ดูฟรี มาดูดวงไพ่ยิปซี Tarot คนละ 1 ข้อกันค่ะ ครั้งที่ 1 By Buchecktien

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Buchecktien, 8 กุมภาพันธ์ 2015.

1. Buchecktien

Buchecktien Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2015
    ค่ำๆ มาตอบให้ใหม่นะคะ ช่วงเช้ายันเย็น ยุ่งมากเลยค่า

2. chart077

chart077 Active Member

3. chalala83

chalala83 สมาชิก

ชื่อ ออย ค่ะ อยากทราบเกี่ยวกับความรักค่ะ คนที่คบอยู่ใช่เนื้อคู่ หรือเปล่าค่ะ แล้วจะได้แต่งงานกันภายใน 1 ปี นี้มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

4. Buchecktien

คุณชาติเหมือนคุณก็อยากมีคนอื่นมากๆ กำลังเริ่มคุยกับใครหรือเปล่าคะ มีโอกาสคืนดีในเดือนเมษายน 58 นะคะ แต่ตัวคุณเองกำลังเริ่มคิดหาทางออกเผื่อไว้ให้กับตัวเองนะ ประมาณถ้าน้องจูนเขามีปัญหาอย่างนี้เหมือนจะคบกันไม่ได้ คิดหาคนอื่นมองๆ คนอื่นไปพร้อมๆ กันนะคะ แม้ว่าจะกลับมาคืนดีกันก็จะมีทั้งคนอื่นคุยด้วยและยังไม่ค่อยไว้ใจแฟนตัวเองด้วย

ภายในเดือนก.พ.58 นี้ ก็มีโอกาสคืนดีเหมือนกัน แต่จะมีปัญหาเดิมๆ ที่มันคุยเวลาไม่มีให้กันอย่างปัญหาเก่า พอพยายามจะทำให้ดีก็เริ่มติดใจคนใหม่
    ในอนาคตคุณมีโอกาสพบคนใหม่ๆ ด้วยนะเนี่ย

ดวงแฟน (จูน) มีเรื่องเยอะค่ะอย่างที่บอกไว้เลย นอ้งมีอะไรให้คิดให้ทำเยอะมากทำให้อารมณ์ช่วงนี้เอาแต่ใจมากๆ เมษา58 ถึงจะคืนดีกันค่ะแต่อย่างที่บอกไม่เต็มที่นะคะ มิถุนายน 58 ก็จะมีปัญหากันทั้งคู่น้า ระวังให้ดี ถ้าคุยกับคนใหม่แล้วใจเอนเอียงอ่ะค่ะ

ระวังใจตัวเองให้ดีค่า เพราะว่าดวงไพ่คุณชาติจะเอนเอียงไปกับคนใหม่ที่มีคนแนะนำมานั่นแล ทำให้น้องจูนช้ำใจนะคะ

จบจ้า ดูให้คนอื่นต่อนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2015
  5. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังรอคำแนะนำอยู่นะครับ

6. chart077

ยังไม่ได้คุยกับอะไรคนใหม่ครับบบ แต่วันนี้มีพี่ที่รู้จักแนะนำผู้หญิงมา แต่ผมก็เฉยๆๆนะ คือผมรักน้องจูนคนนี้จริงๆๆ ผมรับได้หมดด อยากรู้จังว่าเค้าคิดถึงเหมือนที่ผมคิดรึป่าวว ผมรักเค้าและสงสารเค้าด้วย เวลาที่คบกันผมเต็มที่หมด เค้าก็รักผมนะ ฟันธงได้รึป่าวครับว่าเค้าจะกลับมาหาผมรึป่าว ภายในช่วงไหน คือผมยอมรอครับ ที่จริงผมประเภทรักเดียวนะครับบ อยากคบใครนานๆอะครับ

7. chart077

ขอบคุณครับ อนุโมทนา จะรอเหตุการณ์ตามทำนายยยครับว่าเป็นยังไง

8. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    1/ ชื่อเล่น เอ/ เอมี่ อายุ 24 ปี

2/ ดูเกี่ยวกับรัก เขารักเราและจริงจังกับเราไหมคะ? คือตอนนี้คบกับหนุ่มชาวจีนคนหนึ่งจะ ไม่รู้จะเรียกว่าคบหรือแค่เพื่อนคะ สับสนมากๆ พึ่งทะเลาะกันตอนวันวาเลนไทน์คะ และทำให้มไ่ได้เจอกัน (อยู่ห่างกัน 2 ชั่วโมงคะ) เราคบกันได้ 1 เดือนคะ แต่เขาปิดเป็นความลับกับเพื่อนๆของเขาอยู่... และมีเพื่อนหลายๆคนของหนูบอกว่าเขามาหลอกแค่ฟันเท่านั้น ไม่ได้คิดจริงจังอะไรคะ หนูเลยสับสนมากๆๆๆๆคะ ว่ามันเป็นแบบนั้นจริงๆหรือเขาจริงจังกับหนูกันแน่คะ
    3/ ณ ตอนนี้คะ

ขอบคุณมากๆคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2015
  9. Buchecktien

ไพ่ใบสุดท้ายก็คือดีนะคะ แต่ดีบนพื้นฐานของคุณ คุณทำไว้ดีก็ได้ดี

ทำไม่ดีก็ได้ไม่ดี ตามบุญกรรมนะ

จริงๆ ถ้าจำไม่ผิดตอนที่ถามอันเก่า ก็ได้ไพ่ดีน้า เพียงแต่ถามทั้งปี เพราะไม่ได้ระบุเวลาแบบเจาะจงสุดๆๆ

ถึงได้บอกทุกท่านว่า ให้ระบุเจาะจงกับคำถามให้มากที่สุด เพราะถ้าคุณรู้ระยะเวลาชัดเจนควรจะระบุ มันจะได้ฟันธงไปเลย

แต่ถ้าไม่ระบุ ก็ต้องดูเป็นรวมๆ ไปนะคะ

จบค่า

ต่อไป ถ้าใครถามอะไรไม่ชัดเจนเรื่องระยะเวลาทั้งที่รู้แน่นอนแล้ว จะไม่ย้อนถามให้นะคะ จะได้ดูให้คนอื่นเขาต่อได้ค่ะ ต้องรู้จักอ่านกติกาและทำตามกฏกันค่ะ

เห็นใจคนอื่นๆ ที่เขารอด้วยค่ะ

ท่านใดที่ระบุเวลาไม่ชัดเจน และคำถามไม่ชัดเจน รบกวนแก้ด้วยค่ะ กว่าจะถึงคิวของท่านจะได้ไม่ถามซ้ำซ้อน ย้อนกลับไปมาค่ะ และคำถามเดียวน้า

จัดกิจกรรมหลายที่ ก็เท่ากับดูดวงเปิดไพ่ให้วันละหลายคนค่ะ

เอาเวลาว่างมาเปิดไพ่ช่วยค่ะ ก็ช่วยๆ กันและกันหน่อยน้า

สำหรับคนที่ไม่ถามให้ชัดเจนเลยเมือมาถึงคิว ต้องขออภัยที่จะไม่ดูให้ค่ะ เพราะทดสอบหลายหนแล้วการถามกว้างๆ จะไม่ได้คำตอบที่อยากได้จริงๆ เลยค่ะ

เข้าใจตรงกันแล้วน้า (k)

10. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับและขอโทษด้วยครับที่เข้ามาขอคำปรึกษาแล้วยังมาสร้างความลำบากใจให้อีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2015
  11. Nanaa24

Nanaa24 สมาชิกใหม่

แม่นมากเลยค่ะ เดือนกุมภานี้ได้งานใหม่เพิ่งมาทำงานค่ะ งานกิจการเปิดใหม่เลย ก็ดูท่าไม่มั่นคง ไม่แน่ไม่นอนเหมือนที่อาจารย์บอกเลยค่ะ แต่เจ้านายเป็นผู้หญิงค่ะ ไม่รู้ว่ากิจการที่เพิ่งเปิดนี้จะไปรอดตลอดรอดฝั่งไหม อยากได้งานราชการมากค่ะ ที่ถามอาจารย์ไปคือดูท่าจะยากใช่ไหมค่ะที่จะได้กลับไปทำงานราชการในปี2558นี้ ขอบพระคุณมากค่ะ

12. ราศีเมษ

ราศีเมษ Active Member

สวัสดีครับ

1/ ชื่อเล่น " ยศ " อายุ 41 ย่าง 42

2/ ขอถามเรื่องการเงินครับ

3/ การเงินช่วงเดือน กพ. มีนา เมษา จะดีไหมครับ การเงินช่วงนี้ตึงมือมากครับ เกรงว่าจะไม่มีเงินใช้หนี้ ธนาคาร

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2015
  13. น้าเดช

น้าเดช สมาชิก

26 กันยายน 2011
    ชื่อ AMP ครับ
    อยากทราบว่าภายในเดือน ธ.ค.2558
    จะมีโอกาสได้เดินทางไปประเทศอินเดีย เพื่อกราบนมัสการสังเวชนียสถานไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2015
  14. Buchecktien

ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยค่ะ นับแต่ข้อความนี้

ขอรับอีก 4 ท่านแล้วขอปิดรับก่อนค่ะ จะได้ไล่ดูคนเก่าๆ ก่อนค่ะ

ไว้มาเปิดดูอีกรอบค่ะ

รับอีก 4 ท่านน้า ตอนนี้งานเยอะจริงๆ ค่ะ

ค่ำๆ มาตอบให้ค่ะ ขอทำงานประจำก่อนจ้า

15. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    สวัสดีคะ

1/ ชื่อเล่น เอ/ เอมี่ อายุ 24 ปี

2/ ดูเกี่ยวกับรัก เขารักเราและจริงจังกับเราไหมคะ? คือตอนนี้คบกับหนุ่มชาวจีนคนหนึ่งจะ ไม่รู้จะเรียกว่าคบหรือแค่เพื่อนคะ สับสนมากๆ พึ่งทะเลาะกันตอนวันวาเลนไทน์คะ และทำให้มไ่ได้เจอกัน (อยู่ห่างกัน 2 ชั่วโมงคะ) เราคบกันได้ 1 เดือนคะ แต่เขาปิดเป็นความลับกับเพื่อนๆของเขาอยู่... และมีเพื่อนหลายๆคนของหนูบอกว่าเขามาหลอกแค่ฟันเท่านั้น ไม่ได้คิดจริงจังอะไรคะ หนูเลยสับสนมากๆๆๆๆคะ ว่ามันเป็นแบบนั้นจริงๆหรือเขาจริงจังกับหนูกันแน่คะ
    3/ ณ ตอนนี้คะ

ขอบคุณมากๆคะ

16. Misspanmiles

Misspanmiles สมาชิกใหม่

ชื่อขวัญค่ะ อายุ 35 ค่ะ
    ตอนนี้ตกงานอยู่ อยากทราบว่าอีกนานไหมคะถึงจะได้งาน

17. Buchecktien

ที่ผ่านมา เหมือนจะดี ขายได้เงิน แต่หลังๆ เริ่มรายได้หด จนเริ่มวิกฤติ แต่ก็ยังคิดว่าทำต่อดีไหม ไม่อยากทิ้งงานท่ี่เริ่มต้นมานี้

ปัญหาปัจจุบันน้องกำลังเครียด คิดมากทุกข์ที่มันไม่ดีอย่างเก่าแล้ว

ไพ่บอกให้น้องอย่าละทิ้งงานที่ทำอยู่นี้ค่ะ อย่าหันหลังให้กับมัน เพราะว่ามีคนรู้จักแล้วนะ ให้อดทนรออีกหน่อยมันจะดีขึ้นเองเร็วๆ นี้ค่ะ พี่เปิดถามระยะเวลาเดือนมีนาคม 58 ดังนั้นในเดือนมีนา จะดีขึ้นเองค่ะ

น้องต้องหาทางพลิกแพลง แก้ไขคิดให้มากๆๆ เพื่อทำให้มันยิ่งดียิ่งมั่นคงขึ้นค่ะ

ในอนาคต น้องจะเริ่มเบื่อเซ็งและไม่อยากทำมันแล้ว ก็อาจจะพักใจสักพักถ้ามันเหนื่อย แต่ลุกขึ้นสู้ค่ะ และพยายามประชาสัมพันธ์ให้มากๆ หน่อยค่ะ

18. Buchecktien

ไม่รู้ว่าอายุเท่าไรนะคะ แต่ตำแหน่งไพ่เขาว่า จะได้เจอเนื้อคู่ตอนอายุ 20-23 ค่ะ

ถามให้ไม่เกินมีนาคม 58 ความรักยังไม่โอเคนะ

ดูเหมือนว่าจะมีคนคุยๆ อยู่บ้างนะช่วงนี้ ไม่ได้คุยคนเดียวด้วย ไม่ใช่คนที่จะอยู่คนเดียวได้ ดังนั้นจะหาคนคุยด้วยไปแบบถ้าคนไหนไม่คุยก็หาใหม่ไม่ได้จมกับคนที่ไม่ได้ใส่ใจสนใจเรา

เนื้อคู่เป็นประมาณบ้านแตกเลิกลาหย่าร้างฐานะไม่ค่อยดีและมีลูกติดค่ะ
    อายุมากกว่า

19. Buchecktien

ตอนนี้ไม่รู้ว่าได้เจอยังอาจจะเป็นข้าราชการ มียศมีตำแหน่ง แบบเล็กๆ ไม่ค่อยกล้าบุกจีบคุยด้วยเท่าไร

จะบอกว่า เดือนก.พ. น่าจะมีถึง 2 คนอายุมากทั้งคู่

มีนาคม ก็มีอีกคนคนนี้มีฐานะหน่อย มีกิจการ ทำหลายอย่าง มีพร้อมครบแล้ว

เหมือนที่ผ่านมาจะเกือบจะอกหักเกือบถูกหลอก เคยเสียใจ ทุกข์ใจอย่างมาก คิดมากมาแล้วนะคะ แต่เป็นคนที่ไม่จมกับปัญหา แม้ว่าจะมีปัญหาหรือเคยมีปัญหาก็จะไม่ได้หยุดพักใจนานนัก

ถ้าพบเจอใครดีๆ เข้ามาก็ไม่ปล่อย ไม่คิดที่จะให้หลุดมือไป มีเข้ามาก็เปิดใจ

มีคนที่มีเชื้อจีนหรือลูกครึ่งเข้ามาบ้างไหมในเดือนก.พ.นี้ ถ้ามีบอกด้วยน้า

เรียกได้ว่า Hot มาก เดือนเมษา 58 จะชุนมุลวุ่นวายหลายคนนะคะ

วางตัวให้เหมาะสมไม่อย่างนั้นจะเกิดปัญหาทุกข์ใจเสียใจได้ ซึ่งเมื่อโดนจับได้ จะทุกข์ใจในเดือนมิ.ย. 58

ถ้ามีอย่างที่บอก feedback บอกกันด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า

20. Buchecktien

วันนี้พอแค่นี้ก่อนค่ะ ดูหลายที่ ร่วม 10 คนเลยค่ะ ไปทำงานต่อละค่ะ พรุ่งนี้มาใหม่ค่า

ยังเหลืออีก 2 คนที่จะรับคิวไว้ดูให้นะคะ