ทำนายอนาคตจากอาหารที่คุณอยากกินครับ..มือสมัครเล่นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย กฐินหอม, 23 ตุลาคม 2009.

1. กฐินหอม

กฐินหอม เป็นที่รู้จักกันดี

ทายว่า...ไม่ค่อยกังวลเรื่องมีคุ่ไม่มีคู่ มีก็ได้ไม่มีก็ได้ สนใจเรื่องเรียนเรื่องงานมากกว่า ชีวิตมีความสุขดีครับ อนาคตที่วาดฝันไว้จะเป็นจริงครับ นอกนั้นไม่มีอะไร

2. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    พี่คะ แม่นมากค่ะ ตรงสุดๆ

3. กฐินหอม

ครับผมขอบคุณครับ...ไม่ค่อยกล้าทายเท่าไรครับเหมือนเกรงๆใจยังไงไม่รุ้ครับ เหมือนมองไม่เห็นสิ่งที่จะทายเลยครับ

4. อุมาเทวี

อุมาเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องเกรงใจ เต็มที่เลย จะได้เก่ง ๆ ๆๆ ไงคะ ;aa42

5. กฐินหอม

ทายว่า..ช่วงที่ผ่านมามีใครทำอะไรให้รู้สึกผิดหวังบ้างหรือป่าวครับ...เห็นคนอื่นมีลูกหรือเห้นเด็กๆแล้วอยากมีบ้าง แต่ยังไม่มีสักที อาจเป็นเพราะสุขภาพไม่ค่อยดี หรือลูกๆหลานๆเจ็บป่วย ถ้ายังไม่มีลูกต่อไปก็จะมีได้ครับ

6. กฐินหอม

.....ไก่ทอด หมายถึงเรื่องที่ดีครับ งานหรือธุระกิจการเงิน หรือสิ่งที่เฝ้ารอจะประสบความสำเร็จ..หาดใหญ่ หมายถึง อาจประสบความสำเร็จแบบไม่คาดคิด หรือ เป็นคนรู้จักเก็บเงิน หรือเป็นคนรักความสะอาดเรียบร้อย..น้ำจิ้มรสเด็ด หมายถึง ทำงานเก่ง.. ส้มตำ หมายถึง เพื่อนร่วมงาน หรือที่ทำงานเดียวกัน ..ปู ถ้าเป็นปูตัวใหญ่ หมายถึง เลื่อนตำแหน่งหน้าที่การงาน แต่อันนี้ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนกันหรือป่าว.. รสจัด หมายถึงไฟในการทำงาน ..เปรี้ยวปาก หมายถึง ไม่มีปัญหาอะไร ทุกอย่างเป็นไปด้วยดีไม่มีอะไรต้องวิตกครับ

7. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

ประโยคแรกเรื่องธรรมะมีส่วนถูกค่ะอยากจะทำสมาธินานๆ แต่ทำไม่ได้สักที แหะๆ รอผลบางอย่างอยู่ค่ะ คือฝากเพื่อนหิ้วของจากต่างประเทศ แต่มันหนัก ไม่รู้จะโอเคเปล่า

8. อุมาเทวี

อุมาเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ถูกเผง กำลังรอคอยสิ่งที่หวังไว้อยู่ ถ้าประสบความสำเร็จจะมาบอกอีกที ว่าแม่นหรือปล่าว (เป็นคนรู้จักเก็บเงิน และเป็นคนที่รักความสะอาดเรียบร้อย ถูกอีก ทำงานเก่ง ก็ถูกอีก) ขอบคุณมากค่ะ;aa42

9. กฐินหอม

....คนนี้ก็ไม่มั่นใจครับ เหมือนมองไม่เห็น อ่านไม่ออกเลยครับ ถ้าทายตามที่บอก ..เกาเหลา หมายถึง ไม่ค่อยอยากคบใคร หรือคบๆไปอย่างนั้นเอง มีญาติๆพี่น้องพร้อมที่จะช่วยเหลือ .. เนื้อตุ๋น หมายถึงคนที่คบๆหรือรู้จักกันมานาน น่าจะเป็นคนรัก หรือคนอายุมากกว่า หรือถ้าไม่งั้นก็หมายถึงการต้มตุ๋น แต่เนื้อ หมายถึงคนรัก เนื้อคู่ครับ..เครื่องใน ไม่แน่ใจครับ

10. กฐินหอม

.... ช่วยให้เข้าใจมากขึ้นครับ ขอบคุณครับ

11. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอีกครั้งค่า
    ไม่มีเรื่องงานโผล่มามั่งหรือคะ

12. กฐินหอม

สงสัยครับ ว่าหัวขอ้กระทู้ที่มีรูปซอง และลูกศรงอๆ นั่นคืออะไร เห็นของคนอื่นไม่เห็นมีเลยครับ

13. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ แม่นแล้วค่ะ ตรงมากๆ ค่ะ คิดแบบนั้นจริงๆ ขอบคุณมากค่ะ ^___^

14. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    หมายถึง คุณกฐินหอม เป็นคนตั้งหัวข้อกระทู้นั้นค่ะ คนอื่นจะไม่มี นอกจากคนที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาค่ะ และมีข้อความใหม่ในกระทู้ค่ะ ^___^

15. wimonmas

wimonmas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณคะ..ได้กินกุ้งเผาไปหลายวันแล้วคะ
    ความคิดแปรปรวนจริงๆคะ..ขอบคุณมากๆคะ:cool:

16. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณมากคะ ทายได้ตรงใจมากเลย ช่วงนี้ทานเจคะ ลำบากมากเพราะเป็นคนไม่ชอบทานผัก อาหารช่วงทานเจที่ชอบสุดๆอยากทานทุกวันเลยคือ ราดหน้า (ไม่ผัก ไม่ใส่เครื่องปรุงอะไรเลย )ทายเพิ่มหน่อยนะคะ ^_^
    แล้วเพื่อนก็ฝากถามมาด้วย
    คนที่1.บอกชอบกินกะเพรามากเลย
    คนที่2.บอกอยากกินส้มตำ
    คนที่3.กะเพราไก่กรอบแบบไม่เผ็ด+ไข่ดาวสุก ผลไม้คือกล้วย
    ขอบคุณมากค่ะ

17. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

18. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007

ถูกใจกับคำทำนายจังคะ
    ก้คงจะเป็นจริงดั่งที่ว่า...

ขออนุโมทนาค่ะ

19. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อยาก กิน หมูกะทะ บุฟเฟต์ ค่ะ
    อยากแต่ก็ยังไม่ได้ไปกิน รบกวนทำนายด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

20. กฐินหอม

ทายว่า...กระเพรา หมายถึงชอบฟังหรือชอบอ่านหนังสือที่เป็นคำคมหรือสุภาษิตสอนใจอะไรประมาณนี้ครับ หรือ คำสอนของคนโบราณ อาจเป็นคนหัวโบราณ บางทีก็ร่างกายต้องการ เพื่อร่างกายแข็งแรงภูมิคุ้มกันเฉพาะทาง
    ......ส้มตำ หมายถึง เพื่อนร่วมงาน หรือการพบปะผู้คน บอกแบบไม่เจาะจงว่าส้มตำอะไรแบบนี้ ขอทายว่า ปกติเป็นคนเก็บตัว ไม่ค่อยชอบหรือไม่ค่อยกล้าเข้าสังคม แต่มีความคิดที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองอยุ่ หรือกำลังไม่กล้าตัดสินใจอะไรบางอย่าง อยากแนะนำว่าให้ตัดสินใจไปเลยครับ ถ้าไม่ถึงกับมีอะไรเสียหายร้ายแรง คิดว่าไม่มีอะไรเสียนะ มีแต่ได้กับได้ครับ
    กระเพราไก่กรอบ ..ร่วมหุ้นอะไรกับใครไว้เล็กๆน้อยๆถึงปานกลาง หรือธุระกิจที่เหมือนเราแทบไม่ต้องทำอะไรเลย รอรับทรัพย์อย่างเดียว สำเร็จแน่นอนครับ...ไข่ดาวสุก เรื่องดีครับ หมายถึงบุญกุศลหนุนส่ง พบแต่สิ่งดี เรื่องดีๆ..กล้วย หมายถึง มีคนคอยให้คำแนะนำ หรือ ความฉลาดในการดำเนินชีวิต และงานง่ายๆครับ

......