ทุติยบท ภาค 2 " แฉ " เส้นทางสายปลาแดก ( ฉบับสุภาพ )

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรกลับ, 19 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

เบื่อพวกสุนักรับใช้พวกนี้จริงๆ พวกแกเคยทำประโยน์อะไรให้กับเวปนี้บ้าง ตัวตนก็ไม่เคยปรากฏ มีแต่จะแฝงมาในรูปของสัมภเวสี ขอส่วนบุญเรื่อยไป เกิดเป็นคนชาตินึงพึงสร้างแต่กรรมดีเถอะ อย่าไปคอยก่อเวรเลย ชาติหน้าจะได้สบาย ไม่มาเป็นขอทานเหมือนในชาตินี้ แล้วก็บอกลูกพี่ที่คอยบงการด้วยว่า วันนึงคงได้เจอกัน และขอเจอกับลูกป๋องแป๋งทุกตัวด้วย มากันให้ครบทีเดียวเชียวนะ

2. เพชรกลับ

เพชรกลับ Active Member

ทุกคนในสายตาคุณเป็นสุนัขกันหมด...!!!....เลยหรือครับ...!!!

ประโยชน์ที่ผมได้ทำไว้ให้เวบ...ก็ป่าวประกาศให้รู้สันดานของใครบางคนแล้วนิครับ....!!!!
    ใครเป็นอย่างไร...ทำอะไรไว...แฉ...มาถึงขนาดนี้แล้วยังไม่สำนึกอีก...!!!...หรือครับ...!!!

ผมเชื่อว่าหลาย ๆ ท่านที่ติดตามอ่านตั้งแต่กระทู้แรกของผมเข้าใจดี...

กรรมก็เห็นกันอยู่...ไอ้ที่ขับรถคว่ำ...ไม่ใช้ผลกรรมที่ทำของมาหลอกชาวบ้านหรือครับ...!!!...สัมภเวสี...เลยทวงหนี้ซะ...???

สีผึ้งมีหัวเชื้อดี ๆ สัก..3-4..เกจิ...ลงผสมเคี้ยวซะ 1 หม้อ...โปรโมทขายสัก 1,500.-

ตามขบวนการเดิม ตั้ง ชง ตบ เหยื่อ ....โดย...ทีมผู้ชำนาญงาน...เป็นใครบ้างก็กับไปดูที่หน้าแรก

ผมว่า...ขอทานเขากินยัง...สะอาดกว่า...การหลอกให้คนศรัทธาแล้วขายของปลอมหลอกชาวบ้านอีกเป็นไหน ๆ ....จริงไหมครับ !!!

3. เพชรกลับ

ขุนแผนย้อมแมว...เอาไว้พรุ่งนี้เล่าต่อครับ...???

4. เพชรกลับ

มาว่ากันตามเนื้อผ้า...ต่อจากเมื่อวาน...

ขุนแผนเนื้อธรรมดา...มาเสกสรรค์ปั้นแต่งแปลงร่าง ป้ายสีผึ้ง ติดจีวร ติดเส้นผม ( ผมอาแป๊ะที่ไหนก็ไม่รู้ ) ฝีมือศิลปะชั้นเซียนอ๋อง

ราคาวัดออก X00.-...แปลงร่าง...X,000.-

แจกแจงกันจริง ๆ ก็ต้องแบ่งกันหลายฝ่ายเพราะ ( ทีมงานผู้ชำนาญงาน ) มีหลายคน สมกับเหตุผล ประโยชน์ตกอยู่กับคนทำ...

แล้วคนที่ได้ของดีไปบูชาก็คือ ( เหยื่อ ) ทุกคนพอทราบความจริงก็กลืนไม่เข้าคายไม่ออก
    อัดอั้นตันใจสุด ๆ อนิจจังสร้างจากเรื่องจริง อ้างพระธาตุ เอาเบื้องสูงลงมาเล่นต่ำ บาปหนัก เวรกรรรม เวรกรรม ( โดยทีมงานผู้ชำนาญงาน ) สรรพคุณแสนสะท้านนานวันยิ่งเพิ่ม ( ตังค์ ) ออกดีเหลือเกิน ( เหยื่อ ) แสนดีก็แห่จองกันบานตะไท ขำ ขำ เวรกรรมยังไม่จบก็ออกของมาใหม่ โปรโมทออกไป วนเวียนอยู่ในสาระบบ...

มาร่วมสร้างภูมิคุ้มกัน โดยการชั่งใจ หยุดคิด หยุดสังเกต ดูตามลำดับเหตุการณ์...จะไม่มีคำว่า...( เหยื่อ )...อีกต่อไป

เพชรกลับ (good)

5. นางนกขมิ้นน้อย

นางนกขมิ้นน้อย สมาชิก

6. นางนกขมิ้นน้อย

:'( กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

5555555555555555 มาขำด้วยคนกระทู้แฉ มันดีครับเอามาให้หมดเลยข้อมูลน่ะแต่งานนี้ต้องชั่งกันด้วยบาปกับบุญละครับ

8. เพชรกลับ

ขอบคุณทุกท่านที่ได้ติดตามกระทู้ผมครับ

สำหรับท่านที่เข้ามาใหม่ พลาดตอนแรกสุดมันส์ เอานิครับ...ลิงค์เก่าภาคแรก

ปฐมบทภาคแรก "แฉ"...เร่เข้ามากครับ...เร่เข้ามา...เรื่องร้อน ๆ ครับ

http://palungjit.org/showthread.php?t=109055

กระจ่างชัด...มันส์พระย่าค่ะ...(y)

9. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    งงทำมัยถึงไม่เลิกซะทีหนอ
    ว่าจะไม่พิมพ์แท้ๆ

10. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

อืม...ก็ไม่รู้จะพูดยังไง เอาเป็นว่า งี้แล้วกัน บอกมาเลยว่าของรุ่นไหนเก๊ ปลอม แปลง โก่งราคายังไง และใครเป็นคนทำ อย่างไร เมื่อไหร่ เอาให้กระจ่างชัดไปเลยดีกว่า จะได้เคลียร์ๆกันไปเลย ดีกว่าจะมาพูดให้เป็นปริศนาธรรม ให้คนเค้าขบคิดกันงี้นะ ผมว่า เหมือนเล่นทายปัญหาเชาว์เลย

11. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ใช่ครับผมเห็นด้วย ทำยังงี้เดี๋ยวเค้าจะหาว่ากล่าวหาลอยๆควรจะระบุไปเลย ว่าเป็นใคร กลุ่มไหน เก๊ยังไงเพื่อเป็นประโยชน์กับคนในเวปครับ

12. นางนกขมิ้นน้อย

สีผึ้งที่ขายบ้าง แจกบ้าง และก็นำมาติดองค์พระ ติดเส้นผม ติดจีวร หลอกขายเป็นเนื้อพิเศษ พิมพ์พิเศษ มีเจ้าเดียวเท่านั้นแหละที่ทำ น่าจะรู้ๆดีกันอยู่ว่าใครทำ!!!!
    (tm-love)

13. เพชรกลับ

!!! ของจริงไม่มี...ของมีไม่จริง !!!

ขุนแผนพรายกุมาร มวลสารพิเศษ

ผม...ออ.. thai.....ทำขึ้นมาขายเองครับ อยากได้ไหมหลายสูตรพิเศษพิศดาร ร่ำเรียนมาหลายตำรามากกว่ามนต์คาถา 108 สะใจดีไหม
    ของดียังมีอีกเยอะครับ...ค่อย ๆ ออกครับพี่น้อง ดองให้สักสิทธิ์ก่อน...สีผึ้งตรูก็มีนะ ตรูหุ้งเองเสกเอง...ขลังและขำ...ดีเหมือนกัน

" สาธุหลวงปู่ชื่น....ขอบารมีท่านหน่อยนะ.....อย่าเขกกะบาลผมนะ..."

ขอบอกว่าสักสิทธิ์จริง ( ออกดีฉิบเป๋ง )....ขอยกเครดิตให้ครับ ( ทีมงานผู้ชำนาญงาน )

อย่าเชื่อผมก่อนอ่านลิงค์เก่า ๆ ที่ลงไว้

ข้อความจาก Specialized

' นำภาพพระขุนแผนพรายกุมาร องค์พิเศษองค์นี้มาให้ชมกันครับ ได้มาจากพี่ชายที่แสนดีนั่นเองครับ ตอนแรกซูมถ่ายยังไงก็ไม่ชัด เลยถ่ายแบบปกติแล้วมา ขยายให้ดูใน ACDsee ก็ได้ภาพที่อยากให้ทุกคนได้ชมครับ '

(หนึ่งในทีมงานผู้ชำนาญงาน ถ้ายังไม่รู้จักนี้นี้ให้ไปอ่านปฐมบทภาคแรก ที่กระนี้ครับ )

http://palungjit.org/showthread.php?t=109055 )
    จากกระทู้ http://palungjit.org/showthread.php?t=107786&page=2&highlight=thaiput

ข้อความจาก มันตรัย (คนนี้ถ้าเคยอ่านปฐมบทภาคแรก จะเห็นคนนี้ ค่อยตอบกระทู้แก้ต่างให้อยู่ และใครที่มีความเห็นแต่จากเขาจะ จะถูกพวงว่าเป็นพวกเดียวกันและด่าผู้ให้ความเห็นที่แตกต่างสม่ำเสมอ เช็คดูได้จาก

กระทู้ปฐมบทภาคแรก

http://palungjit.org/showthread.php?t=109055 )

' สวยจังเลย มีเกษาด้วย ผมเองยังไม่มีเลย วาวววววว '

ข้อความจาก cvet04

' ขอบคุณสำหรับสีผึ้งมหาเสน่ห์ด้วยนะครับ^^ ผมจะพกติดตัวไว้กันหน้ามืด จะได้เอามาดมๆ ทาๆ ให้หน้าแหล่ม '

ข้อมูลเหล่านี้คงรู้นะว่าใครทำสีผึ้งปลอม และใครเขาพระมาติดจีวร ทาสีผึ้ง ติดเกษา หลอกขายเป็นชนิดพิเศษ ( สงสาร " เหยื่อ " ครับ )

ยืนยันอีกครั้ง...ของที่ออกจากวัดดั้งเดิมไม่มีแบบนี้ครับ ???...
    ( มานิ้ม ๆ พร้อมเฉือด " เหยื่อ "ครับ )

พิจารณาจากกระทู้เก่า...ชี้ให้เห็นโต้ง ๆ อยู่แล้ว

ตาสว่างได้แล้วครับ

เพชรกลับ

14. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007

" ดีชั่วเพราะตัวทำ สูงต่ำเพราะทำตัว "

15. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    คนเรานี่มันเอากันไม่เลิกเนอะ กรรมที่ทำไว้ในเรื่องของมโนกรรมนี่คุณเตรียมตัวรับได้เลยนะครับ แต่สำหรับผมขอ อโหสิกรรม ให้ครับ -/\-

เอาเวลาว่างมาสร้างเรื่องป้ายสีคนอื่นมาทำบุญดีกว่านะครับ ถ้าว่างมาช่วยผมสร้างวัดสิครับที่เชียงรายเข้า link มาชมได้ว่าผมทำอะไรไว้บ้าง ไม่มีเวลามานั่งสร้างเรื่องใส่ร้ายคนอื่นเหมือนคุณหรอกครับ ^^"

16. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ประเด็นน่าจะมาจากเรื่องปากท้องมากกว่า เพราะคิดว่าคนส่วนมากคงจะเชื่อถือคุณไทยพุทธเลยเช่าหาพระจากคุณไทยพุทธเจ้าเดียว ที่นี้อยู่เฉยไม่ได้ละ คนอื่นจะได้ดีกว่าได้ยังไง จึงกระทำการอันน่าอับอายแบบนี้ขึ้นมา อย่างว่าละครับ ในวงการพระทั่วไปก็มีแบบนี้ แล้วแต่ว่าภูมิหลังของใครเป็นยังไง คนดีๆที่ไหนเขาจะมานั่ง ริษยาคนอื่นแบบนี้ ผมเห็นคุณไทยพุทธแจกพระบ้าง หนังสือบ้าง ประคำบ้าง ถ้าเขาเป็นอย่างที่คุณเขียนมาเขาคงไม่มานั่งทำแบบนี้หรอกครับ สู้เอาเวลาไปนั่งคอยหาเรื่องคนอื่นดีกว่า
    อย่างที่ท่านอื่นๆบอก คุณเคยช่วยเหลือเวปทำอะไรที่ดีๆบ้าง และอีกอย่างที่เขาไม่ออกมาตอบโต้ เพราะพวกผมนี่แหละครับที่เข้าไปให้กำลังใจและบอกว่าอย่าไปตอบโต้ เพราะคนส่วนใหญ่ที่รู้จักคุณไทยพุทธเขามีสติปัญญาที่จะคิดว่า ว่า อะไรเป็นอะไร เขาจึงไม่ให้ราคากับเรื่องราวแบบนี้

17. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    ปลอมไม่ปลอม ของจริงไม่ของจริง

ทุกอย่างเป็นไปตามกฎแห่งกรรม

มีเกิดต้องมีดับ ไม่สามารถเอาอะไรไปได้ แม้แต่เงินแค่สลึงเดียว เกิดมาตัวเปล่า ก็ต้องไปตัวเปล่า เหมือนตอนมา

ถ้าเราไม่เคารพ รักษาศีล ของมันจะขลังไหมคับ

ได้ของจริงๆ แต่ปล่อยไว้เฉยๆ ไม่เคารพบูชา ไม่รักษาศีล ก็ไม่มีผล

ได้ของปลอม เคารพบูชา รักษาศีล ถึงแม้ จะเป็นของปลอม มันก็อาจขลังได้เพราะเราทำการปลุก ทุกวัน

18. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นงั้นจริงต้องมีหลักฐานครับ ไม่ใช่ว่า อ้างนู่นนี่แบบว่าลอยๆ ไปๆมาๆ จะกลายเป็นว่าคุณเองนั่นแหละจะเป็นตัวตลก

ถ้ามีหลักฐาน ก็ถ่ายรูปมาเปรียบเทียบกันเลยดีกว่า ชี้กันให้เห็นชัดๆ เลย ว่าไงครับ

19. เพชรกลับ

ถึงสาวกหลาย ๆ ท่านจะตอบแทนพร้อมกับเบี่ยงประเด็นกันไปมาตลอดเวลา คิดโน้นคิดนี้ อิจฉาบางละ ฯลฯ โดยไม่เคยกล่าวถึงตัวเองเลย...

ถ้าท่านใดได้อ่านมาแต่ต้นและคิดแบบเป็นกลาง ผมเชื่อว่าหลายท่านเข้าใจความรู้สึกและจุดยืนของผม ได้ทราบข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น

!!! ของจริงไม่มีของมีไม่จริง !!!

เพชรกลับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14.7 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      12.3 KB
      เปิดดู:
      33
  20. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    สงสัยคุณจะหมายถึงว่าทำมัยพระขุนแผนหลวงปู่รุ่นนี้ทำมัยถึงมีผ้าจีวรกับเส้นผมติดทั้งที่จริงไม่มีมานเป็นเพราะว่าเจ้าของเพราะเขามีเส้นผมกับผ้าจีวรงัยคับเลยเอามาติดที่พระด้วยซึ่งมานก็ไม่แปลกนี้คับพระก็พระจริงนิคับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้