ถามได้ 1 ข้อฟรี ตอบให้ ไม่ต้องใช้อะไร (ผมจะสร้างบารมีครับ)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ลองภูมิ, 8 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลองภูมิ

ลองภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตคนเรามีขึ้นมีลงครับ เดี๋ยวทุกข์ เดี่ยวสุขผลัดกันไป เคนเกิดมาเป็นเศรษฐี เดี๋ยวเกิดรอบใหม่เป็นขอทาน มีถมไป แต่ตราบใดที่เรามีจิตที่ดี รับรองยังไงตายไปก็อยู่ในภพภูมิที่สูงขึ้นแน่นอน

ปีนี้ รอหน่อย สักเดือนสิงหาคมนะ มีอะไรมาให้ชื่นใจหน่อยครับ ขณะที่รอ สวดมนต์นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ทำทุกวันอย่าท้อ เดี๋ยวดีเอง

2. PorPaturkom

PorPaturkom Active Member

ขอบคุณมากค่ะ อ่านคำทำนายแล้วพอมีกำลังใจสู้ต่อไป อีกไม่นานคงได้เจอแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ บ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2015
  3. ผู้ธรรมดา

ผู้ธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสนใจร่วมลงทุนเป็นเจ้าของกับบริษัทต่างๆ
    คุณลองภูมิช่วยตรวจดูดวงผมหน่อยครับว่าผมถูกโฉลกกับประเภทของธุรกิจไหนที่สุด ถ้า
    เข้าไปร่วมลงทุนแล้วจะทำให้ผมเฮงและบริษัทรุ่งเรืองยิ่งขึ้นไปมากที่สุดครับ

1.โรงพยาบาล
    2.ค้าปลีก
    3.ผลิตปูนซีเมนต์
    4.ทำเฟอร์นิเจอร์
    5.ผลิตขายน้ำดื่มน้ำใช้
    ุ6.ผลิตสารเคมีต่างๆ
    7.พลังงานน้ำมัน
    8.การเงินธนาคาร
    9.อาหารเครื่องดื่ม
    10.ขายรถยนต์

ตามที่ผมระบุไว้นี้ ขอทราบกลุ่มที่ดวงผมถูกโฉลกเข้าร่วมแล้วเจริญรุ่งเรืองเฮงๆดีที่สุด
    มา1กลุ่มครับ ประมาณว่าถ้าผมได้ร่วมลงทุนกับกลุ่มนี้แล้วจะมีแต่กำไรเติบโตอย่างมหาสารเลย ขอเอาแบบนั้นครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2015
  4. ลองภูมิ

ทุกกลุ่ม มีความเป็นไปได้สูงในการลงทุนแล้วกำไร แต่โฉลกคุณกลุ่มที่ 5 ครับ (นี้สรุปจะผูกขาดในการดูดวงกับเลยปะเนี้ย 55555)

5. kyu21

kyu21 สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2015
    ผมจะได้งานสายการบินภายในปีนี้ไหมครับ

6. nefernile

nefernile สมาชิกใหม่

พ้นปีนี้พ่อกับแม่ของหนูจะพ้นวิบากกรรมไหมคะ

7. ผู้ธรรมดา

ขอบคุณครับ อยากช่วยให้อาจารย์บารมีเต็มเร็วๆครับ อิอิ
    เลยมีเรื่องมาขอรบกวนอาจารย์บ่อยหน่อยครับ หึหึ

8. ผู้ธรรมดา

ขออีกนิ๊ดหน่อยนะครับ คาใจจริงๆ

เลขที่ถูกโฉลกกับผมที่สุดคือเลขอะไรครับ 1 , 2 , 3 , 4
    คือแบบว่าผมควรจะลงทุนกี่บริษัทดีอะครับ

9. Banana Boat

Banana Boat สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    ปีนี้จะมีลาภก้อนใหญ่บ้างมั้ยคะ

10. ลองภูมิ

ปีนี้คาดว่ายังไม่ได้ครับ

11. ลองภูมิ

บ่วงกรรมยังติดพันอยู่ครับ

12. ลองภูมิ

ตามดวงน่าจะเป็น 2 บริษัท แต่ผมว่า 1 ดีกว่าครับ

13. ลองภูมิ

มีลาภครับ แต่ไม่ใหญ่ครับ

14. ปลายฟ้า2012

ปลายฟ้า2012 สมาชิก

อยากทราบว่างานอะไรที่หนูทำแล้วจะดี และเหมาะกับหนูคะ ขอบคุณค่ะ

15. nefernile

ขอบคุณค่ะ ที่ตอบคำถาม(ใจจริงอยากถามหาทางออกให้พ่อกับแม่พ้นจากบ่วงกรรม) แต่หนูเคารพกติกาค่ะ หนูจะพยายามทำบุญให้มากขึ้น เพื่อพ่อกับแม่หนู ขอบคุณ อาจารย์ที่ตอบคำถามนะคะ

16. ลองภูมิ

ลองสวดบทพุทธคุณนี้สิครับ (ชัยยะน้อย ) เมื่อสวดเสร็จแผ่เมตตา ยกบุญกุศลนี้ให้บิดามารดาครับ

นะโม เม พุทธะ เตชัสสา ระตะนะตะยะ ธัมมิกา เตชะ ปะสิทธิ ปะสีเทวา นารา ยะปะระเมสุรา สิทธิ พรัหมา จะ อินทา จะ จะตุโลกา คัมภี รักขะกา สะมุททา ภูตุง คังคา จะ สะหรัมพะ ชัยยะ ปะสิทธิ ภะวันตุ เต ชัยยะ ชัยยะ ธ รณิ ธ รณี อุทะธิ อุทะธี นะ ทิ นะ ที ชัยยะ ชัยยะ คะคนละตนละนิสัย นิรัยสัย เสน นะ เมรุราช ชะพล น ระชี ชัยยะ ชัยยะ คัมภีระ โสมภี นาเคน ทะนาคี ปิศาจ จะ ภูตะกาลี ชัยยะ ชัยยะ ทุน นิมิต ตะ โรคี ชัยยะ ชัยยะ สิงคีสุทา ทา นะมุขะชา ชัยยะ ชัยยะ วะรุณ ณะมุขะ ศาตรา ชัยยะ ชัยยะ จัมปาทินาคะ กุละคัณโถ ชัยยะ ชัยยะ คัชชะคน นะตุรง สุกะระภุชง สีหะ เพียคฆะ ทีปา ชัยยะ ชัยยะ วะรุณ ณะมุขะ ยาตรา ชิตะ ชิตะ เสน นารี ปุนะสุทธิ น ระดี ชัยยะ ชัยยะ สุขา สุขา ชีวี ชัยยะ ชัยยะ ธ ระณี ตะเล สะทา สุชัยยา ชัยยะ ชัยยะ ธ ระณี สาน ติน สะทา ชัยยะ ชัยยะ มังกะ ราชรัญญา ภะวัคเค ชัยยะ ชัยยะ วะรุณ ณะยักเข ชัยยะ ชัยยะ รักขะเส สุระภุ ชะเตชา ชัยยะ ชัยยะ พรัหเมนทะคะณา ชัยยะ ชัยยะ ราชา ธิราช สาชชัย ชัยยะ ชัยยะ ปะฐะวิง สัพพัง ชัยยะ ชัยยะ อะระหันตา ปัจเจกะพุทธะสาวัง ชัยยะ ชัยยะ มะเหสุโร หะโรหะริน เทวา ชัยยะ ชัยยะ พรัหมา สุรักโข ชัยยะ ชัยยะ นาโค วิรุฬหะโก วิรูปักโข จันทิมา ระวิ อินโท จะ เวนะเตยโย จะ กุเวโร วะรุโณปิจะ อัคคิ วาโย จะ ปาชุณโห กุมาโร ธะตะรัฏฐะโก อัฏฐาระสะ มะหาเทวา สิทธิตาปะสะอาทะโย อิสิโน สาวะกา สัพพา ชัยยะ ราโม ภะวันตุ เต ชัยยะ ธัมโม จะ สังโฆ จะ ทะสะปาโล จะ ชัยยะกัง เอเตนะ ชัยยะเตเชนะ ชัยยะ โสตถี ภะวันตุ เต เอเตนะ พุทธะเตเชนะ โหตุ เต ชัยยะมังคะลัง ชัยโยปิ พุทธัสสะ สิริมะโต อะยัง มารัสสะ จะ ปาปิมะโต ปะราชะโย อุคโฆ สะยัมโพธิ มัณเฑ ปะโมทิตา ชัยยะ ตะทา พ๎รัหมะคะณา มะเหสิโน ชัยโยปิ พุทธัสสะ สิริมะโต อะยัง มารัสสะ จะ ปาปิมะโต ปะราชะโย อุคโฆ สะยัมโพธิ มัณเฑ ปะโมทิตา ชัยยะ ตะทา อินทะคะณา มะเหสิโน ชัยโยปิ พุทธัสสะ สิริมะโต อะยัง มารัสสะ จะ ปาปิมะโต ปะราชะโย อุคโฆ สะยัมโพธิ มัณเฑ ปะโมทิตา ชัยยะ ตะทา เทวะคะณา มะเหสิโน ชัยโยปิ พุทธัสสะ สิริมะโต อะยัง มารัสสะ จะ ปาปิมะโต ปะราชะโย อุคโฆ สะยัมโพธิ มัณเฑ ปะโมทิตา ชัยยะ ตะทา สุปัณณะคะณา มะเหสิโน ชัยโยปิ พุทธัสสะ สิริมะโต อะยัง มารัสสะ จะ ปาปิมะโต ปะราชะโย อุคโฆ สะยัมโพธิ มัณเฑ ปะโมทิตา ชัยยะ ตะทา นาคะคะณา มะเหสิโน ชัยโยปิ พุทธัสสะ สิริมะโต อะยัง มารัสสะ จะ ปาปิมะโต ปะราชะโย อุคโฆ สะยัมโพธิ มัณเฑ ปะโมทิตา ชัยยะ ตะทา สะหรัมพะคะณา มะเหสิโน ชะยันโต โพธิยา มูเล สักกะยานัง นันทิวัฑฒะโน เอวัง ตฺวัง วิชะโย โหหิ ชะยัสสุ ชะยะมังคะเล อะปะราชิตะปัลลังเก สีเส ปะฐะวิโปกขะเร อะภิเสเก สัพพะพุทธานัง อัคคัปปัตโต ปะโมทะติ สุนักขัตตัง สุมังคะลัง สุปะภาตัง สุหุฏฐิตัง สุขะโณ สุมุหุตโต จะ สุยิฏฐัง พ๎รัหมะจาริสุ ปะทักขิณัง กายะกัมมัง วาจากัมมัง ปะทักขิณัง ปะทักขิณัง มะโนกัมมัง ปะณีธี เต ปะทักขิณา ปะทักขิณานิ กัตฺวานะ ละภันตัตเถ ปะทักขิเณ เต อัตถะลัทธา สุขิตา วิรุฬหา พุทธะสาสะเน อะโรคา สุขิตา โหถะ สะหะ สัพเพหิ ญาติภิ สุณันตุ โภนโต เย เทวา อัสมิง ฐาเน อะธิคะตา ฑีฆายุกา สะทา โหนตุ สุขิตา โหนตุ สัพพะทา รักขันตุ สัพพะสัตตานัง รักขันตุ ชินะสาสะนัง ยา กาจิ ปัตถะนา เตสัง สัพเพ ปูเรนตุ มะโนระถา ยุตตะกาเล ปะวัสสันตุ วัสสัง วัสสา วะราหะกา โรคา จุปัททะวา เตสัง นิวาเรนตุ จะ สัพพะทา กายาสุขัง จิตติสุขัง อะระหันตุ ยะถาระหัง อิติ จุลละชัยยะสิทธิมังคะลัง สะมันตัง

https://www.youtube.com/watch?v=L3d3xJJ70xE

17. ลองภูมิ

คำถามแนวนี้ ตอบด้วยพลังจิตไม่ได้ ต้องใช้วันเดือนปีเกิด ตรวจโดยละเอียดครับ ด้วยเป็นการชี้นำและมีการลงทุน ถ้าผิดพลาดไปอาจจะเสียเงินในการลงทุน จึงต้องตรวจดวงโดยละเอียดและต้องมีค่าใช้จ่าย ในเว้บนี้มีอาจารย์อีกหลายท่านที่ท่านดูให้ฟรีๆครับ เพื่อเป็นแนวทางลองถามไปหลายท่านครับ

แต่มันก็พูดยากนะ มีเรื่องหนึ่งจะเล่าให้ฟังเป็นอุทหรณ์ มีหญิงคนหนึ่ง เขาไปหาหมอดูชื่อดังในวงการมา(ค่าครู3000) ด้วยดวงหญิงคนนี้เกิดวันศุกร์ และหญิงคนนี้เล่าให้หมอดูฟังว่า มีพี่คนหนึ่งเขาจะให้ซื้อแฟรนไชส์ เป็นครีมขัดแล้วขาว ซึ่งผู้หญิงคนนี้ไปทำงานเป็นลูกมือ เห็นลูกค้ามาเยอะ มองถึงรายได้ที่ตนเองจะได้เลยมาหาหมอเพื่อตรวจให้มั่นใจ ปรากฏว่าหมอดูคนนี้เห็นด้วย บอกทำไปเลย ดวงคุณดาวศุกร์เด่น ผู้หญิงคนนี้เลย ตัดสินใจ ซื้อแฟรนไชส์มาทำที่บ้าน ด้วยเงินลงทุน 150,000 บาท(ก้อนเดียวที่เก็บมาทั้งชีวิต) ทำเดือนแรก เหมือนจะดี พอเข้าเดือน 2 ลูกค้าเริ่มหด เดือนที่ 3 จบข่าวไม่มีลูกค้าเลย สรุปเงินลงทุน หนึ่งแสนห้าหมื่นบาท หายว๊าบไปกับตา แถมเจ้าของแฟรนไชส์ไม่ยอมรับของกลับด้วย อ้างโน่นอ้างนี้ แล้วก็ค่าลงทุนตบแต่งร้านอีก 1 แสนหมดไปเฉยๆ(เงินยืมแม่สามีมา) นี้เป็นไงครับ แบบนี้มีให้เห็นถมไป เรื่องอาชีพนี้ มันไม่ใช่เรื่องจะดูกันเล่นๆได้ ขนาดหมอดูชื่อดังนะ บอกชื่อไปนี้อ่อเป็นแถวเลยละ 55555 จบข่าว ฝากเป็นเรื่องไปคิดประดับความรู้ครับ

18. nefernile

ขอบพระคุณอาจารย์ลองภูมิมากค่ะ ที่ให้คำแนะนำกับหนู ขอบุญกุศลที่อาจารย์ทำให้แก่หนูครั้งนี้ เป็นบารมีให้อาจารย์ยิ่งๆขึ้นไป สาธุ

19. ผู้ธรรมดา

ระหว่างอยู่ทางโลกเป็นฆาราสจนแก่ตาย
    กับอยู่ทางธรรมบวชเป็นพระจนแก่ตาย
    ชตาชีวิตผมถูกกำหนดให้อยู่ทางไหนแล้วเจริญรุ่งเรืองที่สุดครับ

ขอบพระคุณมากครับ

20. ลองภูมิ

ขึ้นอยู่กับ จิตที่เราอธิฐานไว้ครับ ผ้าที่ห่มอยู่ก็เป็นเเค่สิ่งภายนอก เป็นฆารวาสก็บรรลุได้ มันขึ้นอยู้กับจิตล้วนๆครับ สิ่งใดก็ดีทั้งสองอย่างครับ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้