ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. JR

JR บุคคลทั่วไป

ผมเกิดวันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2522 ครับเกิดที่กรุงเทพ แต่เวลาผมไม่ทราบจริงๆ คุณแม่ผมท่านไม่ยอมบอก ในใบเกิดก็ไม่ได้เขียนไว้ด้วย แบบนี้จะดูให้ผมได้ไหมครับ
    ผมอยากถามว่า
    1. ผมควรประกอบอาชีพอะไรดีครับถึงจะสร้างเนื้อสร้างตัวได้ ตอนนี้เป็นprogrammer อยู่แต่ไม่ค่อยดี มีงานต้องรับผิดชอบมาก เงินเดือนน้อย แถมหัวหน้าไม่ค่อยสนับสนุน เปลี่ยนงานหลายครั้งแต่ก็เหมือนเดิม
    2. ผมจะได้เจอเนื้อคู่ของผมเมื่อไหร่ มีลักษณะนิสัย และหน้าตายังไง

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. JR

JR บุคคลทั่วไป

ผมเกิดวันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2522 ครับเกิดที่กรุงเทพ แต่เวลาผมไม่ทราบจริงๆ คุณแม่ผมท่านไม่ยอมบอก ในใบเกิดก็ไม่ได้เขียนไว้ด้วย แบบนี้จะดูให้ผมได้ไหมครับ
    ผมอยากถามว่า
    1. ผมควรประกอบอาชีพอะไรดีครับถึงจะสร้างเนื้อสร้างตัวได้ ตอนนี้เป็นprogrammer อยู่แต่ไม่ค่อยดี มีงานต้องรับผิดชอบมาก เงินเดือนน้อย แถมหัวหน้าไม่ค่อยสนับสนุน เปลี่ยนงานใหม่แล้วแต่ก็เหมือนเดิม
    2. ผมจะได้เจอเนื้อคู่ของผมเมื่อไหร่ มีลักษณะนิสัย และหน้าตายังไง

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

3. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ผม 30สิงหาคม 2527 ที่รพ.จุฬาครับ(กทม)
    เวลา12.52น. ครับ

ขอเรียนถามเรื่อง
    1. การฝึกกรรมฐาน ของผมจะไปได้ไกลแค่ไหนครับ ...และโอกาสที่ผมจะได้บวชตลอดชีวิตนี่...มีมั้ยครับ
    2. เรื่องความรักในอนาคตครับ
    เป็นต้นว่าถ้าได้พบ จะได้พบเมื่อไหร่ ลักษณะอย่างไรและเค้าจะใฝ่ทางโลกหรือทางธรรมมากกว่ากันครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ^^

ป.ล. เกิดวันพฤหัสค้าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2005
  4. belfast55

belfast55 สมาชิกใหม่

ดูให้ผมกะแฟนด้วยคับ

ผมเกิด ๑๕ พ.ค. ๒๕๒๔ เวลา ๐๕.๔๒ (เช้า) ที่ กทม.
    ๑. ผมควรทำงานด้านไหน ถ้าทำโรงแรมร้านอาหารจะรุ่งไหม
    ๒. ตอนนี้พบเนื่อคู่หรือยัง

แฟนเกิด ๑๗ เม.ย. ๒๕๒๔ เวลา ๐๔.๔๘ (เช้า) ที่ กทม.
    ๑. เมื่อไรจะรวย
    ๒. อายุยืนไหม

รบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆ คับ

5. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ lovely

รบกวนดูให้หน่อยนะคะ คือหนูเกิดวันอังคารที่11ธันวาคม2527ปีชวด เวลา17.22น ที่จ.สงขลา อยากรบกวนถามว่า
    1.ความรักเป็นยังไงบ้าง จาเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่
    2.ชีวิตต่อไปจะเป็นยังไงบ้าง
    ขอบคุณมากๆค่ะ

เจอเนื้อคู่ปีนี้ละครับ มาทีเดียวสองคนเลย ผมไม่ช่วยเลือกให้นะครับ ใมห้คุณเลือกเองเลย
    ปีนี้ จะได้อะไรมาอย่างง่ายๆครับ เหมือนเวลาเราทานข้าวครับ สมัยเด็กๆ จะมีคนพร้อมมาป้อนให้คุณเพียงแต่คุณรอ เคี้ยวข้าวอย่างเดียวครับ ปีนี้ ดีมากทีเดียวนะ

6. โยโย่

ตอบคุณ khochpaak

คชภัค ตันประยูร
    วันจันทร์ 12 พฤษภาคม 2518 ปีเถาะ
    เวลาตกฟาก 11.01(เช้า) ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 7
    สถานที่เกิด โรงพยาบาล ศิริราช
    ขอถามว่า 1.ผมจะได้มีชีวิตที่เป็นสุขไหมครับ
    2.ช่วงท้ายของชีวิตผมจะเป็นอย่างไรครับ

ถ้าเป็นทางธรรมต้องพยายาม ฝึกเข้าไปเรื่อยๆครับ ดวงนี้มีโอกาสดวงตาเห็นธรรมได้ อายุ ๓๗ จะเจริญก้าวหน้ามากครับ
    คุณจะต้อง เป็นครูเค้าอาจารยคน คอยสอน คนทั่วไปสำหรับทางได้สมาธิ ภาวนาครับ

7. โยโย่

ตอบคุณ หมี

ช่วยดูให้ผมด้วย

เกิดวันที่ 19 ธันวา 2512 ระหว่างเวลา 10.00 - 11.00 เกิดที่รพ.หัวเฉียว กทม.

1. จะประกอบการอาชีพอะไรดี ถึงจะเจริญก้าวหน้า ร่ำรวย หรือจะค้าขายอะไรดี หรือจะเป็นลูกน้องดี
    2. เมื่อไหร่จะได้พบคู่ชีวิต และคู่ชีวิต หรือเนื้อคู่ เป็นอย่างไร

ต่อไปให้จับธุรกิจ ขายเครื่องใช้ไฟฟาครับ อุปกรณ์อิเลกโทรนิก มือถือก็ได้ หรือจะเป็นของผู้หญิงๆ
    เสื้อผ้ากระเป๋า รองเท้า หรือด้านอาหาร เครื่องดื่ม
    ดวงนี้มักต้องอกหักผิดหวังแรงๆมาก่อนหลายครั้งไม่ต่ำกว่า ๕ ครั้ง อีก ๒ ปี จะได้เจอคุ่ทีดีครับหลัง
    จากผิดหวังมามากนะ ขอให้คุณโชคดีครับ

8. โยโย่

ตอบคุณ nattha

ขอรบกวนอีกครั้งค่ะ
    เกิดคืนวันศุกร์ต่อวันเสาร์ ที่ 2 มิถุนายน 2516 เวลา 01.35 น. กรุงเทพ
    1. หน้าที่การงานจะมีการเปลี่ยนแปลงโยกย้ายไหมคะ
    2. ลักษณะบุคลิกของคู่ชีวิต และคนที่คบอยู่ตอนนี้ใช่ไหมอ่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จะมีการเปลี่ยนแปลงหรือโยกย้ายครับ เพียงแต่เปลี่ยนไปแล้วยังไม่ดีกว่าที่เดิมมากนักเท่านั้นเอง
    ไปเปลี่ยนอีก สองปีที่จะถึงจะดีกว่านี้ครับ
    บุคลิกไม่สำคัญครับขอเพียง เข้าใจกันก็พอแล้ว ลักษณะคนที่เข้ากับคุณได้ ลักษณะตัวท้วมๆเจ้าเนื้อ
    ผิวขาวเหลือง พูดจา ตรงๆ นิสัยนักเลงนิดๆครับ

9. โยโย่

ตอบคุณ noy

I was born Wednesday, January 3, 2516. Time 9:00 am. Nongkhai city

I would like to know if I will have any luck and get to go live in Thailand this year 2548.

Thank you very much!

ปีนี้คุณจะมีดชคผู้ใหญ่ให้การช่วยเหลือหรืออุปถัมป์ค้ำจุนคุณครับ เพียงแต่ต้องแลกด้วยตัวคุณเองจำต้องเดินทางหรือติดต่อบากหน้าด้วยตัวเองแล้วจะได้รับการช่วยเหลือที่มากขึ้น
    การเงินยังคงเก็บเงินไม่ค่อยอยุ่ต้องประหยัดไว้ให้มากขึ้นหลัง สงกรานต์ไปแล้วมีเกณฑ์เดินทางอย่างไม่คาดคิดครับ

10. โยโย่

ตอบคุณ เกจิหนุ่ม

ขอถามอีกนิดนะครับคุณ Royalbee
    เกิด วันอาทิตย์ ที่21 ตุลาคม 2527ประมาณ 10.07 ที่ กรุงเทพ ครับ
    1. เนื้อคู่มีลักษณะแบบไหนรูปร่างอย่างไรครับมีจุดสังเกตที่เด่นๆตรงไหนและนิสัยที่เด่นตรงใหนบ้างครับแล้วได้เจอกันหรือยังครับ
    2. ขอถามเรื่องการเรียนครับว่าที่เรียนอยู่จะจบไหมจะมีอุปสรรคมากไหมครับและจะมีและจะมีโอกาสไปเรียนต่อต่างประเทศไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

คุ่ปีนี้อยุ่ไม่ไกลจากคุณ เป็นคนอายุน้อยกว่าคุณครับ ลักษณะหน้าดุๆหน่อย แต่ นิสัยดี รักความยุติธรรม
    การเรียนคุณจะได้เพื่อนๆติวให้คุณมากๆเลยนะ สบายใจได้ จะไปหนักอีกทีก็ปีหน้าครับตั้งใจหน่อยเท่านั้นเอง

11. sirin

sirin บุคคลทั่วไป

เกิดวันที่ 7 ก.พ. 2505 เวลาก่อน 6 โมงเย็น ที่สุพรรณบุรีค่ะ รบกวนถาม
    1. เรื่องานจะได้งานที่ดีขึ้นไม๊คะ ถ้าจะประกอบอาชีพส่วนตัว จะดีไม๊คะ
    2. หลังจากนี้ไปจะมีการเปลี่ยนแปลงที่อยู่อีกเมื่อไรคะ

12. lovely

lovely Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2005
    หวัดดีค่ะ ขอถามอีกนิดนะคะ เกิดวันอังคารที่11ธันวาคม2527 เวลา17.22น.ที่สงขลา เพศญ อยากถามว่า1.อยากทราบลักษณหน้าตาเนื้อคู่ แก่กว่าหรืออ่อนกว่า อาชีพ แล้วเคยเห็นหน้ากันมาก่อนรึยัง
    2.อยากทราบเรื่องการเรียนด้วยค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้าง จบแล้ว จะทำงานต่างจ.?? แล้วการงานเป็นอย่างไร
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ*-*

13. kiwi

kiwi บุคคลทั่วไป

รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะค่ะ

เกิดวันที่ 26 ธันวาคม 2517 (ปีขาล)เวลา 8.15 น. ที่กทม.
    ขอถามดังนี้
    1. ถามเรื่องงานค่ะ จะได้งานเมื่อไหร่ค่ะ แล้วทำเกี่ยวกับด้านไหนดี ถึงจะรวย
    2. ถามเรื่องเนื้อคู่ ค่ะ จะมีโอกาสได้เจอเนื้อคู่ได้มั๊ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. newbew

newbew Active Member

25 ธันวาคม 2004
    เกิด 16 มกราคม 2529 ปีขาล เวลา 01.37 ตาก

ช่วงนี้ไมดวงซวยจังครับ

รักจะสดใสไหมครับ มีโอกาสสมหวังไหม ค๊าบ

ขอบคุณครับ

15. newbew

newbew Active Member

25 ธันวาคม 2004
    อ่อเกิดวันพฤหัส ครับ

16. wolli

wolli Active Member

ขอรบกวนคุณ RoyalBee อีกครั้งนะครับ
    เกิด วันพุํัํธ ที่ 15 มกราคม 2518 22.23 น.ที่กรุงเทพฯ

1. คนที่คบอยู่ปัจจุบันนี้ใช่เนื้อคู่หรือยังครับ? หรือว่าจะเจออีกครับจะเจอเมื่อไหร่? ลักษณะเป็นยังไงครับ?
    2. คุณ RoyalBee เคยบอกว่าเรียนจบแน่ ปีนี้น่ะครับ? จบแล้วจะได้งานที่เมืองนอกไหมครับ? หรือกลับบ้านจะมีโอกาสอนาคตที่ดีกว่าครับ?

ขอบคุณมากจริงๆครับ<O:p

17. ธันยา ป.

ธันยา ป. บุคคลทั่วไป

ขอรบกวนด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ
    เห็นเพื่อนเขาดูดวงแม่นมาก อยากรบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    เกิด วันอาทิตย์10 ตุลาคม 2508 เวลา 20.23 น 15 ค่ำ เดือน11
    เกิดที่กรุงเทพค่ะ

1.อยากถามเรื่องการงานและการโยกย้ายเปลี่ยนแปลง
    2.เรื่องความรัก และการแต่งงาน ว่ามีเกณฑ์บ้างไม๊ กับคนไทยหรือต่างชาติ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

18. รุ่งนภา จิตรา

รุ่งนภา จิตรา บุคคลทั่วไป

สวัสดีค่ะ

เกิดวันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2511 เวลา 6.50 น ขึ้น 8 ค่ำ
    เกิดที่ จังหวัดอุตรดิตถ์

อยากทราบ

1. มีเกณฑ์จะทำกิจการเป็นของตัวเองหรือไม่ ประเภทไหนหรือจะเป็นพนักงาน บริษัท ตลอดไป

2. จะมีฐานะร่ำรวยเป็นปึกแผ่นเปลี่ยนแปลงจากปัจจุบันมากน้อยอย่งไร

ขอบพระคุณค่ะ

เปิ้ล

19. จอย

จอย บุคคลทั่วไป

ขอรบกวนถามคำถามคะ
    เกิด วันที่ 5 ธันวาคม 2501 เวลา 6.39 น.สถานที่เกิด กรุงเทพฯ
    ข้อ 1. กำลังจะซื้อบ้าน ต้องวางมัดจำวันอาทิตย์ที่ 19 มีค.48 สมควรซื้อหรือไม่
    ข้อ 2. ดิฉันจะสามารถปฎิบัติธรรมได้ถึงขั้นไหน

20. หนอนกรุงใจใต้

หนอนกรุงใจใต้ บุคคลทั่วไป

อาผมอยากทราบครับ ผมเกิดวันอังคารที่22 พฤศจิกายน พศ2526 กทม เวลา 17.30ตอนเย็นครับ
    1 ผมอยากทราบว่าผมเหมาะกับอาชีพไหนครับ
    2 ผมจะไปได้ไกลไหมครับทางไสยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    อาไม่รุพี่จะมาอ่านไหมเนี่ยแต่ก็ได้ลุ้นอะครับแหะๆมัวแต่งมโข่งเสียนาน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้