ทำนายอนาคตจากอาหารที่คุณอยากกินครับ..มือสมัครเล่นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย กฐินหอม, 23 ตุลาคม 2009.

1. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อีกอย่าง อยากดื่มน้ำแตงโมปั่นด้วย
    :z1
    เยนชื่นใจ
    หงิ!

^___^

2. กฐินหอม

กฐินหอม เป็นที่รู้จักกันดี

...ปลานึ่งเนื้อสีขาว หมายถึง การบวช การรักษาศีล การบำเพ็ญบารมี ความใฝ่ฝันอย่างใดอย่างหนึ่ง
    ...นิ่มๆๆๆ หมายถึง ความเพียร พยายายาม และความสามารถทำเรื่องยากให้กลายเป็นเรื่องง่าย
    ...ข้อความที่เหลือ หมายถึง เหตุการณ์ที่ไม่เป็นใจ หรืออุปสรรคต่างๆ
    ...
    ...ทายว่า มีความคิดที่จะหาเวลาบำเพ็ญบุญ บารมี ปฏิบัติธรรม อย่างปล่อยวาง แต่ติดที่เวลา หน้าที่ และสถานที่ไม่เอื้ออำนวย หรือการหาเวลาว่างไปหาไปคุยกับพ่อแม่ หรือญาติผู้ใหญ่
    ...ถ้ากำลังให้ความช่วยเหลือใครๆ จะยังต้องช่วยเหลือต่อไปอีก
    ...มีความใฝ่ฝันในอนาคตที่จะได้ช่วยเหลือคนอื่น

3. กฐินหอม

...น้ำแตงโมปั่น หมายถึง วาสนา ความรัก คู่ครอง และโชคดี
    ...ทายว่า จะมีโอกาสได้ทำงาน หรือ อะไรๆ ตามที่ตัวเองใฝ่ฝัน ถือเป็นโชคดี ที่ไม่ค่อยมีไครได้โอกาสแบบนี้ คิดว่าเป็นวงการบันเทิง หรือถ่ายแฟชั่นอะไรพวกนี้ครับ

4. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะพี่กฐินหอม ( นอนดึกเหมือนกันเลยน๊า เห็นพี่ออนตอนตีสองกว่าแร่วว )
    พี่ทายเก่งจังเลย
    ลึก ๆ แล้ว เค้าก็อยากนั่งสมาธินะคะ แต่ว่าด้วยอะไรหลาย ๆ อย่าง
    ทำให้ไม่ได้มีการเริ่มต้นสักที
    เพราะตอนนี้ยุ่งมากเลย ทั้งเรื่องสอบ ทั้งเรื่องงานอะไรแบบนี้เป็นต้น
    อีกอย่างสำคัญเลยก็คือ ( ความขี้เกียจ !! ) เหอ ๆๆ ตัวดีเลยอันนี้

ส่วนงานบันเทิงกับแฟชั่นคงไม่ใช่ แต่อาจจะเป็นงานที่พบเจอกับคนเยอะ
    ตอนนี้เค้ากำลังลุ้น การฝึกงานๆนึงที่อยากทำมาก
    แต่ว่าก็แข่งขันกันเยอะนิดนึง

ขอให้เจอกับสิ่งดีดีอย่างที่พี่กฐินหอมบอกด้วยน๊า
    และสุดท้าย ขอบคุณนะค๊า ที่ตอบคำถามนะค๊า

5. กฐินหอม

...อันหลังไม่รู้ยังไงนะ จะตรงมั้ยไม่รู้
    ...ปฏิบัติ ธรรม นั่งสมาธิ ลองหาข้อมูลไปพลางก็ได้นะ ว่างแล้วก็ค่อยๆปฏิบัติดูครับ
    ...ยังไงก็ขอให้โชคดีๆๆๆ นะ

6. Mr.Lawrence

ขอบคุณคะ

7. iMuzic

iMuzic เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    อยากทานน้ำพริกหนุ่มรสเผ็ดๆหน่อย กับผักกาดขาวต้ม
    +น้ำสตรอเบอรี่โยเกิร์ตปั้นใส่มะนาวเปรี้ยวๆค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ:z4

8. กฐินหอม

...น้ำพริกหนุ่ม หมายถึง ความขยันขันแข็งในการทำงาน
    ...ผักกาดขาวต้ม หมายถึง เป็นคนที่เข้าใจผู้อื่น รู้จักเอาใจเขาใส่ใจเรา
    ...น้ำสตอเบอรี่โยเกิร์ตปั่นใส่น้ำมะนาวเปรี้ยวๆ หมายถึง เป็นคนชอบแต่งตัว ชอบชื้อเสื้อผ้า มีเสื่อผ้าเครื่องประดับเยอะ
    ...ไม่มีเรื่องอะไรเป็นพิเศษครับ ชะตาช่วงนี้ปกติดี ขยันทำงาน สุขภาพแข็งแรงดี แค่รู้สึกหรือคิดอยู่เสมอว่า เมื่อไรจะรวยเร็วๆ จะรวยสักที
    ...ถ้าเข้าหาธรรมมะให้มากกว่านี้สักหน่อยรับรองรวยแน่นอนครับ

9. กฐินหอม

...แลตตาซอย หมายถึง ครอบครัวที่อบอุ่นพร้อมสมบูรณ์แบบ ไม่ต้องร่ำรวยหรือมียศศักดิ์อะไร
    ...เป็นความปรารถนาที่จะมีครอบครัวแบบที่ใจเรานึกคิด
    ...ยังจะมีเหตุการณ์เรื่องราวชีวิตและชะตาชีวิตเรื่องที่ไม่สมหวังอีกหน่อย ครับ กว่าจะถึงวันนั้นที่ จะมีพร้อมอย่างที่ใจต้องการ
    ...แต่ท้ายที่สุดจะสมหวังและประสบความสำเร็จครับ

10. กฐินหอม

...อีกกระทู้นึงไม่ได้ทายแล้วครับ
    ...เกินความสามารถไปหน่อย
    ...ตอนแรกคิดว่าทำได้
    ...ขออภัยด้วยนะครับ ไว้เก่งขึ้นจิตใจนิ่งขึ้นปฏิบัติดีขึ้น อาจจะมาทายได้ครับ
    ...ขอบคุณครับ

11. Mr.Lawrence

พี่กฐินหอม สวัสดีค๊าา

แวะมาทักทาย ๆๆๆในบอร์ด
    แฮ่
    ....
    ^_____________________^

12. iMuzic

iMuzic เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้กลับมาใวๆนะคะ
    ขอให้สมความปรารถนาค่ะ

13. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

อยากกินเผือกตลอดเวลาเลยค่ะ

14. jibakun

jibakun เป็นที่รู้จักกันดี

อยากกินข้าวหมูแดง ร้านโปรด
    อยากกิน ห่อหมก ที่ชลบุรี
    อยากกิน หมูทอดกระเทียมพริกไทย ที่ชลบุรีด้วย
    :boo:

15. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากกินแผ่นโรตี กับแกงกะหรี่ไก่ค่ะ ไม่ได้เป็นแขก นะคะแต่ชอบอะไรที่ใส่ขมิ้นมากๆค่ะ