ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    Fw: ภัยจากการวางอาหารจองโต๊ะใน FoodCenter

การวางจานอาหารจองโต๊ะที่ Food Center ไว้
    แล้วเดินไปซื้ออย่างอื่
    <wbr>นเพิ่มเติม อาจเป็นอันตราย
    ระวังตัวเองดีๆ นะ
    ด้วยความปรารถนาดีจาก Intelligent Living

นางผาสุก อายุ ๒๘ ปี เข้าไปจับจ่ายซื้อของที่
    ห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง เมื่อรู้สึกหิว จึงแวะที่
    ศูนย์อาหารของห้าง

ที่นั่นมีผู้คนพลุกพล่าน เธอจึงไม่ทันสังเกตถึงสายตา
    ประสงค์ร้ายสองคู่กำลังจั
    <wbr>บจ้องตนเองซึ่งมีเครื่อง
    ประดับมีค่าบนตัวเป็นเป้
    <wbr>าหมาย

ผาสุกทิ้งอาหารไว้บนโต๊
    <wbr>ะเพื่อไปซื้อเครื่องดื่ม
    จึงเป็นโอกาสของคนร้ายที่
    <wbr>จะลงมือปฏิบัติการ
    จริยา(นังนกต่อ) 1 ในแก็งฟ้าสฟู้ด ซึ่งนั่งห่าง
    ออกไปไม่ไกลก็นักรีบเดิ
    <wbr>นมาที่โต๊ะของผาสุก
    ทำทีเป็นหยิบทิชชูบนโต๊ะ
    ด้วยความรวดเร็
    <wbr>วแอบเทยานอนหลับอย่างแรง
    ใส่ลงไปในอาหารที่ผาสุ
    <wbr>กวางทิ้งไว้
    แล้วทำทีเป็นเดินเลือกซื้
    <wbr>ออาหารตามร้าน

ผาสุกกลับมาที่โต๊ะพร้
    <wbr>อมน้ำดื่มและเริ่มต้น
    รับประทานอาหาร ขณะที่จริยาก็หาที่นั่งที่ใกล้
    <wbr>ที่สุด....ทำทีดื่มน้ำ

' ตอนนั้นไม่ได้สงสัยอะไร ที่ผู้หญิงคนนั้นเขามานั่งใกล้ ๆ เพราะ
    Food Center มันก็เป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว อีกอย่าง
    เห็นว่าเขาเป็นผู้หญิงด้
    <wbr>วยกัน ' ผาสุกให้การกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ

เพียงเวลาไม่นานที่ผาสุ
    <wbr>กรับประทานอาหารผสมยานอนหลับเข้<wbr>าไป
    เธอก็เริ่มง่วงและมึนศี
    <wbr>รษะ และนั่นคือโอกาสของแก็งมิจฉาชีพ
    จริยาตรงรี่เข้าไปทันที ' ขอโทษค่ะ คืออยากจะถามว่า
    แผนกเครื่องสำอางนี่อยู่
    <wbr>ชั้นไหน ' ผาสุกพยายามตั้งสติแต่
    ความง่วงมึนงงมันก่อตัวขึ
    <wbr>้นรวดเร็วจนควบคุมไม่ได้

" คุณเป็นอะไรไปคะ...ไม่สบายหรื
    <wbr>อคะ "
    จริยารีบเข้าประคองผาสุ
    <wbr>กให้ลุกขึ้น ซึ่งเธอก็หมดแรงจะขัดขืน
    " ฉันจะพยุงไปนะคะ สงสัยต้องไปโรงพยาบาลแล้วล่ะค่ะ "
    จริยา (นังนกต่อ) ประคองกึ่งลากผาสุกออกไปจากบริ
    <wbr>เวณนั้น
    โดยมีสายตาหลายคู่จ้
    <wbr>องตามไป แต่ไม่มีใครสงสัย
    เพราะภาพที่เห็นทำให้คิ
    <wbr>ดว่าผู้หญิงคนหนึ่งไม่สบาย
    และเพื่อนกำลังพาออกไปเท่
    <wbr>านั้น ไม่มีใคร
    สังเกตก่อนหน้านี้ว่
    <wbr>าใครเป็นใคร มาคนเดียว
    หรือมากับใคร นอกจากมิจฉาชีพเท่านั้น!
    ผาสุกให้การกับเจ้าหน้าที
    <wbr>่ตำรวจต่อไปว่า
    " ตอนนั้นเท่าที่จำได้ก็คือรู้สึ
    <wbr>กมึนงง เวียนหัว
    คล้ายจะเป็นลม หนังตามันจะปิดซะให้ได้
    ฉันพยายามสู้กับมัน พยายามจะไม่หลับ แต่ก็
    ไม่มีแรง รู้แต่ว่ามีคนประคอง"

จริยานางนกต่อพยายามพยุ
    <wbr>งเหยื่อที่ใกล้
    หมดสติไปยังจุดนัดพบ ซึ่งที่นั้นไกรสร สมาชิกร่
    <wbr>วมแก๊ง
    ทำทีเป็นคนขับวินรถจั
    <wbr>กรยานยนต์รับจ้าง คอยท่าอยู่แล้ว
    ไกรสรตะโกนถาม " มอเตอร์ไซค์มั้ยพี่ "
    จริยารีบตอบ " ไปโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด"
    เพียงเท่านี้..ก็ขจั
    <wbr>ดความสงสัยของคนรอบๆ ไปได้แล้ว
    จริยาก็พยุงผาสุกขึ้นรถจั
    <wbr>กรยานยนต์ซ้อนสามไปด้วยกัน (บางแก๊งก็เป็นรถโดยสารประเภทอื<wbr>่น)
    แน่นอน คนร้ายมิได้นำเธอส่งโรงพยาบาล แต่กลับพา
    ไปยังบ้านพักของตนเองที่
    <wbr>ถนนลาดหญ้า เขตคลองสาน

เมื่อไปถึง..ผาสุ
    <wbr>กพยายามลืมตามองรอบๆ ก่อนจะอาเจียน
    ออกมาจนหมด สองมิจฉาชีพรีบประคองผาสุก
    เข้าไปภายใน มงคลหัวหน้าแก็งซึ่งรออยู่แล้ว
    ละลายยานอนหลับให้หญิ
    <wbr>งสาวดื่มอีก แต่คราวนี้
    เธอปัดป้องจึงถูกจั
    <wbr>บกรอกแทน ทั้งคู่ช่วยกันปลดทรัพย์
    จริยา(นางนกต่อ) หยิบกระเป๋าสตางค์ของผาสุกออก
    ดูบัตรประชาชน " อยู่ไหน " เสียงมงคลถาม
    " แถวเยาวราช " จริยาตอบ มงคลพยักเพยิดให้จริยาออกไปแล้ว
    จัดการปลดกระดุมเสื้อผาสุ
    <wbr>กหมายจะข่มขืน
    ซึ่งพวกมันมักจะทำเป็
    <wbr>นประจำภายหลังจากรูดทรัพย์แล้ว
    แต่ครั้งนี้เหยื่อไม่มีท่
    <wbr>าทีจะหมดสติเอาง่ายๆ

" ที่ฉันจำสถานที่ได้ เพราะฉันเคยไปมาก่อน และคง
    เป็นเพราะฉันอาเจี
    <wbr>ยนออกมาหมดด้วย " ผาสุกให้การต่อไป
    " ตอนที่มาถึงบ้านคนร้าย ก็พยายามสำรวจว่าเราอยู่ที่ไหน
    รู้สึกว่ามันผิดปกติแล้ว แต่ไม่มีแรง พวกมันเอาน้ำมาให้กิน
    แต่คิดว่าเป็นยานอนหลับอี
    <wbr>ก ไอ้คนที่เป็นหัวหน้าพยายาม
    ลวนลาม ฉั
    <wbr>นเลยรวบรวมสติขัดขืน มันก็คงร้อนตัว"

เมื่อเห็นว่าเหยื่อยังมี
    <wbr>สติ คนร้ายจึงรีบร้อนพาเหยื่อ
    ออกจากบ้านโดยเร็ว คราวนี้ด้วยรถแท๊กซี่ซึ่งเป็
    <wbr>นพวกเดียวกัน
    นำเธอไปทิ้งไว้ไม่
    <wbr>ไกลจากบ้านของเธอเอง

" ตอนนั้นฉันเกือบจะไม่ได้สติแล้ว แต่ยังจำได้ว่า
    เป็นซอยบ้าน จึงพยายามเดินไปให้ถึง
    พอถึงบ้านก็หลับเป็
    <wbr>นตายเลย "

ผาสุกสรุปคำให้การ.......
    <wbr>เมื่อรู้สึกตัวอีกครั้ง
    ภายหลังจากที่
    <wbr>พยายามทบทวนเหตุการณ์อย่างหนัก
    เธอก็จำได้ว่าสถานที่ที่
    <wbr>ถูกพาไปรูดทรัพย์นั้น
    ตนเองเคยไปทำธุระมาก่
    <wbr>อนเมื่อไม่นานมานี้
    เธอจึงชวนน้องสาวไปแอบดู
    <wbr>สถานที่เพื่อความแน่ใจ

" ใช่ ใช่ แน่แน่ นั่นไงมอเตอร์ไซค์ คันนั้น นั่นไงรอยอ้วกของพี่ "

พฤติกรรมของมิจฉาชีพเหล่
    <wbr>านี้ จะยังสามารถกระทำ
    กับเหยื่อรายอื่นต่อไปได้
    <wbr>อีกหลายครั้ง ถ้านางผาสุก
    ไม่ตัดสินใจเข้าแจ้
    <wbr>งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ
    ความจริงตำรวจก็ได้รับข้
    <wbr>อมูลพฤติกรรมและกำลัง
    ติดตามสืบแก๊งคนร้ายพวกนี
    <wbr>้อยู่ แต่ที่ผ่านมา
    ไม่มีการแจ้งความ บางคนเป็นพยาบาล บางคนเป็นนักธุรกิจ
    ยิ่งถ้าโดนข่มขืนด้วยก็
    <wbr>คงรู้สึกอับอาย เลยไม่มาแจ้งความ
    คราวนี้เจ้าหน้าที่
    <wbr>ตำรวจรวบตัวได้ทั้งแก๊ง พร้อมคำสารภาพ

"ผมจะคอยเฝ้าดูอยู่ที่ Food Center ตามห้างต่างๆ
    คอยดูคนที่มีทองเยอะ ๆ ท่าทางฐานะดี
    ทำมาหลายครั้ง กว่า ๒๐ ครั้งได้ ยานอนหลับจะใช้อย่างแรงเลย
    ซื้อจากร้านขายยาที่บางแค เอามาบดผสมน้ำ
    ที่ผ่านมามักจะเป็นผู้หญิ
    <wbr>ง รูดทรัพย์แล้วก็ข่มขืนด้วย
    เพื่อให้เขาไม่กล้าแจ้
    <wbr>งความ "

++ กรุณาส่งต่อให้กับคนที่คุณรัก ++

2. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

;ปรบมือ ;ปรบมือ ;ปรบมือ

เก่งมากค่ะ หนูวัช..(kiss)
    หลานรักของป้าดีดี ...อิ อิ อิ

3. ddalways

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    chattrg, Yingpai, ddalways

หวัดดี ครับ
    ป้าดีดีคนสวย
    น้องไผ่ คนสวย(เหมือนกัน)

5. ddalways

6. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ศิ คุณน้องอภิญญา ป้าแน็ต และ กัลยาณมิตร ท่านผู้เจริญ ทุกท่าน

เมื่อวานนี้ผมไปถวาย สังฆทาน ข้าวสาร(ข้าวเหนียว)หนึ่งถุง เทียนสองกล่อง น้ำหนึ่งแพ็ค กระดาษทิชชูหนึ่งกล่อง และของอื่นๆ รวมทั้งถวายปัจจัย กับหลวงพ่อวิริยังค์ ครับ เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

ผลบุญกุศลอันใดที่เกิดขึ้น ผมขอน้อมนำบุญนั้นให้ พี่ศิ คุณน้องอภิญญา ป้าแน็ต และ กัลยาณมิตร ท่านผู้เจริญ ทุกท่าน ได้รับผลบุญนี้ด้วยครับ

บุญรักษา สวัสดีครับ

7. ชัยมงคล

ชัยมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ต้นข้าวรอฝน

เมื่อวันที่ 8 ส.ค.52 ได้ไปสวน ฝนไม่ตกมาเดือนกว่าแล้ว
    ชาวนาที่ไม่มีแหล่งน้ำรอฝนกันอยู่
    ดูข้าวเหี่ยวๆหน่อยไม่ค่อยสวย
    ถ้าไม่มาอีก14 วันข้าวอาจตายได้

ข้าวตอนนี้มีอายุ 120 วัน

ลุงที่เช่านาเขาลงกล้วย กับข้าวโพด

เดินตามคันนา

มีต้นกระเจียว

ขากลับนำข้าวมาสีใส่ถุงเตรียมทำบุญต่อไป
    สถานที่คิดว่าเป็นบ้านครูน้อย
    ก็จะทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ
    ที่ไหนลำบากขาดแคลนก็ขอให้แจ้งมาได้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ddalways

อนุโมทนาสาธุในทุกการกระทำที่ดีแล้ว
    ของคุณชัยมงคงสถาน...
    ขอจงบังเกิดเป็นพลานุภาพ
    ให้คุณชัยมงคลสถาน และครอบครัว...
    อีกทั้งญาติสนิทมิตรสหาย..
    มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป

สาธุ!

9. uwws

uwws Active Member

18 มิถุนายน 2009
    ภาพท้องทุ่งนาของนาคุณชัยมงคลสถาน ก็ยังดูเขียวขจีชวนมองเหมือนเดิมน่ะครับ ถึงแม้คุณชัยมงคลสถานจะกังวลใจกับฝนฟ้าที่ไม่เป็นใจ ยังไงขอกุศลผลบุญที่เราร่วมกันทำบ่อย ๆ ด้วยข้าวในนาที่หล่อเลี้ยงคนที่มีความยากไร้ ด้วยกุศลจิตที่เป็นเบื้องต้นดลให้ฝนฟ้าหล่อเลี้ยงพระแม่โพสพให้เจริญงอกงามเป็นกุศลบุญให้กับคุณชัยมงคลสถานต่อไปน่ะครับ ขอเอาใจช่วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      239.2 KB
      เปิดดู:
      388
  10. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน

11. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    บังอาจ!!!
    หวังเฉา..หม่าฮั่น...
    แม่นางผู้นี้ บังอาจลืมเรา...
    ให้ส่งสาส์นไป ให้นางจัดการ..
    นัดวันพาเราทั้งสามไปเลี้ยงฉลอง
    ความงามของนาง ..โดยด่วน!!!
    (ตะลุง ตุ้งเช่)

ข้าแต่ศาลที่เคารพข้าน้อยขอบังอาจเรียนถาม
    เราทั้งสามคือพี่ดีดี 1 แล้วอีก 2คือใครหรือคะ
    แล้วใครคือหวังเฉา กะหม่าฮั่นเหรอคะ แฮะ แฮะ น่ากลัวจังเลย
    ไม่เอาหรอกไม่กล้าไปคนเดียว เดี๋ยวโดนยำ

คุณศศิ และคุณน้องไปใหนคะ
    ไม่มาให้สาระกับพวกเราเลย ปล่อยให้พวกเรา
    ไม่ค่อยจะมีสาระไปวันๆ

การไม่มีสาระคือการมีสาระ นะจะบอกให้:eek:
    หัวเราะ..ร่าเริงเบิกบานทุกวัน
    คือสาระสำัคัญของชีวิต..;)
    ที่ำทำให้เรามีความสุขวันสุขคืน
    เมื่อมีความสุข เราก็สวยวันสวยคืน 55555
    เมื่อมีความสุข..มีความสวย..ความรวยก็ตามมาอีก :p
    แล้วน่าสงสารตรงหนายยยยยคะ น้องเจนนี่ อิ อิ อิ

ค่ะเห็นด้วยค่ะ เห็นด้วย สัปปะดน เอ้ยไม่ใช่
    ขำขันวันละนิด จิตแจ่มใสค่ะ

;39;39;39[/quote]

;aa28ขออนุโมทนาบุญกับคุณริคาร์โด้และคุณชัยมงคลด้วยนะคะ
    สุขสันต์วันอาทิตย์ค่ะ วันอาทิตย์นี้ไม่มีธุระไปใหน
    ดีจังจะได้อยู่กับลูกๆได้เต็มที่-Forever + U-

อนุโมทนากับคุณทรงสฤษธิ์(สะกดถูกรึปล่าวคะ) ด้วยนะคะ
    แปลกมากเลยนะคะ ตอนทำบุญเวลาเรียงกันเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2009
  12. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ กัลยาณมิตรทุกท่าน

จินตื่นมาอารมณ์ดีจังค่ะวันนี้.....
    ได้รับ sms จากพี่ศิและน้องสุดสวย อวยพรวันเกิดมาแต่เช้าตรู่.........

สายๆจินได้โทรไปขอพรจากแม่ เป็นศิริมงคลค่ะ
    หลังจากนั้นก็ชวนสามีและลูกสาวทั้งสองไปทำบุญที่วัดป่าแห่งหนึ่ง ....

วัดป่าแห่งนี้เป็นวัดธรรมยุติ ที่เคร่งครัดในวัตรปฎิบัติ ฉันอาหารมื้อเดียว และไม่จับเงิน
    ทางวัดมีศาลาเก่าๆหลังเดียวในการทำกิจกรรมต่างๆ.... วันนี้ได้ทำบุญร่วมก่อสร้าง
    ปรับปรุงและปูกระเบื้องศาลาหลังนี้ค่ะ พร้อมทั้งถวายหนังสือสวดมนต์จำนวน 50 เล่ม
    (พิมพ์มา200 เล่มวางแจกอยู่ที่ร้านด้วย) เผื่อแจกญาติโยมที่มาทำบุญ

เพิ่งกลับมาถึงบ้าน..
    และเอาบุญมาฝากเพื่อนพ้อง น้อง พี่ในเรือนนี้ด้วยนะคะ....

----------------------------------

อ้อ..วันเกิดของจินไปตรงกับคุณป้าคัดเค้าผู้น่ารัก อย่างน่าอัศจรรย์

ขอกุศลผลบุญต่างๆที่จินตั้งใจทำ จงเป็นพละปัจจัยเกื้อหนุน

ให้คุณป้าเจริญในธรรมอย่างที่ตั้งใจยิ่งๆขึ้นไปด้วยค่ะ....

13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

สุขสันต์วันเกิด ครับ
    ขอให้โชคดี มีสุข และ สมหวัง ครับ
    pig_ballet

14. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

;20อนุโมทนา กับลุงชัยด้วยคับ ทุ่งนายังเขียวเหมือนเดิม;20

15. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ป้าดีดี ส่งJunk Boatจากฮ่องกงมารับผมที่นี่ดีกว่าจะได้ทุ่นแรงหน่อย ไม่งั้นต้องแจวคะนูเอง พอไปถึงก็หมดแรงแล้วครับ (ห้ามตัดกำลังทางอ้อมครับ อิอิ)จะได้ทันวันเกิดปีหน้าครับ ฮ่า ฮ่า

Have you make someone smile today???;aa57
    Kindness matters อย่างป้าDDครับ
    :VO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2009
  16. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ บุญกุศลจิตที่คุณชัยมงคลสถานทำนี้ฟ้าดินเป็นพยานครับ ผมเพิ่งจะสวดมนต์เสร็จมาครับ ทำตามหลวงปู่สอนครับ คือตอนสวดมนต์ให้นึกถึงภาพนั้นหรือคน ฯลฯ สิ่งที่เราจะต้องการแผ่บุญไปให้
    ผมขอบารมีหลวงปู่และเทพเทวดาทั้งหลายให้ช่วยดูแล แล้วครับ

สาธุ สาธุ

17. ddalways

18. ddalways

สวัสดีค่ะ คุณชัยวัฒน์..
    คุณอ้างว้างและคุณชัยมงคลสถานด้วยค่ะ

คุณชัยวัฒน์คะ พี่ดีดีว่านะ
    Junk Boat น่ะ สู้เรือแคนนูไม่ได้
    พี่ดีดีเพิ่งนึกได้ ตอนไปเที่ยวที่เกาะมัลดีฟ
    ได้ไปพายเรือแคนนูเล่น สนุกดีออก...
    เอาอย่างนี้ดีกว่านะ สรุป...
    คุณชัยวัฒน์พายเรือแคนนูมาละกันนะคะ
    เป็นการกีฬาและได้ออกกำลังไปในตัว ด้วย
    พอมาถึงจะได้หิวเยอะๆ อาหารจะได้อร่อยมากขึ้นไง
    ดีไม๊เอ่ย...อิ อิ อิ

พี่ดีดีค่ะ

19. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar, ddalways, ชัยมงคลสถาน, อ้างว้าง

ดึกแล้วยังอยู่กันหรือครับ

สวัสดีครับคุณไพฑูรย์
    ป้าดีดีบอกให้เรียงแถวรับของดีดีจากป้าจ้า เร็วๆเข้าพวกเรามาช้าเดี๋ยวอดนะจะบอกให้ เซอร์ไพร้ อิอิ (ป้าดีดีบอกอย่าไปบอกใครละรู้กันแค่สองคน)

ผมฟังซีดีมาหลายครั้งแล้วครับเพราะมาก ขอขอบคุณมาอีกครั้งครับ

สาธุ สาธุ;aa26

20. ddalways