ดูดวงฟรี1คำถามด้วยจิตสัมผัสผ่านญาณองค์เทพ โดยอ.ภัฏระฏี (Ratee ohm) โทร093-5471661

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ratee ohm, 17 สิงหาคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ratee ohm

ratee ohm เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2014
    @ สุมาลี...ปีอะไรคะ

2. ratee ohm

ใช้ชื่อไลน์ว่าอไรคะ...ไม่เห็นมีเลยคะ...

3. Waranid

Waranid สมาชิกใหม่

waranid ส่งข้อมูลทางไลน์แล้ว ชื่อไลน์ว่า MaDamAor คะ

4. ratee ohm

@annliwa....ไม่ต้องกังวลนะคะ....ทำความเข้าใจกับความรู้สึกของคนที่เป็นพ่อแม่ว่าในช่วงเวลานี้เค้าไม่อยากให้ทั้งคู่ต้องมีชีวิตที่หักเหหรือถ้าควบคุมไม่ได้ก็อาจจะเสียอนาคตไปเลยก็ได้...พ่อแม่ทุกคนย่อมเป็นห่วงอนาคตของลูกๆไม่เว้นแม้แต่พ่อแม่ของหนูเอง...วันใดทั้งหนูและเค้าเรียนจบมีงานทำแล้วสามารถสร้างฐานะครอบครัวดูแลซึ่งกันและกันได้...ทางก็เปิดสะดวก...ใจเย็นๆนะคะ..ถ้าคู่กันแล้วก็ไม่แคล้วกัน..ถ้าเค้าและหนูมั่นคงต่อกัน...ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง...แต่อจ.ดูว่าเป็นความรักในวัยหนุ่มสาวเสียมากกว่า..เมื่อถึงวันนั้นซึงอีกนานทั้งหนูและเค้าถึงแม้จะกลับมาคบกัน...แต่ต่างฝ่ายต่างมีเส้นทางชองตัวเอง..ตอนนี้ควรตั้งใจเรียนเพื่ออนาคตและความภาคภูมิใจของตนเองและพ่อแม่ก่อนนะคะ....

5. ratee ohm

@ Je T'aime...มีโอกาสเจอกันมากกว่าที่จะคบกันคะ...เพราะสถานะอาจจะไม่เหมือนเดิม...วันหนึ่งต่างคนต่างก็จะมีเส้นทางของตัวเองค่ะ...

6. ratee ohm

รายละเอียดไม่ครบ..วันอะไรคะ?

7. ratee ohm

@ Madam Aor....ช่วงนี้อย่าเพิ่งลงทุนอะไรนะคะ..รอสิ้นปี 58 ไปก่อน...ให้ทำเกี่ยวกับของสวยงาม..คงชอบอยู่แล้ว...เช่นขายเครื่องประดับ เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า แต่ขายทางออนไลน์ไปก่อน แต่ถ้าจะลงทุนเปิดร้านควรเป็นปีหน้าหลังเมษา หาทำเลที่มีต่างชาติอยู่เยอะ ๆหรือประมาณว่ามีทัวร์ลง ตอนนี้ว่างๆก็ไปเรียนได้ค่ะ...มาทำเสริมด้วยกัน..เพิ่มเติมทำบุญเกี่ยวกับแสงสว่างเช่นหลอดไฟ ตะเกียง เทียน ปล่อยสัตว์ ปลาไหล หอยขม ตามกำลังวันเสาร์ในวันตัว อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร.ช่วยเรื่อง. การเงิน...ความรักในครอบครัว..ส่วนเรื่องห้องที่จะขาย ทำสังฆทานผ้าไตรจีวรที่สามารถบวชพระได้หนึ่งองค์ อาหารหวาน-คาวเป็นเจนะคะ..ถ้าได้ชื่อ-นามสกุลยิ่งดี อุทิศบุญให้เค้า..ให้พระสวดบังสกุล ตามชื่อ- นามสกุลของเค้า..ส่งไปเกิดภพภูมิที่ดีกว่านี้..พยายามดับไฟในใจนะคะ..สิ่งดีๆ..การเริ่มต้นใหม่ๆในปี 59 หลังเมษา..จะเข้ามาค่ะ...ขอให้โชคดี....

8. ratee ohm

@ Sarisa--อดีตผิดหวังเรื่องความรักลั่นวาจาไว้ไม่ขอมีรัก...ก็ต้องรอหน่อยนะคะ...ช้าๆได้พร้าเล่มงาม..มาแบบเพื่อน...รูปไม่หล่อแต่ใจดีค่ะ...ไหว้ขอพรพระตีมูรติที่เอราวัณ พะะแม่อุมาวัดแขก..ขอความรักค่ะ....

9. สุมาลี๒๕

สุมาลี๒๕ สมาชิก

ดวง

ปีขาลค่ะอาจารย์

10. ratee ohm

@ ตอบให้พรุ่งนี้ตอนเย็นะคะ..

11. sirinaann

sirinaann สมาชิกใหม่

ส่งลายละเอียดไปทางไลน์แล้วนะคะ ชื่อ anann ค่ะ

12. ratee ohm

รายละเอียดไม่ครบค่ะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2015
  13. ratee ohm

@ สุมาลี เดือนนี้โชคจากการเสี่ยงยังไม่มีนะคะ...ต้องหลังสิงหาไปแล้วแต่ก็นิดหน่อยไม่มาก..มีมาพอได้ประทังบ้าง..สวดมนต์ทำบุญดีอยู่แล้วค่ะ..ไม่มีอะไรเสียหายทำต่อเถอะค่ะ..อย่างน้อยก็เป็นการสะสมบุญกุศลไม่ให้เราทุกข์ไปกว่านี้...ประมาณปี 59 ทุกอย่างก็จะค่อยๆคลี่คลายมีคนมาช่วยค่อยมองเห็นช่องทางขยับขยายดีขึ้น....ตอนนี้ได้แต่ประคองตัวไปก่อน..คุณเองต้องระวังคำพูดและใช้ชีวิตให้อยู่อย่างพอเพียง...มีรความต้องการใช้จ่ายเงินมากกว่ารายรับที่เคยได้...ถ้าไม่ได้รับการปรับปรุงแก้ไช...อนาคตในวันข้างหน้าคุณก็จะมีปัญหาเฉกเช่นในวันนี้อีก....ปล่อยปลาไหล..หอยขม ตามกำลังวันพุธในวันพระก่อน 9 โมง ช่วยเรื่องอุปสรรค การเงิน คนอุปถัมภ์ ..ทำบ่อยๆอาจจะได้โชคนิดหน่อยหลังสิงหาไป ..สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ....อย่าละทิ้งการทำความดีค่ะ...........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2015
  14. ratee ohm

@ Anann....พรุ่งนี้เย็นๆมาตอบให้ค่ะ....

15. สุมาลี๒๕

สุมาลี๒๕ สมาชิก

ดวง

ขอบพระคุณค่ะอาจารย์

16. chalala83

chalala83 สมาชิก

ส่งข้อความไปแล้วค่ะ @oil.ka

17. ratee ohm

@ Anann .....มีคนถามคำถามประเภทนี้มาก...จึงขอทำความเข้าใจไว้ในที่นี้..ด้วยข้อคิดและเหตุผลที่ว่า....ถ้าตอบไป..วันหนึ่งหนูไปเจอคนลักษณะที่อจ.เคยบอกไว้...แต่เป็นคนไม่ดี หนูก็คงรับไม่ได้เป็นทุกข์และอยู่กันไม่ได้ หนูต้องเข้าข้างตัวเองว่าไม่ใช่ และหาคนต่อไปและมีคำถามว่า..คนนี้ใช่เนื้อคู่หนูไหม?ไปเรื่อยๆ....เพราะใครๆก็ต้องการคนดีๆที่เรารักและรักเรา...หนูก็คงว่าอจ.ทายไม่แม่น เพราะหนูใช้คำว่า "เนื้อคู่" .....คำว่า "เนื้อคู่" (หมายถึงคนที่เคยร่วมกันทำกรรมแบบไหนกันมา) มีทั้งคู่เวรคู่กรรม คู่บุญ คู่มิตร คู่ศัตรู คู่เพื่อน คู่สร้างคู่สม คู่ล้างคู่ผลาญ หนูจะเอาคู่แบบไหน.? คนที่มีคู่ช้าจะประมาณนี้ค่ะ...................1 ทุ่มเทเวลาให้กับงานจนไม่มีเวลามองใคร ........................2 ตั้งมาตรฐานของตนเองสูงเกินไป ( ต้องเก่ง ,ต้องดี , ต้องสวย,ต้องรวย,ต้องหล่อ ) .......................3 ระมัดระวังมากเกินไป .......................4 เลือกมากเกิน .......................5 ปิดกั้นตนเองมากเกินไป (เพราะกลัวจากอดีต ) .........................คือมีความทุกอย่างมากเกินไป ไม่มีความพอดี ........ดังนั้นหนูควรเปิดโอกาสให้ตนเองได้รู้จัก ได้คบ ได้ศึกษา คนที่เข้ามาไม่ว่าจะเข้ามาไหนสถานะไหน....เจอคนดีก็มีโอกาสได้พัฒนาเป็นคู่ (บุญ) ดีกว่าถามหาเนื้อคู่ เพราะมันจะกลายเป็นคู่อย่างอื่นไป และองค์ประกอบของการเป็นคู่บุญ ต้องประกอบไปด้วย ความเข้าใจ... ให้อภัย เสียสละ ซื่อสัตย์ ที่เรียกว่า "ฆราวาสธรรม" และชีวิตจะมีความสุขอยู่กันได้ถาวร....สร้างบุญกุศล รักษาศีลทำความดีสม่ำเสมอ แผ่เมตตาให้เพื่อนร่วมโลก จะเป็นพลังดีๆ สิ่งดีๆ คนดีๆ คู่บุญคู่มิตรเข้ามาหาเราเองค่ะ คนที่มีภูมิธรรมเสมอกัน ...แต่ถ้ายังไม่มีเข้ามาในตอนนี้ก็ไม่ต้องรีบร้อน อายุยังน้อย ทำงานสร้างตัวเองดูแลพ่อแม่ไปก่อน เพราะหนูเป็นคนมีความสามารถ ปัญญาดีมากๆ แต่มีโลกส่วนตัว มีความเป็นตัวของตัวเองสูง อารมณ์แรงใช้ได้เลยทีเดียว ซึ่งปัจจัยเหล่านี้มีผลในการจะคบใครได้นานๆก็จะพังเสียก่อน คนที่ผ่านมาถือเป็นบทเรียนนะคะ หนูจะมีความมั่นคงในหน้าที่การงานการเงินประมาณอายุ 35 ไปแล้ว จะมีคนที่เข้ามาก่อน 35 เป็นประสบการณ์ ชีวิตให้หนูได้ศึกษา แต่สิ่งที่พึงเตือนใจตนเองอยู่เสมอคือ รักคนอื่นก็ให้รักตัวเองด้วย เพราะหนูประมาณว่ารักใครแล้วทุ่มเท รักมากให้มากเสียใจมาก อารมณ์แปรปรวนง่าย ภพอดีตเราเปลี่ยนแปลงไม่ได้ แต่อนาคตจะเป็นอย่างไร...ขึ้นอยู่กับการกระทำปัจจุบันของเรา อจ.ขออวยพรให้หนูแคล้วคลาดจากคู่กรรม( ไม่ดี) ได้พบคู่บุญในเร็ววัน คำถามสั้นๆแต่คำตอบยาวเพราะอยากให้หนูเข้าใจให้ถูกต้อง เป็นแนวทางในการคิดและใช้ชีวิตในเรื่องความรักกับคนที่เราคิดว่าใช่ตัวเราจะรู้ดีที่สุด เพราะปัจจัยในการมีคู่ให้ใช้ชีวิตอยู่เป็นคู่เรายังมีอีกมาก เพื่อให้มีคู่มีรักที่ไม่ต้องทุกข์ ขึ้นอยู่กับหนูที่พิจารณาและเข้าใจในการเลือกคู่ ไม่ต้องรีบร้อน ขอให้โชคดีคะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2015
  18. ratee ohm

คำทำนายนี้หากสามารถเป็นข้อคิดและยังประโยชน์ให้กับท่านได้บ้างไม่มากก็น้อย ข้าพเจ้าขอมอบบุญกุศลนี้ถวายแด่คุณครูบาอาจารณ์ของข้าพเจ้า .....แต่หากคำทำนายนี้ทำให้ท่านไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขอกล่าว อโหสิกรรม ไว้ณ ที่นี้ ขอความสุขความเจริญจงมีแด่ทุกๆท่านด้วยเทอญ......

19. ratee ohm

ท่านใดที่ได้รับคำตอบไปแล้วไม่ว่าจะเป็นทางหน้ากระทู้หรือทางโทรศัพย์.....ขอให้ท่านได้สละเวลาเขียนกล่าวคำ "อนุโมทนา" ในกุศลนี้ด้วยกัน.....แล้วไปสร้างบุญกุศลเช่นใส่บาตร, ทำสังฆทาน, หรือสวดมนต์รักษาศีล,,,,, แล้วถวายกุศลให้กับ" คุณครูบาอาจารย์ของอจ.ภัฏระฏี" เพื่อจะได้ไม่เป็นการติดค้างกรรมต่อข้าพเจ้าที่ได้ทำนายดวงชะตาของท่านโดยมิได้คิดค่า " บูชาครู" แต่อย่างใด ,,,,,,,,,,,,,,แต่หากท่านได้กล่าวไว้แล้วหรือทำบุญแล้ว แจ้งให้อจ.ทราบทางไลน์จะได้อนุโมทนา และขออนิสงฆ์นี้ดลบันดาลให้ท่านโชคดี ผ่านพ้นอุปสรรคนาๆประการสำเร็จสมหวังในสิ่งที่ปรารถนา มีชีวิตเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปเทอญ..สาธุๆๆ.....

20. ratee ohm

@Oil ka เรื่องของความรัก คน 2 คนต่างนิสัย ต่างพฤติกรรม ต่างความชอบ ต่างทัศนคติ แต่ต้องมาอยู่ด้วยกัน อะไรๆที่เคยปกปิดไว้ยามรักกันใหม่ๆก็เปิดออกมาให้ได้รู้ตัวตนที่แท้จริงของกันและกัน...เราก็ไม่ได้ดั่งใจเขา..เขาก็ไม่ได้ดั่งใจเรา...ไม่มีใครเพอร์เฟคหรอกค่ะ อยู่ที่ว่าต่างคนต่างปรับตัวกันได้มากน้อยขนาดไหน มีความเข้าใจ ให้อภัย เสียสละ ซื่อสัตย์ กันได้ในระดับไหน อยู่กันแบบ คู่กรรม ก็สุขไม่ 100% แต่ของคุณไม่ได้ถึงขนาดนั้น อยู่ที่ใจของคุณเองมากกว่า ทำให้มีความรักที่กระท่อนกระแท่น เดี๋ยวดีกัน เดี๋ยวทะเลาะกัน ถ้าไม่อยากเปลี่ยนไม่อยากเลิก ก็ต้องมาแก้ที่ใจเรา...ปล่อยวางได้ไหม.?ใจกว้างและคิดบวก..ว่าเขาก็เป็นของเขาเช่นนั้น เราแก้เขาไม่ได้ก็แก้ที่ใจเราเอง อะไรที่คิดไปเองคิดแล้วเป็นทุกข์ก็ปรับความคิดเราเสียใหม่ ยังไงๆเขาก็กลับมาตายลังอยู่ดี เพียงแต่เราจะเหนื่อยใจมาก...ถ้าเรามัวแต่ใช้ใจเราตามพฤติกรรมเขาตลอด จากกันก็หมดกรรม ใจเป็นทุกข์เพราะความคิดของเราเอง หมดคิด หมดรัก หมดทุกข์ หมดกรรม ถ้าทุกอย่างยังมีอยู่ก็ อโหสิกรรม เถอะค่ะ ใจเราจะได้เบาและเป็นสุขขึ้นมาบ้าง จากคำว่า " อภัยทาน " ค่ะ ...........................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้