ถ้าผมจะมีแฟนซักคน ผมจะไม่ทิ้งแฟนผม

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Tourhere, 26 กุมภาพันธ์ 2007.

1. *44*

*44* เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    หนูขอถามพี่หน่อยนะจ๊ะ หนูลืมระหัสกระเป๋าเดินทางจ๊ะ

ทำให้หนูเปิดกระเป๋าไม่ออก หนูชอบตั้งระหัสเป็น พ.ศ ของฝรั่ง เช่น 1911-1999 ( เฉพาะเลขตัวหลัง )

ปัญหามันมี ตรงที่หนู เวลาสมัครเวปไหน หนูก็เอา พ.ศ ฝรั่งใส่มั่วไปทุกเวป

หนูก็เลยลืมว่า กระเป๋าเดินทาง กับระหัสเวป ที่หนูตั้งไว้ มันกลับกันหรือเปล่า

ไม่อยากซื้อใบใหม่ เพราะใบนี้ เพิ่งซื้อเมื่อปีที่แล้วจ๊ะพี่ นั่งเปิดไปเรื่อย ๆ มันก็ไม่ออก

เมื่อก่อนชอบใช้เลขตอง เช่น 444-555-777 มันจำง่าย แต่กลัวคนเปิด

ก็เลยหันมาใช้ พ.ศ ฝรั่ง และก็เลขมั่วไปเรื่อย เลยจำไม่ได้เลยพี่

2. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นไรกันเนี่ย แฮ่ๆ ไปดีกว่า

3. doungkamon

doungkamon เป็นที่รู้จักกันดี

1. ค.ศ.ที่เกิด
    2. ค.ศ.ปัจจุบัน
    3. ค.ศ.ที่ซื้อกระเป๋ามา
    4. ค.ศ.ปีที่เข้าเรียน
    5. ค.ศ.รหัส ATM
    6. เลขที่ใช้บ่อยที่สุด
    7. รหัสผ่านของ mail ต่างๆ ที่มีตัวเลขหลายตัว
    และอีกเยอะแยะมากมายกับตัวเลขในชีวิตประจำวัน
    ขอให้เปิดได้นะน้องหลิน ^_^

4. Tourhere

Tourhere เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีปัญหาเรื่อยกระเป๋าเหมือนกัน เขาบอกให้ไปที่ร้านขายกระเป๋ายี่ห้อที่เราซื้อ เขาทำให้ได้ ทีแรกก็นึกว่าต้องทิ้งซะแล้ว ลองดูนะครับน้องหลิน

ส่วนเรื่องทิพย์จักษุญาณ ขอบอกว่าไม่ได้เรื่องจริงๆ สื่งที่รู้ที่เห็นเป็นเพราะพระท่านมาบอกเหตุทั้งนั้น แล้วก็ไม่รู้ว่า ทำไมพระท่านมาบอกผมทำไม จนมีครั้งหนี่ง ผมถามหลวงปู่องค์ที่มาบอกผม แต่ได้ยินแต่เสียงนะครับ นอกจากครั้งล่าสุดท่านมากัน ๒ องค์มานั่งข้างเตียงนอนผมบอกให้ช่วยดับไฟให้หน่อย ครั้งก่อนเคยเถียงกับท่านว่า ทำไมไม่ไปบอก ในหลวง เองเลย เพราะมาบอกผม ผมก็ทำอะไรไม่ได้หรอกครับหลวงปู่ เพราะตัวผมเองไม่ได้มีฐานะการเงินการงานใหญ่โตอะไร ไม่มีใครรู้จักผม

5. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    นี่พ่อคุณ จริงๆก็ไม่ยากจะ"เสือก" นะกับคน"บ้า" เพราะเค้าไม่ให้ถือคนบ้า แต่บังเอิญคุณ เอา"ท่านเจ้าคุณพระราชพรหมยาน" เอา "วัดท่าซุง" มาเป็นจุดขายแบบนี้ก็ต้องคิดหนัก......และคำพูดของคุณชวนให้คิดว่าคุณกำลัง"โกหก"ว่าเคยบวชกับ"หลวงพ่อฤาษี" เพราะจับผิดได้หลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็นความเชื่อเกี่ยวกับ"พระเจ้าตาก" ไม่ตรงกับคำสอนคำบอกจากหลวงพ่อเลยแม้แต่นิดเดียว.......ถ้ายังไงขอ"ชื่อจริง"ได้ไหม เราจะเอาไปถวาย"ท่านพระครู เจ้าอาวาสวัดท่าซุง" บอกเรื่องราวของคุณให้ท่านทราบถ้าคุณ"บริสุทธิ์ใจ"ต้อง"กล้า" ที่จะบอกชื่อจริงให้ทราบหลือส่งmpมาก็ได้ เราจะได้รายงานเรื่องนี้ให้ท่านเจ้าอาวาดทราบ จำเป็นจริงๆที่ต้องทำแบบนี้ไม่งั้นน้องๆที่เค้า"บริสุทธิ์"จะได้รับข้อมูล"ผิดๆ"ได้.......ขอบคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2007
  6. *44*

*44* เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณพี่ ๆ คะ หนูตั้งระหัส ค.ศ ฝรั่ง ล้วน ๆ แต่ไม่เคยเอา ค.ศ เกิด หรือเกี่ยวข้องกับตัวเอง มาตั้งเลยจ๊ะ

เอา ค.ศ เกิด ของพวกดารานักร้อง และคนที่หนูชอบมาตั้ง หุหุ บ้าไหมหนู

กระเป๋าซื้อจากป่าตอง ภูเก็ต คิดอย่างพี่เจ หนูก็ว่าดีนะ

7. Forest_Sa

Forest_Sa เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2005
    อะไรกันเนี่ย