ด่วนสุดๆ..เชิญร่วมบุญสร้างถนนเข้าวัด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มงกุฏเพชร, 2 พฤศจิกายน 2010.

1. วัดชรา

วัดชรา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    โอนปัจจัยร่วมบุญแล้วครับ เวลา 15.57 น. จำนวน 500._บาท

สลิป เดี๋ยวพรุ่งนี้นำมาลงให้
    วันนี้ให้สมาชิกอนุโมทนาบุญกันก่อน..สาธุ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เนื่องจากที่พักสงฆ์ถ้ำเขากะจี ตั้งอยู่ในสถานที่ที่ธุรกันดาร ถนนหนทางเข้าออกลำบาก โดยเฉพาะอย่างยิ่งช่วงหน้าฝนแต่ละปี ทางเข้าออกเละเทะรถยนต์ไม่สามารถเข้าออกได้ แม้แต่มอร์เตอร์ไซด์ยังลื่นไถล...ในแต่ละปีจะมีการซ่อมทางทุกปี(มีแต่คนใช้คนซ่อมไม่มี)และในวันที่เสาร์ที่ ๖ พฤศจิกายนที่จะถึงนี้ จะมีงานทอดกฐินสามัคคี ณ ที่พักสงฆ์ถ้ำเขากะจี แต่หนทางเข้าวัดยังลำบากอยู่มาก จึงขอบอกบุญ ผู้มีจิตศรัทธาช่วยกันสละทรัพย์ช่วยกันซ่อมแซมทางถนน ซึ่งทางที่พักสงฆ์ได้สอบถามราคาหินคลุกไปแล้ว 1 คันรถ 10 ล้อ ราคา 4,500 บาท โดย ราคาหิน 1,000 บาท แต่ต้องจ้างรถ 10 ล้อไปซื้อหินที่ จ.นครสวรรค์เที่ยวละ 3,500 บาท ซึ่งทางวัดต้องการทั้งหมด 3 คันรถ จึงได้ประกาศบอกบุญมา ณ ที่นี้ ท่านสามารถร่วมบุญในครั้งนี้ได้โดย

โอนเงินเข้าบัญชี พระณัทวุฒิ อติชาคโร ธนาคารกรุงไทย สาขาสว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี

ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 6390051980
    +++++++++++++++++++++

พระหางหมากมหาลาภ

***ให้บูชา 600 บาท เพื่องานบุญสร้างถนน

แจ้งหลักฐานการโอนและที่อยู่ ผมขอส่งพระให้ฟรี<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG]

<!-- google_ad_section_end -->

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ดาวหกแฉก ลงยาสีแดง รูปยันต์เกราะเพชร

***ให้บูชา 950 บาท เพื่องานบุญสร้างถนน

แจ้งหลักฐานการโอนและที่อยู่ ผมขอส่งพระให้ฟรี<!-- google_ad_section_end -->

4. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุ กับ นิว ด้วยเช่นกันครับ (good)

5. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    พระผงทำน้ำมนต์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร 9 องค์

รายการร่วมบุญตามกำลังศรัทธาครับ ให้สิทธิ์คนที่เคยร่วมบุญก่อนนะครับ ภายใน 24 ชม

แจ้งหลักฐานการโอนและที่อยู่ ผมจัดส่งพระให้ฟรีครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.6 KB
      เปิดดู:
      557
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  6. มงกุฏเพชร

มงกุฏเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    สาธุ..ขอโมทนาด้วยนะครับ ขอให้สิ่งที่ปราถนาจงสำเร็จโดยฉับพลันนะครับ

7. มงกุฏเพชร

เห็นแล้วปลื้มใจจังครับ ขอขอบพระคุณเฮียปอและน้องนิว ที่ได้สละสมบัติส่วนตัวเอามาช่วยขวนขวายในงานบุญครั้งนี้นะครับ

8. วัดชรา

วัดชรา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009

แจ้งการส่งสลิปใบเสร็จครับ

9. เนื้อเงิน

เนื้อเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2010
    ผมช่วยเอารายการร่วมบุญมาร่วมกัน เพื่อจะดูง่ายๆนะครับ

มอบโดยพี่หูกาง

พระผงทำน้ำมนต์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร 9 องค์

รายการร่วมบุญตามกำลังศรัทธาครับ ให้สิทธิ์คนที่เคยร่วมบุญก่อนนะครับ ภายใน 24 ชม

แจ้งหลักฐานการโอนและที่อยู่ ผมจัดส่งพระให้ฟรีครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>
    มอบโดย เฮียปอ ตำมะลัง
    พระหางหมากมหาลาภ

***ให้บูชา 600 บาท เพื่องานบุญสร้างถนน

ดาวหกแฉก ลงยาสีแดง รูปยันต์เกราะเพชร

***ให้บูชา 950 บาท เพื่องานบุญสร้างถนน

รายการของพี่ มงกุฎเพชร เจ้าของกระทู้นะครับ

พระคำข้าวรุ่นปืนแตกหนังสือตรง
    มอบให้ผู้ทำบุญ 1500 บาท
    แจ้งหลักฐานการโอนและที่อยู่ผมจัดส่งให้ฟรี<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

เหรียญมงกุฎเพชรรุ่นพระสุธรรมยานเถระ
    มอบให้ผู้ร่วมบุญ 900 บาท
    แจ้งหลักฐานการโอนและที่อยู่ ผมขอส่งให้ฟรี<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสอง
    มอบให้ผู้ร่วมบุญ 2500 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ พี่ๆทุกท่าน<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2010
  10. หูกาง

โมทนาครับ ช่วย ๆ กันนะครับ:cool:

11. หูกาง

อานิสงส์ของการสร้างถนนเข้าวัด

ส่งผลให้มีลู่ทางในการทำมาหากิน มีช่องทางเสมอ เดินทางก็ปลอดภัยแคล้วคลาด ไม่มีอุปสรรค คล่องตัว สะดวกสบายขึ้น ไม่ว่าจะทำอะไรก็ไม่ติดขัด มีหนทางโล่งเตียน เหมือนดั่งถนนที่ช่วยให้สาธุชนทั้งหลายได้เดินทางกันมาทำบุญในวัดได้ง่ายดาย

แก้กรรมให้กับผู้ที่ ไม่รู้อนาคตตัวเอง ไม่รู้จะทำอะไรในชีวิต ชีวิตพบกับทางตัน มืดแปดด้าน ปัญหารุมล้อม

12. มงกุฏเพชร

สุดยอด..บอกอานิสงฆ์เสร็จศัพท์ แต่ผลที่เห็นได้ชัดในปัจจุบันคือเราได้ให้ทางที่สะดวกสบายแก่คณะที่จะเดินทางไปทอดกฐินในวันที่ ๖ ที่จะถึงนี้เราเองก็ย่อมได้รับอานิสงฆ์ไปด้วย ใครเดินทางไปทำบุญเราก็ได้บุญด้วย ใครเดินทางไปกราบพระ สรุปเราได้ทุกบุญ เพราะถ้าไม่มีทางเข้าวัดคนเขาก็ไม่สามารถไปบำเพ็ญบุญได้ ช่วยๆกันนะครับวันเสาร์ที่จะถึงนี้แล้ว เวลาเหลือน้อยเต็มที

13. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ไปโอนเช้าเมื่อวาน ตู้ก็เสียอีก
    ตกตอนเย็นไปอีกที่ ตู้เสียอีก
    เด่วเย็นนี้ 6-7 โมง ไปโอนอีกครับ

14. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมบุญด้วยคนครับ
    ฝากเงินเข้าบัญชีหลวงพ่อเรียบร้อย 1,111 บาท
    (ไม่ขอรับวัตถุมงคลครับ)

เคยขับรถเข้าไปมาครั้งหนึ่ง เอาอาหารแห้งกับน้ำดื่มเข้าไปถวาย
    ยอมรับเลย ทางเข้าค่อนข้างลำบากมาก
    เหมือนขับรถวิบากจริง ๆ.......

รูปนี้ถ่ายเมื่อประมาณปีที่แล้ว
    ปัจจุบันน่า ทางน่าจะเละแล้ว......:'(

ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      165.2 KB
      เปิดดู:
      54
  15. หูกาง

โมทนาด้วยครับพี่เล็ก

ยิ่งคนเข้าวัดเดินทางสะดวกเท่าไร เรายิ่งดำเนินชีวิตสะดวกเท่านั้นครับ

แจ้ง ems ให้พี่วัชราครับ EH 8117 1310 6 TH

:cool:

16. มงกุฏเพชร

ขอโมทนาบุญล่วงหน้านะครับ..:cool:

17. มงกุฏเพชร

ขออนุโมทนาบุญกับเสี่ยเล็กด้วยครับ และขอขอบคุณที่มีภาพทางเข้าวัดมาลงให้ได้เห็นกัน ถ้ำเขากะจีมีพระสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอกปิดทองประดับเพชรประดิษฐานในถ้ำ หากมีโอกาสอยากให้แวะไปกราบท่านที่ในถ้ำนะครับ :cool::cool:

18. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ข้าพเจ้านายธนยศ สิริวัฒนณปภัชได้โอนเงินร่วมสร้าง
    ถนนเข้าวัดแล้วครับ
    เป็นจำนวนเงิน 211.11 บาท

ขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้านายธนยศ สิริวัฒนณปภัชมีลู่ทางในการทำมาหากิน มีช่องทางเสมอ เดินทางก็ปลอดภัยแคล้วคลาด ไม่มีอุปสรรค คล่องตัว สะดวกสบายขึ้น ไม่ว่าจะทำอะไรก็ไม่ติดขัด มีหนทางโล่งเตียน เหมือนดั่งถนนที่ช่วยให้สาธุชนทั้งหลายได้เดินทางกันมาทำบุญในวัดได้ง่ายดาย

• Photo 94.jpg
      Photo 94.jpg
      ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      242
  19. มงกุฏเพชร

สาธุ...ขอความปราถนาของคุณธนยศ จงสำเร็จทุกประการนะครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

20. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมบุญ 100.13 โอนเวลา 20.43 03/11/53

อนุโมทนาสาธุกับทุกคนด้วยครับ