ต้นเหตุกรรมความรัก "ยุคไดโนเสาร์"...ที่ส่งผลในชาตินี้

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย jajamicky, 30 กรกฎาคม 2009.

1. freedom14jul

freedom14jul สมาชิก

15 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ไม่ทราบไปนั่งปฏิบัติที่ไหนคะจะได้ไปบ้าง อยากนั่งได้เป็นจังเลย

2. tutpon

tutpon เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    กระทู้ไดโนเสาร์ยังร้อนแรงไม่เบาเลยนะเนี่ย

โมทนาครับ

4. ก็แค่นั้น

ก็แค่นั้น เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    เห็นจริงแต่ยังไม่ใช่ของจริง รู้แล้วปล่อยไปนะครับ
    อย่าไปยึด ถ้ายังลงอนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ยึดไม่ได้
    เพราะเวลาเอาออกจากสมาธิ เราก็ไม่เห็นละมันก็เลยเป็น
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา นั่นละ
    เวบนี้มีแต่คนเก่งๆแหะ ดีๆ อนุโมทนาด้วยนะครับ

5. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณน้องเจ้าของกระทู้ เก่งจัง สมาธิเจ๋ง

อายตัวเองจริงๆ แค่จับลมหายใจตัวเองยังทำไม่ได้ โฮ่ะๆ อาการอย่างนี้ไม่สมควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง(ขี้เกียจหายใจ).

สมธิน่ะอยากจะทำมาก อยากให้ใจสงบ แต่..............ตอนนี้เริ่มต้นก็คงเริ่มหายใจอ่ะน่ะ อิๆๆ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ปฏิบัติ เจริญธรรมกันทั่วหน้า สาธุ

6. Getting MeTo

Getting MeTo สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2012
    เพิ่งได้เข้ามาอ่านค่ะ , ทำให้เข้าในเรื่องกฏแห่งกรรมค่ะ
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

7. เปาชุนไหล

เปาชุนไหล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    อ่านแล้วตื้นตันใจมากครับ น้ำตาจะไหล
    แนวทางปฏิบัติของคุณ ตรงกับประวัติหลวงปู่มั่น ตอนสมัยที่ท่านจะบรรลุอรหันต์เลยครับ
    ทำสมาธิเห็นกระดูก ตัวเองและ ซากศพ ซากโครงกระดูก คนอื่น

อนุโมทนากับจิต อันบริสุทธิ์ของคุณด้วยนะครับ
    คุณ jajamicky

ธรรมใดที่ท่านสำเร็จแล้ว ขอข้าพเจ้าจงสำเร็จด้วยเถิด

8. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยค่ะ ดีจริงๆที่สามารถนั่งสมาธิจนฝึกจิตได้ เรายังว่างเปล่าจับทิศจับทางไม่ถูกว่าควรทำอย่างไรดี