ตาในเทวดา นักเรียนในโครงการ คัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋งพรหมบุตร ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตาในเทวดา, 11 มกราคม 2013.

1. ตาในเทวดา

ตาในเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

เอาเรื่องเรียนก่อนละกันนะ เพราะเรื่องนี้เด่นมากกว่า
    คุณเหมาะมากหากจะเรียนด้านการสื่อสาร ภาษา และประชาสัมพันธ์ เป็นวิชาที่ต้องใช้ศิลปะ ความสามารถเฉพาะตน คุณมีพรสวรรค์ด้านนี้ค่ะ

คุณจะได้พบรักจากการทำงาน หรือเป็นคนที่อยู่ในกลุ่มที่ทำกิจกรรมร่วมกันทำกิจกรรม ไพ่แนะว่าคุณอย่าคาดหวังให้มันสวยงานเลิศเลอมากเกิน การที่เราหวังอะไรมากๆ มันจะทำให้เรามองข้ามสิ่งสวยงามที่อยู่ใกล้ตัวเราไปหมด และอาจจะทำให้เกิดความขัดแย้งขึ้นมาได้ ปล่อยวางลงบ้าง เชื่อฟังคำเตือนของผู้ใหญ่บ้างนะคะ ... และคู่ของคุณ..ผิวขาว หน้าตาดีค่ะ

2. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ตอบหน้าบอร์ดได้เลยค่ะ ได้ส่งข้อมูลส่วนตัวไปให้แล้วนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

3. ตาในเทวดา

ปีนี้เป็นปีที่ความรักจะสดใส จะมีชายหนุ่มเข้ามาให้ได้ศึกษาดูใจ มีทั้งมาดดีมีตังค์ และ ทะเล้นอารมณ์ดี
    แถมยังหมั่นมาเอาใจคุณสารพัด ค่อยๆศึกษา ค่อยๆเลือกคนที่คุณอยู่ด้วยแล้วใช่ อยู่แล้วมีความสุข แนะนำสิ่งดีๆให้คุณ อย่าเลือกเพียงเพราะของกำนัลนะคะ

เรื่องครอบครัว โดยรวมแล้วมีความสุขดีค่ะ ทุกคนดูแลเอาใจใส่คุณเป็นอย่างดี คุณมีโอกาสได้พบเจอญาติพี่น้องเพื่อนฝูงที่ห่างหายกันไปนานนะคะ
    ไพ่แนะนำว่าควรหาโอกาสพาครอบครัวไปทำบุญทำทาน สร้างกุศลร่วมกัน และลดความเอาแต่ใจลงด้วยนะคะ

4. Vari_t

Vari_t สมาชิกใหม่

รบกวนครับ ส่งข้อมูลส่วนตัวไปให้แล้ว ตอบหน้าบอร์ดได้เลยครับ
    ขอบคุณมากครับผม

5. ตาในเทวดา

คุณจะเกณฑ์ลาภ หรือ มรดกตกทอด แต่ต้องผ่านเคราะห์ภัยไปก่อน
    ไพ่แนะว่า เสริมดวงโชคลาภของคุณด้วยการให้ชีวิต ไถ่ชีวิตสัตว์ บริจาคโลงศพ,ผ้าห่อศพ เปลี่ยนจากการสะสมทรัพย์เป็นสะสมบุญจากการการแบ่งปัน ค่ะ

คุณมีโอกาสได้เงินก้อนจากการหน้าที่การงาน ธุรกิจที่คุณทำค่ะ แต่ต้องทนความจู้จี้จุกจิกกวนใจระหว่างการทำงานบ้าง ซึ่งคุณต้องจำทนค่ะ ไม่อาจหลีกเลี่ยงได้
    แต่คุณมีบริวารที่มีฝีมืออยู่แล้ว เค้าจะช่วยให้งานนี้ผ่านไปได้อย่างราบรื่นค่ะ

6. ตาในเทวดา

ตอบคุณ poppop_127 ค่ะ

ตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับศัลยกรรมปาก เป็นการศัลยกรรมที่พลาด ปัญหาซ้อนปัญหา ค่อนข้างหนักมาก
    จะเจอหมอที่แก้ไขให้กลับไปคล้ายปากธรรมชาติก่อนศัลยกรรมได้ไหมคะ แล้วถ้าเจอเมื่อไหร่จะได้แก้ไข
    ผลผ่าตัดจะเป็นยังไงคะ ขอบคุณมากค่ะ

คุณจะได้เจอหมอเก่งๆที่รักษาคุณได้ค่ะ แต่คุณต้องทำใจที่จะจ่ายเงินมากขึ้นเพื่อจะได้มีโอกาสเลือกคุณหมอที่มีฝีมือได้มากขึ้น อย่าเห็นแก่คำว่าถูกแล้วต้องมาเสียใจซ้ำสองนะคะ ค่อยๆเลือกค่ะ ไพ่แนะนำว่าเป็นผู้หญิง ภายในสามเดือนนี้ค่ะ แต่คุณต้องทำใจเผื่อด้วยว่าการแก้ไข อาจจะแค่ทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมนะคะ

7. ตาในเทวดา

ความรักที่มีต่อกันในขณะนี้เป็นความปราถนาดีต่อกันและกันค่ะ ดูแลเอาใจใส่ เหมือนคนคุ้นเคยผูกพัน มากกว่าจะเป็นความรักร้อนแรงแบบชู้สาว
    ที่จริงแล้วคุณเองมีคำตอบอยู่ในใจแล้ว เพียงแต่ยังไม่อยากหมดหวัง ยังมีความสุขเล็กๆ กับการแอบรักแบบนี้อยู่

คู่ของคุณจะมีอายุมากกว่าค่ะ เป็นคนขยันและมัธยัสถ์ คุณจะมีความสุขมากๆค่ะ จะเจอกันภายใน ช่วงสองปีนี้ค่ะ
    คนในความจริง อาจจะต่างจากความฝันค่ะ แม้ไม่เฟอร์เฟ็คดั่งใจ แต่เป็นความสุขที่จับต้องได้นะคะ

8. ตาในเทวดา

ทำได้ค่ะ เมื่อเริ่มยังจะไม่ได้รายได้เป็นกอบเป็นกำนะคะ ยังได้แค่พอใช้จ่ายค่ะ หากอยากให้ได้กำไรมากขึ้น ต้องหาทีมเสริมค่ะ ชาย 1 หญิง 1 ค่ะ

9. ตาในเทวดา

เรื่องโชคลาภ มีโอกาสได้โชคจากการเสี่ยงค่ะ โชคลาภจะมาอย่างไม่คาดฝันค่ะ แถมมาจากผู้ฆยิงคนใกล้ตัวด้วยสิ
    ส่วนเรื่องขายที่ พอจะมีโอกาสค่ะ อำนาจบารมีของคุณอาจจะพอช่วยให้ขายได้ แต่จะไม่ได้กำไรอยากที่คุณคาดหวังค่ะ

10. ตาในเทวดา

25(26) ต.ค.2507 วันอาทิตย์ 05.20 น.(06.00 น.เป็นวันจันทร์)
    อยากทราบว่าจะขายที่ดินได้เมื่อไหร๋ บอกขายมา 5 ปีแล้วยังขายไม่ได้..ควรจะขายเมื่อไหร่(ได้ราคา)
    รบกวนด้วยค่ะ[/QUOTE]
    รอช่วงกันยาอีกทีนะคะ จะมีเข้ามาติดต่อผ่านทางลูกน้อง/บริวารคุณค่ะ[/QUOTE]

11. ตาในเทวดา

โชคลาภในระยะใกล้นี้ ยังไม่มีเข้ามาค่ะ
    แต่หากช่วงนี้มีสาวเข้ามาพัวพัน ก็รักษาระยะให้พองามอย่าให้ผิดศีลธรรมนะคะ

12. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่านตาในเทวดามากเลยครับผม ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับผม

13. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

รอช่วงกันยาอีกทีนะคะ จะมีเข้ามาติดต่อผ่านทางลูกน้อง/บริวารคุณค่ะ[/QUOTE][/QUOTE]

ขอบคุณมากค่ะ

14. ตาในเทวดา

แรงกุศล ผลบารมีไม่มากพอ เป็นเหตุให้สียโชคไปหลายครั้งหลายคราอย่างน่าเสียดาย ในอดีตเมื่อทำบุญมักจะเป็นคนคิดมาก เมื่อให้แล้ว ยังเก็บมาไตร่ตรองคร่ำครวญกับเงินที่ให้ไป ให้เพราะจำทน
    ดังนั้นหากหวังถึงโชคลาภที่คุณรอคอย สิ่งที่คุณต้องทำเพื่อเสริมดวงเรื่องโชคลาภ แนะนำให้ ทำบุญบริจาคโลงศพ ผ้าห่อศพ ไถ่ชีวิตสัตว์ ทำบุญกับเด็ก กับผู้ป่วยค่ะ เมื่อให้แล้ว เค้ารับของแล้ว เรายินดีแล้วให้ถือว่าจบค่ะ ไม่ใช่ของเรา ไม่เคยเป็นของเรา เค้าจะเอาไปทำอะไรเป็นบุญกรรม วาสนาเค้าค่ะ
    ยิ่งกับบุตรหลานบริวารใกล้ชิด ยิ่งต้องให้ด้วยความปราถนาดีและเอื้อเฟื้อค่ะ เพราะเค้าจะนำโชคดีมาให้คุณค่ะ
    ทำเรื่อยๆค่ะ ไม่ต้องแอบนับงวดในใจนะคะ สำเร็จค่ะ ขอให้สมหวังในเร็ววัน แล้วแบ่งเงินนั้นมาทำบุญเสริมบารมีต่อๆไปนะคะ

15. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008

ขอให้สมปราถนาทีเถอะ!! ขอบคุณมากครับ

16. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอถามเรื่องความรักและคู่ค่ะ :)

17. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเชียร์ครับ

18. ตาในเทวดา

เขายังคงระลึกถึงคนเช่นคนที่เคยรู้สึกดีต่อกัน ปราถนาดีต่อกันค่ะ แต่จะยังไม่มีการติดต่อมาในระยะอันใกล้นี้ค่ะ
    เหตุที่ทำให้มีอันต้องพัดพรากจากกันเนื่องด้วยอดีตได้เคยทำร้ายผู้อื่น แย่งของรักของผู้อื่น ปล่อยให้ความเห็นแก่ตัวและกิเลสครอบงำ ส่งผลให้พลัดพรากจากความรักนี้
    คนเราเมื่อมีพบก็ต้องมีจาก การได้พบกันเป็นเพียงวาระหนึ่งของชีวิตเท่านั้น เมื่อสิ้นวาระต่อกันต่างก็ต้องแยกย้ายกันทำภาะกิจอื่นต่อ คุณเองมีหนทาง มีภาระหน้าที่ชีวีตต้องดำเนินต่อเช่นกัน อย่าเพิ่งสิ้นหวัง ดาวแห่งความหวังคุณยังสว่างอยู่ค่ะแม้จะห่างไกล

ไพ่แนะว่าให้คุณขยันตั้งใจทำงาน สร้างกุศล ช่วยเหลือผู้เดือนร้อนตกทุกข์ได้ยาก หรือผู้พิการ รักษาศีล เว้นเรื่องการคดโกง แก่งแย่ง หรือลักลอบกระทำผิด หาโอกาสไปทำบุญที่วัด ไหว้พระ ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธ์ที่คุณนับถือ
    สิ่งที่คุณรอคอยจะเข้ามา อย่าจมอยู่กับอดีต ดาวความรักของคุณกำลังเดินทางมา เป็นชายหนุ่มอายุอ่อนกว่า แต่เป็นขยัน และ ฉลาด และจะทำให้คุณมีความสุข แต่ที่สำคัญคือ คุณจะต้องสร้างมีความสุขด้วยตัวเองค่ะ
    เอ้า ดวงมีโชคเข้ามา ให้เลขมงคลซะหน่อย เลขมงคลของคุณคือ เลข 6 ค่ะ ความสำเร็จอาจจมาช้า แต่ว่ายั่งยืนค่ะ

19. ตาในเทวดา

ขอบคุณค่าาาาา:cool:

20. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    สิ่งที่ผมรออยู่จะมาทางไหนหรอครับ แล้วเมื่อไหร่จะได้รับเอ่ย ;)