เพื่อการกุศล ท้าวมหาราชทั้งสี่ รุ่น 2 เปิดให้จองแล้วหน้า 57 เพื่อสานต่อมณฑปพระพลังแผ่นดินให้เสร็จ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 5 ตุลาคม 2010.

1. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกท่านนะครับ สิ่งที่พวกท่านทำ ผมเองไม่สามารถทำได้ ส่วนเรื่องการจัดส่ง ผมมั่นใจว่าทุกท่านเข้าใจครับ พวกเราลูกพ่อเดียวกันครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานด้วยครับ สาธุ

2. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    เห็นพวกคุณที่วัดท่าขนุนดูเพลียๆๆ มีสาเหตุอย่างนี้นี่เอง มีอะไรให้ช่วยก็บอกครับ ยินดีเสมอถ้าเป็นเรื่องบุญ

3. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ.........
    ไม่ต้องรีบมากหรอกครับ

หลังปีใหม่ นานหน่อย
    ก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ

4. jatu

jatu Active Member

เข้าใจ เห็นใจ และเป็นกำลังใจให้ครับ

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้าใจ และมาให้กำลังใจนะครับ
    ผมเพิ่งจะขนท้าวมหาราชในส่วนของภาคใต้ลงจากรถเป็นบางส่วนเมื่อสักครู่นี้เอง
    ในส่วนของภาคใต้ผมรับมาให้และจะส่งให้ในเร็ว ๆ นี้นะครับ รวมถึงชุดที่จะส่งไปอเมริกาด้วย

ในส่วนของท่านที่จะมารับเองที่กรุงเทพฯ หากรถของน้องเขายังซ่อมไม่เสร็จทันปีใหม่ เดี๋ยวผมจะช่วยขนเอาไปให้เอง แต่สัปดาห์นี้ยังไม่ว่างครับ เนื่องจากติดงานกิจกรรมกลุ่มของที่ทำงาน

กล่องที่จะส่งให้ทางไปรษณีย์ลองดูขนาดแล้ว ถ้าซื้อที่ไปรษณีย์ ราคาค่อนข้างสูง จึงได้ติดต่อซื้อจากเอกชนที่ทำมาเหมือนกันแต่ราคาถูกกว่า ส่วนค่าส่งยังไม่แน่ใจ คาดว่าวันจันทร์นี้คงจะรู้ผลครับ

เสาร์-อาทิตย์หน้าถ้าไม่ติดงานด่วนแบบไฟท์บังคับ ผมจะขึ้นไปขนของที่นครปฐมเข้ากรุงเทพฯ เพื่อส่งให้กับท่านที่จะมารับเอง รวมทั้งของต่างจังหวัดด้วย แต่อาจจะไม่หมดในรอบเดียว อาจจะทยอยกันไป เนื่องจากการแพ็คลงกล่องใช้เวลาค่อนข้างมาก

6. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    ขยันตั้งใจทุ่มเท...ขอบคุณน่ะครับที่เป็นสะพานบุญให้ผมและญาติธรรมทั้งหลายได้สร้างบุญบารมีกัน..อนุโมทนากับคุณพัฒนาและคณะด้วยครับ

7. hon9999

hon9999 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ทางชลบุรีส่งพัสดุ(พระที่ทำบุญ)ทางเอกชน จะเหลาเป็นกล่องๆทั้งหมด (หากมีหลายกล่องให้พันเทปกาว) ก็เหลาราคา 250 บาทครับ ลองศึกษาดูว่าเอกชลที่จะใช้คิดค่าใช้จ่ายเหมือนหรือต่างกันอย่างไรน่ะครับ

8. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

โห...งานหินเหมือนกันนะครับ ขอส่งแรงใจช่วยครับ

9. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    รับทราบครับพี่ เป็นกำลังใจให้นะครับ

10. pkomsan

pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ท้าวมหาราชทั้ง ๔ จำนวน ๒ ชุด ฝากคุณเปา สิริพันธ์ รับแทนครับ
    โมทนา สาธุครับ

11. มโนพัศ

มโนพัศ Active Member

ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงสำหรับพี่ๆน้องๆ ทีมงานทุกท่าน
    ขอให้ทุกท่านปลอดภัยและประสพแต่ความสะดวกสบายในการดำเนินงานจนสำเร็จ.

12. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    (ขอให้ทุกท่านไปคิดเป็นการบ้านครับ) พิมมาตั้งเยอะเน็ตหลุดหายหมดขอโทษทีครับโมทนาสาธุ

13. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    มาเป็นกำลังใจให้พี่ๆครับ แล้วพี่ที่เขาขับรถชนหมา เป็นอะไรบ้างหรือเปล่าหน่ะครับ...

ส่วนเรื่องของการจัดส่ง ไม่ต้องรีบก็ได้คร้าบ.บ.บ. พี่ๆน้องๆทั้งหลายรอได้อยู่แล้ว....

ขอโมทนาบุญทั้งหมดด้วยคร้าบ.บ.บ.......

14. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ภาพงานความคืบหน้า การบูรณะ มหามณฑป หลวงพ่อพลังแผ่นดิน ณ เมื่อวานนี้ครับ
    งานติดกระจกตรง บริเวญ จั่วเล็กๆได้เสร็จ ไปสอง สามอันเเล้วครับ

เริ่มรูปด้านหน้า มณฑปก่อนแล้ว กันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

ตรงมุม จั่วเล็ก ที่ติดกระจก ก็ทยอยติดไปได้มากเเล้วครับ
    และ ภาพรวมๆๆด้านหลัง มหามณฑป ครับ

16. ศิษย์ปลายแถว

มุมด้านหลัง ครับ เเสงสะท้อน งดงามมากครับ

17. ศิษย์ปลายแถว

ท้ายสุด มมุจากด้านทางทิศเหนือ เเละ ภาพมุมกว้าง จากด้านหน้ามหามณฑป ครับ

เมื่อวานนี้มีนายทหาร จากค่ายสุรธรรมพิทักษ์ นครราชสีมา (ขออภัยผมไม่ได้ดูชื่อ มา)ร่วมทำบุญด้วย กี่หลายพัน ครับ พอดีให้ท่านใส่ตู้ หน้าพระใหญ่ ขอโมทนาบุญด้วยครับ

18. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คนปลอดภัยครับ
    ถ้างั้นของน๊อตให้มารับได้ในปีหน้านะครับ (ปลาย ๆปี)

19. Pattana

เห็นแล้วมีกำลังใจ งานก้าวหน้ามามากแล้ว เงินที่ได้ในครั้งนี้คาดว่าคงจะทำให้น้อง ๆ มีงานทำกันต่อได้ประมาณ 2-3 เดือน ซึ่งก็คงจะได้งานมากพอดู

20. Pattana

ขอแจ้งเปลี่ยนแปลงสถานที่รับพระยืนลีลาและท้าวมหาราชด้วยตัวเองที่กรุงเทพฯ เป็นสถานที่ดังนี้ครับ

จุดที่ 1. ในซอยสายลม ในวันที่ 25 ธ.ค.53 ตั้งแต่เวลา 13.00 - 15.00 น. และวันอาทิตย์ที่ 26 ธ.ค. 53 เวลา 9.30-11.00 น. (อาจจะมีวันที่ 1 ม.ค.54 ให้ด้วยอีก 1 วัน แต่ยังไม่แน่นอน)

จุดที่ 2 บริเวณหน้าห้างแม็คโคร สามเสน ได้ตั้งแต่วันที่ 24 ธ.ค.53 เป็นต้นไป (จอดรถได้สะดวก) โดยให้แจ้งก่อนไปรับล่วงหน้าก่อน 1 วัน ที่คุณสิริพันธุ์ เบอร์โทร. 08-6661-1665

ส่วนสถานที่อื่น ๆ นอกเหนือจากนี้ เช่นที่ดิโอลฯและบ้านอนุสาวรีย์ขอยกเลิกไปก่อนเนื่องจากความไม่สะดวกบางประการของทางทีมงาน ในส่วนของบ้านอนุสาวรีย์นั้นขอให้ไปที่ซอยสายลมแทน ซึ่งสามารถหาที่จอดรถได้สะดวกกว่า ในส่วนของผู้ที่จะรับที่วัดศาลพันท้ายฯ จะฝากให้คุณ Jit_D นำไปฝากไว้ให้ ซึ่งเท่าที่แจ้งเข้ามามีอยู่เพียง 2 ท่าน

ท่านที่จะไปรับ โปรดแสดงหลักฐาน(บัตรที่ทางราชการออกให้) เพื่อยืนยันความเป็นเจ้าของที่แท้จริงด้วยเพื่อป้องกันการแอบอ้างจากบุคคลอื่น ซึ่งถ้าหากไม่ตรงทางเราจะไม่ให้รับของไป ดังนั้นหากท่านใดยังไม่ได้ส่งชื่อ นามสกุลของผู้ที่ไปรับ โปรดแจ้งทาง PM มาที่ผมด้วยนะครับ

ส่วนสถานที่อื่นนั้น อาจจะมีเพิ่มให้ แต่ขอให้รอความพร้อมของทีมงานก่อนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

สำหรับการจัดส่งต่างจังหวัด สามารถเริ่มส่งได้ตั้งแต่วันที่ 25 ธ.ค.53 เป็นต้นไป โดยจะทะยอยส่งได้เรื่อย ๆครับ

ขออภัยในความล่าช้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2010