ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. sasiriya

sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบ

คุณบัวใต้โคลนแปลความเข้าใจเก่งนะคะ
    อุตส่าห์ไม่เขียนตรง ๆ แล้ว
    เปลี่ยนชื่อได้แล้วนะคะ
    อย่าไปอยู่เลยใต้โคลนน่ะ
    เดี๋ยวหายใจไม่ออกจ๊า

หนังสือ ปาฏิหาริย์..แรงบุญ..แรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    พิมพ์ครั้งที่ 4 วางจำหน่ายแล้วที่ ร้านนายอินทร์ทุกสาขา และร้านอื่น ๆ ทั่วประเทศ....
    www.sasiriya.com (ขอขอบพระคุณ คุณอ้างว้าง ผู้จัดทำเวปนี้ให้ มา ณ ที่นี้ค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2009
  2. sasiriya

ขอขอบพระคุณ และยินดีค่ะคุณรักไร้พ่าย
    ว่างก็เชิญเข้ามาที่เรือนนี้ได้ตลอดนะคะ

หนังสือ ปาฏิหาริย์..แรงบุญ..แรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    พิมพ์ครั้งที่ 4 วางจำหน่ายแล้วที่ ร้านนายอินทร์ทุกสาขา และร้านอื่น ๆ ทั่วประเทศ....
    www.sasiriya.com (ขอขอบพระคุณ คุณอ้างว้าง ผู้จัดทำเวปนี้ให้ มา ณ ที่นี้ค่ะ)

3. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

catt7
    ขอบพระคุณ"คุณศิ"เป็นอย่างสูง
    ที่ช่วยให้ความกระจ่างในเรื่อง การทำบุญ

4. sasiriya

เมื่อประมาณวันที่เจ็ดหรือแปดที่ผ่านมา
    มีโอกาสเห็นข่าวจากทีวี
    ภัยพิบัติน้ำป่าที่ประเทศตุรกี
    น้ำซัดไหลเชี่ยวรถราและผู้คนสูงจนเกือบมิดหลังคารถยนต์
    แลดูน่ากลัวมาก

หากประเทศไทยเจอแบบนี้วันใดในเมืองหลวง
    คงสนุกสนานกันน่าดู
    พี่น้องชาวเรือนพญานาคทุกท่าน
    หมั่นดูข่าวสารทั่วโลกกันบ้างนะคะ
    เราจะได้ไม่ตกอยู่ในความประมาท
    ของคำว่า...ไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้นเลย...

แรงกุศลเท่านั้น...ที่จะเป็นเครื่องจัดสรรและลิขิตชีวิตเราทุกคน

วันนี้..คุณเริ่มต้นสะสมแรงบุญให้ตัวเองกันบ้างแล้วหรือยัง

5. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สวัสดีค่ะคุณศศิ คุณน้อง และกัลยาณมิตรทุกท่าน
    วันนี้เข้ามาพร้อมคุณศิเลย คุณศิคะ ยังอยู่รึปล่าวคะ ขอถามหน่อยคะ
    ใกล้หวยออกฝันอีกแล้วค่ะ ขออนุญาติมาเล่าให้พี่น้องชาวเรือนฟังได้มั๊ยคะ
    แต่จะดีมั๊ยนี่เกิดไม่ถูกขึ้นมา ไม่ตรงเหมือนคราวที่แล้ว

6. sasiriya

ยังมีเรื่องราวมากมายที่อยากคุย
    แต่วันนี้เวลาไม่เอื้ออำนวย
    ขออนุญาติทักทายทุกท่านที่กำลังอยู่ในเรือน
    มา ณ ที่นี้ และขอจรลีก่อนนะคะ
    เดี๋ยวว่าง ๆ ค่อยคุยกันใหม่ค่ะ

7. sasiriya

เชิญเล่าตามสบายค่ะ
    บุญใครทำบุญใครได้
    ได้หรือไม่สุดแต่ยถาของแต่ละคน
    ทำใจให้ใส
    ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่ได้
    แค่นั้นชีวิตก็ไม่ทุกข์ค่ะ

แค่จิตที่ปรารถนาดีต่อผู้อื่น
    แค่นี้กุศลกรรมก็เกิดกับคุณเจนนี่แล้วล่ะค่ะ

8. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขอบพระคุณ คุณศิมากค่ะที่ให้ความกระจ่าง
    และอนุญาติให้เล่า ใจคิดอยากให้พี่น้องในเรือน
    ได้โชคลาภจริงๆค่ะ แต่อย่าซื้อเยอะ อย่างมงายนะคะ
    เอาพอสนุกๆค่ะ ไม่ถูกก็อย่าว่ากันนะคะ
    ลองดูอีกซักงวดนะคะ เผื่อจะตรงเหมือนงวดที่แล้ว

เมื่อวานตอนใกล้รุ่งค่ะฝันว่า ได้ไปไหว้เจ้าที่ศาลเจ้าจีนแห่งหนึ่ง
    ก็จัดเตรียมวางของไหว้บนโต๊ะ แล้วคุกเข่าเตรียมตัวจะไหว้
    พอเงยหน้าขึ้นมา ก็มองไปที่รูปเทพเจ้า ก็กลายเป็นคนคะเป็นหญิงแก่ๆ
    แล้วก็มองมาที่เจนนี่และค่อยๆยิ้มให้ค่ะ แล้วก็ทำไม้ ทำมือ มีชู 2 นิ้วด้วยนะคะ
    แล้วก็กวักมือเรียกเจนนี่เข้าไปใกล้ๆ เจนนี่ก็เดินเข้าไปหา แล้วเจ้าก็มอบ
    ฮู้ (พวกผ้ายันต์ต่างๆ) มาให้หลายแผ่นค่ะ แล้วมีห่อผ้าเล็กๆอีก 1 ห่อ
    บนห่อมีตัวเลข 40 หรือ 48 ก็ไม่ทราบค่ะจำไม่ได้ ไม่แน่ใจเลยค่ะ
    แล้วก็มีตัวหนังสือเขียนว่า"ยา" ด้วยค่ะ แล้วเจนนี่ก็ตื่น

ลองตีเป็นตัวเลขดูนะคะ เมื่อกี๊ไปอ่านหนังสือทำนายฝันดู

เค้าบอกว่า"ฝันเห็นองค์เทพลงมาหาได้พูดคุยกัน ทายว่า
    ท่านกำลังจะมีความรุ่งเรืองเป็นสิริมงคลอันดีงาม
    เลขที่เป็นมงคลคือ 9 299 92"(ในฝันเจ้าเค้าชู 2 นิ้วด้วยค่ะ)

อีกคำทำนายนึง"ฝันเห็นเจ้าตามศาลหรือได้พูดคุย ทายว่า
    ท่านจะหมดเคราะห์ สิ้นโศก เลขมงคลคือ 9 989 98"(ตรงกับเลขประทัด
    ตอนวันสารทจีนเลยค่ะ)

รู้สึกว่าจะมีเลขหลายตัวนะคะ ใครชอบตัวไหนก็เลือกเอาแล้วกันนะคะ
    แล้วแต่บุญพา วาสนาส่ง แต่อย่าซื้อเยอะนะคะ ไม่ถูกขึ้นมาเจนนีแย่แน่เลย

โชคดีจงเป็นของทุกท่านค่ะ ใครถูกเยอะก็เอาเงินไปทำบุญด้วยนะคะ
    sleeping_rb

9. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    โอ้..คุณเจนนี่ใบ้หวย
    ระดับถูกติดกันหลายงวด
    งวดละเป็นแสน

ไม่ซื้อไม่ได้แล้วววว อิอิ

(ว่าแต่ตัวไหนดีหว่า) แฮ่ะๆ ....

10. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ..ใช่คะพี่จิน ถูกแต่ละครั้งนะไม่อยากจะเอ่ย 55++ .บุญหนุนนำเยอะจริงๆๆนะท่านพี่คนนี้ของเรา..เดี๋ยววัชพาตัวเป็นๆไปหาพี่จินเตรียมมาถูๆๆขูดๆๆได้เลยนะคะ 5++..
    ....สวัสดีคะพี่ศศิไม่อยากบอกเลยว่าวันก่อนนู้นฝันว่าพี่ศศิโทรมาหาด้วยคะ ดีใจมากมาย...
    ...สวัสดีคะป้าดีดีคนงามประจำเรือน..เพราะป้าดีดีแท้ๆๆเชียว ทำให้วัชฝันว่าพี่ศศิโทรมาด้วยอีกคน 5++..ความสุขเล็ก ๆน้อย ๆ ทางใจ คะ..(deejai)

11. saikaew

saikaew Active Member

31 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีค่ะพี่ศิ คุณน้อง ป้าดีดี ป้แน็ต ป้าคัดเค้า
    โกเม้ง โกชาติ คุณอ้างว้าง คุณไพฑูรย์ คุณชัยมงคล คุณบัว
    พี่เจนนี่ พี่จิน พี่เจี๊ยบ พี่เมย์ พี่ปอนด์ พี่กุ๊ก พี่เอ๋ คุณอ๊อด คุณตัวเล็กและพี่ชาย
    น้องเอ๊าะๆ น้องลักษ์ น้องธีร์วิน และสมาชิกทุกๆ ท่านเจ้าค่ะ
    ...............................................................................................
    พี่ศิค่ะหนูจิ๊บฝันเห็นพี่ศิกับคุณน้องเมื่อคืนวันพุธเช่นกันค่ะ
    พี่ศิกับคุณน้องยิ้มน่ารักอบอุ่นมากๆ ค่ะ
    สวยทั้งแม่ทั้งลูกเลยท่าทางใจดีมากๆเลยค่ะ (ในฝันนะ)
    ก็ดีใจมากๆ แล้วค่ะที่ได้พบในฟันก็ยังดี55555555555
    สาธุๆ...ลูกขอเจอะเจอพี่ศิและคุณน้องตัวเป็นๆ สักกะทีเถอะ เพี้ยงๆๆๆๆ555555สาธุ
    .........................................................................................
    และเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาหนูจิ๊บได้มีโอกาศไปสักการะท่านช้างเอราวัณแล้วค่ะ
    ไม่เคยไปแต่ก็อธิฐานขอพรจากท่านไห้เดินทางโดยสะดวกค่ะ
    และก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ พอดีสามีเค้ามีประชุมที่ บ.ก.ท.บ ค่ะ
    ช่วงบ่ายๆ วันพฤหัส สามีโทรด่วนมาบอกว่า หนูเตรียมตัวเข้า กทม
    พี่มีประชุม เตียมชุดให้พี่ด้วย เราจะออกตอน 4 โมงเย็นนี้แล้วนะ......หา........
    วุ่นวายเลย นึกว่าครบแล้วที่ใหนได้ หนูจิ๊บลืมแปรงหวีผมของตัวเอง
    แต่ขอสามีครบหมด ไปถึง กทม แล้วตื่นเช้าๆ มาหาหวีๆ ผมไม่เจอ55555
    ผมยุ่งๆ หน่อย และสามีก็แยกไปประชุม
    ............................................................................................
    การเดินทาง หนูจิ๊บเดินทางจากอนุสาวรีชัยโดยสอบถามนายท่ารถ
    ว่าสายใหนไปสมุทรปราการ เขาว่า 536
    ก็นั่งไปจนถึงตลาดปากน้ำ แต่จริงๆ เราสามารถลงตรงท่านช้างเอราวัณได้เลย
    เพียงแต่บอกเค้าเท่านั้น
    สรุปหนูจิ๊บต้องนั่งแท๊กซี่ย้อนออกมาอีก 4 กิโลมั้ง55555
    ก็ถึงได้เข้าไปกราบท่านรู้สึกขนลุกเลยค่ะ.......
    และบรรยากาศร่มรื่นมากๆ ค่ะ
    เดินเล่นและให้อาหารปลาจนเพลินตาก็คอยมองเวลากลัวจะเพลินจนลืมเวลากลับ
    และหนูจิ๊บก็เดินหาร้านน้ำแข็งไสที่คุณน้องกิน
    เห็นมีอยู่ที่เดียวมีที่ไสนำแข็งไฟฟ้าอยู่ คงเป็นร้านนี้แหละค่ะ
    แต่ร้านส่วนใหญ่เค้ายังไม่ขายเลย อาจมาขายตอนเย็นๆ มั้ง
    และสุดท้ายก็เดินกลับไปบอกลาท่านว่าจะกลับแล้วนะเจ้าค่ะ
    และฝากท่านช้างเอราวัณบอกพี่ศิและคุณน้องด้วยนะเจ้าค่ะว่า
    หนูจิ๊บแฟนคลับพี่ศิและคุณน้องมากราบท่านแล้ว
    หนูมาจากเพชรบูรณ์ ถึงมาไม่ถูกก็อยากมาเจ้าค่ะ
    ดูแผนที่เอาค่ะ555555555+ถามคนเอาด้วยค่ะ55555555
    สุดท้ายก็ขอให้ท่านคุ้มครองแอนส่งกลับบ้านด้วยความปรอดภัยนะค่ะ
    ไม่น่าเชื่อ.....พอหนูจิ๊บไปใช้บริการถ่ายรูปใบละ 20 บาท ก่อนกลับ
    ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ถ่ายรูปใจดีมากๆ ก็อาศัยถามสายรถเมล์ค่ะ เค้าถามว่าจะไปใหน
    ก็บอกเค้าว่าจะไปเซ็นทรัลลาดพร้าวนั่งรถสายใหนไปดีค่ะ
    เค้าบอกสาย 129 ถึงหน้าห้างเลยรถไม่ติดเพราะขึ้นท่างด่วน
    จริงอย่างว่าค่ะ มาถึงที่หมายโดยปลอดภัยด้วยประการทั้งปวงตามคำขอค่ะ
    สาธุท่านมีมหาเมตตาจริงๆๆๆ
    ......................................................................................
    สุดท้ายนี้ต้องขอโทษป้าดีดี และพี่เจนนี่ด้วยนะค่ะ
    เพราะหนูจิ๊บไปแบบกะทันหันค่ะ
    เลยไม่ได้โทรรบกวนไว้โอกาศหน้าค่ะ รักนะตะเอง จุ๊บๆๆ
    ......................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2009
  12. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย ..อิ อิ อิ..งง...pig_ballet

13. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    จะรีบไปไหนค๊าบหนูจิ๊บ
    เจอในฟัน ที่รู้ๆมีแต่แมงกินฟันเท่านั้นที่จะหาเจอ
    55555555+++++

14. kunmeng

ง่ายๆก็แล้วกัน
    ถ้าอยากถูกต้องซื้อตัวที่ออก
    รับรองถูกแน่นอน
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

15. ddalways

อย่ามาทำปากหวานเหมือน..
    มะขามเมืองเพชรบูรณ์หน่อยเลยนิ..
    มีอย่างที่ไหน..มาถึงหน้าบ้านป้าดีดีแล้ว..
    ยังไม่โทรอีก .. แล้วอย่างนี้ คนสวยๆอย่างป้าดีดี
    จะมีโอกาสเจอคนสวยๆ อย่างหนูจิ๊บไม๊เนี่ย..อิ อิ อิ

catt12

16. ddalways

ริงด้วย.... คุณเม้งคะ
    มีที่ผิดอีกนะ เท่าที่ตรวจมาน่ะ
    ยังไม่ครบ ลองตรวจทานดูใหม่ดิ
    พี่ดีดี ไม่อยากท้วงแล้ว เดี๋ยวเด็กขวัญเสีย 5555

17. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

;aa55 เมื่อ เสาร์ ที่แล้วผมก้อไปมาคับ ไปกราบสักการะท่าน
    ช้างเอราวัณ กว่าจะไปถึง ก้อบ่าย แดดร้อนมากกกก คนก้อเยอะ
    แก็งทัวร์เด็กแจ๊วจ๊าว จิงๆ แต่สุขใจที่ได้มา ฮ่าๆๆๆ วันนั้นรู้สึกว่า
    แฟนคลับจะไปกันเยอะ แต่ไม่รู้ว่า ไผเป็นไผ รู้งี้ขึ้นป้ายอย่างที่พี่ดีดี
    บอกดีกว่า ว่ามั้ยพี่ดีดี เอ...ว่าแต่คุณวัช หายหวัดรึยังคับ ลองมะนาวกับเกลือ
    สิคับ เดี๋ยวก้อหาย นะจ๊า...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      405.2 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      61 KB
      เปิดดู:
      36
  18. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

-Happy Smile_

สวัสดียามเช้า..ทุก ๆ ท่าน ในวันหยุดพักผ่อน...

chattrg

วันนี้ป๋าชาติมาเรือนแต่เช้าเลย...

ขอให้มีความสุขในวันพักผ่อนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2009
  19. ddalways

สวัสดี ยามสายของวันหยุด
    เพื่อนพ้องน้องพี่..
    ลูกๆหลานๆ คงตื่นกันทุกคนแล้ว

วันนี้ มีข้อความดีดี นำมาแบ่งปันให้ค่ะ

<link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CWINXP%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} @font-face {font-family:Tahoma; panose-1:2 11 6 4 3 5 4 4 2 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:1627421319 -2147483648 8 0 66047 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:595.3pt 841.9pt; margin:35.95pt 55.3pt 27.0pt 90.0pt; mso-header-margin:35.4pt; mso-footer-margin:35.4pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]พระพุทธเจ้าเคยอบรมสั่งสอนมนุษย์ไว้ว่า [/FONT][FONT=&quot]
    ทรัพย์สินที่พึงได้จากการประกอบ [/FONT]
    [FONT=&quot]กิจการงานต่าง ๆ นั้น ควรแบ่งออกเป็น 4 กองเท่าๆ กัน [/FONT]<o></o>
    [FONT=&quot]กองแรก เก็บสะสมไว้ใช้ยามขัดสน[/FONT][FONT=&quot]
    กองสอง ใช้จ่ายเพื่อทดแทนผู้มีพระคุณ
    กองสาม ใช้เพื่อความสุขส่วนตัว
    กองสี่ ใช้เพื่อสร้างสรรค์ความดีงามให้แก่สังคม [/FONT]

[FONT=&quot]แล้วการทำงานของมนุษย์ล่ะ [/FONT][FONT=&quot]
    หลายคนยังมัววุ่นแก่การทำงาน<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]โดยไม่ยอมแบ่งเวลาเหลียวหลังมองถึง[/FONT][FONT=&quot]
    บุคคลที่รักและห่วงใยตนเองเลยหรือ ??? [/FONT]

[FONT=&quot]มนุษย์บางคนทุ่มเวลาทั้งหมดให้แก่หน้าที่การงาน [/FONT][FONT=&quot]
    พร้อมกับคิดว่า การกระทำดังนี้เป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้ว
    แต่นั่นคือการกระทำที่โง่เขลาเป็น ที่สุด
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ทุกคนมีเวลาวันละ [/FONT][FONT=&quot]24 ชั่วโมงเท่า ๆ กัน [/FONT][FONT=&quot]
    แต่ผู้ใดที่ทุ่มเวลาทั้งหมดให้กับ งาน
    โดยไม่ยอมแบ่งปันเวลาให้แก่ผู้ใด
    แม้กระทั่งตัวเองเป็นมนุษย์ที่เขลา เบาปัญญาที่สุด <o></o>
    [/FONT]
    [FONT=&quot]บริหารไม่ได้แม้กระทั่งเวลา[/FONT][FONT=&quot] 24 ชั่วโมงของตัวเองในแต่ละวัน<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]แล้ว มนุษย์ผู้นั้นจะบริหารอะไรได้ [/FONT]

[FONT=&quot]ทำไมมนุษย์ผู้ชาญฉลาดจึงไม่แบ่งปันเวลา [/FONT][FONT=&quot]
    ให้เสมือนหนึ่งการแบ่งปันกองเงิน
    ตามคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้าบ้างเล่า ...
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ไม่ต้องแบ่งเวลาให้เป็นสี่กองเท่า ๆ กันหรอก [/FONT][FONT=&quot]
    เพียงแต่แบ่งปันเวลาในแต่ละส่วนให้ เหมาะสมเท่านั้น [/FONT]

[FONT=&quot]8 ชั่วโมง สำหรับการทำงาน เพื่อความก้าวหน้ามั่นคงในชีวิต
    8 ชั่วโมง สำหรับการพักผ่อน เก็บเรี่ยวแรงไว้ต่อสู้กับหน้าที่ การงานและอุปสรรคในวันพรุ่งนี้
    5 ชั่วโมง สำหรับการเดินทาง เพื่อประกอบกิจการต่าง ๆ
    2 ชั่วโมง สำหรับโลกส่วนตัวของตนเอง
    59 นาที สำหรับดูแลและรักษาความสะอาดของที่อยู่อาศัย
    และช่วยเหลือสังคม [/FONT]

[FONT=&quot]และ [/FONT][FONT=&quot]1 นาทีของคุณ [/FONT][FONT=&quot]ที่มอบให้กับคนที่รักและห่วงใยคุณ
    [/FONT][FONT=&quot]โดยไม่นำเวลาอื่นเข้ามาเกี่ยวข้องเพราะเพียง 1 นาทีนี้
    [/FONT][FONT=&quot]มันมีค่ามากเกินกว่าคณานับได้ในความรู้สึกของเขาคนนั้น [/FONT]

[FONT=&quot]จงอย่ากล่าวว่า [/FONT][FONT=&quot]' ไม่มีเวลา... ' [/FONT][FONT=&quot]
    เพราะเวลาเป็นสิ่งที่ยุติธรรมที่สุด[/FONT]
    [FONT=&quot]ในโลกนี้ที่มีให้แก่มนุษย์
    มนุษย์ทุกคนมีเวลาวันละ 24 ชั่วโมงเท่า ๆ กัน
    [/FONT][FONT=&quot]ไม่มีใครมีเวลามากและไม่มีใครมีเวลาน้อยไปกว่านี้ [/FONT]

[FONT=&quot]24 ชั่วโมงใน 1 วัน ที่มหาเศรษฐี หรือยาจก [/FONT][FONT=&quot]
    มีเท่าเทียมกันไม่ขาดเกินแม้แต่เศษ เสี้ยวของวินาที [/FONT]

[FONT=&quot]ด้วยเหตุนี้ มนุษย์ผู้ใดที่กล่าวว่า [/FONT][FONT=&quot]' ไม่มีเวลา ' [/FONT][FONT=&quot]
    จึงเป็นผู้ล้มเหลวในการบริหารเวลา 24 ชั่วโมง
    ในแต่ละวันของตนเองอย่างสิ้นเชิง และใช้คำว่า ' ไม่มีเวลา '
    เป็นข้อแก้ตัวเพื่อปกปิด ความล้มเหลวเรื่องเวลาของตนเองอย่างขลาดเขลา
    [/FONT]

[FONT=&quot]มนุษย์ผู้ฉลาดและประสบความสำเร็จในชีวิต [/FONT][FONT=&quot]
    จึงไม่ใช่ผู้ที่เก่งแต่การทำงาน อย่างเดียว
    แต่มนุษย์ผู้ฉลาดและประสบความสำเร็จในชีวิต
    ต้องเป็นผู้ที่รู้จักแบ่งสัดส่วน เวลาวันละ 24 ชั่วโมง
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ของตนเอง ได้อย่างลงตัว [/FONT]

[FONT=&quot]วันละ[/FONT][FONT=&quot] 24 ชั่วโมงของตนเอง [/FONT][FONT=&quot]
    ที่มีไว้สำหรับการทำงาน การพักผ่อน การเดินทาง
    มิตรภาพ ความรัก ความอบอุ่น ความห่วงใย ความเอื้ออาทร ฯลฯโดยไม่ขาดตกบกพร่องแม้แต่สิ่งหนึ่ง สิ่งใด ที่เข้ามาเกี่ยวข้องในชีวิต
    [/FONT]
    [FONT=&quot]นี่แหละ คือมนุษย์ผู้ชาญฉลาดที่รู้จัก [/FONT][FONT=&quot]' ใช้เวลา ' [/FONT][FONT=&quot]
    แล้ววันนี้..คุณจะยังอ้างเหตุผลว่า

' ไม่มีเวลา ' อีกหรือ ? <o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]จงเปลี่ยนความคิดของคุณตั้งแต่บัดนี้เถิด

ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขยิ่งขึ้นทุกๆวัน

ดีดี สวัสดีค่ะ[/FONT]
    <o></o>

20. kunmeng

ที่สุดของคำว่า “รัก”

<hr width="100%" align="center" size="2">