เพื่อการกุศล ท่านที่ยังไม่ได้รับท้าวมหาราชทั้งสี่-ท่านปู่ท่านย่า..โปรดติดต่อด่วนครับ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 1 กรกฎาคม 2013.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    กล้องทางโรงหล่อ ถ่ายอาจจะไม่ ชัดเจนมาก เเต่องค์จริงสวยครับ

องค์ท่าน ตอนนี้ยิงพ่นทรายไว้ รอทำสีครับ

2. ปิงปิง00

ปิงปิง00 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2013
    พี่ศิษย์ปลายแถวครับ ผมชื่อจองเดิมคือ pingping00 นะครับ เพิ่งใช้ชื่อใหม่นี่มาโพสต์ได้

จากที่ดูตามรูปองค์ท่านสวยมากครับ
    แต่รู้สึกว่าป้ายชื่อท่านจะสลับกันทั้งหมดเลยนะครับ
    ซึ่งถ้ายึดตามท่านท้าวมหาราชทั้ง4 ตามวัดท่าซุง

ถือจักร คือ ท่านท้าวธตรฐ แต่ในรูปติดเป็นท่านท้าววิรูปักษ์
    ถือคฑา คือ ท่านท้าววิรุฬหก แต่ในรูปติดเป็นท่านท้าวท้าวเวสสุวรรณ
    ถือดัาบ คือ ท่านท้าววิรูปักษ์ แต่ในรูปติดเป็นท่านท้าวธตรฎัฐ
    ถือกระบอง คือ ท่านท้าวเวสสุวรรณ แต่ในรูปติดเป็นท่านท้าววิรุฬหก

ฝากพี่ศิษย์ปลายแถว ตรวจสอบกับทางโรงหล่อหน่อยนะครับ
    โมทนาบุญครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมเเจ้ง ครับผมได้บอกไปแล้ว น่ะครับ เเต่ลืมเเจ้งให้ทราบ กำลังเเก้ไขอยู่ เสร้จอาทิตย์หน้า เพื่อลงสีทองต่อครับ

4. ปิงปิง00

ครับพี่ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่บอกกล่าวในสิ่งที่พี่ศิษย์ปลายแถวได้จัดการเรื่องไปแล้ว

พูดตามตรง ผมเห็นรูปที่หล่อออกมาล่าสุดนี่แล้วแบบสมกับที่ตั้งตารอคอยเลยครับ สวยมากๆๆ *-*

ขอบคุณพี่ศิษย์ปลายแถวที่เป็นสะพานบุญด้วยนะครับ

โมทนาสาธุครับพี่

5. ศิษย์ปลายแถว

ไม่เป็นรัยครับ คุณปิง ช่วยๆกันดูครับ

6. ศิษย์ปลายแถว

งั้นผมขอตัดสิทธิ์ คุณธนกฤต และ คุณkittikorn เลยน่ะครับเนื่องจากไม่ติดต่อกลับมา จะได้เช็คยอดให้ท่านอื่นที่ติดต่อสำรองไว้ต่อไปครับ

วันพรุ่งนี้ จะเเจ้งยอดเเละท่านที่สำรองเพื่อยืนยันการรับ น่ะครับ

7. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับหลังเข้าเสร็จพิธีพุทธาภิเษก วัดท่าซุงนะครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    ผมเชาวลิต ลำดับที่ 42 ขอรับหลังพิธีเสาร์๕ ที่กรุงเทพฯครับ อนุโมทนาด้วยครับพี่

9. ศิษย์ปลายแถว

-ขอรับหลังพิธี รบกวนเเจ้งชื่อ นามสกุลจริงทางพีเอ็มได้ไหมครับ จะได้ไม่พลาด ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2013
  10. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี ออมทรัพย์ - XXXX708695
    ยอดเงินคงเหลือในบัญชี xxxxxx บาท
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี ปรีชา ตีคิยานัน - 4028985343 - นาย ปรีชา ตีคิยานันท์
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 6,789.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 09/11/2556
    วันที่หักเงินจากบัญชี 09/11/2556

บริการแจ้งเตือนผู้รับเงินปลายทาง
    วิธีการแจ้งเตือน SMS
    อีเมล
    หมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0817308187
    รับที่กรุงเทพฯ ครับผม​

11. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    เท่าที่ทราบมาสมัยหลวงพ่อนั้น ช่างติดชื่อผิด ความจริงที่พี่ศิษย์ปลายแถวทำออกมาชื่อถูกต้องแล้วไม่ใช่เหรอครับ ตามแบบที่วัดท่าขนุนทำไว้น่ะครับ

12. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับที่ กทม. ครับ
    ขอบคุณครับ

13. ปิงปิง00

ผมลองหาข้อมูลดูแบบเร็วๆ ทางศูนย์พุทธศรัทธามีบอกไว้ว่า ไม่ได้ติดผิดแต่ประการใด เพราะทุกอย่างจะต้องถูกต้องก่อนทำพิธีบวงสรวงท่านนะครับ ซึ่งมีขึ้นเมื่อประมาณปี2534 ครับผม ซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นส่วนตัวผมนะครับคิดว่าพระเดชพระคุณหลวงพ่อคงต้องมีการสั่งให้แก้ไขแน่ถ้าติดป้ายชื่อท่าน(ท้าวมหาราชทั้ง4)ผิดไม่งั้นลูกหลานจะสับสน อีกทั้งวัดลูกสายวัดท่าซุงก็คงจำต้องมีการยึดวัดแม่เป็นหลักจึงจะทำให้สายหลวงพ่อท่านมีความเป็นหนึ่งเดียวนะครบั ผิดถูกประการใดต้องขอโทษมานะที่นี้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2013
  14. freedomk

หลวงพ่อท่านได้บอกว่า ท่านท้าวเวสสุวรรณถือพลองยาวเป็นอาวุธ ท่านท้าววิรุฬหกถือกระบองเป็นอาวุธครับ

15. freedomk

เทศน์วันงานเป่ายันต์เกราะเพชร ๔ ตุลาคม ๒๕๕๑

หลวงพ่อเล็กได้กล่าวถึงท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ในงานเป่ายันต์เมื่อวันที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๕๑ ไว้ดังนี้ว่า

“ ...ที่อาตมากล้ายืนยันก็เพราะว่า ท้าวมหาราชบางท่านก็เคยเป็นผู้บังคับบัญชาของอาตมามาก่อน บางท่านก็เป็นเพื่อนกัน เพราะฉะนั้นจึงรู้จักท่านดี ท่านท้าวเวสสุวรรณ ท่านจะถือพลองยาว ถ้าในสภาพความเป็นจริงก็คงประมาณสัก ๗ ชั่วลำตาล ท่านท้าววิรุฬหกจะถือพลองสั้นหรือบางคนเรียกว่ากระบองเกลียว ท้าววิรูปักข์ถือกงจักรและท้าวธตรฐถือพระขรรค์ ท้าวธตรฐนี่สมัยก่อนเป็นเพื่อนสนิทกัน สมัยนี้ท่านยิ่งใหญ่ขนาดเป็นท้าวมหาราชแล้ว เรายังเป็นมนุษย์ขี้เหม็นกระจอก ๆ อยู่เหมือนเดิม เวลาจะทำอะไรจึงต้องขอบารมีท่านช่วยสงเคราะห์ แล้วจำให้แม่น ๆ ........ท้าวเวสสุวรรณท่านถือพลองยาว เวสสุวัณณัสสะ คะทาวุธัง

อาวุธแต่ละอย่าง เกิดขึ้นคู่บุญคู่บารมีท่าน ดังนั้นบรรดาท่านที่ทำมีดหมอต่าง ๆ มักจะต้องอาศัยบารมีของท้าวมหาราชให้ช่วยสงเคราะห์ เพราะว่าท้าวมหาราชทั้งสี่มีหน้าที่ดูแลโลกมนุษย์อยู่โดยตรง

บางท่านเรียกท้าวเวสสุวรรณว่าภูตบดีหรือภูเตศวร ซึ่งแปลว่า ผู้เป็นใหญ่ในหมู่ผี ถ้าท่านแบ่งอำนาจอาวุธของท่านมาให้ มีดหมอรุ่นนั้นจะมีอานุภาพมาก ผีทั้งหลายไม่มีใครกล้าอยู่สู้หน้าด้วย

บางทีเขาก็เรียกท่านว่า ธนบดี แปลว่า ผู้เป็นใหญ่ในขุมทรัพย์ เพราะว่าบริวารท่านดูแลขุมทรัพย์ทั้งหมดในโลกนี้

ไฉซิ้งเอี๊ย ของคนจีนก็คือท้าวเวสสุวรรณ เพราะคำว่า ไฉซิ้งเอี๊ย แปลว่า เทพเจ้าแห่งสมบัติ

16. ปิงปิง00

http://palungjit.org/threads/วิธีแก้-วิชาและอาถรรพ์-โดย-หลวงพ่อฤาษี-วัดท่าซุง.178996/page-4

ลองดูลิ้งค์ตามโพส์นะครับ เพราะศูนย์พุทธศรัทธาเป็นสายวัดท่าซุงเหมือนกันครับ

แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อนะครับว่าหลวงพ่อท่านไม่น่าจะติดป้ายชื่อท่านท้าวผิดนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2013
  17. ศิษย์ปลายแถว

ผมขอสรุป ป้ายชื่อนั้นขอยึดตาม วัดท่าซุง น่ะครับยึดตามหลวงพ่อ สร้างไว้เป็นหลัก

18. ศิษย์ปลายแถว

สรุป วันนี้ นับยอด
    ท้าวมหาราช ได้ทั้งหมด 59 ชุดครับ
    ท่านปุ่ท่านย่า ได้ทั้งหมด 40 ชุดครับ​

ดังนั้นท่านที่สำรอง
    1.รับท้าวมหาราช สำรองจากลำดับที่7 - 16
    2.รับท่านปู่ ท่านย่า สำรองจากลำดับที่ 7 - 15

โปรด รายงานตัวการรับท้าวมหาราช และโปรดเเจ้งการโอนปัจจัย ให้ทราบภายในพฤหัส หน้าที่14-พ.ย. นี้ ด้วยน่ะครับ (ไม่เช่นนั้นถือว่าท่านสละสิทธิ์ จะได้ให้ท่าน ที่ต้องการไปไว้บูชาต่อไปขอรับ)

19. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    วันนี้เมื่อเวลา 12.59 น. ได้โอนเงินค่าบูชาท่านท้าวมหาราชทั้ง 4 และ ท่านปู่ท่านย่า
    ตามลำดับสำรองที่ 11 ให้แล้วนะครับ

20. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะครับ ตอนเย็นนี้ จะ ปรับตาราง จองให้น่ะครับ