ทำบุญตามกำลังศรัทธาสมทบทุนซื้อวัสดุอุปกรณ์สร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 5 สิงหาคม 2010.

1. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่ๆ

ผมขอร่วมบุญเจ้าภาพปูน 2 ถุงครับผม

การโอนเงินร่วมบุญจะโอนไปพร้อมๆกันกับสีผึ้งเจ้าป่าพญาไพร นารีหลงไหล ช้างไพรลืมโขลงที่ผมจองร่วมบุญไว้ 1 ตลับที่อีกกระทู้เลยนะครับ คงเป็นช่วงสิ้นเดือนนะครับผม

ขอบพระคุณครับ_/\_

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ผบ. ศิษย์พี่ suttip2 แจ้งความจำนงค์เป็นเจ้าภาพปูน 6 ถุงครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ orrachoun [​IMG]
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ปูน 4 ถุง จอง 4 หลอดครับ
    โอนปัจจัยแล้วจะเข้ามาแจ้งอีกครั้งนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รบกวนแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้หรือ Pm และหากต้องการใบอนุโมทนาเพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึกว่าเราเคยได้ร่วมสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ หรือจะนำไปลดหย่อนภาษีก็แจ้งมาได้นะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sky6 [​IMG]
    ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพปูน 1 ถุง ทำบุญ 150 บาท ท่าน อ.แทน ท่านจะมอบ เหล็กไหลปู่ฤๅษี บรรจุหลอดให้ 1อัน ครับ
    ........................................
    ขอร่วมบุญเจ้าภาพปูน 2 ถุง ครับ อนุโมทนา สาธุ ครับ
    รบกวนแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้หรือ Pm และหากต้องการใบอนุโมทนาเพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึกว่าเราเคยได้ร่วมสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ หรือจะนำไปลดหย่อนภาษีก็แจ้งมาได้นะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. Amata_club

เจ้าภาพปูนก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์

1. คุณ ManC ทำบุญ 3,500 บาท เจ้าภาพปูนจำนวน 23.33 ถุง
    2. ผบ. ศิษย์พี่ suttip2 เจ้าภาพปูนจำนวน 6 ถุง
    3. คุณ Berial004 เจ้าภาพปูนจำนวน 2 ถุง
    4. คุณ orrachoun เจ้าภาพปูนจำนวน 4 ถุง
    5. คุณ sky6 เจ้าภาพปูนจำนวน 1 ถุง

ยอดเจ้าภาพปูนขณะนี้ จำนวน 36.33 ถุง

7. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maxkyman [​IMG]
    ที่ร้านขอเป็นเจ้าภาพปูน 25 ถุงนะครับ
    หนุ่มหล่อแห่งเมืองพิษณุโลก [​IMG]
    เจ้าของงาน handmade

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

8. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ orrachoun [​IMG]
    ผมโอนแล้วนะครับ สำหรับรายการนี้
    เข้าธ.กรุงไทย ชื่อคุณพลกฤษณ์
    วันนี้ เวลา 15.21 น. จำนวน 700.- บาท ส่วนที่เกินผมช่วยค่าจัดส่งครับ
    ที่อยู่สำหรับจัดส่ง ส่งให้ทาง PM นะครับ

ขอสอบถามอีกเรื่องครับ
    ที่ว่าเลี้ยงด้วยน้ำผึ้งหมายถึงว่านำไปแช่ในน้ำผึ้ง หรือว่าแค่เอามาตั้งถวายตรงหน้าครับ
    ตอบที่ละข้อนะครับพี่ orrachoun
    - ในส่วนของเงินที่เกินมาและแจ้งเจตนาเพื่อช่วยค่าจัดส่ง ผมขออนุญาตินำเงินค่าจัดส่งไปทำบุญทั้งหมดนะครับ จะได้ต่อยอดบุญให้พี่ orrachoun ไปด้วยเลย เจตนาดีๆ แบบนี้ [​IMG] ส่วนค่าจัดส่ง คุณ วิปัสสนู แจ้งความจำนงค์จะเป็นเจ้าภาพในการออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดครับ
    - ถ้าเป็นเหล็กไหลฤาษีขนาดใหญ่ จะนำไปแช่ในน้ำผึ้งครับ ส่วนเหล็กไหลฤาษีที่นำมามอบให้เป็นที่ระลึกในการทำบุญในครั้งนี้จะอยู่ในหลอดและคงไม่สะดวกหากจะถอดเข้าออกเพื่อแช่น้ำผึ้ง ในส่วนนี้ไม่ต้องเป็นกังวลครับ เวลาเราทำบุญไม่ว่าจะที่ไหนเวลาใดก็ตาม ให้อธิษฐานบุญที่ทำให้กับเทวดาและฤาษีที่ได้ดูแลเหล็กไหลฤาษีที่เรามีครับ หรือจะทำบุญทุกวันพระก็ให้จุดธูป 9 ดอก บอกกล่าวเทวดาและฤาษีที่ได้ดูแลเหล็กไหลฤาษีก็จะได้ครับ อย่างการทำบุญเป็นเจ้าภาพปูนในครั้งนี้ก็บอกกล่าวได้เช่นกัน
    - เพิ่มเติมครับท่านใดชอบนั่งสมาธิ ก็ลองนำเหล็กไหลฤาษีมาสัมผัสมาภาวนาดูครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติมก็สอบถามได้ครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

9. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sky6 [​IMG]
    ...........................................
    โอนเงินให้แล้วครับ ขอรับเหล็กไหล 2 หลอด และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน
    ที่ได้สร้างกุศลในครั้งนี้ สาธุ สาธุ สาธุ
    ประพัฒน์ ไชยโยธา
    237 ม.8 ต.หมูม่น
    อ.เมือง จ.อุดรธานี
    41000
    บุญใหญ่ครับ [​IMG]

10. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    วันที่ 10 / 6 / 55 เวลา 21.12 น.

ได้โอนเงินร่วมทำบุญเหล็กไหลปู่ฤๅษี บรรจุหลอด 6 หลอด จำนวน 900 บาทค่ะ (แจ้งที่อยู่ทาง pm นะคะ)

โมทบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ ^^

11. Amata_club

ได้รับที่อยู่แล้วนะครับ :cool:

12. Amata_club

Update การก่อสร้าง

ตอนนี้การก่อสร้างตามสัญญา ได้ดำเนินการไปแล้วประมาณ80-90 เปอร์เซ็นต์ครับ ตอนนี้เหลือแค่ส่วนคานที่ต้องเทปูนอีกครึ่งหนึ่งก็จะเสร็จตามสัญญาแล้วครับ คาดว่าอาทิตย์หน้าก็น่าจะเสร็จครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ....สาธุ....<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2013
  13. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ponkkm [​IMG]
    ผมที่จะทําบุญ300
    วันนี้โอนแล้วน่ะครับ โอนตอน11.40
    จัดส่งที่บ้านที่อยู่ 2 ซอบเพชรเกษม 68 แยก14-2 แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค
    กรุงเทพ 10160 นาย พงศกร ฟูพานิช
    ขอบคุณครับ
    เจ้าภาพปูน 2 ถุง [​IMG]

14. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]
    พี่ๆที่ทำงานเดียวกัน แจ้งความจำนงค์บริจาคซื้อปูน...ครับ

คุณสังคม หาญคำภา และครอบครัว 750 บาท
    (ปัจจัยอยู่กับผมจะโอนรวมกันปลายเดือนครับรอท่านอื่นอยู่)โมทนาสาธุ
    เจ้าภาพปูน 5 ถุง

15. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ได้รับแล้ว ขอบคุณค่ะ
    อยากทราบว่า สีขาวๆ ที่ใส่มาในตะกรุดด้วยก็เป็นเหล็กไหลฤาษีด้วยรึเปล่าคะ

16. Amata_club

เจ้าภาพปูน 3.33 ถุง

17. Amata_club

ตะกรุดทุกดอกจะมี เหล็กไหลฤาษี เหล็กไหลเพลิง เหล็กไหลทรหด หินเขี้ยวหนุมาน

ขอบคุณที่แจ้งมา :cool:

18. Amata_club

พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพปูนถุงละ 150 บาททุกท่าน
    เมื่อสักครู่ศิษย์พี่วิปัสสนูแจ้งว่าตะกรุดทุกดอกจะมี

เหล็กไหลฤาษี
    เหล็กไหลเพลิง
    เหล็กไหลทรหด
    หินเขี้ยวหนุมาน

เพิ่มเติมเหล็กไหลฤาษีตามที่แจ้ง แต่นี่คืองานบุญก็เลยจัดให้เต็มกำลังเช่นกัน [​IMG]

19. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maxkyman [​IMG]
    พี่วิปัสสนูครับผมโอนเงินค่าปูนให้แล้วนะครับ 500.07บาทครับเข้าบัญชีกลางนะครับ
    เจ้าภาพปูน 3.33 ถุง

20. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maestro [​IMG]
    ขอทำบุญเจ้าภาพปูน 2 ถุง ครับ โมทนาบุญด้วยครับ
    บุญใหญ่ครับ [​IMG]