ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สวัสดีค่ะคุณแจ็ค ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ
    ไม่ได้เป็นคนน่าน แต่มีมีน้องสะใภ้เป็นคนจังหวัดน่านค่ะ
    ถ้าหาหนังสือไม่ได้ยังไง ก็แจ้งที่อยู่มาได้นะคะ
    เดี๋ยวจะสงให้ค่ะ ตอนนี้มีอยู่สองเล่มค่ะ...

2. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    โชคดีจังนะคะได้เจอพี่ดีดี
    มิน่า นึกอยู่ว่าพี่ดีดีไปใหน
    ที่แท้ไปเที่ยวใต้ ไปหาพี่ชาตินี่เอง...

3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    นี่แหละ
    คนสวย ใจดี

ใจบุญ

4. jaack

jaack เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณลี เอาเป็นว่าถ้าผมหาในกรุงเทพไม่เจอจะขอรบกวนครับ
    ช่วงนี้เพิ่งจะอ่านถึง หน้า 120 ตอนที่เศรษฐกิจประเทศไทยมีแต่ดิ่งลงนะครับ
    ไม่ทราบว่าเฉลยสาเหตุในหน้าต่อๆมาหรือยังอยากรู้เหมือนกันครับ
    มีคนรู้จักอยากจะซื้อคอนโดแถวๆปิ่นเกล้า ไม่อยากให้เขาซื้อเลยเพราะอีกไม่กี่ปี
    น้ำก็ท่วมแล้ว ไม่กล้าอธิบายเหตุผลว่าในอนาคตน้ำจะท่วม คงต้องหาหลักฐาน
    หลายๆอย่างมาอธิบาย

5. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊าว...คุณชาติได้เจอพี่ดีดีด้วยอะค่ะ...:cool:
    คุณชาติค่ะ..ฝากบอกพี่ดีดีด้วยเจ้าค่ะ ว่าน้องๆ ในเรือนคิดถึงแล้ว
    กลับมาด่วนๆ ..อิอิอิ:z6

6. chattrg

55555

เจอ คุย แป๊บ
    พี่เค้า ไป เกาะลันตา
    กระบี่ ต่อ ครับ

7. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา.....

8. Aonkan_wanlanid

Aonkan_wanlanid เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีตอนเช้าเจ้าค่ะ...
    ... พี่ชาติ อยู่จังหวัดไหนของใต้ค่ะ
    ตุ้มมีโครงการลงสงขลาช่วงสงกรานต์ค่ะ
    เผื่อจะมีโอกาสได้เจอพี่ชาติบ้างเจ้าค่ะ

9. chattrg

ตรัง ครับ
    ก็ ไม่ไกลนัก จาก สงขลา
    แต่
    ถ้า งานยุ่ง
    ก็ ไม่ได้เจอ
    เอาแน่ไม่ได้ ครับ
    ช่วง เศรษฐกิจแบบนี้
    ต้อง วิ่งมากหน่อย

10. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    คัดเค้ายินดีที่ได้รู้จักสมาชิกน้องใหม่
    คุณ ningoxford แลคุณ jaack เจ้าค่ะ
    มีความทุกข์ปรึกษาคุณศิคุณน้องที่อีเมล์นี้นะเจ้าคะ

sasiriya6699@yahoo.com

11. kadkao

คุณพี่ดีดีล่องใต้นี่เอง เจอฝนบ้างหรือเปล่าเจ้าคะ
    ทางเหนือฝนกระหน่ำมา 3 วันเลย
    ตอนนี้หยุดแล้ว ไม่ทราบได้รับข้อความที่เรือนเล็ก
    ของคัดเค้าหรือยังเอ่ยคุณพี่ดีดีเจ้าขา.....

12. chattrg

หวัดดี ครับ
    พี่ คัดเค้า

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    อย่า ทำงานหนัก จนลืมพักผ่อน ครับ

น้องชายตนนี้เป็นห่วง ครับ

พักนี้
    ไม่ค่อยเจอตัวเลย ครับ

ขออวยพรปีใหม่ย้อนหลัง(อีกรอบ)
    ให้พี่ มีสุขภาพดี
    เจริญก้าวหน้า
    ทั้ง ทาสงโลก และ ทางธรรม ครับ

เคารพ รัก และ ระลึกถึง ครับ
    chattrg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2010
  13. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าทุกท่าน
    คุณน้องบอกว่าพี่ศิไปปฎิบัติธรรม สาธุ สาธุ นะคะพี่ศิ

14. uwws

uwws Active Member

18 มิถุนายน 2009
    เพิ่งไปมาเมื่อกีฬาแห่งชาติที่ผ่านมานี่เองครับ ส่งหลานชายไปแข่งขันกีฬา วันเดียวตกรอบเลยได้เที่ยวตรังแค่แป๊บเดียว แล้วก็ไปเที่ยวกระบี่ต่อ ถ้ารู้งี้ไปเที่ยวบ้านคุณชาติซะก็ดีแหละครับ จะได้มีไกด์พาเที่ยว อิอิอิ

15. คนมีองค์

คนมีองค์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    อยากแก้กรรมค่ะ เพราะเชื่อว่ามีจริง

ก่อนอื่นคงต้องขอโมทนาบุญด้วยนะคะ:cool:
    สำหรับความคิดที่ว่า อยากให้ทุกคนเชื่อเรื่องกรรมมีจริง

"ปาฏิหาริย์แห่งบุญ ปาฎิหาริย์แห่งการหลุดพ้นจากพันธนาการกรรม" ดิฉันเชื่อค่ะ และก็อยากรู้เหมือนกันว่าในอดีตชาติ ตัวเองเคยติดกรรมอะไรกับใครไว้ ยิ่งมาอ่านที่คุณเขียนเล่าดิฉันยิ่งเชื่อแล้วก็อยากรบกวนให้ลูกสาวคุณช่วยดูให้ดิฉัน ชี้แนะให้ดิฉันทราบบ้างว่าดิฉันควรทำอย่างไร

เมื่อก่อนดิฉันก็เคยคิดว่าแค่ทำบุญสร้างกุศลนั่งสมาธิแผ่กุศลให้เจ้ากรรมนายเวรก็น่าจะพอ แต่ตอนนี้ดิฉันทราบแล้วว่าไม่พอ ดิฉันควรทำอย่างไรคะจะติดต่อคุณได้อย่างไร <O></O>

16. gentenaar

gentenaar เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะพี่น้องทุกท่าน ไปทำธุระที่เมืองไทยมาหนึ่งอาทิตย์คิดถึงกัลยาณมิตรค่ะ ขอเชิญร่วมโมทนาในมหากุศลที่ดิฉันและญาติพี่น้องได้ร่วมกันสร้างในครั้งนี้ค่ะ

ได้ถือศิลแปดสองคืนสามวัน ถวายสังฆทานพระพุทธรูปพร้อมผ้าไตรสามผืนที่วัดคมนียเขต
    และได้จองพระศรีอริยเมตไตรย์เพื่อนำมาถวายที่วัดนี้หลังจากทำพิธีในวันที่๗ กพนี้

ได้อัญเชิญพระแก้วมรกตประดิษฐาน ณ วัดบางเหรียง ต.ทับปุด จ.พังงา หนึ่งองค์ สีแดงและที่วัดท่าชนะ จ.สุราษฏร์ธานี อีกหนึ่งองค์ สีม่วง สวยงามมาก หากท่านใดมีโอกาสผ่านไปวัดดังกล่าวก็แวะนมัสการนะค่ะ

ไม่มีรูปมาให้ดูเพราะไม่ได้เอากล้องถ่ายรูปไป ใครได้ไปกราบก็ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูกันด้วยนะค่ะ หรือไม่แน่เดือนหน้าจะแวะไปถ่ายรูปมาให้ดู เพราะจะกลับไปเมืองไทยอีกครั้ง

เรือนหลังเล็กยังไม่ได้เข้าไปได้แต่แวปไปนิดหนึ่ง เพิ่งมาถึงวานคืน อากาศหนาวค่ะ แล้วเจอกันในเรือนเล็กนะค่ะ

บุญรักษาค่ะ

17. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้วมวลกับคุณยุวดีครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

18. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุคะ อย่าลืมนะคะ ถ้าได้กลับมาถ่ายรูป เอามาให้ดูความงดงามด้วยนะคะ

19. kadkao

ขอบคุณคุณชาติสำหรับพรปีใหม่เจ้าค่ะ
    ให้คุณชาติแลครอบครัวอยู่ดีมีสุขตลอดไป

คุณยุวดีได้รับหนังสือจากคัดเค้าที่ส่งไปให้หรือยังเอ่ย

อนุโมทนากับมหากุศลคุณศิด้วยนะเจ้าคะ

ยินดีที่ได้รู้จักคนมีองค์แลหลวงจีน
    ไม่ทราบว่าทักทายใครบ้างแล้ว ต้องขอโทษด้วยเจ้าค่ะ
    ยินดีต้อนรับทุกท่านเลย....
    คนมีองค์ติดต่อคุณศิทางอีเมล์นะเจ้าคะ

20. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าจะมาสงขลาก็แวะมาทักทายกับผมได้ค๊าบ
    ผมอยู่ที่หาดใหญ่ค๊าบคุณตุ้ม