ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    อ่านมาทั้งหมดน้าจินประทับใจคำอวยพร
    ของน้อง เอ๊ย หลานธีร์วินท์มากที่สุด
    (อายุเท่าไหร่กันหนอ..ความคิดโตเกินวัยจริงๆ)

น้องอย่าลืมปฎิบัติตามนะคะ
    พรของใครก็ไม่ประเสริฐ
    เท่าพรของแม่....

รักจ๊ะ...จุ๊บๆ

น้าจินเอง

2. Aodzilla

Aodzilla Active Member

นำบุญกราบเสด็จพ่อช้างเอราวัณมาฝากนะครับ

;aa43

สวัสดีครับ พี่น้อง และญาติธรรมชาวเรือนพญานาคทุกท่าน
    วันนี้ผมมีบุญมาฝากอีกแล้วนะครับ วันนี้ผมตั้งใจเดินทางไปกราบเสด็จพ่อช้างเอราวัณเพื่อขอพรวันเกิดให้กับน้องอภิญญา และขอความเมตตาจากท่านอีกด้วยนะครับ ผมเดินทางไปถึงที่พิพิธภัณฑ์เวลาประมาณ 9.00 น. และผมก็นั่งรอพี่สาวเดินทางมาสมทบบริเวณด้านหน้าทางเข้าพิพิธภัณฑ์เลยนะครับ โดยในระหว่างที่นั่งรออยู่ผมก็พยายามมองหาว่า พี่ศิและน้องอภิญญาคนไหนนะ แต่ก็ไม่เห็นแม้แต่เงา เพราะส่วนใหญ่ดูแล้วไม่ใช่เลย แต่วันนี้มีคนไปกราบท่านเยอะมากนะครับ ผมคิดว่าคงเป็นสมาชิกในเรือนพญานาคนี้ก็เกือบครึ่งแล้วกระมัง แต่ผมก็ไม่ได้สอบถามนะครับเพราะกลัวว่าไม่ใช่แล้วเดี๋ยวหน้าแตก หลังจากที่พี่สาวมาถึงเราก็ซื้อตั๋วเพื่อเข้าไปกราบท่านด้านใน แต่วันนี้เราไม่ได้เข้าไปภายในพิพิธภัณฑ์นะครับ เพราะว่าหัวหน้าของพี่สาวต้องรีบกลับไปทำงานในช่วงบ่ายครับ แล้วเราทั้งสามคนก็เข้าไปผ่านมาบรเวณพิพิธภัณฑ์ทันทีครับ จุดแรกที่เราไปก็คือ แวะซื้อผลไม้เพื่อนำไปสักการะท่านเสด็จพ่อฯ ( วันนี้ผลไม้จัดใส่กระเช้าไว้สวยงามมาก ๆ เลยนะครับ ) หลังจากนั้นเราทั้งสามคนก็เดินนำบัตรไปแลกธูป และพวงมาลัยและมานั่งกล่าวคำสวดเพื่อสรรเสริญบูชาท่านน่ะครับ
    หลังจากนั้นหัวหน้าพี่สาวก็เสี่ยงเซียมซี ต่อมาก็เป็นข้าพเจ้าเอง สุดท้ายก็พี่สาวผม เพื่อน ๆ เชื่อไหมครับว่าปาฏิหาร์ยแรกที่เกิดขึ้นคือ พวกเราทั้งสามคนเสี่ยงทายได้หมายเลขเดียวกันเลย คือ ๓๓๓ เราสามคนปิติใจมากที่ท่านเมตตาประทานพรอันวิเศษให้กับพวกเราในวันนี้ เพราะผมได้อ่านคำทำนายใบที่สามแล้วนั้น ความหมายไม่สู้ดีนัก แต่สรุกสุดท้ายท่านกล่าวไว้ว่า ให้หมั่นทำบุญให้มาก ๆ แล้วชีวิตจะดีขึ้น พวกเราสามคนจึงเข้าใจว่าพรอันวิเศษที่ท่านมอบให้กับพวกเราก็คือ ไม่ให้ประมาทที่จะทำบุญ สร้างกุศลให้กับตัวเองให้มาก ๆ อย่าละทิ้งการทำบุญเด็ดขาดนะครับ ต่อมาผมก็ได้ลองเสี่ยงทายด้วยการยกช้างเสี่ยงทาย ( สีทอง ) ด้วยนิ้วก้อย สำหรับผู้ชาย ส่วนผู้หญิงให้ใช้นิ้วนาง ปรากฎว่ายกครั้งแรก ผมสามารถยกขึ้นได้อย่างไม่ยาก แต่ครั้งที่สอง ปรากฎว่าหนักมากยกไม่ขึ้นเลย แสดงว่าสิ่งที่ผมขอพรจากท่านคงสำเร็จแน่อนเลยใช่ไหมเนี่ย ดีใจจังครับวันนี้โชคดีอีกแล้วครับ
    ต่อมาพวกเราสามคนก็ไปแลกดอกบัวเพื่อนำไปลอยที่สระบัว ( บรรยากาศตรงจุดนี้ก็ดีมาก ๆ เลยนะครับ ผมชอบมากเลยครับ ) หลังจากนั้นเราก็พักยกด้วยการไปเดินหาอะไรอร่อย ๆ ทานกัน แต่ที่นี่เขาใช้เหรียญโบราณในการซื้อนะครับ เหรียญสวยมากเลยครับ ด่านแรกเราแวะทานข้าวแกงกันก่อน รสชาติดีมาก ๆ เลยนะครับ อร่อยดีครับ ต่อมาก็แวะชิมน้ำแข็งใส ( ร้านประจำของพี่ศิและน้อง... ) ร้านนี้ก็ทำอร่อยครับหวานจับใจจริงๆ และคนขายก็ใจดีมาก ๆ ใบหน้าเต็มไปด้วยรอยยิ้มที่จริงใจกับลูกค้าทุคนที่เข้ามาซื้อของ ดีจังเลย และสุดท้ายก็แวะมาลองชิมลอดช่อง ร้านนี้คนขายก็น่ารักครับ ยิ้มแย้มแจ่มใสใส่ใจลูกค้าดีครับ สรุปว่าดีทุกร้านเลยนะครับ เดี๋ยวผมคงขอพักเรื่องอาหารการกินไว้ก่อนดีกว่านะครับ เพราะเดี๋ยวเพื่อน ๆ จะหิวกันซะก่อน พอเติมพลังให้ร่างกายเรียบร้อยแล้ว เราก็ไปให้อาหารปลา มีเต่าด้วยนะครับ ( ตัวใหญ่มาก ๆ เลย ) ที่นี่คงเลี้ยงดูพวกเขาดีมากเลยนะครับ เพราะทุกตัวดูมีความสุขกันทั่วหน้าเลย เต่าเขายิ้มพวกเราด้วยนะครับ
    หลังจากนั้นเราสามคนก็เดินไปจนถึงบริเวณศาลาหลังหนึ่งที่ตั้งอยู่ด้านหลังพิพิธภัณฑ์ ที่นี่เงียบมากเลย ผู้คนเดินมาน้อยมาก สงบดีผมจึงชวนกันนั่งสมาธิเพื่อส่งกระแสบุญให้กับเสด็จพ่อช้างเอราวัณ และที่นี่ผมก็ได้เกิดปาฏิหาร์ยขึ้นอีกแล้วนะครับ เพราะเสด็จพ่อช้างเอราวัณท่านเมตตาเสด็จมาให้ผมได้เห็นท่านในสมาธิชัดเจนมาก ๆนะครับ พอผมเห็นท่านครั้งแรกผมตกใจมากครับจึงกำหนดว่า "เห็นหนอ ๆ ๆ " แล้วท่านก็หายไป ผมคิดว่าผมฟ้งไปเองหรือเปล่าจึงกำหนด พองหนอ ยุบหนอต่อ และแล้วท่านก็มาปรากฏอีกทีนี้ท่านเมตตาผมมาก ๆ ท่านให้ผมเห็นท่านเป็นองค์เล็กครับ สวยงามมาก ๆ เลยนะครับ ในเวลานั้นผมเกิดปิติในเมตตาของท่านอย่างมากจนน้ำตาเกือบไหลออกมาน่ะครับ แต่ผมก็กำหนด "เห็นหนอ ๆๆ" และท่านก็หายไปเหลือไว้เพียงแสงสว่างสีขาวอยู่ชั่วครู่หนึ่งครับ" ผมกราบขอบคุณเสด็จพ่อช้างเอราวัณมากนะครับที่ท่านได้เมตตากับลูกคนนี้มากมายเหลือเกิน ผมขออนุญาตเสด็จพ่อช้างเอราวัณนำเรื่องราวที่ผมได้สัมผัสปาฏิหาร์ยความเมมตาในวันนี้มาเล่าให้เพื่อน ๆ กัลยาณมิตรในเรือนได้ฟังเพื่อเป็นบุญกุศลโดยทั่วกันนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอให้บุญกุศลที่พวกเราได้ตั้งใจทำในวันนี้จงเป็นพละปัจจัยให้เพื่อน ๆ ทุกคนในเรือนพญานาคนี้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ มีความสว่างไสวในธรรมโดยถ้วนทั่วกันเทอญ สาธุ........

Aodzilla

ปล. ผมมีรูปมาให้ชมกันด้วยนะครับ ขอเชิญชมได้ ณ บัดนี้นะครับ
    และหากมีพิมพ์ผิดบ้างก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ห้องโภคา

ห้องโภคา สมาชิก

24 กรกฎาคม 2007
    HAPPY BIRTHDAY...สุขสันต์วันเกิด..คุณน้องอภิญญา คิดอะไรขอให้สมหวังทุกประการเทอญ

วันนี้เป็นวันดี ลุงขออาศัยอยู่เรือนพญานาคด้วยคนนะครับ

lung jack

4. Jhumlongrak

Jhumlongrak สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2009
    ดีใจด้วยคะคุณAodzilla ลักษ์ก็อยากไปกราบเสด็จพ่อช้างเอราวัณมากเหมือนกันคะ แต่ก็ได้แต่กราบและระลึกถึงท่านที่บ้านคะ รูปเหมือนที่ คุณAodzilla ถ่ายมาให้ชมเลยคะสวยงามมากคะ ขอบคุณมากนะคะที่ทำให้ลักษ์ได้เห็นบรรยากาศที่เหมือนในฝันที่ลักษ์ได้เจอมาเมื่อไม่นานมานี้เอง ทำให้มั่นใจมากขึ้นคะว่าแม้ตัวไม่ได้ไปแต่จิตเบื้องลึกของเราข้างในไปมาแล้ว ดูแล้วก็อยากไปมากเลยคะ
    ที่ตรงที่ คุณAodzilla บอกว่าด้านหลังสงบนั้นเป็นที่ที่พี่ศิเคยบอกว่ามีที่เหมาะให้นั่งสมาธิหรือเปล่าคะ ลักษ์ว่าน่าจะใช่นะคะ อนุโมทนาด้วยนะคะ บุญรักษาคะ
    <!-- google_ad_section_end -->

<!-- google_ad_section_end -->

5. Null

Null สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2009
    สุขสันต์วันเกิด ครับคุณน้องอภิญา ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

6. aung1

aung1 Active Member

15 กันยายน 2009
    be happy1 be happy1วันนี้ได้เอารูปเสด็จพ่อช้างเอราวัณใส่กรอบ และได้นำไปกราบไว้ที่องค์เสด็จพ่อช้างเอราวัณ ไปถึงประมาณ บ่าย 3 โมง ไว้เสร็จได้พยายามมองคุณศิ และน้องอภิญญา ตามหา 2 ช.ม ไม่พบแต่เรารู้ลักษณะแล้ว ต่อไปจะมีคนคอยโทรหาเรา ว่าคุณศิไปที่นั้น เพราะตอนนี้ท่านดังมาก ๆ พนักงานที่นั้นอธิบาย บอกลักษณะมาแล้ว และวันนี้ก็เกิดมหัศจรรย์ ร.หัน ก่อนจะกลับลาท่าน ได้โทรไปยะลาแทงหวยมาเลย์ ได้มา 21,450 บาท ท่านให้โชคจริง ๆ สาธุ ๆ ๆ ๆ ดังๆ ๆ ๆ ขอบพระคุณ คุณสิมากครับ อยากพบตัวจริงจังครับ be happy1

7. aung1

ไปขอแก้ข้อความครับ ที่บอกว่าพนง.จะโทรหาผมนั้น ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะว่าถ้าวันไหน คุณศิไปกราบเสด็จพ่อช้างเอราวัณ แล้วผมได้ขอความกรุณาจากพนง ที่นั้นช่วยโทรหาผมด้วย ผมจะรีบไปทันที่ทันใด และเรื่องจริงๆ ไม่ว่าผมจะทำธุระหรือไม่ จะละภาระกิจทันที่ เพราะว่าอยากเจอผู้ที่เปื่ยมด้วยบุญบารมี

8. aung1

พรุ่งนี้จะไปทำบุญที่วัดสะพานสูง ปากเกร็ด และ มูลนิธิสงเคราะห์และคุ้มครองสวัสดิภาพเด็กชายบ้านภูมิเวท ที่ปากเกร็ด นนทบุรี จะเอาบุญม;aa41าฝากชาวเรือนพญานาคครับผม

9. Taksamun

Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

;36 ยินดีต้อนรับสู่เรือนพญานาคค่ะ คุณ lung jack

( ผู้ฆ่ายักษ์ หรือป่าวคะ อิอิ )เรือนนี้มีที่ว่างสำหรับกัลยาณมิตรทุก ๆ ท่านเสมอ

แต่เอ...catt14ทำไมพี่ดีดียังไม่เข้ามารายงานสถานการณ์อีกน๊า

น้อง ๆ ตั้งตารออยู่นะค๊าcatt24...พี่ดีดี

10. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 14 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 5 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>เอ๊าะ2012, saikaew, aries, aung1, Twin Hearts, Null, chattrg, อ้างว้าง, Natpatsorn </TD></TR></TBODY></TABLE>

sleeping_rb อู้วววววววววววววววววว...เรือนนี้คนเยอะดีเน๊าะ อิอิอิ...

11. saikaew

saikaew Active Member

31 พฤษภาคม 2009
    มาทักทายยามค่ำคืนค๊ะเอ๊าะ2012, aries, aung1, Twin Hearts, Null, chattrg, อ้างว้าง
    พี่แอนไกล้คลอดหรือยังค่ะ น่าจะท้องแก่มากๆ แล้วมั้ง
    ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ คุณแม่คนใหม่..........

12. Taksamun

Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่นอนอีกหรือจ๊ะ หนูจิ๊บ คุณเอ๊าะ พักนี้ไม่ค่อยได้สนทนากันเลยนะ

คุณแอนอย่านอนดึกนักนะไม่ดีต่อสุขภาพทั้งคุณแม่และเจ้าตัวน้อยนะจ๊ะ

พี่ชาตินอนไม่หลับ...อย่าคิดมากนะ สู้ๆๆ เดี๋ยวตีนกามาเยี่ยมนะพี่sleeping_rb นอนหลับฝันดี...มีตังค์ใช้ทุก ๆ คนนะจ๊ะ

13. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

คุณน้องธีวินทร์บอยสสสสสสส คะ

ไม่ต้องใบ้หรอก...
    รู้อะไรอยากบอกก็บอกมาเถอะค่ะ
    เพราะอาจจะไม่ได้รู้คนเดียวหรอกจะบอกให้ อิ อิ อิ
    ป้าดีดีจะบอกอะไรให้นะ 5555

ใครว่า คุณน้องไม่ได้ไปกราบท่านพ่อช้าง!?!?!?

พี่น้องที่รักทั้งหลาย โปรดทราบ
    วันนี้คุณน้องกะคุณศิมิได้ไปกราบสักการะ
    ท่านช้างเอราวัณสามเศียร ที่พิพิธภัณฑ์ช้างสามเศียร
    เพราะ....ทราบว่า....

ท่่านช้างท่านไปที่ศาลเจ้านาจากับคุณน้องค่ะ

และจะบอกกล่าวข่าวดีอีกอย่างนะคะ
    วันนี้ พี่ดีดีได้พบได้คุยกับคุณศิ และคุณน้อง
    เรียบร้อยแล้วค่ะ ตามบุญจัดสรร อิ อิ อิ

ตั้งใจว่าใครอยากเจอคุณน้องกะคุณศิจริงๆ
    คงโทรหาพี่ดีดี ก็ไม่เห็นมีสายเข้า
    เลยไม่รอ..ขอเจอคนเดียวก็ได้ อิ อิ อิ

บอกแล้วไม่เชื่อ.. พี่ดีดีซะอย่าง
    ใครไม่เชื่ออย่าลบหลู่ อิ อิ อิ

ขอให้ทุกท่านจงโชคดีต่อไป..และต่อไปนะเจ้าคะ

ราตรีสวัสดิ์เจ้าค่ะ

14. ddalways

สาธุ!
    ดีใจจัง..ที่มีผู้ที่คิดเหมือนเรา

หากบุญพาวาสนาส่ง...
    เราคงได้มีโอกาสร่วมงาน..
    สานฝันให้เป็นจริงเนอะ...สาธุ!

15. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

-Happy Smile_
    แหม่ ๆ นี่ถ้าวันนี้หากใครได้เจอล่ะก็...ทั้งคุณศิ คุณน้องอภิญญา..และก็..พีดีดี...ไม่อยากจะบอกว่า..โชคดีสุด ๆ ..เนอะพี่ดีดี

นี่ยังไม่ต้องพูดถึงเทพเทวาที่มาอวยพรอีกหลายองค์...

...

16. Apinya13

Apinya13 สมาชิก

26 กรกฎาคม 2009
    catt15
    ขอขอบพระคุณสำหรับคำอวยพรจากทุกๆท่านนะคะ
    ขอพรที่ดีทั้งหมดจงย้อนกลับไปสู่ทุกๆท่านร้อยเท่าทวีคูณด้วยเช่นกันค่ะ
    ขอบพระคุณอีกครั้งนะคะ

("ซึ้งมากๆ"เลยค่ะ)

17. ddalways

คุณอ้างว้างพูดเรื่่องจริงที่ซู๊ดเลย...:p
    พี่ดีดีเห็นด้วยค่ะ อิ อิ อิ
    แต่ถึงอย่างไร พี่ดีีดีก็เชื่อว่า
    แม้คุณอ้างว้างจะอยู่ไกล...
    ใจคุณน้องและคุณศิ..อิ อิ อิ
    รวมทั้งพี่ดีดี ก็ระลึกถึงเสมอค่ะ

จริงไหมคะ..คุณน้องอภิญญาขาาาาา

ขอให้คุณอ้างว้างและครอบครัว
    มีความสุขทุกวันนะคะ

;39;39;39

18. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

-Happy Smile_
    สวัสดีทุก ๆ ท่าน ในวันอาทิตย์...วันนี้ท้องฟ้าสดใสดีจัง..พี่น้องที่อื่นเป็นอย่างไรบ้างกันหนอ...ฝนคงหยุดตกกันแล้วเนาะ

"แม้คุณอ้างว้างจะอยู่ไกล...
    ใจคุณน้องและคุณศิ..อิ อิ อิ
    รวมทั้งพี่ดีดี ก็ระลึกถึงเสมอค่ะ

จริงไหมคะ..คุณน้องอภิญญาขาาาาา
    "

ขอบคุณพี่ดีดี..คุณศิ และคุณน้องอภิญญา มากครับ...
    catt7catt7catt7

ถึงว่าเมื่อวานรู้สึกซู่ ๆ ทั้งวัน...พอมาดูโทรศัพท์..ก็มาพบกับข้อความบอกว่า

"จากน้องค่ะ"

-Happy Smile_-Happy Smile_-Happy Smile_

19. ddalways

ที่เรือนแห่งนี้ ...
    ควรมีความเอื้ออาทร..ห่วงใย
    และแบ่งปันกันด้วยความจริงใจ มิใช่ฤา
    ?!?!?

หากอยากให้สมาชิกในเรือน...
    มีความหวังและกำลังใจ.. วันหลังไม่ต้องใบ้นะคะ
    รู้อะไร.. อยากบอกอะไร.. ก๊อบอกตรงๆ เลย
    มิใช่บอกหลัีงจากที่ทุกเหตุการณ์ผ่านไปแล้ว
    เพราะบางสิ่งบางอย่าง..รู้แล้วแก้ไขไม่ได้นั้น
    ไม่มีประโยชน์ใดๆ ค่ะ

(เป็นความรู้สึกจากใจ มิใช่เรื่องตำหนิหรือต่อว่า
    หากไม่พอใจ ก็ขออโหสิมา ณ ที่นี้ ขอบคุณค่ะ)

งานนี้ไม่มีลุ้น มีแต่รวย...รวย...และก็รวย...5555

มาดแม้นท่านใดที่ยังมิเคยได้เจอะเจอคุณน้อง
    หรือยังมิได้ประสบความสำเร็จในชีวิต
    ไม่ต้องเสียกำลังใจหรือผิดหวัง...
    ขอให้ตั้งใจทำความดี...
    สร้างบุญกุศลให้ถูกทาง ...
    มีกุศลจิตที่ดีงามในทางที่ถูกที่ควร
    มุ่งมั่นกระทำในสิ่งที่ถูกต้อง...
    ด้วยความจริงจังและจริงใจ...
    ความสำเร็จในทุกๆสิ่งที่ปรารถนา...
    ไม่ไกลเกินไขว่คว้าค่ะ

ขอให้ทุกท่านโชคดี...

ด้วยความปรารถนาดี

พี่ดีดี สวัสดีค่ะ

20. ddalways

อ้โห..เพิ่งรู้ว่าคุณน้องอภิญญา มีโกดังเก็บซึ้ง...5555
    วันหลัง..หากซึ้งของป้าดีดี หายไป..
    จะมาขอยืม หรือขอสักใบสองใบ..นะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..อิ อิ อิ