ด่วน แจกฟรี ลป.ปู่ทวด เปิดโลก เปิดบารมี 100 องค์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เอกณัฐยศ, 26 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. -DHAMMA-

-DHAMMA- เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 93
    เรณุกา พรหมพยัคฆ์
    218 ซอยลาดพร้าว 96 ถนนลาดพร้าว แขวง/เขตวังทองหลาง กทม. 10310
    จะรีบทำการส่งซองให้ภายในอาทิตย์นี้ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

2. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ (ไม่รับพระ) ผู้ที่ได้ไปบูชาท่านดีๆนะครับ ผมเองประสบกับความศักสิทธิ์ของท่านมาแล้ว

3. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณค่ะ คุณปวีณ์ แล้วก็ต้องขอโทษอย่างแรงด้วยนะคะ ....โหสิๆ ตอนแรกว่าจะทานอีกทีแต่มีเหตุให้ต้องผละจะเครื่องก่อน ขอโทษจริงๆค่ะ

สงสัยคุณเอกณัฐยศ จะได้เลขาแล้วล่ะค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

4. ปวีณ์

ปวีณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกันตรวจรายชื่อเพื่อนๆมากกว่าค่ะ
    ยังไงก็พยายามอย่าให้ลำดับผิดอีกนะค่ะ เพราะใกล้จะครบ 100 องค์ ตามที่คุณ เอกณัฐยศ จะแบ่งไปให้พวกเราบูชาแล้ว

ขออนุโมทนาบุญ คุณเอกณัฐยศ และเพื่อนๆในเวบบอร์ดทุกๆท่านค่ะ

5. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 95
    นีรชา สุรภีย์ (เพื่อนที่ไม่มีสิทธิ์ post)

6. ri_thai13

ri_thai13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ลำดับที่ 96 จ๊ะ
    อนุโมทนาสาธุ ในกุศลผลบุญของคุณด้วยนะคะ
    ขอรับไปบูชา 1 องค์เจ้าค่ะ
    หฤทัย สามัญเขตรการณ์
    49/445 คอนโดนนท์ ถ.ติวานนท์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ขออนุโมทนา และขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2007
  7. insee99

insee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ของเพื่อนครับ ยังไม่มีสิทธิตอบกระทู้เหมือนกัน

ลำดับที่ 97
    นายพูนศักดิ์ ชาตะสุภณ
    สมาชิกใหม่ครับ

8. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 98

ลำดับ 98 ครับ
    นายธรรมนูญ สุวรรณสิทธิ์

9. นิรันดร

นิรันดร เป็นที่รู้จักกันดี

99
    นิรันดร ศรีศักดิ์

10. frank0826

frank0826 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ไม่ทราบว่าทันลำดับที่ 100 หรือเปล่าครับถ้าไม่ทัน ผมก็อนุโมทนาทนาบุญกับคุณ
    คุณเอกณัฐยศ ด้วยนะครับ
    แต่ถ้ายังอยู่ในลำดับที่ 100 รบกวนช่วย mail บอกด้วยนะครับ
    laomalab@yahoo.com ผมจะได้ทำตามกติกาที่คุณ คุณเอกณัฐยศ
    ได้ตั้งไว้ รบกวนmail บอกด้วยนะครับ อยากจะได้บูชาจริงๆ

คุณบุญรัตน์ เหล่ามาลา
    499 หมู่3 อาคารเบญจจินดา ชั้น 3B ถ.วิภาวดีรังสิต
    แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

11. noun_1966

noun_1966 สมาชิก

คุณ วรัญญู วสุนธรา ขอรับ1องค์
    23/1 ม.5 ต.เกาะพงัน อ.เกาะพงัน จ.สุราษฎร์ธานี

12. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    เกินมา 2 คน ไม่เป็นไร เอาเป็นว่า ลำดับสุดท้าย คือ คุณวรัญญู ก็แล้วกัน

ปิดแล้วนะ พระไมีมีแล้ว หมด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2007
  13. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ทั้งผู้ให้และผู้รับ ขอรับ

14. sira

sira เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2005
    โมทนาบุญกับคุณ เอกณัฐยศ และทุกๆๆท่านที่ร่วมโมทนาบุญและขอรับพระด้วยครับ
    สาธุ

15. บุญบันดาล

บุญบันดาล เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ในบุญที่เกิดจากกุศลครั้งนี้ครับ

16. เอกณัฐยศ

***ขอบคุณครับ ที่ได้ส่งพระมาให้ แต่กล่องที่ส่งมาใส่พระหลวงปู่ทวด ไม่ได้

ต้องเปลี่ยนกล่องส่งให้นะครับ ขอให้บุญรักษา ทุกๆคน

17. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    เรียน คุณปวีณ์ และ คุณเอกณัฐยศ

- คุณจาตุรงค์ ชัยศรีเวียง ลำดับที่ 82

และดิฉัน กัลยกร บัวเผื่อน เป็นลำดับที่ 83
    พอดีเว็ปมีปัญหาเลยดูลำดับผิดนะคะ

ส่วนอีกคนพี่สาว คนละจังหวัด
    - รสริน บัวเผื่อน เป็นลำดับที่ 84

ต้องขออภัยนะคะที่ทำให้ทุกท่านสับสนคะ คนละคนกันนะคะ

เรียน คุณเอกณัฐ

ดิฉันได้ส่ง ซอง จำนวน 2 ซอง เป็นจดหมายลงทะเบียน ไปเมื่อตอน 13.10 น.นะคะ ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งนะคะ

ขออนุโมทนาบุญ คุณเอกณัฐยศ ที่เป็นผู้ใจบุญด้วยนะคะ

18. เอกณัฐยศ

รายชื่อผู้มีบุญที่ได้รับหลวงปู่ทวด ชุดที่1 ส่งพระ เมื่อ 3 พค.2550

1 สมชนก บัวคล้าย
    2. รพีพร ประดับปิ่น
    3. กรรณิกา โอศิริพันธุ์
    4. ปิยาลักษณ์ จิตต์เที่ยง
    5. มัยสันต์ วัชรผลาญศัตรู
    6. สมบูรณ์ ตันติประยุกต์
    7. จ.อ. พงษ์พันธ์ เปี่ยมทอง
    8. วิวรรณ์ พงศกรไพศาล
    9. ชัยยะกิติ จิรโชติโกศล
    10. ณัฏฐิกร ชัยมูลฐาน
    11. กฤษณันต์ มะลิทอง
    12. ชวลิต ชินอนุกูลพงศ์
    13. ทวีรัชต์ เจริญกิจวัฒนาชัย

*** ได้รับพระแล้ว ช่วยโพสมาบอกด้วย จะขอบคุณยิ่ง และ กรุณาทำ ดังนี้ ****

1. ทำบุญถวายหลวงปู่ทวด
    2. ทำบุญอุทิศให้เทวดา ที่รักษาพระองค์ ที่คุณได้รับมานี้
    3. หมั่นบูชาด้วยการทำบุญ และของหอม ขอพรตามวิธีในกระทู้

แจ้งให้ทราบว่า พระชุดนี้ได้นำเข้าพิธียันต์เกราะเพชรแล้ว
    และแป้งที่เจิมมาที่ฐานพระ เป็นแป้งที่เข้าพิธียันต์เกราะเพชร เช่นกัน ( แป้งเสก พิธียันต์เกราะเพชร )
    กรุณา อย่า แกะ แป้งออกจากพระ เวลาต้องการใข้ จะได้หาเจอ

แจ้งให้ทราบ สำหรับ

1.คุณทวีรัชต์ เจริญกิจวัฒนาชัย ไม่ได้ติดแสตมป์มาด้วย แต่ มีเพื่อนๆ ที่ใจดี ส่งแสตมป์ เผื่อเอาไว้

2.คุณศิริรัตน์ ชัยพินิจ หาชื่อ+ลำดับคุณไม่พบ กรุณา แจ้งกลับมาด้วยว่า ชื่อของคุณ อยู่ในลำดับที่เท่าไหร่ และอยู่หน้าไหน

3. donjudo007 4. มินตรา55 5. อายุมั่น

ท่านที่ใช้ 3 ชื่อ นี้ ทำผิดกติกา จึงต้องถูกตัดสิทธิ์ ในฐานที่อ่านกติกา ไม่เข้าใจ

แต่ เนื่องจาก เป็นความผิดครั้งแรก

เราจึงให้สิทธิ์คุณ แจ้งชื่อ+นามสกุล เข้ามาด่วนที่สุด

19. munee

munee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ ท่านผู้ใดที่ได้รับพระแล้วถ้าจะกรุณาลงรูปให้ดูด้วยจักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

20. เอกณัฐยศ

มีเรื่องประหลาด แจ้งให้ทุกคนทราบว่า

คุณสุภัทรา เหมือนพงษ์ ได้ส่งซองมาขอรับพระ

และได้ส่ง กล่องไม้ขีดไฟ ( แบบ แบนๆ ที่ใช้ในโรงแรมต่างๆ )
    มาด้วยเพื่อใส่พระหลวงปู่ทวด

สงสัยว่า ผมคงเขียนภาษาไทยไม่ชัดเจน

แต่คนอื่นๆ ก็ส่งกล่องพลาสติกมาทุกคน

แปลกดีนะครับ

อยากขอความเห็นของเพื่อนๆ ด้วย ว่า มันแปลกหรือไม่

หากคุณสุภัทรา เหมือนพงษ์

ต้องการรับพระ
    กรุณาส่ง กล่องพลาสติก+ซองที่ใหญ่กว่าซองจดหมายธรรมดา

มาอีกครั้งภายใน วันที่ 19 พค.2550 นี้

หากพ้นกำหนด ถือว่าคุณสละสิทธิ์

และ กรุณาแจ้งด้วยว่า

ชื่อของคุณ อยู่ที่หน้าไหน ลำดับที่เท่าไหร่
    เพราะ มีอีกคนหนึ่ง ชื่อ สุภัทรา เช่นกัน แต่ไม่ใส่นามสกุล และ เลขที่บ้าน +ซอย ก็เป็นคนละคน

แจ้งให้ทราบด้วย กันมั่วนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้