ท่านคิดว่า บอร์ดเริ่มเงียบ เพราะสาเหตุใด

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย zixma99, 23 ตุลาคม 2012.

1. zixma99

zixma99 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2011
    เชื่อผมเถอะท่าน เอาธูปมา19 ดอกน่ะ เสียบลงไปที่ตัวคอม และซัดด้วยน้ำมันต์ ตรง power เอาให้ชุ่มๆกันไปเลย แล้วท่านจะได้คอมใหม่และเร็วในบัดดล ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ของดีไม่ต้องโม้ ลองได้เลย:cool:

2. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:ขอขอบคุณในคำแนะนำ.. แต่..กลัวว่า...เครื่องคอมฯที่มีอายุมากแล้ว..จะแพ้กลิ่นธูป..แล้วก็..กลัวว่าท่านจะหนาวด้วย..จ้า!

3. NARASAWA

NARASAWA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012

คุณ
    llilliilliiil ผมจะเห็นด้วยนะครับ
    กดผิด เป็นไม่เห็นด้วยซะงั้น ข้าน้อยขออภัย :VO
    ผมก็เป็นคนที่ชอบมีความคิดขัดแย้งกับผู้วิเศษทั้งหลาย
    มันไม่มีจริงดอกครับ...ไอ้พวกชอบอวดอ้างอุตริ
    สาวกเพียบ เชื่อกันไปได้ บอกอะไรเชื่อหมด อวยกันเข้าไป
    เหมือนเรื่อง น้ำท่วม
    มันก็เดาเหมือนผมเคยเดาเล่นๆไว้นั่นละครับ ว่าปีนี้น้ำไม่ท่วม จริงงง
    ผมก็คิดเล่นๆว่า
    ฝนมาช้า เนื่องจาก ร่องอากาศมันไปอยู่ใต้ แถวมาเลย์
    เมื่อจะมาก็โดน H ดันไว้ แล้งสิครับ เหนือ อีสาน
    ถ้ารู้จักคิดอย่างมีเหตุผล
    มันก็มีความน่าจะเป็คือ 50:50 ไม่หรือใช่ เท่านั้นเอง
    .........
    อยากเ็นคนไทยเลิกไหว้ต้นกล้วยซะที

4. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า ทำไมบอร์ดเริ่มเงียบ สงสัยหลายคนจะเห็นความจริงเรื่องความไม่เที่ยงน่ะสิ

คือ ความไม่เที่ยงของธรรมชาติ ความไม่เที่ยงของสถานการณ์โลก สภาวการณ์บ้านเมือง ความไม่เที่ยงของสังขาร ความไม่เที่ยงของลมหายใจ ฯ

ก็เลยไม่อยากประมาท ไม่อยากเสียเวลาไปเปล่าๆ ถึงเร่งทำทั้งด้าน ทาน ศีล ภาวนา ไม่มีเวลามาพิมพ์โต้ตอบอย่างเก่า ได้แต่นานๆ มามดูทีละมั้ง

5. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012

หลักสถิติง่ายๆให้สังเกตุครับ ผมติดตามเวปนี้มา3-4ปี จากที่มาอ่านเฉยๆ ช่วงแรกๆตื่นตาตื่นใจและเชื่อไปกับข้อมูลงมงายและไม่ปฏิเสธว่าเคยเชื่อเหล่าผู้วิเศษเพราะอ่านโดยไม่ได้คิดไตร่ตรองอย่างใช้สติ

จนหลังๆจับพิรุธหลายอย่างได้และเริ่มมีความคิดเป็นของตัวเอง
    ต้นปีก็เดากันไปเรื่อย..ปีนี้ภัยใหญ่เกิดแน่ พอเริ่มเข้าปลายปีไม่มีวี่แววก็เริ่มจะเลื่อน หรือปีหน้ามาแน่ ของจริงแน่ๆ อะไรประมาณนี้ พร้อมชวนกันร่วมทำบุญซื้อวัตถุมงคลเสริมบารมี

เรื่องทำบุญนี่ผมเห็นเป็นเรื่องดีนะครับ ใครมีกำลังทรัพย์ทำไปก็เห็นดีด้วย แต่ถ้าคุณเป็นคนประเภทวิตกจริต ผมว่าทำใจปล่อยวางให้ได้ก่อนดีกว่า ทำบุญไปจิตใจจะได้เป็นสุขโดยไม่คาดหวัง แค่ให้ระวังพวกทำบุญบังหน้าก็พอ แต่ถ้าใครมีสติอยู่กับตัวแล้วก็ยินดีด้วยที่ไม่มีใครมาหลอกคุณได้ครับ

เชื่อไหมว่าเมื่อ2-3ปีก่อน เหล่าเทพผู้มีญาณอวกาศแทบทุกคนโฟกัสลงมาที่ปีนี้ ค.ศ.2012 ล้วนๆ บอกว่าภัยใหญ่จะเกิดตั้งแต่ต้นปี ถึงตอนนี้ไม่ทราบว่ากระทู้พวกนั้นหายไปไหนหมด? แต่อย่าไปขุดขึ้นมาเลยครับ ไร้สาระ...

มาดูปีนี้ดีกว่าเค้าว่ายังไงกันบ้าง? ต้นปี-ปลายปี กระแสต่างกันชัดเจนครับ พอมีแนวโน้มว่า สงสัยจะไม่เกิด ก็เริ่มกระแสปีต่อๆไปมาแล้ว

คนที่กลัวหัวหดก็ใช่ใครอื่น พวกจิตตก ปลงไม่ได้ ก็บอกมีโอกาสหายใจไปอีก 3-4ปี

คนอีกพวกที่เชื่อสุดลิ่มทิ่มประตูและอยากให้ภัยเกิดก็พวกหนี้สินล้นพ้นตัว มีภาระ ไม่อยากใช้หนี้ ก็เชื่อกึ่งขอร้องให้ภัยเกิดเร็วๆเถิด อย่าเลื่อนเลยเพราะไม่มีเงินจ่ายดอกแล้ว -_-'

พอเราออกความเห็นแบบใช้ถ้อยคำตรงๆอย่างมีเหตุมีผล คนพวกนี้รับกันไม่ได้ครับ งัดคุณไสยว่าไปปรามาสลบหลู่เหล่าเทพจะมีกรรม แต่ทำได้อย่างมากก็แค่แอบมากด "ไม่เห็นด้วย" บางคนถึงขนาดลงทุนเปลี่ยนชื่อ login มากด(ไม่รู้หรอว่าเค้าเช็ค IP ได้?) :cool: สุดยอด เทพมากครับ

ความเห็นผมอาจไม่ใช่ความเห็นที่ดีนะครับ เพราะผมใช้เหตุ-ผล จากที่ได้ติดตามบอร์ดนี้มา

และสุดท้ายก็ได้ความจริงที่ว่า อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดไป ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอ อย่าไปหลอกคนอื่นเลยครับ... มันบาป

.

6. KhonDernDin

KhonDernDin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2009

กล่าวได้มีเหตุผลครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2012
  7. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

มันคือความจริงที่ต้องยอมรับ เสียดาย กดอนุโมทนาได้แค่ครั้งเดียว :'(

8. NARASAWA

NARASAWA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012

ชอบท่อนส่งท้ายนี่ล่ะครับ กินใจ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    ผมเคยเข้าไปอ่านเกี่ยวกับการถ่ายรูป ฟ้าๆ อะไรสักอย่างในห้องนี้ล่ะ
    แค่อ่านผ่านๆ มากไม่ได้ เดี๋ยวเพี้ยน
    ทั้งท่าน llilliilliiill และ ท่าน hiflyer หาเหตุผลทางวิทยาศาสตร์
    มาเพื่อกล่าวค้าน คนไม่ฟัง ก็ไม่ฟังอยู่นั่นล่ะ
    เชื่อด้วยศรัทธา
    ศรัทธา ต่ออะไร ล่ะครับ

ศรัทธาต่อ จขกท ซึ่งทำอะไรให้เราเชื่่อ ส่วนตัวผม ไม่เชื่อ
    แค่รูป ที่มีการผิดเพี้ยนในเรื่องของ แสง กับ ความเร็ว
    ผมก็ยังมองไม่เห็นกุศโลบายของ จขกท ว่าต้องการสื่ออะไร บอกอะไร
    วนเวียนไปมา กับ รูปเสียๆ ของกล้อง ทุกวันนี้ก็ยังงงๆ อยู่ว่าอะไรวะเนี่ย
    แต่ก็ดีครับ ที่
    ยังมีคนอย่างสองท่านอยู่ อย่างน้อยก็ช่วยให้ข้อมูลที่เป็นจริง
    ช่วยสมองซีกซ้าย ของสาวก เหล่านั้นจะได้ทำงานบ้าง
    อยู่กันต่อไปนะครับ อย่าเพิ่งเบื่อ มีอะไรให้ทำอีกเยอะะะ

9. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

พระธรรม คำสั่งสอนของพระพุทธองค์ มีแนวทางชัดเจน สามารถปฏิบัติให้เห็นจริงได้

บางคนดูเหมือนเข้าใจพุทธะ แต่ยังยึดติดอยู่กับสิ่งสมมุติ ลางสังหรณ์ ปาฏิหารย์
    ดวงตาที่เห็นธรรม ย่อมไม่ใส่ใจกับภาพลวงตา มายา เงาหลอน

แต่ก็อย่างว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม กรรมของเขา กรรมของเรา

10. zenit

zenit เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    เขาทำงานแบบกลุ่ม....ลับ...หลวง...หลอน

11. Sestulee

Sestulee เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    อ้าวถ้าอย่างนั้นก็เป็นเรื่องตลกสบายสมอง สาระไม่มีน่ะซิครับ

แต่ผมก็ชอบน่ะติดตามทุกวันเลยล่ะสนุกดีครับ:boo:

12. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    พวก เค้า กำลังจะกลับมา เร็วๆ นี้ ................ :boo:

13. zenit

zenit เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    ดีแล้วคับอย่าเครียดมาก...ผมอยากให้ท่านทุกคนมีชีวิตยืนยาววววว...จนได้พบได้เห็นเหตุการณ์ต่างๆด้วยตนเอง

มิเช่นนั้นแล้ว บอร์ดนี้จะกลายเป็น
    บอร์ดภัยพิบัติจากความเครียดนะครับ.....เราจึงต้องมาเตรียมการผ่อนจิตผ่อนใจก่อนนะครับ...เป็นอันดับแรกก่อนจะรับสื่อต่างๆเข้าไปอีก

14. ชูบดี

วันนี้ท่าน llilliilliiill เข้าไปดู..ฟ้า หรือยัง.งท่าน

15. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นกระทู้ใหม่ๆเค้ากำลังตอบโต้กันไป-มา (แต่โดนลบไปแล้ว) กำลังฮิต เลยไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องราวมั่วๆคิดเองเออเอง โกหกมุสา แต่ดันมีคนเชื่อ เลยครับ ^^

16. ชูบดี

วันนี้..เราอยู่บนฟ้ากัน..เลยนึกถึงท่าน..เกรงว่าจะ..ตกขบวน..จ้า

17. llilliilliiill

ล่วงหน้ากันไปก่อนเลยครับ ไม่ต้องรอ จ้า...

แอบไปอ่านแว๊บๆ... มีมารลงมาจากสวรรค์ เห็นแค่นี้ก็เวียนหัวแล้วจ้า

ว่าแต่... ในขบวนของท่าน ใครมียาแก้เมาบ้าง? ขอรบกวนยืมกินป้องกันไว้ก่อนซักเม็ดสองเม็ด...

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2012
  18. ชูบดี

พลังปราณเข้มแข็ง..โต้ตอบฉับไว ไว้ใจได้ทั่ว ไม่กลัวอิทธิพล ต้องยกให้ท่าน llilliilliiill ..ผู้น้อยก็แค่ปลาตัวเล็กๆอยู่แต่น้ำย่อมไม่เคยบินเหมือนนก....เห็นเขาพูดเรื่องนก..ก็ตะกายเข้าไป..เข้าไปพิจารณา...พิจารณาหนอ..พิจารณาหนอ...เป็นธรรมดา ..จ้า

19. llilliilliiill

มิอาจยอมรับคำชมนี้ได้ครับ กระผมแค่คนเดินดินธรรมดา ที่ยังมี รัก โลภ โกรธ หลง

ไฉนเลยจะสู้เหล่าเทพที่แฝงในร่างมาร, มารแฝงในร่างเทพ, เทพแฝงในร่างมนุษย์, มนุษย์แฝงในร่างเทพ, เทพหลอกเทพ, มารหลอกเทพ, เทพหลอกมาร, มารหลอกมาร, มนุษย์หลอกมาร ฯลฯ

โอย...... -_-'

.

20. ชูบดี

ปัญญาไม่เกิดแก่ผู้ไม่พิจารณา
    นตฺถิ ปัญญา อฌายโต
    (พุทธ)......ธรรมบท ๒๕/๕๔