ดูดวงฟรี 3 คำถาม (เฉพาะผู้ที่มีความทุกข์)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ืพ่อมดน้อย, 2 กรกฎาคม 2012.

1. dryad23

dryad23 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอคำแนะนำค่ะ
    ๑.)เรื่องการงาน ณ ปัจจุบัน ที่จะส่งผลไปในอนาคตค่ะ
    ๒.)เรื่องการเงิน ( ตกเบิกเงินเดือนมาจะ ๘ เดือนแล้วค่ะ มีโอกาสจะได้รับหรือยังคะ)
    ๓.)เรื่องชีวิตคู่ ณ ปัจจุบันจะมีโอกาสมีลูกไหมคะ

2. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ขออภัยที่ถามเชิงลึกไม่ชัดเจนนะคะ
    ขออนุญาตถามใหม่แบบเปลี่ยนคำถามนะคะ

แฟนคนปัจจุบันภายใน2เดือนนี้ ใจเขาจะกลับมารักหนูได้หรือไม่คะ ตอนนี้ยังสับสนเขาเป็นคนเดายากมากๆค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

3. bangrachan

bangrachan สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอความเมตตาด้วยครับ
    1.การงานครับ
    2.การเงินครับ
    3.วิธีเเก้ใขอุปสรรคให้ชีวิตดีขึ้นครับ
    ขอขอบพระคุณในความเมตตาครับ

4. ืพ่อมดน้อย

ืพ่อมดน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ หญิงหวาน

---------------------------------------

ขอชี้แจงว่า ไม่ได้ข้ามนะครับ ตามคิวครับ..

1. เรื่องทั่วๆไป ก็ไม่น่าจะมีอะไรครับ การกินอยู่สุขสบายค่อนข้างทีเดียว จิตใจอาจจะกังวลเครียดบ้าง ก็ถือว่าไม่ผิดครับ ดวงชะตาคนเราไม่เหมือนกัน มีพร้อมทุกอย่าง แต่อาจโดดเดี่ยวในเรื่องของความรัก ยังถือว่าโชคดีกว่าอีกหลายๆคนครับ

2.เรื่องเค้าจะกลับมาไหม อันนี้คุณหวานต้องพิจารณาดูครับ ถ้าเขายังมีคนอื่นอยู่ ยังไม่สามารถตัดขาดได้ คุณหวานจะยอมรับตรงจุดนี้ได้หรือเปล่าละครับ
    แต่ถ้าคิดว่าเราสามารถเลี้ยงลูกได้ มีความสุขกับปัจจุบันดีกว่าไปคิดถึงอดีตและอนาคตที่ยังมาไม่ถึง ตอนนี้เราคงต้องดูแลลูก ให้ลูกมีความสุขกับสภาวะความเป็นจริงที่สุดครับ เพราะเราไม่ได้อยู่กับความฝัน เราสามารถเลี้ยงดูเ้ค้าได้ดีกว่าให้เค้าทนเห็นสภาพที่เราดูแย่ไม่ใช่เหรอครับ ทำปัจจุบันให้ดีครับ เป็นตัวอย่างที่ดีให้กับลูก เจริญสติ อยู่กับลมหายใจเข้าออก ทำวินาทีนี้ให้ดีที่สุดครับ

อย่าจมอยู่กับความทุกข์ เพราะช่วงเวลาที่ความสุขผ่านไปๆ เพราะเรามัวแต่ให้เวลากับความทุกข์มัน..

3.เรื่องที่อยู่อาจจะมีตวามลังเลในการตัดสินใจ ช่วงนี้แนะนำให้คุณหวานพักผ่อนทั้งกายใจ หาสถานที่ปฏิบัติธรรมสักระยะ แล้วอะไรๆ ก็จะดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ เพราะสิ่งดีๆ กำลังรออยู่ ขอให้ตั้งใจปฏิบัตินะครับ

-------------------------

ขอให้โชคดีครับ

5. ืพ่อมดน้อย

คำตอบ คุณbigkuma

-------------------------------

1.การเงินไม่พอใช้จ่าย.. ไม่ทราบคุณต้องรับผิดชอบทุกอย่างคนเดียวหรือเปล่า หรือมีภาระทีจะต้องรับผิดชอบ แต่ระยะนี้มีแต่เรื่องจำเป็นต้องใช้ครับ ใจเย็นๆ ลองมองหาอาชีพเสริม หรือไม่ก็ลองมองหางานที่เกี่ยวกับในด้านการเงินหรือเกี่ยวข้องกับเงินจะเหมาะกับคุณที่สุด รองลงมาก็เกี่ยวกับเครื่องอุปโภค บริโภคทั้งหลายครับ

2.เรื่องคู่ครอง การใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน หากฝ่ายตรงข้ามเค้าคาดหวังมากเกินไปก็น่าจะเป็นปัญหาได้เหมือนกัน เช่น คาดหวังเงินทองว่าควรจะได้มากกว่านี้ คาดหวังการเอาอกเอาใจหรือดูแลเอาใจใส่ที่มากกว่านี้ หรือแม้กระทั่งการมีศีล ศรัทธา จาคะ ไม่เสมอกัน โดยเฉพาะศีลข้อ 3 ก็ย่อมทำให้เกิดปัญหาการครองคุ่ได้ทั้งนั้นครับ ลองไปพิจารณาดูก่อนครับ ว่าข้อไหนที่เป็นปัญหา ก็ลงไปแก้ไขที่จุดนั้นดูก่อน ค่อยๆ ทำความเข้าใจกันนะครับ หลักๆ ตัวเราต้องตั้งใจที่จะทำก่อน ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องการรับผิดชอบต่อหน้าที่ทั้งทางโลก ทางธรรม ก็จะต้องทำคู่กันไป ไม่ใช่หนักแต่ทางโลก แต่ทางธรรมไม่เอาเลยก็เท่ากับว่าเกิดมาเสียเวลาเปล่าๆ ครับชาตินี้ เราไม่ได้เกิดมาเพื่อทำงานหาเงินกันอย่างเดียว จำไว้ครับ..เราจะต้องสร้างบุญบารมีไปด้วย แล้วทุกอย่างก็จะง่ายขึ้นเองครับ

3.เรื่องบ้าน ตอนนี้คงยังไม่ต้องรีบครับ เข้าใจว่าคุณอยากจะสร้างครอบครัว แต่การมีบ้าน เราจะต้องมีความพร้อมในหลายๆ เรื่อง ก่อนอื่นทำความเข้าใจกับคู่ของคุณในเรื่องที่บอกไปข้อ 2 ก่อนนะครับ และพยายามทำให้ดีที่สุดนะครับ
    สู้ ๆครับ

-----------------------

6. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    อายุ 46 ปี รบกวนถามดังนี้
    1. งานประจำที่ทำอยู่ (ลูกจ้าง) มีปัญหาค่อนข้างยุ่ง สามารถผ่านพ้นไปได้หรือไม่ แล้วที่สุดจะเป็อย่างไร
    2. ธุรกิจส่วนตัวมี 3 หุ้นส่วน เป็นอย่างไรบ้าง
    3. จะได้ย้ายบ้านเมื่อไร (ซื้อไว้แล้วแต่รอจังหวะย้ายอยู่)
    ขอบคุณค่ะ

7. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    อายุ 47 ปี รบกวนถามนะคะ

1.ช่วงนี้มีปัญหากับพี่น้องค่อนข้างแรง รู้สึกว่านับวันความคิดเห็นไม่ค่อยจะตรงกัน
    อนาคตพี่น้องจะได้พึ่งพากันหรือไม่
    2.เรื่องการเงินและงานในช่วงนี้ไม่ดีเลย ไม่มีรายได้เข้ามีแต่ใช้ของเก่า ลงทุนหุ้นก็
    ไม่ได้กำไร เพื่อนยืมเงินก็ไม่จ่าย ควรลงทุนหรือค้าขายหรือทำเกี่ยวกับอะไรดี
    จึงจะมีรายได้เข้ามาอย่างมั่นคงและไม่เสี่ยงเพราะอายุเริ่มมากแล้ว
    3.อนาคตจะต้องอยู่คนเดียวหรือมีคนรู้ใจรึเปล่า และบั้นปลายชืวิตจะลำบากมั้ย
    ขอขอบคุณล่วงหน้าคะ

8. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ kloster12

-----------------------------

1. ในเรื่องความรัก ช่วงนี้ก็มีมาอยู่เหมือนกัน แต่จะในลักษณะของรักต้องเลือก หรือต้องฝ่าฟัน ความรักที่มา ยังไม่ใช่ลักษณะของคู่ครองเสียทีเดียวครับ อาจผ่านมาแล้วผ่านไป ค่อยๆ เรียนรู้กันไปก่อนครับ

2. เรื่องงานที่ทำอยู่ก็ถือว่าก้าวหน้าดี เรื่องงานอาจมีการเปลี่ยนแปลง เช่น ได้ตำแหน่งหน้าที่ใหม่ หรือได้งานใหม่ หรือบางทีอาจได้เลื่อนตำแหน่ง มีโอกาสกก้าวหน้า อยุ่ที่เดิมไปก่อนครับ

3. ก็ไม่มีอะไรน่ากังวลครับ ในเรื่องงานอาจมีข่าวดีในการได้รับรางวัล หรือโบนัส หรือได้รับโอกาสที่ดีๆ ครับ

-------------------------------

9. kloster12

kloster12 สมาชิก

ขอบคุณนะค่ะ

10. เพื่อนใหม่

เพื่อนใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    เคยลงมาแล้วรอบนึงแต่พ่อมดน้อยคงไม่ผ่านสายตาไม่เป็นไรขอลงใหม่ครับ
    อายุ 50 ปี
    1 โชตลาภและการเงิน
    2 การงาน
    3 หนี้สิ้นและคดีความ

ท่านพ่อมดน้อยมีสิ่งใดที่จะชี้แนะแนะนำเชิญบอกให้ทราบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

11. Nongrada

Nongrada สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2012
    สวัสดีค่ะ อายุ 31 ปีค่ะ
    1.อยากถามเรื่องความรักค่ะว่าปีนี้มีโอกาสได้เจอเนื้อคู่กับเขาบ้างไหมคะ
    2.เรื่องเปลี่ยนงานใหม่ค่ะ จะได้งานใหม่ไหมคะ
    3.เรื่องธุรกิจของคุณพ่อ มีโอกาสจะก้าวหน้ากว่านี้ไหมคะ

12. nad

nad สมาชิก

30 สิงหาคม 2006
    ผม อายุ 40 ปี ถาม
    1.ช่วงนี้เรื่องทั่วๆไปเป็นอย่างไรครับ
    2.อยากถามเรื่องความรัก จะมีใครเข้ามาในชีวิตในช่่วงนี้ไหมครับ
    3.เรื่องงาน มีโอกาศจะได้เลื่อนตำแหน่งในเร็วๆนี้หรือไม่
    ขอบคุณครับ

13. benurse

benurse สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2012
    อายุ 35 ปี
    1. กำลังทำธุรกิจอสังหาริมทรัพย์บ้านพักใใกล้เสร็จแล้วให้นักศึกษาเช่า ใกล้มหาลัย เทคโนปราจีนบุรี ใกล้ตลาดวงเวียนปราจันบุรี จะไปรอดไหมเพราะใช้เงินกู้ดำเนินธุรกิจ
    2. อยากทำธุรกิจเล็กๆเป็นของตนเองแนะนำทำอาชีพเสริมที่ลงทุนน้อยเหมาะกับงานราชการ
    3. ลูกชาย ป่วยบ่อย ไม่สนใจเรียน และจะมีโชคลาภสักก้อนหนึ่งไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2012
  14. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณLittleKati

----------------------------------

1. เรื่องความรัก เรื่องการแต่งงาน ดูเหมือนจะนิ่งๆ อยู่ครับ ทำควาาเข้าใจและเรียนรู้กันไปก่อน เรื่องการแต่งการหรืออยู่ด้วยกันต้องดูกันดีๆ ไม่ต้องรีบร้อนครับ

2. เรื่องงาน คิดว่ายังค่อนข้างจะยากอยู่เหมือนกันครับ เพราะเค้าก็ยังถือว่าใหม่หรือถ้าช่วยก็อาจจะได้ไม่มากครับ

3.คิดว่าคงยังไม่ได้นะครับ

------------------------------------

ขอให้โชคดีนะครับ

15. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ jirapabu

--------------------------------

1. เรื่องความรักต้องระวังจะเป็นมือที่ 3 หรือเป็นรักสามเศร้านะครับ ดูแล้วเป็นความรักที่เคลือบแคลงด้วยกิเลสค่อนข้างสูง เราเป็นผู้หญิงก็ต้องระวังตัวดีแล้วครับ

2. การเงิน คงต้องหมุนเงิน เพราะยังไม่ค่อยจะพอใช้จ่าย จะต้องลองมองหาช่องทางงานสุจริตที่จะมาเป็นรายได้เสริมครับ และประหยัดอดออมครับ

3. การงาน เนื่องจากตอนนี้คุณยังมีประสบการณ์ไม่มากนัก แต่ก็ถือว่าคุณมีความสามารถมากในการทำงาน ในอนาคตขอให้ตั้งใจ มีโอกาสได้เลื่อนตำแหน่ง หรือได้รับโอกาสที่ดีในด้านงานครับ

-----------------------------------

16. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ zaxc

---------------------

1. การเรียนดูแล้วจะต้องมีความพยายามมากขึ้นนะครับ ต้องตั้งใจเรียนให้มากเรื่องรักพักไว้ก่อนครับ ยังมีเวลาเหลืออีกเยอะ ตอนนี้ขอให้ระวังด้วยครับ มีเกณฑ์ต้องเสียชื่อนะครับ

2.อาชีพที่คาดหวังไว้ คงจะต้องพยายามและอดทนสู้จึงจะได้มาครับ แต่ก็ดูเหมือนจะเป็นคนช่างเลือก ตอนนี้คิดเรื่องเรียนอย่างเดียวไปก่อนดีกว่าครับ เรียนให้จบออกมาเกรดดีๆ งานที่หวังไว้คงไม่เกินฝันครับ

3. เรื่องความรักยังไม่ขอตอบนะครับ เพราะบอกแล้วว่าช่วงนี้ให้คิดแค่เรื่องเรียนก่อนครับ

------------------------------

17. zaxc

zaxc เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ แต่ตรงเสียชื่อในเรื่องใดคะถ้าไม่เช่นนั้นจะระวังอย่างไรถูก เรื่องเรียนหรือรักคะที่จะทำให้เีสียชื่อน่ะค่ะ สับสนค่ะขอความชัดเจนอีกนิดได้ไหมคะ ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ ส่วนที่ทำนายมาแล้วขออนุโมทนาบุญนะคะที่เสียสละทำให้คนมีความทุกข์ได้เห็นแนวทางของตนเองบ้าง ขอบคุณค่ะ

18. Astranagant

Astranagant สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    อายุ 23 อยากทราบดังนี้

1.จะเจอคู่ของตัวเองเมื่อไหร่?
    2.มีความฝันที่อยากทำให้ได้อยู่อย่างหนึ่งความฝันนั้นจะเป็นจริงไหม?
    3.เรื่องของอนาคต

19. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณ วารินทร์ นานา

--------------------------

1. ช่วงนี้อาจจะยังดูนิ่งๆ แนะนำให้ทำทานบารมีเยอะๆครับ และอธิษฐานขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดีๆ มีโอกาสดีๆ รออยู่

2.คือการเงินพอเป็นหลักเป็นฐานได้ครับ ส่วนใหญเหมือนมีภาระให้รับผิดชอบ เป็นผู้แบบรับภาระ ก็เลยเก็บเงินนาน แต่ก็มีสิทธิ์ถ้าพยายามและประหยัดให้มากขึ้นนะครับ

3.เงินที่เพื่อนยืมไป ภายใน 1-3 เดือนนี้ ถ้าไม่พูดไม่บอก คิดว่ายังยากอยู่ครับ ลองลองพูดคุยกันดีๆ ถึงความจำเป็นของเราที่ต้องรีบใช้เงิน คิดว่าน่าจะพูดได้อยู่ครับ

-------------------

20. krunut

krunut สมาชิกใหม่

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอสอบถาม

1.ตอนนี้ทำไม่ทำอะไรก็จะมีแต่อุปสรรคมีแต่ปัญหารุมเร้า
    2.การเงินทำไมช่งนี้ถึงขัดสนการงานก็มีแต่ปัญหามีแนวทางแก้ไขอย่างไรคับ