ท่านที่สวดพระคาถามหาจักรพรรดิ์ เป็นวัตร เชิงแบ่งบันความรู้ประสบการณ์ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย prom20, 3 กรกฎาคม 2012.

1. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ปี2527 ในโอ่ง (เเช่น้ำมันชาตรี วัดท่าซุง)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2013
  2. prom20

ได้มาจากเจ้าของร้านทอง

3. prom20

พระที่ผมห้อยคอปัจจุบัน

4. prom20

"ประวัติพระพิมพ์ยันต์ดวงเนื้อผงพุทธคุณ"

หลังจากที่ได้มีการจัดสร้างเหรียยยันต์ดวงขึ้น วันนั้นหลวงปู่แจกเหรียญดวงให้กับศิษย์ทุกคนที่อยู่ในที่นั้นพอลูกศิษย์ลาท่านกลับกันไปหมด ท่านก็เรียกลุงแกละและป้าอิ้งให้เข้ามาใกล้ ๆ ท่าน แล้วพูดว่า ข้าจะมีง...านบุญให้แกสองคน ท่านเข้าไปในห้องของท่านสักพักใหญ่พอท่านออกมา หลวงปู่ก้มอบผงให้กับคนทั้งสอง และบอกว่าให้นำเหรียญดวงไปกดพิมพ์และทำเป็นพระผงดวงมาให้ท่าน โดยท่านได้กำหนดวันเวลา ที่จะนำพระผงดวงมาให้ท่าน

อีกหลายวันต่อมา ป้าอิ้งพร้อมทั้งลุงแกละก็นำพระผงดวงมาให้หลวงปู่ ท่านหยิบพระผงดวงดูอย่างพอใจและบอกว่าดีมากหลวงปู่บอกว่า แกทั้งสองคนคอยอนุโมทนากับข้าด้วยนะ ท่านก็เริ่มทำการปลุกเสก ป้าอิ้งบอกว่า เคยเห็นหลวงปู่ท่านปลุกเสกพระมาก็มากจนนับครั้งไม่ถ้วนแต่ไม่เคยเห็นหลวงปู่ปลุกเสกนานขนาดนี้เลย แกก็จัดว่าเป็นผู้ที่นั่งสมาธิได้นานคนหนึ่งแต่ยังต้องขยับตัวหลายครั้ง พอหลวงปู่ท่านลืมตาขึ้นท่านก็ยิ้มอย่างอารมณ์ดี ลุงแกละเห็นท่านอารมณ์ดีจึงถามท่านว่า ทำไมวันนี้หลวงปู่เสกนานจริงครับ หลวงปู่ท่านตอบว่า วันนี้เป็นวันดี วันเสาร์ห้า ขึ้นห้าค่ำ เดือนห้า ข้าเสกเต็มที่ ข้าอัญเชิญบุญบารมีขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งแสนโกฏจักรวาลมารวมเป็น พลังเหนือพลัง และอันเชิญดวงขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้ทั้งแสนโกฏจักรวาลมารวมเป็นดวงเดียวกัน เป็นดวงเหนือดวง พระผงดวงนี้ รวมทั้งเหรียญดวงนี้จะมีพุทธานุภาพมากผู้ใดนำไปบูชา ถึงเขาผู้นั้นจะดวงตก แต่พุทธานุภาพ โดยไม่มีประมาณของดวงเหนือดวง พลังเหนือพลัง ก็จะคุ้มครองให้รอดปลอดภัย จากสิ่งอัปมงคล ผี ปีศาจ คุณไสยมนต์ดำ ภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นให้หนักเป็นเบา ทุเลาเป็นหาย เหรีญและพระผงนี้เป็นเหรียญทำน้ำมนต์ของข้า แม้ผู้ใดถูกผี ปีศาจเข้าสิง ให้นำพระมาทำน้ำมนต์ ดื่มกัน ก็จะหายจากคุณไสย ภูติผี ปีศาจ และสิ่งอัปมงคลทั้งปวง แม้แต่คนที่ดวงดีนำไปบูชา ก็จะเกิดโชคดี เป็นมงคล มีเสน่ห์ เป็นที่รักใคร่ต่อคนทั้งหลาย รอดปลอดภัยจากภัยพิบัติทั้งหมดทั้งมวล หลวงปู่ท่านบอกต่ออีก ผงที่ข้าให้แกกับยายอิ้งไปทำเป็นพระผงดวงนั้นคือผงมหาจักรพรรดิ วิธีทำผงมหาจักรพรรดินั้นต้องเขียนยันต์มหาจักรพรรดิเขียนไปเสกไป พอเสร็จเป็นผงก็นำมาเสกอีกครั้ง ทำเป็นพระแล้วก็เสกอีกครั้ง ผงมหาจักรพรรดินั้นเวลาเสกต้องรวมพลังบุญบารมีทั้งหมดตั้งแต่อดีต จนถึงอนาคต อธิษฐานจิตด้วยญาณบารมีขั้นสูง พระที่สร้างด้วยผงมหาจักรพรรดิของข้าจะมีพุทธานุภาพโดยไม่มีประมาณ ท่านพูดจบก็หยิบพระผงดวงให้ลุงแกละและป้าอิ้งคนละหนึ่งองค์แล้วท่านพูดว่า ตาแกละและยายอิ้งก็ไม่มีลูกเมื่อแกสองคนแก่ หลังจากข้าตายไปแล้ว จะมีผู้ที่มีบุญมาคอยเลี้ยงดูแกสองคนไปจนตาย ป้าอิ้งเล่าให้ฟังว่าเมื่อแกได้ยินดังนั้นแกและลุงแกละก็ก้มลงกราบหลวงปู่ เพราะว่าวาจาของหลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์ ป้าอิ้งบอกอีกว่าแกบอกกับหลวงปู่ว่าเมื่อตอนที่หลวงปู่ส่งพระดวงให้นี้ เกิดแสงสว่างไปทั่ว แกเลยตั้งจิตตามไปดูและอยากรู้ว่าแสงสว่างนั้นไปถึงไหน แต่ก็ไม่สมารถตามไปดูได้เพราะแสงสว่างนั้นไปไกล โดยประมาณไม่ได้ว่าไปสุดที่ใด หลวงปู่ยิ้มแล้วตอบว่า นั้นแหละคือ พลังเหนือพลังในบรรดาลูกศิษย์หลวงปู่ใคร ๆ ก็รู้ว่ายายอิ้งเป็นหนึ่งในจำนวนศิษย์ที่มีสมาธิละเอียดและแก่กล้าคนหนึ่งเหมือนกัน ลูกศิษย์ที่ปฏิบัติถึงขึ้นแล้วล้วนรู้ดีว่าป้าอิ้งจิตของแกดีสามาหรถกำหนดไปดูได้ทั้งนรกและสวรรคื เคยมีคนไม่น้อยที่ต้องสูญเสียบุคคลอันเป็นที่รักไป บ้างก็เป็นพ่อแม่พึ่น้องตลอดไปถึงลูกหลาน ญาติที่ยังมีชีวิตบางคนก็เป็นห่วงญาติของตนที่ตายป จะไปดีหรือไปร้ายเพียงใด คนที่รู้จักหลวงปู่ดู่ แห่งวัดสะแก จะรู้ว่าท่านเป็นพระกัมมัฏฐาน คนที่เป็นห่วงญาติที่ว่ตายไปแล้วมักเดินทางไปขอความเมตตาจากหลวงปู่อยู่เสมอ ถ้ามีใครเรียนถามท่านว่าญาติของตนที่ตายไปแล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง หลวงปู่ท่านก็จะหันไปทางป้าอิ้ง และบอกว่า ว่ายังไงยายอิ้ง ป้าอิ้งก็จะกำหนดจิตดูให้ เป็นที่รู้กันดีว่าลูกศิษย์ของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ที่เก่งแบบป้าอิ้งบางคนยังเรียกว่าเก่งกว่าป้าอิ้งยังมีอีกมากมายจนนับไม่ถ้วน ผู้เขียนต้องขอโทษได้เล่าข้ามไปตอนหนึ่ง ป้าอิ้งบอกว่าหลวงปู่ท่านได้อธิบายถึงคำว่ามหาจักรพรรดิให้ฟังว่า เจ้าแผ่นดินทุกแผ่นดินถึงจะเป็นใหญ่กว่าคนทั้งปวง แต่ก็จะเป็นได้เพียงจักรพรรดิ แต่มหาจักรพรรดิ จะเป็นใหญ่อยู่เหนือจักรพรรดิทั้งหมด ผงมหาจักรพรรดิถือว่าได้เป็นผงที่ศักดิ์สิทธิ์ที่สุด มิฉะนั้นท่านจึงใช้ผงมหาจักรพรรดิมาสร้างเป็นพระเพราะรักและเป็นห่วงลูกศิษย์และคนทั่วไปที่ศรัทธาในองค์ท่าน หลวงปู่บอกว่า ข้ากลัวสู้เขาไม่ได้พระผงที่ข้าสร้างจึงต้องใช้ผงมหาจักรพรรดิข้าเสกและอธิษฐานจิตให้พระที่ข้าสร้างนั้นไม่เป็นรองใครในแผ่นดิน

ป้าอิ้งยังบอกต่ออีกว่าหลวงปู่บอกว่าเหรียญและพระผงดวงนี้ อีกหน่อยจะมีค่ามาก คนที่มีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ครอบครองหลวงปู่ท่านบอกให้ป้าอิ้งจำไว้ว่า

วิธีใช้เหรียญดวงและพระผงดวง เหรียญดวง ให้ตั้ง นะโมสามจบ แล้วภาวนาว่า “พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ” พระผงดวง ตั้งนะโมสามจบ ภาวนาบทมหาจักรพรรดิ “นโมพุทธายะ พระพุทธะไตรรัตนญาณ มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะสุธรรมา พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา อัคคีธานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย อะหังวันทามิ สัพพะโส พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ”

ถ้าจะให้ได้ผลเต็มที่ต้องภาวไตรสรณคมณ์ และบทมหาจักรพรรดิตามกำลังวันทุกวัน เหรีญและพระผงดวงนี้จึงจะเกิดพุทธานุภาพโดยไม่มีประมาณ ที่เรียกว่า ดวงเหนือดวง พลังเหนือพลัง

เหรียญและพระผงดวงนี้ เป็นพระที่หลวงปู่ท่านรักมาก ท่านเก็บไว้ในห้องของท่านและปลุกเสกเป็นเวลานาน ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2525 ถึงปี 2533 รวมทั้งหมด 8 พรรษา

หลังจากที่หลวงปู่มรณภาพไปแล้ว วาจาศักดิ์สิทธิ์ของท่านก็เป็นจริงดังที่ท่านได้กล่าเอาไว้ว่า จะมีผู้มีบุญซึ่งเคยร่วมบุญกับหลวงปู่มา ได้รับเลี้ยงดูแลลุงแกละและป้าอิ้งจนแกทั้งสองตายไป ระยะเวลาเลี้ยงดูคนทั้งสอง คือ ป้าอิ้งตั้งแต่ปี พ.ศ.2533 จนถึง พ.ศ. 2540 ส่วนลุงแกละตั้งแต่ปีพ.ศ. 2533 จนถึงพ.ศ. 2547

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2013
  5. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ ผมเข้ามาอ่านอะไรดีๆ เรื่อยครับ:cool:

ผมเคยสวดคาถาหลวงปู่อยู่พักนึงครับ และกลางคืนมักจะฝันว่ามีวิญญาณ เข้ามาหาเรื่อยครับ เสื้อขาด แขนขาด บ้าง มาเดี่ยว มากลุ่มบ้าง บางคืนตื่นมากลางดึก ผมนึกสวดแผ่เมตตาโดยอัตโนมัติเลย

ตอนนี้ไม่รู้ยังไงนึกอยากจะกลับมาสวดใหม่แล้วครับ.

6. prom20

สวัสดีครับคุณน้องฟาง ดีครับการสวดมนต์เป็นพุทธานุสติ เเละก็เป็นกรรมฐานด้วย การที่เราสวดมนต์หรือทำกรรมฐานหรือสร้างบุญใดๆก็เป็นธรรมดาครับ ที่มีภพภูมิปรากฏให้เห็น บ้างก็เห็นเเบบจะๆ บ้างก็เห็นเเบบนิมิต บ้างก็ฝันเห็นซึ่งจริงก็เหมือนกันภพภูมิเมื่อเขาเห็นว่าเรามีบุญหรือมีกำลังพอที่จะสามารถสงเคราะห์เขาได้ เขาก็จะมาขอส่วนบุญในรูปเเบบต่างๆกันไปตามจริตหรือภูมิปัญญาของเขา คนไม่ทราบคิดว่าผีหลอกบ้างอะไรบ้าง ดีนะครับที่คุณน้องฟ้าเข้าใจเเละเเผ่เมตตาให้ ถึงเเม้นแผ่ในฝันเเต่ก็เเผ่ได้จริงๆครับ เพราะเเผ่ด้วยใจ ใจเรามีความสงเคราะห์ใจมันเเผ่ไปโดยอัตโนมัติ เพราะบุญเกิดเเต่ใจ ดีที่คุณน้องฟ้ามีกำลังใจเเละทัศนคติที่ดี ฝันเห็นภพภูมิเเล้วเข้าใจเลยว่าเขามาขอบุญเราสงสารเเละให้บุญเขา ซึ่งบางท่านที่ไม่ทราบคิดว่าสวดเเล้วทำให้เห็นผีบ้าง สวดเเล้วทำให้ฝันเห็นผีบ้าง บ้างก็ว่านี่ฝันร้ายชัดๆเเละไม่อยากสวดอีก(กำลังใจของคนเเละภูมิของคนไม่เสมอกัน) เพื่อนผมที่จ.นครศรี สวดเเล้วเเม่เขา(ซึ่งเป็นคนชอบนั่งสมาธิเเละเห็นภพภูมิเป็นปกติ) เเม่เขาบอกว่าลูกสวดบทอะไรผีมาเต้มบ้านไปหมด ปรากฏว่าเขาไม่สวดอีกเลย เป็นงั้นไป ^^ ตามกำลังใจตามบารมีครับ ไม่ว่ากัน

7. prom20

ในเมื่อผมอยู่3จังหวัดชายเเดนภาคใต้ ดังนั้นขอเผยเเพร่ประวัติครูบาอาจารย์ที่มีความสำคัญที่นี่นะครับ
    คือ หลวงพ่อจิต จิตวโร วัดควนจง(นาล้อม) อ.นาหม่อม จ.สงขลา ท่านเป็นพระสายพระป่า ท่านเป็นศิษย์ของท่านพ่อลี วัดอโศการาม หลวงพ่อจิตท่านเป็นพระดี ที่หลวงตามหาบัวบอกให้ลูกศิษย์มากราบ
    ที่3จว คนรู้จักกันมากเพราะเหรียญท่านนิรันตรายยิ่งนัก ประสบการณ์ด้วยสถานการณ์ก่อการร้ายนี่ ประสบการณ์เยอะมากทั้งระเบิดเเละยิงถล่ม เเต่ละประสบการณ์ไม่มีอันตรายครับ (เรามองว่าท่านช่วยจริงเเต่ต้องประกอบกับ ผู้นั้นต้องมีความดีที่สำคัญยังไม่ถึงอายุขัย
    อันนี้เป็นภาพจากหนังสือพิมพ์ไทยรัฐเมื่อ วันเสาร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2555
    เมื่อทหารพรานโดนยิงถล่มมีรอดอยู่นายหนึ่งเเต่เขาโดนพามารักษาตัวที่โรงพยาบาลศูนย์ยะลา(อยู่ใกล้สถานีที่ผมทำงานประมาณ300เมตร)เเม้นเขาไม่ได้รับบาดเจ็บเเม้เลือดสักหยดก็ไม่มีเเต่ในเมื่อโดนถล่มขนาดนี้ผู้ที่รอดชีวิตก็จำเป็นต้องเข้ารับการตรวจที่โรงพยาบาลครับ

อันนี้มีประวัติหลวงพ่อที่ผมเอามาจากเวปนะครับตามลิ้งนี้
    รวมชุดหลวงพ่อจิต วัดควนจง 龙婆子(全套) wat kunzong
    ครั้งเเรกที่ผมไปกราบหลวงพ่อมีพี่อีก2คนไปด้วย มีพี่คนนึงห้อยพระเเก้วเเดงวัดถ้ำเมืองนะไว้นอกเสื้อองค์เดียว หลวงพ่อจิตท่านเห็นท่านก็มองเเล้วพูดว่า......."อ๋อหลวงปู่ทวด ดีเเล้วจะได้ช่วยกัน " ท่านรู้ครับว่าพระเเก้วเเดง...หลวงปู่ทวด ^^ ตอนนั้นพวกผมไปขอเหรียญซึ่งยุคหลังๆลูกศิษย์มาขอสร้างเหรียญเพื่อถวายท่านท่านจึงอนุญาตุ พระท่านทั้งหมดจะเเจกเท่านั้นไม่มีการให้บูชาเสียสตางค์ไม่มีตู้บูชาให้เสียสตางค์ครับที่วัด เเต่คนหน่ะ เอามาขายกันข้างนอกเป็นธุรกิจ ธรรมดาครับคนพวกนี้ ลิ้งที่ผมยกมาให้ดูประวัติ เขาก็ขายพระเเหละครับ เเต่ผมต้องการสื่อสารประวัติเท่านั้น (ปล. ลูกศิษย์ที่สร้างถวายนี่ดีมาก เป็นเถ้าเเก่ร้านทองที่ยะลา เขาถวายจริงๆ เเล้วการเเจกก็เเจกเจ้าหน้าที่จริงๆ เเต่พอด้วยเหตุเเห่งกรรมวิถี เมื่อมีคนทั่วไปได้พระมาเเล้วมีการขายเกิดขึ้นเถ้าเเก่ร้านทอง(ผู้สร้าง)เลยรับซื้อ ใครเอามาขายนี่รับซื้อ เเล้วเเกเอาไปแจกทหารต่อไปเพราะตั้งใจสร้างเพื่อเเจกเจ้าหน้าที่อยู่เเล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2013
  8. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ญาติเล่าว่าเขาฝันเห็นผีมาหา ผมเลยส่งพระผงจักรพรรดิให้ไป แล้วบอกว่าให้สวดคาถาหลวงปู่ดู่ ด้วย ปรากฏว่าต่อมาเขาเล่าว่าไม่ฝันเห็นผีอีกเลย นอนหลับสนิท

9. prom20

อนุโมทนาด้วยครับ ^^

10. ดาวศุกร์

ดาวศุกร์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ภาพงานหล่อสมเด็จองค์ปฐม เมื่อวันที่ 19 พ.ค. ที่ผ่านมาครับ พระอาทิตย์ทรงกลดระหว่างเททองหล่อพระด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. jacky57

jacky57 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีครับน้องเอก ไม่ได้ทักทายกันนาน สบายดีนะครับ แม่บ้านก็คงมีโชคบ่อยๆนะครับ ทุกวันนี้ห้อยองค์นี้ครับ
    เหน็บองค์นี้ครับ

12. prom20

สวัสดีครับพี่เดฟ ผมไม่ได้เข้ามาเลยพักหลัง ^ ^ องค์นี้เป็นของหลวงปู่ศรี มหาวีโร ใช่ไหมครับ ผมดูจากยันต์นะครับ ไม่ทราบถูกไหม เเต่สวยครับพี่เดฟ

13. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    รบกวนพิจารณาหน่อยครับว่าพระพิมพ์หลวงปู่ทวด พิมพ์เล็ก องค์นี้ดีมั้ย ผมกำลังจะนำไปเลี่ยมกันน้ำครับ แล้วถ้าผมจะนำเหรียญปรกมะขามหลวงปู่ดู่ติดไว้ที่ด้านหลังองค์พระ จะใช้อะไรติดได้บ้างครับ ไม่อยากใช้กาวตราช้างครับ ขอบคุณครับ

14. ไฟท์คุง

ไฟท์คุง สมาชิก

ประสบการณ์หลังการสวดบทพระมหาจักรพรรดิ์

:dปัจจุบันผมเป็นนักศึกษาอยู่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีความเคารพศรัทธาในบทพระมหาจักรพรรดิ์ อันอาหารใดผู้กินนั่นแหละถึงจะรู้ว่ารสชาติเป็นอย่างไร อย่าไปสนใจคำพูดผู้ที่ยังไม่เคยกิน เราเคยกินแล้วนั่นแหละ เราย่อมรู้ตัวเราเองดีที่สุด สรุปเป็นคำพูดสั้นๆ ปัจจัตตัง ครับ ...
    ด้วยกรรมสัมพันธ์ที่มีร่วมกันมากับหลวงปู่ดู่ หรือหลวงตาม้าก็หาทราบไม่
    เมื่อประมาณ 5 ปีที่แล้ว ผมมีแฟนอยู่เชียงใหม่ พ่อแฟนผมเป็น อส. เย็นวันหนึงพ่อแฟนก็เอาลูกประคำสีขาวมาให้บอกว่า ไปกราบหลวงตาม้ามา ท่านให้ลูกประคำมาเอาไหม พ่อไม่ค่อยชอบ ผมเห็นแล้วรู้สึกชอบมากและรับลูกประคำขาวนั้นมา ผมเก็บประคำขาวไว้นานพอสมควรโดยที่ไม่ได้ปฏิบัติภาวนาเลย ต่อมาภายหลังผมมาทราบว่า มีบทสวดที่ใช้ควบคู่กับลูกประคำขาวนี้ด้วย ผมจึงลองสวดดู ปรากฏว่าตั้งแต่ครั้งแรกที่สวดจิตใจผมสงบมาก แบบที่ไม่เคยเป็นมาก่อน (เมื่อก่อนปฏิบัติกรรมฐานทั่วไป) ผมจึงภาวนาทุกวันก่อนนอน (ภาวนาแบบเต็มสูตรเลยครับ อัญเชิญภพภูมิ สวด แผ่ ปรับ ครบหมดเลย) ผมภาวนาแบบนี้แทบทุกวันมาประมาน 1 ปีกว่าๆ เชื่อไหมครับ ความฝันของผมทุกอย่าง เป็นจริงในปีนั้นหมดเลย บ้านในฝัน รถยนต์ที่อยากได้มาตลอด และอีกต่างๆมากมาย ผมได้รับแบบไม่ทราบสาเหตุ (โดยสุจริตนะครับ) ได้มาแบบ งงๆ คนในครอบครัวผม ให้ครับ ถอยรถป้ายแดงให้ในปีนั้นเลย ซื้อคอนโดให้ และให้ผมได้อยู่ที่ดีๆ และมีเพื่อนที่ดี บางครั้งพอนึกอยากได้อะไร อยากกินอะไร วันรุ่งขึ้น หรือภายในวันนั้น ก็จะได้สิ่งนั้น ได้กินสิ่งนั้นตลอด ผมแค่อยากจะบอกว่า บทสวดนี้เป็นดั่งแก้วสารพัดนึกเลยครับ มีอีกหลายอย่างที่ประสบผมจะมาทยอยเล่าให้ฟังนะครับ
    ผมว่า พี่ๆหลายท่าน ที่สวดภาวนาพระคาถามหาจักรพรรดิ์อยู่สม่ำเสมอ คงพบเจอสิ่งดีๆ ไม่ต่างไปจากผม
    ขอแค่ทำให้จริง ทำให้เป็น ได้รับผลแน่นอน คนที่ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำอย่าเพิ่งตัดสินครับ ลองดูแล้วจะรู้เอง
    ขออนุโมทนาครับ
    จะภาวนาพระคาถานี้ไปจนตาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2013
  15. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ดู่

แท้ครับประมาณปี 2510

16. prom20

ไม่ทราบเขาเรียกกาวอะไรนะครับ เป็นเเท่งๆคล้ายๆเทียนไข ไม่มีใส้ เวลาใช้ต้องใช้ไฟเผาหน่อยเมื่อละลายเเล้วจึงหยดไว้เเล้วเอาติดเเปะครับ ขออภัยที่ให้ข้อมูลไม่ชัดเจนครับเนื่องจากเคยใช้เเต่ไม่ทราบจริงๆว่าเขาเรียกว่ากาวอะไร

17. prom20

อนุโมทนากับคุณ ไฟท์คุงด้วยนะครับ สาธุ พุทโธธํมโมสังโฆอัปมาโณครับ สาธุ

18. prom20

ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ หาไม่เจอ ^ ^

19. ดูจิตตน

ดูจิตตน เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ขอเชิญร่วมบุญสร้างป้ายพระคาถามหาจักรพรรดิ และทาสีองค์เจดีย์ ปิดรับปัจจัยวันที่ 5-07-57

ขณะนี้ พุทธเจดีย์ ทศบารมี ศรีอีสาน ได้สร้างไปเกือบเสร็จสมบูรณ์แล้ว เหลือขั้นตอนทาสีและตกแต่งเท่านั้น ซึ่งต้องใช้ปัจจัยในการทาสีทั้งหมด 40,000 บาท

และป้ายสลักพระคาถามหาจักรพรรดิ ติดตั้งที่หน้าเจดีย์ ใช้ปัจจัยในการสร้าง 10,000 บาท

ขอเชิญญาติธรรมร่วมบุญได้ตามกำลังศรัทธา ที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขา ถนนสุเทพ
    เลขบัญชี 521-029-1995 ชื่อบัญชี จิรวัฒน์ จางนะ

ปิดรับปัจจัยวันที่ 5 กรกฎาคม 2557
    แจ้งร่วมบุญได้ที่ facebook เหน่ง ผาสุกธรรม

สอบถามรายละเอียด โทร. 080-0330484
    พระปฏิภาณ สันตจิตโต (หลวงพี่โปเต้)
    facebook ลม จ้าวสำราญ

20. ดูจิตตน

ดูจิตตน เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ขอเชิญร่วมบุญสร้างป้ายพระคาถามหาจักรพรรดิ และทาสีองค์เจดีย์ ปิดรับปัจจัยวันที่ 5-07-57

ขณะนี้ พุทธเจดีย์ ทศบารมี ศรีอีสาน ได้สร้างไปเกือบเสร็จสมบูรณ์แล้ว เหลือขั้นตอนทาสีและตกแต่งเท่านั้น ซึ่งต้องใช้ปัจจัยในการทาสีทั้งหมด 40,000 บาท

และป้ายสลักพระคาถามหาจักรพรรดิ ติดตั้งที่หน้าเจดีย์ ใช้ปัจจัยในการสร้าง 10,000 บาท

ขอเชิญญาติธรรมร่วมบุญได้ตามกำลังศรัทธา ที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขา ถนนสุเทพ
    เลขบัญชี 521-029-1995 ชื่อบัญชี จิรวัฒน์ จางนะ

ปิดรับปัจจัยวันที่ 5 กรกฎาคม 2557
    แจ้งร่วมบุญได้ที่ facebook เหน่ง ผาสุกธรรม

สอบถามรายละเอียด โทร. 080-0330484
    พระปฏิภาณ สันตจิตโต (หลวงพี่โปเต้)
    facebook ลม จ้าวสำราญ