ตาทิพย์เห็นอะไร ใช้ทำอะไรได้บ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 16 มีนาคม 2006.

1. MORJAR

MORJAR Active Member

วิชชาจักษุณานมีมานานแล้วครูบาอาจารย์เก่งๆใช้เพื่อเป็นพุทธศโลบาย
    ให้ชาวพุทธเข้าหาธรรม
    1.ได้เห็นกรรมเจ้ากรรมนายเวร
    2. ได้เห็นเหตุและผลจากกรรม(เกรงกลัว)
    3. ได้ผึกปฎิบัติเพื่อช่วยตัวเองและผู้อื่น
    บางที่ต้องเริ่มจากการผึกสมาธิ.ให้จิตยกขึ้นเหนืออารมณ์..ขออนุโมธนากับข้อเขียนด้วยครับ

2. หนอนกรุงใจใต้

หนอนกรุงใจใต้ Active Member

อืมผมฝึกนั่งสมาธิแบบที่อาจารย์สอนนะครับแต่นั่งได้แค่ครึ่งชั่วโมงเศษๆอะครับ แต่ก็รุสึกเย็นสบายมากครับเหงื่อท่วมตัวแต่กลับรุสึกเย็นชุ่มฉ่ำแต่ก็ ..นั่งได้ไม่นานเสียดายครับรุสึกอยากนั่งต่อแต่ก็ลืมตาขึ้นมาเสียแล้ว....รุสึกไม่ดีเลยครับ

3. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเป็นคนเดียวกันกับคุณตาที่สามที่เคยอยู่ที่ห้องลึกลับพันธุ์ทิพย์ วุ่นวายอยู่พักนึงแล้วก็หายตัวไป
    คุณยังไม่ได้ตอบคำถามที่ผมเคยถามไว้ว่าผมนั้นเป็นใครคุณหลีกเลี่ยงที่จะตอบ ถ้าคุณรู้ว่าผมเป็นใครได้ถูกต้องผมจะไปกราบคุณ แต่ผมรู้ว่าคุณเป็นใครและรู้ด้วยว่าคนที่จะมีตาทิพย์ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรและต้องปฏิบัติตัวอย่างไรจึงจะมีตาทิพย์ คนที่มีความสามารถพิเศษเขาไม่เอามาอวดอ้างหรือเอามาหากินหรอกมันจะเสื่อม อีกอย่างจะต้องไม่มีการหลอกขายพระหรือหินสีที่เอามาอ้างว่าเป็นเพชรพญานาคเพราะมันเป็นเพียงแก้วสีราคาไม่กี่บาทเอามาขายเป็นร้อยเป็นพันมันน่าละอายใจนะครับ

4. meemee361

meemee361 Active Member

ใช่ คนที่เค้ามีดีเค้าไม่เอามาอวด แต่อาจารย์ ท่านทำเพื่อ อยากให้คนมาปฏิบัติธรรม โดยใช้การ เล่าถึง การมีตาที่ 3 เพื่อเป็นกุศโลบาย ชักชวนให้คนมาปฏิบัติ คนที่ อยู่ในศลีในธรรม ต้องคิดดี ทำดี ไม่คิดร้าย และกล่าวหา ผู้อื่น การกล่าวหาผู้อื่น หรือโทษว่าผู้อื่นโดยที่แม่แต่ตัวเราเอง ก็ไม่รู้ ไม่มี เหมือนอย่างเค้า หรือ เค้าอาจจะมีจิงหรือ ไม่มีจริง ก็และแต่ ล้วนเป็นบาปเป็นกรรมแก่คนที่คิดร้าย หรือพูดจาให้ร้าย ผู้อื่น ใครทำอะไร หรืออย่างไรก็แล้วแต่ เค้าก็จะได้รับสิ่งเหล่านั้นตอบแทนแก่ตัวผู้นั้นเองแหละ

ละเว้นความชั่ว หมั่นทำแต่ความดี ทำจิตใจให้บริสุทะ

5. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

คุณรู้หรือว่าเขาเห็นจริงคุณเองก็ไม่รู้ อยากเป็นควายก็เชิญเลยผมเล่าในสิ่งที่ผมสัมผัสมาแล้ว
    ถ้าผมบอกว่ามันเป็นเหวคุณจะกระโดดลงไปก็เรื่องของคุณครับ ผมคงไม่มาเตือนอะไรอีก ถ้าคุณถลำลึกลงไปคุณจะรู้เอง ผมก็ขอโทษก็แล้วกันที่ต้องเข้ามาเสือกแต่ก็ด้วยความหวังดีไม่อยากให้ถูกหลอก
    เหมือนกับหลายคนที่เคยโดนมา ขอให้โชคดีก็แล้วกันผมไม่ขอออกความคิดเห็นอีกแล้ว มันเปลืองตัว

6. bon7

bon7 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    ผมพอจะเข้าใจความรู้สึกคุณดีครับ เพราะผมก็เคยโดนสำนักนึงหลอกเรื่องเกี่ยวกับตาทิพย์ วิธีฝึกได้ตาทิพย์ แล้วก็อ้างว่าทำเพื่อช่วยเหลือคนอื่น ช่วยเหลือวิญญาณ ตามคำสั่งของเทพ และพระพุทธเจ้า โดนหลอกไป 5 เดือน เป็นการหลอกที่เนียนมาก มีการนั่งสมาธิ เดินจงกรม เพ่งกสิน ถือศีล ทำบุญ ทำวัตรเย็น ผมหมดเงินไปกับค่าฝึก ค่าพญาครุฑ ค่าเปิดบ้าน ฯลฯ เกือบหมื่นบาท มาตอนหลังมีคนที่รู้ตัวว่าโดนหลอกเค้ามาเล่าให้ฟัง ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ แย้งสุดชีวิต แต่ตอนหลังอยากลองพิสูจน์ ก็เรย make เรื่องหลายเรื่อง นำไปเล่าให้คนที่อ้างว่ามีตาทิพย์คนนั้นฟัง แล้วก็ทำเป็นปรึกษา แล้วผมก็ได้พบกับความจริงที่ว่า มันเป็นการหลอกลวง เพราะเค้าก็ตามน้ำไปกับเรื่องที่ผมสร้างขึ้นมาเอง อ้างว่าเทพองค์นั้น พรหมองค์นี้ อ้างถึงพระที่ศักดิ์สิทธิ์ แม้แต่พระพุทธเจ้ายังไม่เว้น ยังนำมาอ้างได้ โดยอ้างว่าเพราะเหตุนี้ ผมจึงต้องรับผลกรรมแบบนี้ ซึ่งผมได้ลองทดสอบหลายครั้ง แล้วผลก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง ผมจึงหมดศรัทธาไปเรย แล้วตอนนี้ก็ยังมีหลายคนที่ยังไม่รู้ตัว ยังโดนหลอกอยู่ บางคนเป็นถึงหมอ พยาบาล แม้แต่คนในวงการบันเทิงก็มี ผมจึงไม่อยากให้ใครมาโดนหลอกเหมือนผมอีก ทุกครั้งที่มีคนอ้างว่ามีตาทิพย์ ผมจะไปทำการพิสูจน์ทุกครั้ง โดยไม่เกรงใจที่จะถามตรงๆ เพราะผมรู้แล้วละครับว่าความเกรงใจ มันจะกลายเป็นผลร้าย พอโดนหลอกก็มาเสียใจ ส่วนลัทธิเหล่านี้ก็ยังสามารถอยู่ได้แม้จะมีหลายคนที่รู้ตัวแล้วว่าโดนหลอก เพราะคนที่โดนหลอกพอรู้ตัว ก็มักไม่อยากเอาเรื่อง เพราะไม่อยากหาเรื่องมาเพิ่มอีก ลัทธิเหล่านี้ก็เรยอยู่ได้ และนับวันจะยิ่งเพิ่มขึ้นเพราะสภาพสังคมในปัจจุบันมีการแข่งขันกันมาก ความทุกข์ก็ตามมามากเช่นกัน คนจึงมักพยายามหาที่พึ่งให้กับตัวเอง ผมจึงขอบอกคุณ The Third Eye ว่า ถ้าคุณมีความสามารถจริง คุณต้องพิสูจน์ตามที่ผมถามไปครับ อย่าอ้างว่าการกระทำแบบนี้เป็นการโอ้อวดไม่ดี เพราะแค่ชื่อที่คุณใช้ log in ก็ถือเป็นการอ้างว่ามีความสามารถแล้วครับ ถ้าคุณมีความสามารถจริง ผมเชื่อว่าคุณจะเป็นคนหนึ่งที่ประเทศชาติต้องการมากในเวลานี้ ผมขอให้ชีวิตคุณรุ่งเรือง ขอให้เป็นแสงสว่างให้กับคนที่มีความทุกข์อีกหลายๆคน และเข้าถึงพระนิพพานโดยเร็ว แต่ถ้าคุณเป็นแค่พวกหลอกลวงหวังเงิน มาในคราบ พุทธพานิช ผมคงไม่ขอแช่งคุณหรอกเพราะจะเป็นกรรมต่อตัวผมเอง ผมคงได้แต่รอดูผลกรรมของคุณเองครับ (ปล. ลัทธิที่ผมเคยโดนหลอก ตอนนี้ผมได้ยินข่าวมาว่ามีคนนึงเขาจะแจ้งตำรวจมาจับ โดยจะแจ้งผ่านรายการถอดรหัส นี่ก็คงเป็นผลกรรมอย่างนึง) สวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2006
  7. -DHAMMA-

-DHAMMA- เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันศุกร์ได้มีโอกาสไปหา The Third Eyes ที่จตุจักร อาจารย์ได้ทดสอบพลังและแสงออร่าโดยใช้ตาที่สาม อาจารย์บอกว่าของอย่างนี้เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ใช่เรื่องปาฏิหารย์ ขอบอกว่า"ที่ดูมาตรง ทั้งเรื่องของโรคภัยไข้เจ็บและเรื่องต่างๆ" อาจารย์มีพลังจริง อันนี้ก็คงต้องไปลองดูด้วยตัวเอง ของจริงแน่นอนค่ะ...

8. chakrawut

chakrawut Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2005
    ก็ว่ากันไป
    ได้แล้วยังไง ไม่ได้แล้วยังไง พ้นทุกข์ได้หรือครับ

9. แคท

แคท เป็นที่รู้จักกันดี

มีเกิด
    มีดับ
    อภิญา หาก ไร้คุณธรรม ก้อมีดับ
    หาก ทำเพือ ผู้ช่วยเหลือก้อ ขออนุโมทนา

10. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดจริงๆ หากว่ามีตาทิพย์จริงๆ นี่เลย พิสูจน์กันให้เห็นจะๆ ว่าจะเข้าห้องนี้ได้หรือไม่?
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY id=collapseobj_forumbit_3><TR align=middle><TD class=alt1Active id=f42 align=left>อภิญญาพิเศษ
    ห้องอภิญญาพิเศษ นี้เข้าได้เฉพาะผู้ได้ตาทิพย์และเจโต...ขอให้ใช้ความสามารถทางจิตเข้ามา..ห้ามใช้เทคนิคทาง computer ในการเข้ามา...จะเข้าห้องได้ใช้โดยตาทิพย์ดู password หรือใช้เจโตทายใจ Wemaster เพื่ออาpassword เข้าห้อง

</TD><TD class=alt2 noWrap>ไม่เคย</TD><TD class=alt1>0</TD><TD class=alt2>0</TD></TR></TBODY></TABLE>

ลิงค์ http://www.palungjit.org/board/forumdisplay.php?f=42

ดูสิว่าใครจะมีใครเข้ามาที่ห้องนี้ได้ .... เชิญ (ทำตามกติกาด้วยนะ อย่าทะลึ่งแหกกฎเหมือนใครบางคน ที่กำลังทำอยู่)

จริงหรือไม่ ลองดูก็แล้วกันนะจ๊ะ ... .ฮ่า ฮ่า ฮ่า

11. แคท

แคท เป็นที่รู้จักกันดี

อิๆๆ ใช่ๆ
    ห้องนี้ เข้าไม่ได้

12. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    เห็นถามหาคนรู้จริงแต่ผมไม่ใช่มีเองหรอก ที่เคยเจอกับตัวก็มีคุณซันไง ที่เคยถูกเชิญออกรายการทีวี แต่รายนี้หาตัวยากหน่อยนะครับ ลองหาหนังสือคุณซันคนไม่อยากเห็นเคราะห์มาอ่านก่อนก็ได้ ผมมีโอกาสไปเจอกับตัวมาแล้ว มีโอกาสหาหมอดูพลังจิตมาก็หลายที่ แต่คนนี้พูดแบบตรงกับที่เกิดขึ้นกับผมและที่ยังไม่เกิดขึ้นตอนนั้นแบบไม่มีพลาด เพราะคุณซันกับผมไม่ได้มีผลได้ผลเสียต่อกัน และตอนเธอดูผมก็ไม่ได้คิดค่าดู ผมก็เลยขออนุญาติบอกต่อ หากอยากหาทางติดต่อก็ถามไปที่บกหนังสือแล้วกันครับ เพราะงานนี้เขาไม่ได้รับดูแบบมืออาชีพ แล้วแต่บุญกุศลของคุณนะครับว่าจะได้เจอมั้ย

13. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอ่านคำวิจารณ์ทั้งหมดแล้วก้สะบายใจดี
    มีทั้งผู้ที่คิดในทาง บวก และผู้ที่คิดในทางลบ
    ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก เพราะ ข้อมูล ของแต่ละคนที่สะสมกันมา ไม่เหมือนกัน

เหมือนคนที่ไม่เคยเจอะ ผี ไม่เคยถูกผีหลอก
    ก็ยืนยันอย่างหัวทิ่มว่า ผี ไม่มีในโลกนี้

คนที่เคยถูกผีเข้า ผีหลอก จนหัวโกร๋น
    จะยืนยันว่า ผี มีจริง

เมื่อคน สอง ข้าง ที่ว่า มาเถียงกัน ว่า ผีมีตริงหรือไม่
    คงจะเดาได้ว่า เรื่อง จะจบอย่างไร
    ถูกทั้งคู่ครับ เพราะ ประสบการณ์ มันจะบอก

คนที่ไม่เคยถูกผี หลอก ก็ถูกของเขา ที่คิดว่า ผีไม่มี (เขาอยู่ในโลกของเขา)
    คนที่ถูกผีหลอก ก็ถูกของเขา เพราะ มีประสบการณ์ถูกผีหลอก

ผมเล่าเรื่อง สนุกๆๆให้ฟัง
    คนที่เชื่อ ก็ จำไว้เป็นความรู้ เมื่อ เจอ เหตุการณ์จริงจะได้ ร้องว่า
    ..อ๋อ อย่างนี้เอง

คนที่ไม่เชื่อ ก็คิดว่า ผม กำลัง เล่าเรื่อง โกหกให้ฟัง
    ทีหนังสือ นืยายกำลังภายในจีน แบบ มังกรหยก มีดบิน ฤทธิมีดสั้น ฯลฯ
    เรื่องโกหก ยังอ่านได้เป็นวรรคเป็นเวร สนุกดีออก
    ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อนไปใย

มีข้อสังเกตุอย่างหนึ่งว่า
    คนที่มาหาผม ทั้งจาก คนธรรมดา และจาก เวบ
    จะเป็นคนที่ มีพลังจิต สูงมาก บางคนมีตาทิพย์

เขาสนใจ ศึกษาเรื่องนี้ มานาน และอยาก จะหาคนที่คุยกับเขารู้เรื่อง
    เขาก็มา และทุกคนจะพบว่า เขาได้ พิศูจน์อะไร ไปบางอย่าง
    เขาได้รู้ ได้ วิชาอะไรไปบางอย่าง

แล้วเขาก็จะมาเล่า เรื่องในเวบให้ฟังเอง
    โดยที่ผมไม่ได้ ขอร้องให้เขา มาสนับสนุนผม
    เขาทำด้วยความสมัครใจ

ใครที่คิดว่า ผม เป็นของปลอม
    ผมโกหก หลอก เอาเงินชาวบ้านมาทำบุญ
    ก็ขอให้เชื่อเช่นนั้น
    ผมไม่ขัดแย้ง
    กรรมของใคร ก็ของเขา

ผมก็ไม่เดือดร้อนอะไร
    เดี๋ยวข้างบนก็จะจัดการให้เอง

14. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้ พักไปกินน้ำกลับมา
    ก็มานั่งนึกว่า
    เวบนี้เล่นยาก ตัวServer เต็มตลอด
    ช่วงหัวค่ำหรือ ช่วงสาย เรียกว่า เล่นไม่ได้ เอาเสียเลย
    ถ้าจะเล่นต้องอดทนหน่อย

เลยต้องอดทนมาเล่นตอน สองยาม บ้าง ตี สี่ บ้าง
    เพราะจะว่าง พอเล่นได้
    อดหลับอดนอน มาเพื่อ เล่
    ขยายความรู้ให้กว้าง อาจจะมีคนสนใจ
    และได้ประโยชน์บ้าง

ผลที่ออกมา..น่ะ..หรือ
    โกหก ของปลอม หลอกลวง ชาวบ้าน
    สารพัด ที่เป็นลบ

เห้นจะต้อง พิจารณา ตัวเองแล้วว่า
    เราบ้า มานั่งทำอะไร...อยู่
    เอาเวลาไปทำอย่างอื่น ดีกว่า ใหม
    สะบายใจ กว่าใหม

ปล่อยให้ อวิชชา คงอยู่บนจอตลอดไป
    เรื่องลึกลับ..ก็ให้ลึกลับ จมดินตลอดไป

อมิตตพุทธ..!!!

15. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    อย่างน้อยก็ขอให้อวิชาในกึ่งพุทธกาลที่เหลือนี้ เหลือน้อยลงให้ได้มากที่สุดละกันนะครับ ^^ หลังพุทธกาลแล้วก็ตัวใครตัวมัน

16. pnarongr

pnarongr เป็นที่รู้จักกันดี

ไปไหนครับ ยังมีคนสนใจอยู่อีกมากนะครับ คุณตา...

17. tummo

tummo สมาชิก

ส่วนตัวผมนะครับ ผมยังไม่เชื่ออะไรจนกว่าจะได้พิสูจน์ครับ แต่ผมก็จะไม่ลบหลู่ใครหรอกครับ เพราะบางทีสิ่งที่เราลบหลู่อาจจะเป็นของจริงก็ได้ครับ แล้วเราก็จะเป็นคนผิดเอง ผมแนะนำนะครับว่าคุณ bon7 และคุณ Prarahu น่าจะไปพิสูจน์ด้วยกันเลยครับเพราะอาจารย์ท่านก็เปิดโอกาส ให้ทุกคนได้พิสูจน์อยู่แล้ว ส่วนผมถ้ามีเวลาได้ก็จะไปครับ เมื่อคุณไปหาอาจารย์มาแล้วผลเป็นอย่างไรก็มาโพสบอกเพื่อนๆสมาชิกได้ ว่าจริงหรือหลอก ถ้าเป็นการหลอกลวงทุกคนก็จะได้ทราบกัน คุณก็จะสามารถช่วยคนที่ตกเป็นเหยื่อได้อีกมากมาย แต่เป็นที่น่าสังเกตว่าเท่าที่ผมอ่านมา ผมยังไม่เห็นใครเลยที่บอกว่า ไปหาอาจารย์มาแล้วไม่ดี เป็นการหลอกลวง แบบนี้คุณต้องไปพิสูจน์ครับ

18. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จริงๆตามที่ผมเคยอ่านจากในหนังสือมา เห็นว่าตอนแรกให้ทำสมาธิให้จิตนิ่งสงบให้ได้มากที่สุด และฝึกให้เชี่ยวชาญ จากนั้นก็น้อมสติที่บริสุทธิ์และเป็นสมาธินั้นออกไปภายนอกอยากจะทราบอะไรก็อธิษฐานจิตเอาก็จะมีภาพหรือญาณหยั่งรู้ผุดขึ้นมา ดังนั้นผมว่าหมั่นมีความเพียรฝึกสมาธิให้ต่อเนื่องและชำนาญเมื่อถึงเวลาจิตมีความละเอียดอ่อนมากๆอันเป็นผลจากการฝึกสมาธิอย่างต่อเนื่อง เมื่ออยากทราบอะไรหรืออยากรู้อะไรแค่น้อมจิตไปถามก็คงจะมีคำตอบขึ้นมาเองน่ะครับ (ผมดูตัวอย่างจากหนังสือชีวประวัติของมิราเลปะ ที่ท่านเพียรทำสมาธิอยู่เป็นสิบๆปี จนในที่สุดท่านก็บรรลุอภิญญาขึ้นมาเองด้วยกำลังของสมาธิที่เพียรปฏิบัติมาจนถึงขั้นน่ะครับ)

19. bon7

เห็นด้วยครับ เพราะถ้ามีตาทิพย์จริงก็ควรเข้าห้องนี้ได้ แค่ลองเข้าให้ดูสักครั้ง ยังดีกว่ามาเขียนแก้ตัว 2 หน้า ถ้ามีตาทิพย์แล้วเข้าห้องนี้ไม่ได้ แล้วห้องนี้จะมีไว้ทำไมครับ ยุบห้องนี้ไปเรยไม่ดีกว่าหรอครับคุณ Web Snow แล้วขอเรียนคุณ The Third Eye นะครับ ผมไม่เคยกล่าวหาคุณเรยว่าคุณหลอกเอาเงินทำบุญ เหมือนที่คุณกล่าวอ้าง "ใครที่คิดว่า ผม เป็นของปลอม
    ผมโกหก หลอก เอาเงินชาวบ้านมาทำบุญ
    ก็ขอให้เชื่อเช่นนั้น
    ผมไม่ขัดแย้ง
    กรรมของใคร ก็ของเขา" ผมถามคุณโดยเปิดโอกาสให้พิสูจน์ ซึ่งผมถามเป็นกลาง ใครไม่เชื่อก็ลองย้อนไปอ่านข้อความของผมใหม่ ผมถามโดยไม่ฟันธงเรยว่าคุณเป็นของจริงหรือปลอม แต่คุณเล่นออกมาพูดแบบนี้ เหมือนร้อนตัวยังไงอยู่นะครับ ระหว่างคุณมาเขียนอ้อมไปอ้อมมา แล้วมาพูดปิดท้ายด้วยการน้อยอกน้อยใจ สู้คุณตอบคำถามที่ผมถาม หรือไม่ก็เข้าห้องอภิญญาพิเสษพิสูจน์ไม่ดีกว่าหรอครับ เข้าห้องนี้แค่ครั้งเดียว คุณจะได้พิสูจน์ตัวเองทันที แล้วผมก็พร้อมที่จะเป็นลูกศิษย์ที่ซื่อสัตย์คนหนึ่งที่พร้อมปกป้องคุณทันทีครับ แล้วก็อย่าอ้างว่าเป็นการอวดภูมินะครับ เพราะสมัยพระพุทธเจ้า มีพราหมณ์ที่แก่กล้าวิชาทางจิตหลายคน แล้วพราหมณ์บางคนไม่เชื่อว่าพระพุทธเจ้าจะมีจิตที่เหนือกว่าตน พราหมณ์เหล่านั้นจึงได้ทำการทดสอบด้วยการแปลงกายเป็นสัตว์อะไรสักอย่าง เมื่อพระพุทธองค์เห็นดังนี้ จึงได้ให้พระโมคคัลลานะ แปลงเป็นสัตว์ชนิดนึงซึ่งมีขนาดใหญ่กว่า พราหมณ์คนนั้นจึงเชื่อ แล้วเกิดความศรัทธา จึงขอนับถือพระพุทธศาสนาแล้วก็บวชเป็นพระ นี่ก็เป็นตัวอย่างหนึ่งที่แสดงให้เห็นว่า ไม่ใช่เอะอะก็อ้างอวดภูมิ ฤทธินะมันแสดงได้ ถ้าแสดงแล้วเกิดประโยชน์ (เรื่องการอ้างอวดภูมินี่ ผมพูดดักทางเอาไว้ก่อนนะครับ เกิดมีคนแย้ง ถ้าไม่มีคนแย้งก็ขอให้อ่านผ่านๆก็แล้วกันครับ ^_^ ขี้เกียจตอบหลายรอบ) มีหลายคนที่บอกผมว่าทำไมไม่ไปพิสูจน์ด้วยตัวเอง วิธีแบบนี้ผมไปหลายเจ้าแล้วครับ แล้วก็เสียเงินไปไม่รู้เท่าไรต่อเท่าไร แล้วสำหรับกรณีนี้ มันมีวิธีพิสูจน์แบบง่ายๆ โดยที่ผมไม่ต้องไปเสียเงินเสียทอง แล้ววิธีพิสูจน์ง่ายๆแบบนี้ถ้ายังไม่ยอมตอบ ก็ไม่รู้จะเสียเวลาไปหาทำไมอะครับ ต่อจากนี้ผมคงจะอยู่เฉยๆแล้วละครับ ถ้าคุณเลี่ยงที่จะตอบ ก็ขอให้คุณสบายใจได้ครับ ผมคงเฉยๆแล้วหละ เพราะถ้าคุณเป็นของปลอม คนที่จะโดนหลอกก็คงเป็นกรรมของเขา แต่ถ้าคุณตอบออกมา แล้วถูกต้อง ถือว่าคุณเป็นของจริง ผมสาบานครับ ผมจะเข้าหาคุณ แล้วก็จะเป็นศิษย์ที่ดี ที่ตั้งใจทำตามคำสอนคุณเพื่อช่วยเหลือคนอื่นแน่นอนครับ (เพราะตอนที่ผมโดนหลอกไป 5 เดือน ผมนั่งสมาธิ + เดินจงกลมทุกวัน รวมไม่ต่ำกว่าวันละ 1 ชั่วโมง) สุดท้ายขอให้ทุกคนโชคดีนะครับ ได้เจอแต่สิ่งดีๆ สวัสดีครับ

20. bon7

ขอบคุณมากครับ สำหรับกรณีคุณซัน ผมก็เคยได้อ่านหนังสือมาเหมือนกัน แต่ในหนังสือเค้าไม่ได้ลงที่อยู่ไว้ ผมจึงไม่ได้ไปพิสูจน์ แต่ต้องขอบคุณคุณ poramase มากนะครับที่บอกวิธีที่จะติดต่อเขาได้ ซึ่งผมเองก็ลืมวิธีนี้ไปเหมือนกัน ^__^ สำหรับกรณีนี้ถ้าผมมีบุญพอได้ติดต่อกับเขา ผมไปพิสูจน์ด้วยตัวเองแน่ครับ เพราะเค้าไม่ได้เล่น internet จึงต้องไปหาถึงตัว (ผมเลือกวิธีพิสูจน์นะครับ โดยจะเลือกวิธีที่สะดวกและมีเหตุผล) ขอบคุณครับ(bb-flower