ทำนายอนาคตจากอาหารที่คุณอยากกินครับ..มือสมัครเล่นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย กฐินหอม, 23 ตุลาคม 2009.

1. littlepopeye

littlepopeye เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    อยากกินข้าวไข่เจียวร้อนๆ
    ข้าวแบบขาวๆนุ่มๆ ตบด้วยสตอเบอรี่ฉ่ำๆซัก4-5ลูก ตามด้วยน้ำเปล่าเจ้าค่ะ

2. กฐินหอม

กฐินหอม เป็นที่รู้จักกันดี

....ช็อคโกแลต หมายถึง เด็กๆ หรือ คนสูงวัย ที่ใจดีมีเมตตา
    ....จะได้เข้าไปเกี่ยวข้องกับบุคคล 2 แบบนี้ ครับ ทำให้สบายใจ ชื่นใจ สุขใจ ภูมิใจ เหมือนเวลาที่ได้กินช็อคโกแลต ครับ เท่านี้ครับ

3. กฐินหอม

....ทอดมัน หมายถึง การมี ญาติพี่น้อง สูกพี่ลูกน้อง หลายคน จนบางครั้ง รุ้สึก น้อยใจที่ ไม่ได้ใกล้ชิดกับพ่อแม่ หรือผู้ใหญ่ หรือทำให้ได้ใกล้ชิดน้อยลง รู้สึกเหมือนสนใจเราน้อยลง ทำนองนี้ครับ
    ....หรือ การงานที่ ยังไม่ค่อยเข้าตา หัวหน้า ยังไม่ได้ความดีความชอบ ทั้งก็ก้ทำเต็มที่
    ....ครับแต่ดู เหมือน ว่า ความจริง เราอยู่ในสายตาเสมอๆ
    ...ความดีไม่ไปไหนครับ สุ้ๆ
    ...การงาน ก็ เหนื่อยหน่อย ครับ

4. กฐินหอม

...ทายว่า เป้นความคิด ความรุ้สึกที่บางครั้งอยากกลับไปเป็นเด็ก เหมือนเมื่อก่อน
    ...อยากเจอผู้ใหญ่ หรือ ใครบางคน ที่ไม่ได้เจอมานาน หรือใครคนนั้นกำลังนึกถึงเรา อยากพบอยากเจอเรา
    ...อยากปล่อยวางเรื่อง รอบตัวไปบ้าง
    ...ชะตาชีวิต ปกติดีครับ แต่ก้มีปัญหาบ้างเข้ามาทำให้รุ้สึกไม่ค่อยสบายใจ
    ...แต่มันก้จะผ่านพ้นไปเอง อาจจะโดยที่เราไม่ได้ทำอะไร หรือไม่ต้องทำอะไรเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2010
  5. กฐินหอม

...ข้าวไขเจียวร้อนๆ หมายถึง เป้นคนง่ายๆ ชะตาชีวิต และครอบครัวที่ปกติสุข ปลอดภัย
    ...ข้าวขาวๆนุ่มๆ หมายถึง เป็นคนมีจิตใจใฝ่ธรรมะ
    ...ตบด้วยสตอเบอรี่ฉ่ำๆ หมายถึง อาจพบรักแบบไม่คาดคิด เข้าข่ายรักแรกพบ ถ้ามีครอบครัวแล้ว จะมีบุตร หรือมีลูกอีกแบบไม่คาดคิด ไม่ทันตั้งตัวหรือ ตั้งใจไว้ หรือได้หลาน
    ...น้ำเปล่า หมายถึง เป็นคนไม่ฟุ้งเฟ้อ ไม่ทะเยอทะยานมากนัก มองเรื่องโลกธรรม อย่างเข้าใจดี
    ...คำว่า ตบ ดุไม่ค่อยดีครับ อาจมีเรื่องทะเลาะเบาะแวงเล็กๆน้อยๆ หรือ ใครไม่ชอบหน้าเรา หรือ เราไม่ชอบหน้าใคร

6. กฐินหอม

บุญกิริยาวัตถุ 10 ที่ตั้งแห่งการบำเพ็ญบุญ
    ..1 ทานมัย ............บุญสำเร็จด้วยการ......บริจาคทาน การให้
    ..2 ศีลมัย ..............บุญสำเร็จด้วยการ......รักษาศีล
    ..3 ภาวนามัย ..........บุญสำเร็จด้วยการ......เจริญภาวนา
    ..4 อปจายนมัย ........บุญสำเร็จด้วยการ......ประพฤติอ่อนน้อมถ่อมตนต่อผู้ใหญ่
    ..5 เวยยาวัจจมัย .......บุญสำเร็จด้วยการ......ขวนขวายในกิจที่ชอบ
    ..6 ปัตติทานมัย ........บุญสำเร็จด้วยการ......ให้ส่วนบุญ
    ..7 ปัตานุโมทนามัย ....บุญสำเร็จด้วยการ......อนุโมทนาบุญ
    ..8 ธัมมเทศนามัย ......บุญสำเร็จด้วยการ......แสดงธรรม
    ..9 ธัมมัสวนะมัย ........บุญสำเร็จด้วยการ.....ฟังธรรม
    ..10 ทิฎฐุชุกัม ..........บุญสำเร็จด้วยการ......ทำความเห็นให้ตรง

7. กฐินหอม

.... ขอบคุณทุกท่านทุกคนที่เป็นกำลังใจให้กำลังใจครับ
    ....ขอให้ทุกคนมีความสุข สมหวัง คิดอะไรขอให้สมปรารถนา
    ....สุขภาพ ร่างกาย แข็งแรง เจริญในธรรม ยิ่งๆขึ้นไป ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สำเร็จทุกๆประการ ทุกๆคนครับ

8. pimpimon

pimpimon สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2010
    ไม่ได้อยากกินอะไร รู้สึกเฉยๆ พอถึงเวลากินก็ค่อยคิด

9. กฐินหอม

...ไม่ได้อยากกินอะไร หมายถึง ความที่ไม่ได้ต้องการอะไรมาก ไม่อยากจะเรียกร้องหรือร้องขออะไร มากมายนัก
    ...รู้สึกเฉยๆ หมายถึง เป็นคนเงียบๆ ไม่ค่อยอะไรกับใครเท่าไรนัก
    ...พอถึงเวลากินก็ค่อยคิด หมายถึง ความรู้จักปล่อยวาง ความเตรียมใจที่จะประสบพบเจอเหตุการณ์ต่างๆ การทำอะไรโดยไม่คิดวางแผน หรือ ยังไม่คิดวางแผนชีวิตอนาคต
    ...ทายว่า ชะตาช่วงนี้ ดีครับ อะไรที่จำเป็นต้องมีจำเป็นต้องได้ จำเป็นต้องใช้ ก็จะมีจะได้ ไม่ขาดตกบกพร่อง แต่การปล่อยชีวิตให้เป็นไปโดยไม่วางแผนอนาคตอะไรไว้บ้าง ถึงตอนนี้อาจจะต้องเริ่มคิดหรือป่าวครับ

10. pimpimon

ไม่อยากกินอะไร กินไม่ลงเพราะคิดถึงใครบางคน

11. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากมายนะค๊า

12. กฐินหอม

...ทายว่า ชะตา เป็นปกติสุขดีครับ
    ...ความคิดจิตใจ ความรู้สึกเป็นเพียง เรื่องธรรมดา ครับ

13. กฐินหอม

...แตงโม หมายถึง วาสนาดีครับ การงาน ความรัก และหมายถึงลักษณะของความเป็นนักรัก จะได้พบคุ่แบบที่เรียกว่า บุพเพสันนิวาส เป็นที่พึงใจ เรียกว่า เหมือน เฝ้ารอใครคนนั้น อยู่เสมอ หรือเหมือนไม่ได้เฝ้ารอ แต่เหมือนรู้ว่าเขาคนนั้นมีอยู่ หรือน่าจะมีอยู่ ทำนองนี้ ครับ
    ...แตงโม สรุป วาสนา การงาน ความรัก การได้รับการอุปถัมภ์ โชคดี ครับ
    ...นักรัก ในที่นี้ไม่ได้หมายถึง เป้นคนหลายใจนะ แค่แสวงหารักแท้หรืออะไรทำนองนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2010
  14. pimpimon

ตอนนี้อยากกิน บะหมี่หมูน้ำใสใส่ผักกวางตุ้ง ใส่กุ้งแห้ง น้ำซุบร้อนๆ ไม่ชอบใส่ถั๋วบด
    เพราะกลัวสารอะฟลาทอกซิน (มะเร็ง) กับน้ำมะนาวเปรี้ยวๆหวานนิดนึง
    ขอบคุณค่ะ

15. pipehiso

pipehiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ห่อหมก ใส่ผักลวก(ไม่ชอบใส่ใบยอ)
    น้ำพริกอ๋อง(ติดใจมากตอนไปเชียงราย)
    ขนมตาลโรยมะพร้าวเส้น
    เบียร์สิงห์
    (ตามภาษาคนลุกทุ่งๆ คับ)

นมัสการครับหลวงพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2010
  16. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ชอบกินข้าวขาหมูมากๆ.....อาหารจานโปรด

17. กฐินหอม

...ห่อหมก หมายถึง คนเฒ่าคนแก่ ประเพณีไทย
    ...ใส่ผักลวก(ไม่ชอบใส่ใบยอ) หมายถึง อันนี้โดยส่วนตัวผมว่า ห่อหมกกับใบยอนี่คู่กันเลยนะครับ เข้ากันเลย ในมุมมองผมว่า 2อย่างนี้ช่วยลบข้อด้อยของกันและกัน และยังทำให้ทั้ง 2 สิ่งโดดเด่นขึ้นมาด้วยกันและกัน ถ้าบอกว่าไม่ชอบใส่ใบยอ ก็ขอทายว่า...คู่ครองที่คู่ควรกับเราหรือที่ผู้ใหญ่เสนอมาให้ เรากลับไม่พอใจ พอมาถึง น้ำพริกอ๋อง...
    ...น้ำพริกอ๋อง หมายถึง ความอิสระ การได้ใช้ชีวิตอย่างอิสระ ชอบตัดสินใจอะไรอย่างอิสระด้วยตนเอง
    ...(ติดใจมากตอนไปเชียงราย) หมายถึง ได้พบคนที่เราชอบ ถูกใจ หรือชอบแบบนี้มากกว่า หรือชอบพอกันอยู่ก่อนแล้ว
    ...ขนมตาลโรยมะพร้าวเส้น หมายถึง ความรุ้จักอ่อนน้อมถ่อมตนต่อผู้ใหญ่
    ...เบียร์สิงห์ หมายถึง การดำเนินชีวิตอย่าง ค่อนข้างประมาท หรือการประมาทคู่ต่อสู้
    ...ทายว่า คนที่เหมาะกับเราๆไม่ชอบ ชอบอีกคนที่ก็ไม่ได้ไม่ดีอะไร ครับ อยุ่ที่จะเลือก ชอบแบบได
    ...และถ้ามีศรัตรู อยุ่บ้าง ก็ไม่ควรประมาท ครับ อาจเสียรางวัดได้เหมือนกันครับ ..หมายถึงเสียประโยชน์ที่ไม่น่าเสีย ไม่ควรเสีย หรือทำกิจการงานอะไรไม่ควรประมาทครับ
    ...เท่านี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2010
  18. pimpimon

อยากกินเป็ด MK กับ หมี่หยก ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

19. pipehiso

pipehiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ขอบคุณคับ
    แม่นเลยคับกระผมน้อบน้อมต่อผู้ใหญ่ ตอนไปเชียงรายก็จีบเด็ก น่ารักคับ ชอบ 55

หลวงพี่แล้วเว๊ปบอร์ดเก่าที่ทำนายว่าเกิดมาจากภพภูมิอะไร หลวงพี่ไม่ทำนายแล้วหลอ แต่ของผมวันนั้นไปเขียนว่า "น้ำปูนน่ารักจัง" อิๆ คับ

20. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อยากกินปลานึ่งเนื้อสีขาว นิ่ม ๆๆๆ ๆ
    ^____^

แต่ที่หอมักเป็นอาหารตามสั่ง
    จนป่านนี้แร้วก็ยังไม่ได้หม่ำปลานึ่งเล้ย

เฮ้อออออออ อออออออออออออ

อยากกินจนเหนื่อยใจแร่ววววว !!
    :z1