ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    1.หน้าที่การงานมรอนาคต จะทำงานที่เกี่ยวข้องกับ อสังหาริมทรัพย์ หรือเกษตร โรงงาน หรือแร่ธาตุ มีลูกน้องบริวารข้างกายมาก เป็นเจ้าของกิจการ ถ้าเป็นลูกจ้างจะมีตำแหน่งสูง เป็นนักเจรจา อาจเป็นทหารแต่ยศจะไปช้าๆ
    มีข้อด้อยคือ มักทำให้เสียเรื่องด้วยตัวเอง คือคิดผิดพลาดเอง ใจร้อนไปเอง
    2.ไม่ทราบครับต้องเอาดวงเขามาดูจึงจะได้ครับ

2. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.การงาน มักมีการโยกย้าย หรือมีการเริ่มต้นโครงงานใหม่ๆ เป็นงานที่ต้องใช้การเจรจา ต้องปะทะวิวาทะบ่อยๆ งานประกันภัย งานเสี่ยงเป็นเสี่ยงตาย เป็นทหารหรือตำรวจจะดี
    2.ก้าวหน้าครับ

3. หน้ากากเสือ

1.ขอบอกก่อนว่า คำถามว่าคนนี้เป็นเนื้อคุ่หรือเปล่า ผมจะไม่ตอบ ผมจะตอบเพียงว่า พอคบกันได้หรือไม่เท่านั้นนะครับ เพราะอนาคตไม่แน่ไม่นอน ถ้าใช่คือใช่ ถ้าไม่ใช่เจ้าตัวก็รู้แก่ใจเอง อยู่ที่จะหลอกตัวเองต่อไปหรือเปล่าเท่านั้น
    สำหรับดวงนี้ ไม่น่าจะนาน ฝ่ายชายจะพึ่งฝ่ายหญิง ทั้งเรื่องเงินและอื่นๆ และลัคนาเป้นวินาสต่อกัน ก็ทำใจไว้เหลือ 50 พอ แต่งานอายุเท่าไหร่ ก็มีหลายช่วงอ่ะ คนเราสามารถเลือกที่จะแต่งงานได้หลายช่วงขึ้นอยู่กับจังหวะชีวิตในแต่ละขณะ
    2.อาจมีปัญหาจากเรื่องเงิน กับเรื่องรักมาบั่นทอน และต้องอดทน ต้องแก้ไขครับ ผมดูดาวใหญ่ๆแล้วไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ ถ้ากำหนดจบ เลย 4 ธ.ค.51ไปแล้วมีโอกาสสูงมากครับ

4. หน้ากากเสือ

มีโอกาสย้ายสูง โดยเฉพาะเรื่องงาน อาจย้ายไปต่างจังหวัด หรือต่างประเทศก็ได้
    แต่งงานปีนี้ได้หลังวันเกิดไปแล้วมีโอกาสสูงมากครับ ประมาณ ส.ค.51

5. หน้ากากเสือ

1.มีโอกาสครับ แต่จะไปเริ่มใหม่หมด อาจมีคู่มีครอบครัวที่นั่น หรือร่วมทุนร่วมหุ้นที่เป็นต่างชาติ
    2.เนื้อคุ่ไม่ทราบครับ ลักษณะคู่เป้นคนพูดเก่ง ช่างพูด มีหัวธุรกิจ ใจร้อนนิดนึง
    ดวงความรักมีแล้วเลิกหลายครั้ง

6. หน้ากากเสือ

วันลอยกระทงในปี 2512 เป็นวันอาทิตย์ ขึ้น 15 ค่ำเดือน 12 ตรงกับวันที่23 เป็นวันอาทิตย์
    ตกลงเกิดวันไหนแน่: bat:

7. หน้ากากเสือ

ถ้าจะไปปีนี้ก่อนวันเกิดมีโอกาสมากครับ นับว่าควรไปมากถึงมากที่สุด ดูตามดวงจรนะ ถ้าคิดว่ามีอุปสรรคอะไรละก้อ จะมีคนช่วยทุกอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็นญาติ หรือผู้ใหญ่ ดูแล้วจะมีปวดหัวเรื่องเดียวคือถ้ามีแฟน แฟนอาจจะไม่ยอม หรือทะเลาะกันต่างไม่ยอมกันทั้งคู่
    เลยไม่ทราบปวดหัวเรืองอะไรครับ:d

8. หน้ากากเสือ

1.พื้นดวงงานที่ถูกโฉลกคืองานเกี่วกับความรู้ วิชาการ การศึกษา ครู อจ. ผู้พิพากษา รับราชการกระทรวงยุติธรรม ศึกษา ฯลฯ จะไปได้ดีมากถึงมากที่สุด งานการปี 51 จะดีมากเจริญมากๆครับ มีเลื่อนขั้น ถ้าย้ายก็ย้ายไปที่สุงขึ้นเงินดีขึ้นด้วย
    2.เนื้อคู่ไม่ทราบ ถ้าคู่ครอง เป้นคนร่าเริงสนุกสนาน ยิ้มง่าย เพื่อนมาก อาจเป็นคนบันเทิง หน้าตาดี ปี 50 ไม่มีผ่านมามั่งหรือครับ

9. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะคุณกันนะ...ที่ผ่านมางานมีเข้ามาเยอะจริงคะ ตอนนี้เตรียมงานใหม่อยู่ ค่ะ ดูเหมือนว่าตำแหน่งจะสูงขึ้นกว่าเดิมมาก...ส่วนเรื่องคู่ครองก็ไม่เห็นมีอะไรนะคะ มีแต่เพื่อนๆ ทั้งน้านนนนน

10. bhang

bhang Active Member

27 ธันวาคม 2007
    ดิชั้นไม่มีแฟนค่ะ ดีจัง ปวดหัวเรื่องไปอังกฤษนี่แหล่ะค่ะ จู่ๆมันก็จนมุมมาดื้อๆ ค่ะ ต้องเริ่มใหม่หมด แต่ยังไม่รู้เลยว่าต้องทำยังไงก่อนดี มันเหมือนน๊อคกลางอากาศ (55 ) ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะคะ อุตสาห์สละเวลามาดูให้แหน่ะ (*)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2008
  11. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆเลยคับ

12. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    คุณกันนะคะ
    ดิฉันมีลูกค้าอยู่เจ้าหนึ่ง ช่วงก่อนที่ยังไม่ผิดใจกัน ก็สนิทกันมากค่ะ เหมือนเพื่อน เหมือนพี่ที่สนิทเลยค่ะ แต่ตอนนี้ ผิดใจกัน แล้วก็ไม่ ค้าขายกันอีกเลย ปัญหาอยู่ตรงที่ว่า เขายังเป็นหนี้อยู่ค่ะ จะทวงเงินก็ลำบากใจ เมื่อก่อนยังทวงได้ อาศัยพูดจาดีๆ เพราะเขาก็เข้าใจว่าเราลำบาก แต่เดี๋ยวนี้ ทวงทีไร บอกไม่มีซะงั้น .. พูดดีก็แล้ว ตัดพ้อก็แล้ว
    ก็เลยอยากถามคุณกันนะค่ะ ว่า ดิฉันจะได้เงินคืน จากเขา เป็นก้อน ครบ ภายใน เดือน มค. หรือ กพ. นี้บ้างมั้ยคะ ดิฉันก็มีปัญหา ต้องใช้เงินอยู่ตลอด ก็รอเงินก้อนนี้อยู่เหมือนกัน แล้วเรื่องการเงินของลูกหนี้คนนี้ เป็นไงบ้างคะ .. ช่วงไหนดี จะได้ไปทวงถูกเวลา
    แล้วจะมีโอกาส ที่จะกลับมา ดีกัน เป็นเพื่อน เป็นพี่ กันเหมือนเดิมมั้ยคะ ... เพราะดิฉันก็เพื่อนน้อย มีคนนี้ 1 คน ก็เหมือนมีเพื่อน 5 -6 คนเลยค่ะ ก็เลยเสียดายความเป็นเพื่อน เอ๊ะ หรือว่าเขาจะออกแนว ไม่มีประโยชน์ ไม่คบคะ
    แล้วช่วงเดือนสองเดือนนี้เรื่องเงินของดิฉันเป็นไงบ้างคะ พักนี้มีปัญหาเกี่ยวกับสรรพากรค่ะ

ดิฉันเกิด 27 ตค. 2522 13.29
    ลูกหนึ้ 12 ธค. 2508 12.20 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2008
  13. chawu

chawu Active Member

เกิด 12 พ.ค. 2502 เวลา 11:00 น. กทม.
    ปีนี้มีเกณฑ์เปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับหน้าที่การงานไหมคะ หากมีประมาณเดือนไหนคะ และเปลี่ยนไปในทิศทางใด กลัวตกงานค่ะ
    2.

14. หน้ากากเสือ

ไม่บอกเวลาเกิดมาครับ บอกเวลาตกฟากด้วยครับ

15. หน้ากากเสือ

1.ทำได้ครับเรื่องชื่อเสียง ถ้าไปด้านบันเทิงก็ทำได้แน่อยู่แล้ว อย่างที่สองก็คือทำงานได้เงินเยอะก็ทำได้ครับเพราะงานบันเทิงเงินเยอะ และดวงของคุณ กดุมภะเป็นศรีการเงินไม่ขาดมือแน่ หาเงินง่าย แต่จะจ่ายออกมากคงเอาไปทำบุญอย่างที่ตั้งใจไว้ เรื่องต่างประเทศเดี๋ยวมีคนชวนคนหนุนไปเองแหละครับ ไม่ว่าจะเป็นการศึกษาหรือบันเทิง ก็ต้องทำทั้งสองอย่าง และอย่าทิ้งการศึกษาหมายถึงอย่าทิ้งการศึกษาหาความรู้ งานบันเทิงดีกว่าแน่อุดมสมบูรณ์กว่า แต่อย่าทิ้งการศึกษา ไม่เกี่ยวว่าต้องไปต่างประเทศหรือไม่
    2.คู่จะไม่ถูกกับแม่ อาจเป็นต่างชาติก็ได้ด้านเอเชียด้วยกัน เขาจะขัดเราในเรื่องงานกับสังคมของเรา มีลักษณะ โผงผาง บุ่มบ่าม ใจนักเลง โมโหง่ายหายเร็ว ชอบยอ เนื่องจากคู่ครองเป็นกาลกิณี จะทำให้คุณหนักใจ ดวงความรักไม่ถึงกับดีนัก แต่ก็ไม่เสียมาก วัยกลางคนแล้วความรักจึงมั่นคง ค่อยๆดูไปครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นคนลักษณะตามที่ผมกล่าวมา เพราะมันขึ้นอยู่กับว่าเราจะเลือกหรือไม่

16. หน้ากากเสือ

1.สงสัยจะเป็นพ่อม่าย เป็นคนร่าเริงและใจร้อนเครียดง่ายในขณะเดียวกัน
    2.อายุ 27 ถึง 46 ทุกอย่างค่อนข้างมั่นคงรวมทั้งการเงินด้วย

17. punnarphut

punnarphut เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณ คุณกันนะมากครับ

ดวงความรักมีแล้วเลิกหลายครั้ง จริงๆครับ 5-6 ครั้งได้แล้วมั๋งครับ
    รบกวนถามเพิ่มเติมได้มั๊ยครับ ว่า ผมควรจะไปช่วงไหนดี มี plan ว่าจะไปปีนี้นะครับ ดีหรือไม่

ขอบคุณอีกครั้งครับ...

18. ms-bluemoon

ms-bluemoon Active Member

ขอบคุณมากค่ะ แต่ฟังแล้วไม่อยากมีแฟนเลย(good)

19. นางพิมพ์

นางพิมพ์ Active Member

เรียน คุณกันนะ รบกวนอีกครั้งนะคะ ครั้งที่แล้วลืมบอกเวลาตกฟากค่ะ
    ดิฉันอยากรบกวนช่วยดูดวงให้น้องสาวด้วยค่ะ เพราะช่วงนี้ชีวิตไม่ค่อยราบรื่นรบกวนด้วยนะคะ
    เกิดวันจันทร์ 21มิถุนายน 2519 เวลา 23.59 กทม ค่ะ อยากทราบ
    1.การงานการเงิน 2.ลักษณะเนื้อคู่/ชีวิตความรัก
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    <!-- / message -->

20. Jyool

Jyool สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2007
    1.วันศุกร์ ที่ 8 มกราคม 2525
    2.22.54 น.

3.จังหวัดที่เกิด ลำปาง

อยากถามคุณ(ลายสิงห์(เดิม)) ว่า
    1.เมื่อไหร่ดิฉันจะได้งานใหม่ซะที ต้องคอยอีกนานมั้ยคะ แล้วมีโอกาสได้ไปต่างประเทศมั้ย
    2.แฟนคนนี้ถ้าแต่งงานกันไปแล้วจะดีมั้ย มีปัญหาอะไรหรือเปล่าจะอยู่กันยืดมั้ย แฟนเกิด วันอาทิตย์ ที่ 3 ธันวาคม 2521 เวลาประมาณ 6 โมงเช้า ที่ชลบุรี ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้