ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เกี่ยวไรกะหมูพลิ้วววว ..ไปถามเองเถอะครับ...

****** เขาตอบได้ก็ใช่ว่า ..เขาจะรู้หมด จะถูกหมดนาครับ.... อันนี้ต้องไปถามเขาเองครับ ..... เขายังเป็นฌานโลกีย์อยู่ครับ...... ... อย่าเอา คมอ้นหมูพลิ้วไปเกี่ยวสิ..... ผมกลัวฟัดกันอีก.... น่ากลัวๆ

2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คมอ้น .. อย่าบ่ายเบี่ยง งานนี้เอาจริงนะ
    ตอบให้มันเป็นจริงเป็นจังหน่อย อย่าพลิ้วไปพลิ้วมา ... ไม่เอา ... ไม่เล่น

ลูกผู้ชายต้องหนักแน่น ต้องเข้มแข็ง อย่าเล่นลิ้น .. ไม่ชอบ ....เข้าใจ๋????

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านสองคนนี่สงสัยนี่ยายไม่เคยพบท่านในความเป็นไปในภพนี้นะ...เมลล์ก้อไม่เคยส่งหากันส่วนตัว...ยายก้อไม่ค่อยคุยส่วนตัวกะใครมากนัก...แต่กะอาจารย์ณัทมณฑ์นี่เคยคุยบ้างเรื่องอดีตชาติของท่านค่ะ... ท่านทั้งสองไม่เรื่องมากหรอกPu Nine นะคะอย่าคิดมากสิคะ

ไม่เกี่ยวกับทิดจ้อยด้วย แต่อาจมีบางคนที่เพี้ยนแล้วเคยคุยแลกเปลี่ยนธรมะกันกับท่านแต่นิสัยคนนั้นอาจไม่ค่อยน่าคบอาจอ้างชื่อท่านมานำทางอันนี้เราต้องแยกแยะ ยายเคยไปเยี่ยมท่านในมิติสามหน ไปแบบยืนมองอดีต ไปกับเทพที่เชื่อมเราได้ ไปค้นหาคำตอบwhichคนอื่นตอบผิดๆ โดยเชื่อมจิตจากท่านเป็นจุดเริ่มต้น

Pu NiNe Ja อย่าค้นหาคำตอบจากคนอื่นเลยนะ คำตอบที่กระจ่างคือเราตรวจจิตเราเองให้มากที่สุดนะคะ ไม่มีใครเข้าพระนิพพานแทนกันได้หรอกค่ะ ท่านทั้งสองไม่ได้ต่างจากพวกเรามากนักหรอกคือตามทางพระเหมือนกันมุ่งนิพพานเหมือนกัน

ยายขอนะคะ Pu NiNe คนดี สร้างบารมีให้เกิดด้วยตัวเองดีแล้วค่ะ...(f)

4. DevilBitch

(b-malang) เออ!!! สังสรรค์กันที่ื่ msn เสียให้หนุกเลยนะ!!!

ต่อไปยายจะไม่คุยอีกแระ...คุยกะ Pu Nine vai PM ก้อได้ว่ะ... งอนแล้วจริงๆ !

5. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเชื่อคุณยายผีป่าฯ

ก็ได้ ก็ได้ ... ยอมคุณยายผีป่าฯ
    และขอบคุณมากๆ ที่เตือนสติ อีกครั้ง

แล้วคุณยายผีป่าฯ อย่าสอนใครฯ เกี่ยวกัย เตโชฯ โดยเด็ดขาด
    แค่ปู่ตัวเล็กๆ กระจอกๆ ... ยังควบคุมไม่ค่อยได้เล้ยยยยย...

ขอให้อานิสงฆ์แห่งความดีของคุณยายผีป่าฯ จงแผ่ไพศาลยิ่งๆ ขึ้นไป ..จวบจนนิรันดร์กาลฯ
    ขอให้จงเจริญในธรรมฯ ยิ่งๆ ขึ้นไป ตราบเข้าสู่นิพพาน ..

จากใจจริงของ ปู่ NiNe
    ไปแล้วจ้ะ ไม่มากวนอีกแล้ว

6. mikky not log on

mikky not log on บุคคลทั่วไป

ยาย ช้าพเจ้าอยู่ แต่ว่าไม่ได้ log on วันนี้ต้องเตรียมการสอยน่ะ คงไม่เข้าไปสนทนา อย่าเพิ่งงอน

7. DevilBitch

สิ่งใดๆ ในจักรวาลโลกประกอบด้วยธาตุทั้งสี่...."

ขอยายตอบ Pu NiNe แบบคนบ้านป่าที่ไม่เคยเรียนมาสายตรงได้ไหมคะ?.. ขอตอบตามความคิดของตนว่า...ร่างกายคนเรานี่หล่ะมีครบ ดิน น้ำ ลม ไฟ ถ้าผิดขอช่วยตงเตือนนะคะPu Nine?...

ถ้าจะรวมจิตวิญญาณ และพลังแฝงนี่คงนับได้หกธาตุละมังท่าน NiNe ยายไม่เก่งด้านหลัการจริงๆ ค่ะ แต่ไปได้หลายๆ ที่เหมือนท่าน NiNe นั้นหล่ะ ตอนแรกก้องงว่าทำไมบรพบุรุษจึงให้ฝึกทั้งมองตะวันกลางฝายน้ำไหล อ่อ... เตโช คือหกธาตุนี่เอง
    จะแคไฟกับน้ำคงไม่พอ?!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2005
  8. KomAon11

โธ่.. ยาย..... พี่มิกกี้แกคุยแป๊ปเดียวก็ออกแล้ว msn อ่ะ..... นานๆเจอที

9. KomAon11

ปู่ nine ...แก ฝึกแนวไหนมาครับ........ คาดว่า จะดุน่าดู...

10. DevilBitch

เตรียมสอย...หรือ...เตรียมสอบ..จ๊ะพ่อคุน!!!

(b-wow)

11. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    นี่ยายๆ ที่พูดนี่ความหมายกำกวมมากเลยนะ คือ
    ตกลงหมายถึงชอบกินผู้ชายหรือกินขี้กันแน่ หรือทั้ง 2 อย่างคือกินผู้ชายแล้วได้ขี้เป็นของแถม ว๊ากกกกผีกระสือนะไม่ใช่อนาคอนด้า ใครจะงาบไปได้ทั้งตัว แล้วยิ่งแล้วใหญ่ที่จะให้กินพวกเดียวกัน อ้นหนะมันผีทะเลไม่รู้หรือย๊ายยยย.....

12. KomAon11

เออพี่ คาเมน ไรเดอร์ ครับ...... ทำไม ชื่อ พี่ กะ ชื่อเฮียเว๊ปโน... ทำไมตัวอักษรมันใหญ่ เด่นๆ อ่ะ ..ไปทำยังไงอ่ะครับ

13. KomAon11

ใครว่าผมผีทะเล

....ไม่จริ๊งงงง...... เออ แต่ก็อาจจะจริง ก๊าก ก๊าก

14. KomAon11

เดี๋ยว เจ๊ เดย์ ก็มา.................. เพี้ยงงง

..โอมมม หมู อ้วนนน จงงง มา

15. DevilBitch

(555) ใครใคร่กินพุงกินของเหลือเจ้าอ้นลงนี่สงสัยอดอยากมากนะ คืเหลือไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายดีกว่านะ รออ้นเป็นนักการเมืองหย่ายก่อน ค่อยตามไปกินแถวๆข้างสภา พวกนั้นเค้ากินทีกินแต่ของที่พวกเราบ่หานสวาปาม เวลาเวจออกมาคงหึ่งน่ากินเนอะ ยายผีป่ากินความรักก้อพอ

16. KomAon11

... คนอย่างผมเหรอ จะกินบ้านกินเมือง(เออแต่ไม่แน่นะ... ช่วยตบหัวหน่อยแล้วกัน เผื่อมีสติ)..... แว๊ก ยายกินความรัก ... กินดีๆหล่ะ ไปนิพพานไมได้หล่ะยุ่งเลย นา... ท่านยาย จ๋า

.. คุณกระสือข้างtoilet เขา... ชอบอสุภกรรมฐานมากนาครับ.... รูปที่ใช้ใน msn ...โห อย่างอ๊วกเลย.... ทั้งเน่า ทั้งเหวอะหวะ ที่บริเวณท้องทั้งนั้น... แกเป็นซีอุยป่ะครับ แว๊กกกกกกกกกกก

17. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ยายซ๊วยสวยครับ อย่างอนนะยายจ๋า

18. DevilBitch

KomAon ยายให้กระสือตามอ้นไปรอข้างส้วมแถวสภานะ!!! อาจมของอ้นคงไม่น่ากินเพราะกินของไม่แสลง...อิ...อิ...

กินความรักที่มั่นคง และร่วมสร้างบารมีด้วยกันยายว่าเข้าพระนิพพานได้นะอ้น

คนฝึกอย่างยายกะ Pu NiNe ดุๆทั้งนั้นหล่ะ...คือมันเร่าร้อน...อิ...อิ...

Hi,des...

19. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    เรียกตูอย่างกะเรียกผีให้มาโผล่งั้นแหนะ หน๋อยๆๆๆ
    ยายจ๋าเสื้อหนาวฟรีชอบๆ 55555555555 ใส่ XS .... จินกะเดอาจจะเปิดร้านขายน้ำขายของนิดๆ หน่อยๆ แหละยาย ไม่รู้จะรุ่งหรือรุ่ง ไม่เคยทำ ไม่มีประสบการณ์

ปล ......... สวัสดีน่ะค่ะ ทุกๆ คน

20. DevilBitch

หวังจีบหลานสาวเค้าล่ะสิ ?!!

เออ...ไหงนางเอกเรื่องช้างเพื่อนแก้ว นามสกุล..รักษาวงศ์...เหมือนนามสกุลเรานะเนี่ย(before) จบ 'เมกา สงสัยหลานของหลวงตายายที่ได้ข่าวว่าไปเรียนนอก

(b-lablin)