เรื่องเด่น ทำบุญวันละ 1 บาท ตลอดปี 2556 กับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต (ถวายแล้ว 369,960 บาท)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 11 มกราคม 2013.

1. ลมหายจัย

ลมหายจัย เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2012
    ร่วมทำบุญ ด้วยครับ โอนเงิน 17/02/13
    366 บาท

2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ทำบุญไปหลายรายการแต่ยังไม่ได้อับเดทเลยครับ
    ยังไงจะรีบอับเดทให้นะครับ

โมทนา

3. ploypatcha

ploypatcha เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ ด้วยค่ะ โอนเงิน 25/02/13
    100 บาท

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่ดี ไม่มี ไม่ได้ และ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด...

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมทำบุญกับชมรมโมทนาบุญ 10 บาท
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 25 ก.พ.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

5. สมสร้างบุญ

สมสร้างบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ผมและครอบครัว ขอร่วมทำบุญวันละ 1 บาท ตลอดปี 2556 กับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิตครับ
    โอนแล้ววันนี้ 28-02-2556 เวลา 11.06 น.
    เข้าบัญชี 9550080781 ยอดโอน 399 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

6. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญเดือนมีนาคม จำนวน 31 บาท
    โอนผ่าน ATM จากธนาคารกรุงไทยสาขาปากช่อง เวลา 16.44 น.
    ข้าพเจ้า นายชุมทอง ธรรมรงค์ปาน
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน
    ขออานิสงส์ผลบุญที่ข้าพเจ้าจักได้รับในอนาคตกาล ขอให้ทุกผู้ทุกนาม ทุกสรรพสิ่ง ในสากลโลก ในจักรวาล อนันตจักรวาล จงได้รับเฉกเช่นเดียวกันกับที่ข้าพเจ้าได้รับด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

7. parpen

parpen เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2012
    วันนี้เวลา10.23 น. โอนเงินเข้าธ.กสิกรไทย เลขบัญชี 6412068171 เงิน 366 บาททำบุญวันละบาทตลอดปี 2556
    ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา อาจาริยบูชา และบูชาผู้มีพระคุณทุกท่าน และขออนุโมทนาในบุญกุศลกับผู้ที่ทำบุญวันละบาทตลอดปี 2556 ทุกท่านค่ะ

8. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวลครับ และฝากกระแสด้วย ๓๖๕ บาทครับ โอนแล้ววันนี้เวลา ๑๗.๐๙ น.ครับ สาธุ./

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ร่วมทำบุญกับชมรมโมทนาบุญ 10 บาท
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 3 มี.ค.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

10. ลมสบาย

ลมสบาย เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    วันที่ 4 มีนาคม 2556 ผม นายสุพัฒน์ พัฒนขจร และครอบครัว ได้โอนเงินจาก ธนาคารกสิกรไทย จำนวน 365 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ ฯ ชื่อบัญชี นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา เลขที่บัญชี 641-2-06817-1 เพื่อร่วมทำบุญวันละ 1 บาท ตลอดปี 2556 กับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทย และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน อันเป็นที่สิ้นไปแห่งอาสวกิเลส ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญตลอดปี 2556 กับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ธรรมวิวัฒน์

82
    โอนเข้า ธ.กรุงเทพ ในวันที่ 6 มี.ค.56

12. ธรรมวิวัฒน์

82
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 7 มี.ค.56

13. ธรรมวิวัฒน์

82
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 9 มี.ค.56

14. ธรรมวิวัฒน์

82
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 12 มี.ค.56

15. ธรรมวิวัฒน์

82
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 17 มี.ค.56

16. จารุวณณร

จารุวณณร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    วันที่ 17/3/2556 โอนเงินร่วมทำบุญ 20 บาท เข้า ธ. กรุงเทพ ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

17. ธรรมวิวัฒน์

82
    โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 19 มี.ค.56

18. คุณรัฐพร

คุณรัฐพร เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญวันละ1 บาท ตลอดปี 2556 กับ ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต เป็นเงินปัจจับทำบุญจำนวน 400.99 บาท (โอนเมื่อ 19/03/56 เวลา 17:46น.) ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลเเห่งนี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

19. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ร่วมทำบุญวันละ 1 บาท ตลอดปี 2556 กับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ค่ะ

โอนไปที่ ธนาคารกสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 641-2-06817-1
    ชื่อบัญชี ชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    จำนวนเงิน (บาท) 109
    วันที่โอนเงิน 22/03/2013
    เวลา 17.30 น.
    ขออนุโมทนาสาธุ กับทุกท่านด้วยค่ะ

20. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญกับชมรมโมทนาบุญจำนวน 399 บาท
    โอนผ่าน บ/ช กสิกรไทย 6412068171 แล้ว เวลา 11:28 น วันนี้ 24/3/56