นวเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นวเทวา, 11 มกราคม 2013.

1. นวเทวา

นวเทวา เป็นที่รู้จักกันดี

ในช่วงนี้ชีวิตของคุณหากมีการมุ่งหวังที่อยากจะได้อะไรก็จะยังไม่ได้ครับแต่ในอนาคตความสำเร็จรอคุณอยู่ขอให้คุณกำหนดเป้าหมายให้ชัดเจนและพยายามทำงานอย่างหนักเพื่อให้ได้ตามสิ่งที่คุณกำหนดไว้ ซึ่งการทำงานของคุณมีโอกาสก้าวหน้าขึ้นเรื่อยๆครับ และที่คุณอยากจะกลับไปที่บ้านก็มีความเป็นไปได้ครับขอให้ตั้งใจทำให้ดีครับ ในภายภาคหน้ามีโอกาสสำเร็จสูงครับ

2. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีค่ะ รบกวนเปิดกรรมให้หลานชายด้วยค่ะ เขาชื่อกันทร เฉลิมพงศธร เกิด วันอังคาร 13 สิงหาคม 2539 เวลา ตี 5 กว่า เขาควรเรียนด้านไหน ประกอบอาชีพอะไรในอนาคตดีคะ จะเป็นที่พึ่งของพ่อแม่ได้หรือไม่ ดวงของเขามีอะไรต้องแก้ไขบ้างขอคำชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณมาก

3. shesun

รบกวนถามให้หลานสาวอีกคนนะคะเป็นพี่สาวของกันทรค่ะ ตอนนี้เขาเรียนครูปี 1 อยู่ เขาอยากเปลี่ยนไปเรียนโลจีสติกอีกมหาวิทยาลัยหนึ่ง ขอรบกวนเปิดกรรมด้วยค่ะว่าเขาเหมาะกับอาชีพอะไร อนาคตเป็นอย่างไร และ มีสิ่งศักดิ์สิทธิใดคุ้มครอง ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  4. นวเทวา

ดวงชะตาของคุณจะต้องพบกับการผิดหวังและล้มเหลวอะไรบางอย่างแต่คุณจะสามารถผ่านสิ่งเหล่านั้นไปได้ด้วยการรักษาศีลหมั่นทำบุญ เจริญกรรมฐานครับและอุทิศบุญกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวร ขอให้ทำไปเรื่อยๆนะครับ แล้วชีวิตของคุณจะดีขึ้นครับ สำหรับเรื่องงานถ้ายังไม่ถึงที่สุดอย่าเผิ่งเปลี่ยนครับเพราะช่วงนี้ยังไม่ค่อยดี ถ้าเปลี่ยนไปก็ไม่ต่างคือก็ยังคงต้องทำงานอย่างหนักเหมือนกันครับคือชีวิตคุณจะต้องฝ่าฟันกับอุปสรรคให้ได้ถ้าผ่านไปแล้วชีวิตคุณจะมีความสุขครับจะมีครอบครัวที่อบอุ่นได้ ส่วนเรื่องลูกคุณไม่ต้องห่วงครับเขามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองเขาอยู่และอนาคตเขาน่าจะได้ดีครับ เรื่องสามีขอให้คุยกันดีๆครับใช้เหตุและผลคุยกัน อย่างที่บอกถ้าผ่านไปได้อนาคตครอบครัวจะอบอุ่นครับ ใจเย็นนะครับขอให้หมั่นทำบุญ และปฎิบัติธรรมแล้วชีวิตคุณจะดีครับ และเน้นให้ทำบุญบริจาคสมทบทุนสร้างถาวรวัตถุตามวัดต่างๆ หรือบริจาคกระเบื้องมุงหลังคาให้กับตามวัดต่างๆครับ เพื่อจะได้เป็นบุญคุ้มภัยให้กับตัวเอง และชีวิตคุณก็จะได้อยู่ใต้ร่มเงาพระพุทธศาสนาครับ

5. นวเทวา

สำหรับเรื่องเรียนเพื่อจบออกมาจะไปประกอบอาชีพอะไรขอให้ขึ้นอยู่กับตัวคุณกันทร ดีกว่าครับขอให้เขาเรียนในสายที่ชอบครับเพราะอนาคตเขาจะประสบความสำเร็จเป็นอย่างดี เป็นที่พึ่งของพ่อแม่ได้ครับอย่าไปบังคับให้เขาเรียนในสิ่งที่เขาไม่ชอบครับ แต่เน้นให้เขาฝักใฝ่ในทางธรรมด้วยจะดีมากครับเพราะในช่วงชีวิตเขาจะมีช่วงที่เขาผิดพลาดบางประการถ้าเขาเริ่มฝึกสวดมนต์ ทำบุญ นั่งสมาธิตั้งแต่วันนี้ชีวิตเขาจะผ่านไปได้ด้วยดีครับ อนาคตค่อนข้างดีครับสำหรับตัวคุณกันทร

6. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้ตัวน้องเขามีความเหมาะสมที่จะเรียนเป็นครูครับเพราะอนาคตเขาเหมาะแก่การเป็นครูครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าตัวเหมือนกันเพราะถึงแม้ว่าจะไปเรียนโลจีสติก็ยังกลับมาเป็นครูสอนวิชาโลจีสติกได้อยู่ดีครับขอให้ขึ้นกับความพอใจของผู้เรียนดีกว่าครับเพราะถ้าใจไม่อยากเรียนครูต่อให้บังคับให้เรียนก็จะไม่ได้ผลที่ดีเท่าที่ควรครับ แต่ถ้าเขาอยากเรียนโลจีสติก ก็ต้องบอกให้เขาตั้งใจเรียนให้ดีครับเพราะจะไม่สามารถเปลี่ยนไปเปลี่ยนมากได้ง่ายๆจะเสียเวลามากครับ ส่วนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ผมสัมผัสไม่ได้ครับ ลองคุยกันดูครับเอาที่เจ้าตัวชอบและและอยากเรียนจริงๆ ไม่ใช่การไปเรียนเพราะตามเพื่อนครับ

7. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    โมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลค่ะ
    ขอบคุณจริง...จริงหมดกำลังใจจนเกือบออกนอกแถวเพราะไม่รู้ว่าถูกทางหรือไม่ วันนี้ได้รู้แล้วจะเพียรรักษาศีลต่อไปนะค่ะ

8. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

การงานปัจุบันกับอนาคตครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. shesun

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ จะหาโอกาสให้เขาได้เข้ามาทางธรรมบ้างเพื่ออนาคตที่ดีขึ้น

10. shesun

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ ตอนนี้เขายังสับสนตัวเองอยู่ เลยไม่รู้เอาไงดี ขออนุญาตลบรูปนะคะ

11. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้ดวงชะตาคุณเหมาะสมกับงานประเภทฝ่ายปฎิบัติการหรืองานที่ต้องติดต่อบุคคลภายนอกบริษัทครับถึงจะดี สำหรับงานในปัจจุบันนี้ก็อยู่ในเกณฑ์ใช้ได้ครับแต่ดูเหมือนคุณมีความทุกข์ใจกับปัญหาบางประการที่ทำให้คุณไม่ร่าเริงเท่าที่ควรครับ แต่ในอนาคตคุณต้องเดินออกจากที่ทำงานแห่งนี้เมื่อถึงจุดที่คุณอิ่มตัวหรือมีงานใหม่เข้ามาซึ่งคงไม่นานนี้ครับ และดวงชะตาคุณยังเหมาะที่จะเดินทางทางสายธรรมะด้วยครับ คือควรที่จะปฎิบัติธรรมควบคู่กันไปกับการทำงานจะดีมากๆครับจะทำให้ชีวิตคุณรุ่งเรืองยิ่งขึ้นในอนาคต

12. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากดูดวงให้ลูกสาวด้วยนะคะ เกิดวันศุกร์ 29/08/1997/ เวลา 00.45 น. เค้าจะประกอบอาชีพอะไรดีค่ะ และจะปฎิบัติธรรมได้แค่ไหนค่ะ จะเป็นที่พี่งได้มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  13. นวเทวา

รบกวนขอรูปถ่าย หรือชื่อจริงด้วยครับ

14. lissent

alida souvannakhom หรือชื่อไทย อริดารัตน์ เปรมฉัตรปริพัต ค่ะ ส่งรูปไม่เป็นค่ะ

15. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

อึ่ง ทึ่ง เสียว กับคำตอบของท่าน
    เหมือนตาเห็น (ผมไม่ใช่หน้าม้า)
    ขอบคุณครับ

16. นวเทวา

ดวงชะตาของคุณ อริดารัตน์ เป็นคนเก่ง คงไม่ต้องหวงว่าเขาจะเลือกเรียนไปทางไหน ขอให้เขาชอบและมีจุดมุ่งหมายที่จะไปเขาจะทำได้ดีครับ อนาคตเขาค่อนข้างดี มีเงินมีทองรอเขาอยู่ เป็นที่พึ่งพาได้ครับ สำหรับการปฎิบัติธรรมนั้นก็เริ่มได้เลยครับจะยิ่งเป็นประโยชน์สำหรับเขาเป็นอย่างมากในภายภาคหน้า เพราะตัวเขาจะได้มีธรรมะเป็นที่พึ่งและยึดเหนี่ยวจิตใจครับ คุณแม่ไม่ต้องกังวนอะไรขอให้เขาเป็นผู้เลือกทางเดินเองครับว่าจะเรียนไปทางไหนสำคัญขอให้แนะนำเขาเท่านั้นเองว่าอยากจะเป็นอะไรและควรจะไปทางไหนครับเขาจะได้เดินให้ถูกทางจะได้ไม่เสียเวลา แล้วทุกอย่างจะไปตามเส้นทางของมันเองครับ

17. lissent

ขอน้อมรับคำชี้แนะและจะทำตามค่ะ จากที่ดิฉันได้โพส์คำถามหลายกระทู้ของโครงการนักเรียนของก๋ง ก็มีคุณคนเดียวที่ตอบคำถามค่ะ อนุโมทนา สาธุ ค่ะขอให้บุญอันนี้ให้คุณประสบผลสำเร็จในสิ่งที่คุณต้องการนะะคะ สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

18. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ

วีระชัย มณีวงษ์
    21 กค 2521

สอบถามเรื่อง อาชีพครับ ว่าจะสอบได้ผู้พิพากษาหรือไม่ตอนอายุเท่าไหร่

และอีกเรื่องคือคู่ครองครับ จะมีคุ๋ครองเมื่อไหร่ครับ และลักษณะคุ๋ครองด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2013
  19. นวเทวา

ไม่ทราบว่าลงรูปได้มั้ยครับจะได้มีความชัดเจนมากขึ้นครับ

20. นวเทวา

เดี๋ยวท่านอื่นเขาก็ตอบให้ครับขอเวลาสักนิดครับเพราะบางทีเขาอาจติดภาระกิจอื่น หรือต้องทยอยตอบอยู่ก็ได้ครับ