ดูดวงฟรี2คำถาม กติกา ตั้งคำถามในกระทู้ พร้อมรายละเอียดของท่าน หรือ มาพบที่สำนัก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ครูนารีวัน, 26 กันยายน 2014.

1. ครูนารีวัน

ครูนารีวัน สมาชิก

26 กันยายน 2014
    ทำได้ค่ะตรงนี้สามารถทำเงินให้คุณได้ถ้าจะใช้เป็นหลักของครอบครัว แตจะมีปัญหาค่าใช้จ่ายรั่วไหลและควรเริ่มงานได้เลยแนะว่าควรวิ่งไปบริการเช่นทำขายตลาดนัดคนทำงานราคา ถูกจะทำให้คนหนึ่งชื้อหลายชิ้น อย่าไปทำตามที่เขาขายชิ้นละ35-40จะเหลือทิ้งเริ่มจากขนมปังหลายใส้ราคาทุกอย่าง10บาทลองคำนวนต้นทุน จะลดเครื่องปรุงใดได้บ้าง

2. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    เกิด 3 มิย2497 วันพฤหัสบดี ปีมะเมีย
    จากนี้จวบสิ้นอาขัยจะต้องดิ้นรนไปตลอดหรือไม่
    ความหวังที่ตั้งใจไว้จะได้ทำหรือเปล่า
    ขอขอบคุณค่ะ

3. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

4. ครูนารีวัน

ความหวังอะไรคะ ควรมีรายละเอียดในเรื่องนั้นๆ ด้วยค่ะ ถามกว้างไป หมอดูก็คนธรรมดา นี่แหละค่ะ การดูดวงต้องมีถามตอบ หรือรายละเอียด ในสิ่งที่ต้องการ ถ้ามี มาครบ ก็จะเป็ผลดี กับผู้ถามเอง

5. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ขอโทษค่ะ จะมีโอกาสได้ปฎิบัติธรรมตามที่ใจต้องการหรือไม่
    และสามารถจะมีเงินกลับไปใช้หนี้เก่าได้หรือไม่

6. ครูนารีวัน

ตอบ เนื่องุจากุคุณเป็นคนดื้อเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ บางครั้งฟังคนอื่นบ้างก็ดี มาถึงปีที่แล้วและปีนี้ดวงเข้าสู่มุมอับ อาจมีปัญหาเรื่องทรัพย์สินหนี้สิน ทำให้อึดอัดว้าวุ่น จึงมองหาทางคลายทุกข์ แต่เมื่อจิตไม่สงบ เวลาสั่นๆยังรู้สึกฉันต้องเข้าป่าเข้าวัด. _
    ขอบอกคุณว่าการปฏิบัติเริ่มที่บ้านได้ทุกเมื่อไม่จำเป็นต้องทิ้งเรือนไปอยู่วัด_แต่ถ้าจะไปเป็นบางครั้งจะดีกว่า_ถ้าอยากรู้วิธีทำที่บ้านยินดีแนะนำแวะมาสนทนากันได้ค่ะ_ส่วนเรื่องดิ้นรนเป็นปกของคนที่มีปัญหนี้ช่วงปลายของชีวิต_ถ้าวางเป็นคุณจะมีทางออกในอีก5ปีข้างหน้า_จึงควรเริ่มปฎิบัติได้เลยค่ะ

7. Phin112

Phin112 สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2013
    เกิด 2 มิ.ย.2519 อยากทราบเรื่องความรัก จะมีทางได้กลับมาคืน
    ดีกับสามีบ้างไหมคะ ขอรบกวนอาจารย์ด้วยคะ

8. ครูนารีวัน

ขอถามคุณ ดังนี้ คุณและสามี มีปัญหา กันใน ปลายปีที่แล้ว และแตก แยกกัน ใน ต้นปี 57 ประมาณ พ ค ใช่หรือไม่

9. Phin112

Phin112 สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2013
    ไม่ใช่คะอาจารย์ แยกกันต้นปี 55 ช่วงมีนาคม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2014
  10. ผักไผ่

ผักไผ่ สมาชิกใหม่

ส่งคำถามแล้วทางpm ตอบด้วยนะคะ

11. ครูนารีวัน

ตอบแล้วค่ะอาจอาจรวบรัดไปหน่อยพิมพ์จากมือถือค่ะ

12. aejungwc

aejungwc สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2013
    ช่วยตอบคำถามทาง pm ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

13. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามบ้างครับ อาจารย์

14. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอรบกวนคุณครูนารีวัน อีกครั้งครับผม
    ผมวรินทร เกิดเวลา 02.00 น. วันเสาร์ที่ มีนาคม พ.ศ. ขึ้น 6 ค่ำเดือน 5 ครับ อยากทราบว่า ผมควรจะทำกิจการอะไรดี ที่น่าจะเหมาะสมน่ะครับ

15. ผักไผ่

ผักไผ่ สมาชิกใหม่

คุณสำหรับคำแนะนำค่า

16. ครูนารีวัน

ขอถามรายละเอียดว่าตอนนี้ คุณ ทำ อะไร อยู่ และมีความสามารถทำ อะไรได้ บ้าง เช่นคุณทำ อยู่ แล้ว และมี ช้อยน์ มาถาม ในเรื่องนั้นๆจะเข้าหลัก ขอคำถามมากขึ้น **ผมควรจะทำกิจการอะไรดี ที่น่าจะเหมาะสมน่ะครับ**ถ้า ดิฉันตอบไปตามพื้นนั้น บางสิ่งบางอย่างคุณไม่มีความรู้ในสิ่งที่บอกใหทำ **ดังนั้นการดูดวง เขาจึงต้องถามมาตอบไป เพื่อเจาะลึกในสิ่งที่ต้องการ **ยินดีตอบทุก คำถาม ที่มีข้อมูลค่ะ

17. ครูนารีวัน

ตอบ 1 คุณ จะถามถึงคู่ *ขอถามคุณเพื่อเอาข้อมูล คุณ เคยมี แล้ว พึ่งแยกกันหรือเปล่า เพราะตามดวง บอกว่าแยกจากไป**ถ้าบอกว่าไม่ เคยมี และรออยู่ คำตอบ คือ ในระยะ 3ปีนี้ไม่มีเข้ามาจริงจัง
    2 เรื่องโชค ลาภเงินก้อนที่ถามขณะที่ตอบนี้ คุณอาจมี เงินก้อน เข้ามาแล้วเราอาจมาตอบช้าไป **หรือถ้าจะถามถึงการทวงหนี้ จะได้ บ้าง บางส่วน และ ต้นปีหน้า ก็จะได้มาอีกส่วน *

18. ครูนารีวัน

เรื่องที่อยากดู
    1.ในปีหน้าเดือนกุมภา-มีนา สอบใบประกอบวิชาชีพ จะผ่านไหมคะ อยากบรรจุเป็นข้าราชการ
    2.เรื่องความรัก มีโอกาสสมหวังในเรื่องนี้บ้างไหม จะได้เจอเนื้อคู่ที่รู้สึกว่าใช่เมื่อไหร่คะ โสดมา 2 ปีแล้ว
    ขอบคุณมากค่ะ

ตอบ ให้ ในกระทู้ ค่ะ ถ้าส่วนตัวจะเสียค่าดู

เรื่องการสอบเขารับราชการ ในปีหนาดวงยังไม่เปิด เพราะพื้นดวงบอกว่ามีปัญหา เรื่องการสัมภาษ และเอกสาร เมื่อช่วงอายุ28ปี ตอนนี้ คุณ อายุ26 ตามโหราศาสตร์ค่ะ จะเป็นช่วงดวงเปิด

2 เรื่องแฟน ยังต้องรอ จะมาพร้อมกับ งานที่รอคอย ยามดวงดี อะไรดี ๆก็จะทยอยมา หาเราเอง เหมือนถึงเวลาบุญเก่าให้ผลค่ะ

19. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

20. ครูนารีวัน

ตอบ ภายใน 3ปี นี้ ไม่กลับ แต่หลังจากนั้นจะได้เจอกันถาเขายังมีชีวิตอยู่ค่ะ