ทำนายอนาคตจากอาหารที่คุณอยากกินครับ..มือสมัครเล่นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย กฐินหอม, 23 ตุลาคม 2009.

1. กฐินหอม

กฐินหอม เป็นที่รู้จักกันดี

ราดหน้าไม่ใส่ผัก ไม่ใส่เครื่องปรุงอะไรเลย...คิดการวางแผนอะไรยังไม่ดีครับ โดยเฉพาะถ้าเป็นอะไรที่เกินตัว ..หวังหรือรอคอยเรื่องเล็กๆน้อยๆ ได้ครับ ..อยากรู้ว่าช่วงนี้จะมีอะไรดีๆสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตเราบ้างมั้ย ใกล้ๆนี้ยังไม่มีอะไรโดดเด่น มีแต่ในระยะยาว..

2. กฐินหอม

...ทายว่า ทำงานหาเงินด้วยน้ำพักน้ำแรงเราเอง ภูมิใจในตัวเอง งานต้องติดต่อคนนั้นคนนี้ ไม่รุ้คิดจะเปลี่ยนงานหรือป่าว ถ้าเปลี่ยนก็มีทั้งดีและไม่ดีครับ ถ้าไม่รีบให้ใช้เวลาคิดหรือดูไปก่อน ก็คงไม่เสียหายครับ บางทีจังหวะดีก็อาจจะดีกว่า เข้าใจว่าอาจมีปัญหากับผู้ใหญ่หรือบอสในงานที่ทำอยู่ปัจจุบันครับ..

3. กฐินหอม

..ทายถุกบ้างไม่ถูกบ้าง อย่าเพิ่งถือสากันนะครับ เอาเป็นว่าขอพอแค่นี้ก่อน ไว้สักระยะค่อยมาดูกันใหม่ ทายอดีต ตรง ปัจจุบันตรงแต่ยังไม่รู้ อนาคต ตรงหรือป่าว ยังไงก็มาบอกเล่ากันด้วยนะครับ จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล พัฒนาตัวเองครับ
    ..หากมีอะไรผิดพลาดไปบ้างต้องขออภัยด้วยนะครับ บางทีอาจมีเรื่องที่ส่วนตัวหรือเรื่องสะเทือนใจบ้าง ก็ ขออภัยด้วย ขอบคุณครับ

4. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากคะ
    เป็นอาหารที่ชอบก็เลยอยากกินคะ
    คิดเปลี่ยนแปลงงานที่อยู่ จริงคะ คิดมาตลอด แต่ยังทำไม่ได้

ขอบคุณมากคะ

5. inoon

inoon เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกนะค่ะ ยกเว้น ชอบผู้ชายอายุน้อยกว่า ไม่เคยชอบเลยค่ะชอบมีอายุมากกว่า

6. inoon

ตอนนี้อยากกินสุกี้

7. กฐินหอม

ขอพักการทำนายไว้ก่อนนะครับ ดูเหมือนว่ายังมีอะไรขาดๆเกินๆอยู่ รออิกสักพัก ไม่รู้ว่าที่ทำนายไป อนาคตถูกหรือป่าว ยังไงอย่าลืมมาบอกเล่ากันนะครับทุกคนที่ทายไปแล้ว คราวหน้าจะชัวร์กว่านี้ครับ ขอบคุณครับ

8. inoon

ข้อสรุป

เวลาทำบุญหรือไหว้พระให้ใส่ใจเรื่องเล็กๆน้อยๆให้มากขึ้น

ขอถามค่ะเช่นอะไรบ้างค่ะเล็กๆน้อยๆๆ ก็ยังนึกไม่ออก

การงานไม่มีอุปสรรคแต่เหนื่อย ผลตอบแทนคุ้มค่าเหนื่อย

อันนี้จริงค่ะเหนื่อยสุดๆๆเเต่ได้ข่าวมาว่าจะได้ขอขัวญไรไม่รู้รอดูอยู่

หรือใส่ใจสนใจผู้ใหญ่ผู้มีพระคุณหรือเคยช่วยเหลือเรา..เหมือนเราอาจจะหลงๆลืมๆไปบ้าง

อันนี้จริงค่ะเพราะว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปหาเเม่เลยไม่ค่อยว่าง

9. กฐินหอม

..เวลาทำบุญหรือไหว้พระ เช่น เวลาใส่บาตร ต้องถอดรองเท้าก่อน เวลากรวดน้ำ ไม่ต้องเอานิ้วรอง ถ้ากรวดในงานทำบุญที่มีพระอยู่ด้วย ต้องไม่นั่งหันหลังให้พระ ก้านธูปที่ไหว้พระแล้ว ให้นำไปทิ้งห้ามนำมาใช้ทำอย่างอื่น เคยเห็นบางคนเอามาแคะนั่นแคะนี่ก้มีครับ อันนี้ผู้ใหญ่ท่านแนะนำต่อๆกันมา หรือทำความสะอาดหิ้งพระ หรือเวลากราบพระค่อยๆกราบไม่ใช่แบบปะล๊กๆ ครับ คือจริงไม่รุ้เหมือนกันครับว่า เป็นตรงจุดไหนยังจับจุดไม่ได้ครับ ที่ทายเป้นแต่ทายไปตามความรู้สึกว่า ที่มักคิดแค่เพียงว่าได้ทำบุญ ทำแล้วดีแล้ว แต่ด้วยความที่เป็นคนมักไม่ค่อยสนใจเรื่องเล็กๆน้อยก้เลยมองข้ามบางอย่างบางเรื่องไป ซึ่งนิสัยแบบนี้เป็นแต่เด็กจนโต ไม่ถึงกับเสียหายร้ายแรงอะไร แต่ถ้าแก้ไขตรงจุดนี้จะทำให้อะไรๆดีขึ้นราบรื่นขึ้นครับ หรืออีกอย่างตอนเป็นเด้กอาจจะมีอะไรผิดพลาดสักอย่างเพราะเราไม่ค่อยระวังครับ เช่นเอาพระพุทธรูป หรืออะไรมาเล่น หรือเดินข้าม หรือหิ้งพระอยู่ไม่ถูกที่ เช่นใต้บันได หรือกินของที่จะทำบุญ ด้วยความไม่รู้ หรืออะไรสักอย่าง งานถึงได้ดูเหนื่อยๆน่ะครับ ลองดูๆนะครับ บอกๆอะไรมาเพิ่มก็ได้ครับ เผื่อจะจับจุดได้ชัดเจนตรงประเด็นกว่านี้
    ยินดีช่วยนะครับ เป็นการฝึกสมาธิด้วยในตัวครับ

10. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ makigochan [​IMG]
    อยาก กิน หมูกะทะ บุฟเฟต์ ค่ะ
    อยากแต่ก็ยังไม่ได้ไปกิน รบกวนทำนายด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ...ทายว่า ทำงานหาเงินด้วยน้ำพักน้ำแรงเราเอง ภูมิใจในตัวเอง งานต้องติดต่อคนนั้นคนนี้ ไม่รุ้คิดจะเปลี่ยนงานหรือป่าว ถ้าเปลี่ยนก็มีทั้งดีและไม่ดีครับ ถ้าไม่รีบให้ใช้เวลาคิดหรือดูไปก่อน ก็คงไม่เสียหายครับ บางทีจังหวะดีก็อาจจะดีกว่า เข้าใจว่าอาจมีปัญหากับผู้ใหญ่หรือบอสในงานที่ทำอยู่ปัจจุบันครับ.. chearr แม่นและตรงมากๆค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

11. inoon

อันนี้ตรงเลยค่ะ เวลากรวดน้ำ ไม่ต้องเอานิ้วรอง หรือเวลากราบพระค่อยๆกราบไม่ใช่แบบปะล๊กๆ
    คือว่าประมาณว่าหิ้งพระหันหน้าพระไปทางทิศตะวันออก เเต่หิ้งพระจะติดกำเเพงมุมห้องเลยค่ะ

12. vich

vich เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ไม่มีอะไรที่อยากกินเป็นพิเศษ นอกจากที่จะมีให้เลือกได้ต่อหน้าหรือถ้าไม่น่าอร่อยเลยซักอย่างก็เปลี่ยนร้าน หรือทำกินเองก็ดูว่าในตู้เย็นมีอะไรบ้างค่อยนึกเมนูอาหารอีกที (ไม่ได้ลองดีนะครับแต่นิสัยการกินอยู่ผมเป็นแบบนี้เอง) ช่วยทายให้หน่อยนะครับ ^^'

13. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ตอนนี้ไม่อยากกินเกาเหลาแล้วครับ

ตอนนี้อยากกินข้าวมันไก่น้ำจิ้มเยอะๆไก่แบบไม่ตบด้วยนะครับ

14. rerina

rerina สมาชิก

ช่วงนึงอยากกินขนมบานอฟฟี่มากเลย แต่ตอนนี้เหรอเครียดๆ
    ต่อมอยากกินเลยไม่ทำงาน แหะๆ

15. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้อยากกินขนมครก กับขนมถ้วยครับ แหะๆ

16. lucky_girl

lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ตอนนี้อยากกินหม้อไฟญี่ปุ่นที่ซู๊ดดดด
    วันนี้เย็นไปทานดีกว่า อิอิ

17. x:xน่oe

x:xน่oe เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    อยากกินสุกี้ นึกถึงทุกสิ่งทุกอย่างที่ใส่ลงหม้อแล้ว อยากกินมากกก

18. tangmae1

tangmae1 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากกินอาหารประเภทยำๆ เช่น ยำปลาหมึก ยำรวมมิตร ปลาหมึกนึ่งมะนาว รสชาติเปรี้ยว ๆ เผ็ดน้อยๆ หวานนิดๆ ช่วยทายให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณเจ้า

19. เซียนเหินทะยานคลื่น

เซียนเหินทะยานคลื่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2008
    อยากกิน สุกี้ MK กับ เป็ดย่าง คับ

20. กฐินหอม

จริงๆ กะว่าจะรอให้คนที่เคยได้ทายไปแล้วมา คอมเม้นก่อนว่าทายอนาคตไปแล้ว ตรงมั้ย ..ถ้าจะให้ทายตอนนี้ก่อนก้ไม่ต้องจริงจังหรือซีเรียสอะไรนะครับ ถือว่าทายกันเล่นๆ แบบมือสมัครเล่นนะครับ...