ทำบุญตามกำลังศรัทธาสมทบทุนซื้อวัสดุอุปกรณ์สร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 5 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]

พี่ๆที่ทำงานเดียวกัน แจ้งความจำนงค์บริจาคซื้อปูน...ครับ

คุณสังคม หาญคำภา และครอบครัว 750 บาท
    (ปัจจัยอยู่กับผมจะโอนรวมกันปลายเดือนครับรอท่านอื่นอยู่)โมทนาสาธุ

[​IMG][​IMG][​IMG]

แจ้งยอด ทำบุญเพิมครับ
    คุณวิโรจน์ ตั้งนัมประเสริฐ และครอบครัว ทำบุญ 2000 บาท
    คุณบุญชู คาร์ลสันและครอบครัว ทำบุญ 4250 บาท
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    คุณสังคม หาญคำภา เจ้าภาพปูน 5 ถุง
    คุณวิโรจน์ ตั้งนัมประเสริฐ และครอบครัว เจ้าภาพปูน 13.33 ถุง
    คุณบุญชู คาร์ลสันและครอบครัว เจ้าภาพปูน 28.33 ถุง

หากต้องการใบอนุโมทนาเพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึกว่าครั้งหนึ่งเรามีส่วนร่วมในการสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ หรือจะนำไปลดหย่อนภาษีก็แจ้งมาได้นะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ได้ทำบุญเจ้าภาพปูนและได้รับตะกรุดเป็นที่ระลึกในการร่วมทำบุญแล้ว หากท่านชอบนั่งสมาธิ ลองนำตะกรุดมานั่งภาวนาดูครับ โดยเฉพาะวันพระ อาจจะมีอะไรพิเศษให้ได้รู้ให้ได้เห็นหรือสัมผัสก็เป็นได้ครับ

3. Amata_club

เจ้าภาพปูน 6.66 ถุง
    คิดดี ทำดี เจตนาดี ย่อมมีแต่สิ่งดีๆ ในชีวิต :cool:

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

4. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]
    แจ้งยอดผู้ร่วมทำบุญเพิ่ม ซื้อปูน

คุณอัจฉรัย์ อ่อนคำและครอบครัว จำนวนเงิน 1712 บาท
    คุณสรรค์พงศ์ จงศิริโรจน์กุลและครอบครัว จำนวนเงิน 1712 บาท
    คุณณรงค์ฤทธิ์ ฐิตสารและครอบครัว จำนวนเงิน 1712 บาท
    คุณไพโรจน์ วราศิลป์และคุณฉันทนา เมืองคล้ายและครอบครัว จำนวนเงิน 1712 บาท
    คุณเชษฐา คมขุนทด และครอบครัว จำนวนเงิน 856 บาท
    คุณสัญญา คำวังและคุณวีรภัทร คุณจิรภัทร คำวัง และครอบครัว จำนวนเงิน 856 บาท
    คุณไพทูรย์ ภูมิเกษมและสุรีรัตน์ เชิญชัยวชิรากุลและครอบครัว จำนวนเงิน 856 บาท
    คุณเอกชัยและคุณจิราพร คิดการและครอบครัว จำนวนเงิน 856 บาท
    ขอร่วมโมทนาบุญ ในครั้งนี้ด้วยครับ โมทนาสาธุครับ
    ปัจจัยอยู่ที่ผมจะโอนเข้าบัญชีพร้อมกันปลายเดือนครับ...

คุณอัจฉรัย์ อ่อนคำและครอบครัว ร่วมทำบุญ 1712 บาท เจ้าภาพปูน 11.41 ถุง
    คุณสรรค์พงศ์ จงศิริโรจน์กุลและครอบครัว ร่วมทำบุญ 1712 บาท เจ้าภาพปูน 11.41 ถุง
    คุณณรงค์ฤทธิ์ ฐิตสารและครอบครัว ร่วมทำบุญ 1712 บาท เจ้าภาพปูน 11.41 ถุง
    คุณไพโรจน์ วราศิลป์และคุณฉันทนา เมืองคล้ายและครอบครัว ร่วมทำบุญ 1712 บาท เจ้าภาพปูน 11.41 ถุง
    คุณเชษฐา คมขุนทด และครอบครัว ร่วมทำบุญ 856 บาท เจ้าภาพปูน 5.7 ถุง
    คุณสัญญา คำวังและคุณวีรภัทร คุณจิรภัทร คำวัง และครอบครัว ร่วมทำบุญ 856 บาท เจ้าภาพปูน 5.7 ถุง
    คุณไพทูรย์ ภูมิเกษมและสุรีรัตน์ เชิญชัยวชิรากุลและครอบครัว ร่วมทำบุญ 856 บาท เจ้าภาพปูน 5.7 ถุง
    คุณเอกชัยและคุณจิราพร คิดการและครอบครัว ร่วมทำบุญ 856 บาท เจ้าภาพปูน 5.7 ถุง

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2013
  5. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

22 6 55

อาจารย์ครับ ขอร่วมบุญ เจ้าภาพปูน 9 ถุง เพื่อ สร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร
    จำนวน 1350 บาท

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ
    และขอเชิญทุกๆท่านโมทนาบุญในครั้งนี้ ด้วยครับผม
    MotanaSatuu Krub... :)

+++++++++++++++++++++++++
    และกระผมขอรับตะกรุดขอ 9 ดอกด้วยครับ
    ขอบคุณครับมากๆครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69.9 KB
      เปิดดู:
      42
  6. Amata_club

ผมเป็นลูกศิษย์ท่านอาจารย์แทนเหมือนพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านอื่นครับ ส่วนรูปที่ใช้เพื่อแสดงความเคารพครูบาอาจารย์ที่กราบได้สนิทใจ

หากต้องการใบอนุโมทนาเพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึกว่าครั้งหนึ่งเรามีส่วนร่วมในการสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ หรือจะนำไปลดหย่อนภาษีก็แจ้งมาได้นะครับ

7. Amata_club

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2013
  8. Amata_club

9. Amata_club

10. id_idea

id_idea เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    27/06/55 เวลา 13.05 น. พรรณรวี-พิณวิไล ปริปุณณะ
    โอนเงินร่วมบุญ จำนวน 200 บาท โมทนาด้วยนะคะ

11. Amata_club

12. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongvip [​IMG]
    เรียน เพื่อนๆ

เสาร์ที่.29/6/53 นี้ ได้รับแจ้งมาว่า อาจารย์แทนจะมา
    พักที่บ้านผม ใครจะเข้ามาพบท่าน อาจารย์แทนรับกวนแจ้งให้ทราบด้วย
    เนื่องจากที่จอดรถมีจำนวนจำกัด

อ๋อง

อ้างอิง: suttip2
    พี่ๆน้อง เพื่อนๆ ญาติธรรมท่านใด ที่ต้องการมาพบท่านอาจารย์แทน ทั้งที่มารับการประสิทธิวัตถุมงคล ปรึกษาในข้อสงสัยเรื่องหัวข้อธรรม หรือแนะนำการปฏิบัติธรรม .... ก็น่าจะเป็นวันอาทิตย์ที่ 1 กรกฏาคม ..สำหรับแผนที่และหมายกำหนด<WBR>การเพิ่มเติมจะมาแจ้งอีกครั<WBR>้ง... อาจารย์ท่านน่าจะมาอยู่ระหว<WBR>่างวันที่ 30 มิย (บ่าย หรือ เย็น) จนถึง วันที่ จันทร์ที่ 1 หรือ วันอังคารที่ 2 กรกฏาคม 2555

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสะดวกก็ขอเชิญนะครับ

ติดต่อได้ที่พี่ ongvip หรือแจ้งในกระทู้ก็ได้ครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

13. Amata_club

14. Amata_club

15. Amata_club

ช่วงนี้หลายพื้นที่ฝนตก ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

16. Amata_club

ปิดกองบุญ

อ้างอิง:

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]

เนื่องจากก่อนหน้านี้วุ่นๆเรื่องงาน แล้วก็การเดินทางทัวร์บุญอยู่ก็เลยยังไม่ได้มีโอกาสประชาสัมพันธ์งานบุญที่ท่าน อ.แทน ท่านฝากผมให้มาบอกบุญพี่ๆเพื่อนๆได้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพซื้อปูนซีเมนต์ถุงครับ

โดยท่าน อ.แทน ท่านบอกว่าถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านใดร่วมบุญเป็นเจ้าภาพปูน 1 ถุง ทำบุญ 150 บาท ท่าน อ.แทน ท่านจะมอบ เหล็กไหลปู่ฤๅษี บรรจุหลอดให้ 1อัน ครับ

[​IMG][​IMG]

เหล็กไหลปู่ฤๅษีนี้ ท่าน อ.แทน ท่านตั้งใจทำให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพปูนเป็นกรณีพิเศษครับ

เห็นท่านเล่าว่า เหล็กไหลชนิดนี้ เป็นของที่เหล่าฤๅษีที่มีฤทธิ์ในสมัยโบราณอธิษฐานสร้างเอาไว้ในธรรมชาติ โดยเหล็กไหลชนิดนี้จะอาศัยอยู่ในพื้นดิน แล้วงอกเป็นไหล โผล่พ้นดินกระจายอยู่เป็นเวิ้งคล้ายๆเวลาที่เห็ดออกดอกครับ

ถ้าไม่มีใครไปรบกวน เหล่าเหล็กไหลเหล่านี้ก็จะงอกแผ่กระจายอยู่อย่างงั้นครับ และในคืนวันเพ็ญ 15 ค่ำ ก็จะมีคนเห็นแสง หรือดวงไฟกลมๆสีเขียว ผุดลอยขึ้นจากบริเวณที่มีเหล็กไหลชนิดนี้ขึ้นอยู่แล้วลอยหายไปในอากาศครับ

และถ้าเมื่อไหร่ที่มีผู้ตั้งใจไปเก็บ หรือขุดขึ้นมาแล้วล่ะก็ เวลาที่เก็บ หรือขุดนั้นก็จะเห็นอยู่เป็นปกติครับ เรียกว่าจะเก็บไปมากขนาดไหนก็ได้ แต่เมื่อเลิกเก็บไปแล้ว แล้วจะกลับมาเก็บใหม่ในภายหลังล่ะก็ เหล่าเหล็กไหลทั้งหลายเหล่านั้นจะหายไปหมดเลยครับไม่มีเหลือแม้แต่นิดเดียวเลย...​

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    แถมอีกนิดครับ...เหล็กไหลปู่ฤๅษีชนิดนี้ ถ้าหากเลี้ยงด้วยน้ำผึ้ง เหล็กไหลก็จะงอกออกมาเพิ่มขึ้นครับ เคยเห็นบางคนที่เค้าได้ไปบูชา แล้วเลี้ยงด้วยน้ำผึ้ง เลี้ยงไปเลี้ยงมา เหล็กไหนนี้ก็งอกออกมาจนทำให้กรอบแตกเลยครับ...

แต่บางคนที่เลี้ยงแล้ว เหล็กไหลก็ค่อยๆงอกออกมาทีละนิดก็มี

บางคนเหล็กไหลที่งอกออกมาใหม่ ส่วนที่งอกออกมาเป็นสีคล้ายกับทองคำก็มี สีเงินก็มี สีคล้ายๆนากก็มี หรือแม้แต่สีคล้ายๆกับสีปีกแมลงทับก็มี ยิ่งบางก้อนที่มีขนาดใหญ่ มีส่วนที่งอกเพิ่มออกมาครบทุกสีก็มีครับ...ทั้งหมดนี้ผมเคยเห็นมาทั้งหมดด้วยตาของตัวเองจริงๆแล้วครับ...ก็เลยนำมาเล่าสู่กัยฟังครับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

17. Krittiya_ch

Krittiya_ch Active Member

16 พฤศจิกายน 2011
    ขอร่วมบุญ เจ้าภาพปูน 4 ถุง
    โอนเงิน 600.04 บาท 12/7/55

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

18. Amata_club

19. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร
    จำนวน 30 บาท โอนแล้ว ธ.กรุงไทย ในวันที่ 27 ก.ค.55

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

20. Amata_club