ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    11 มีนาคม 2535 เวลา 5ทุ่ม51 เกิด พิษณุโลก

1.การเรียน จะสอบแล้ว
    2.อนาคต จะมีงานดีดีเงินดีดี ทำไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. samoza

samoza สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2008
    9 ตุลาคม 2535
    เกิดเวลา 11 โมง ครับเกิดใน กรุงเทพฯ ครับ
    อยากทราบ
    เรื่อง กรรม (มิทราบว่าได้หรือป่าว)
    กับ เรื่อง เรียน ครับ

3. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    การงานมีคู่แข่ง แต่ความหวังที่ตั้งใจจะประสบความสำเร็จ
    ประมาณเดือน ก.ย.-ต.ค.

4. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ อมรเทพ แหลมเพ็ชร์ เกิดวันอาทิตย์ที่ 9 กันยายน 2527
    เวลา 12.20 น."กลางวัน"ที่โรงพยาบาล อยากทราบ (นครศรีธรรรมราช)
    1.เรื่องการงาน อาชีพ
    2.จะมีครอบครัวอายุเท่าไหร่ และจะได้บวชไหม
    ขอบคุณครับ โมทนาสาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2008
  5. maabuu45

maabuu45 สมาชิกใหม่

13 กรกฎาคม 2008
    1 ธ.ค. 2518 เวลา 22.05 อยุธยา

ของแฟน12 ส.ค. 2520 เวลา 21.25 สงขลาค่ะ

คือ ตั้งแต่ต้นปีทะเลาะกันมาตลอดในหลายเรื่อง เดือนมิถุนายน บอกว่าแม่ให้ย้ายไปอยู่กับน้องสาว มีปัญหากันอีก แต่เราก็ยอมตามเค้าไป มาตอนหลังเค้าบอกอยากแยกกันอยู่เราไม่ยอม เค้าก็บอกงั้นก็อยู่ไปงี้แหละ แต่เค้าก็เปลี่ยนไปมากค่ะ นิ่ง ๆ เฉย ๆ อยู่บ้านเดียวกันแต่ไม่ค่อยได้คุยกัน เค้าจะกลับบ้านพรุ่งนี้ก็เพิ่งมาบอกเมื่อกี้ (คือถามเพราะเห็นจัดกระเป๋า)รบกวนถามค่ะ

ปล. ลืมบอกค่ะว่าตกงานตั้งแต่สิ้นเดือนมี.ค. ตอนนี้ลำบากมากไม่มีเงินเลยต้องอาศัยแฟนดูแลเลยทำให้ไม่สามารถออกไปอยู่เองได้ด้วยน่ะค่ะ

1. เรื่องความรักค่ะ ประมาณว่าเค้ายังรักเราอยู่มั้ยอยากให้เราไปอยู่กับเค้าที่บ้านน้องเค้าจริงๆรึเปล่าแล้วจะต้องอยู่กันอย่างอึดอัดอย่างนี้นานมั้ยคะ

2. เรื่องงานอีกนานมั้ยคะจะได้งาน จนกรอบมากแล้วค่ะ ที่จริงได้จากประกันสังคม 5000 แต่ ต้องส่งเงินให้พ่อกับแม่ซึ่งบอกเค้าว่าตกงานขอลดรายเดือนเหลือ 4000 จะเหลือ 1000 เอาไปจ่ายหนี้ที่เคยลงทุนแล้วโดนโกงยังไม่พอต้องไปอาศัยแฟนอีก เลยทำให้รู้สึกเหมือนอึดอัดใจมาก ไม่กล้ามีปากเสียงใดๆ ต้องเงียบ แล้วก็ได้แต่รู้สึกเหมือนหัวจะระเบิดน่ะค่ะ อยากดูส่วนตัวนะคะ แต่ลำบากจริงๆค่ะ สงเคราะห์ด้วยเถอะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

6. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.ถ้าทำได้อยากให้ทำเองจะดีกว่าครับ ด้านไหนก็ได้ที่ถนัด แต่ดูแล้วคงทำกับครอบครัวมากกว่า อาชีพที่น่าทำก็พวกขายอาหาร เสื้อผ้า ร้านอาหารต่างๆ ขอสวยงาม ของที่มีความแวววาวทั้งหลาย เครือ่งไฟฟ้า คอมฯ
    2.ตอนอายุ 22 เจอครังนึงแล้ว อายุ 35 เจออีกทีของจริงครับ

7. หน้ากากเสือ

1.ตังใจเรียน รีบไปติวกับเพื่อนรีบอ่านหนังสือ อย่าวอกแวก อย่าประมาท
    2.อนาคตให้เรียนด้านเกี่ยวกับธุรกิจ เกี่ยวกับการค้า อย่าไปรับราชการทหารตำรวจ อาชีพพวกครู อาจารย์ นักวิชาการต่างๆจะไม่ค่อยรุ่ง ทำไปก็ต้องเลิกมีดวงที่ต้องเดินทางมาก ค้าขาย หรือให้บริการ หรือสจ๊วต เจ้าของโรงงานต่างๆ เจ้าของอสังหาฯ หรืออาจทำกิจการที่สืบต่อจากครอบครัว จะเจริญรุ่งเรืองดีครับ เป็นคนที่เก็บเงินไม่อยู่ใช้จ่ายมือเติบ กระเป๋ารั่วขนาดหนักเลย คุณต้องระวังและต้องหมั่นเตือนสติตัวเองบ่อยๆ อย่าตามใจตัวเองมากไป

8. หน้ากากเสือ

เรื่องกรรมอันนี้ต้องไปคุยกับอาจารย์จตุพรดีกว่ามังครับ ส่วนการเรียนเรียนได้ดีนี่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ปีนี้เหนื่อยแน่แต่ผ่านครับ

9. หน้ากากเสือ

1.ตำรวจ ทหาร ศัลยแพทย์ เครื่องจักร โลหะ รถยนต์ ขายรถน่าจะเน้นไปทางค้าขายจะดีกว่า
    2.ความรักไม่ค่อยดี ผิดหวังอกหักเป็นเพียงคู่ผ่านมาผ่านไป มาเพื่อผลประโยชน์ อายุ 32 ถึง 36 จะได้พบคู่ ครับผม

10. หน้ากากเสือ

1.วาสนาของคุณตังแต่อายุ 24 ไปจนถึง 40 จะยังมีการเปลี่ยนแปลง หรือโยกย้ายซึ่งเรื่องคู่นั้นก็ไม่แน่ไม่นอน การเงินก็ยังไม่มั่นคงนัก แต่อาศัยว่าถ้าคุณต่อสู้ชีวิตจริงจัง ไม่หวังพึ่งแฟนก็พอจะทำได้อยู่ครับในช่วงวัยที่ว่ามานี้ จำพวกของสวยงาม ร้านอาหาร เสื้อผ้า เกี่ยวกับการบันเทิงต่างๆ จะทำได้ แต่คุณไม่ขยันไม่อดทนสักเท่าไร
    2.สำหรับปีนี้ ดาวเสาร์เป็นกาลีจร ต้องเครียดวิตกขนาดหนักในเรื่องที่อยู่ถิ่นฐาน เรื่องของญาติพี่น้องทั้งเราทั้งคู่ครองและเรื่องบ้านที่อยู่คงต้องมีการปะทะเกิดแตกแยกหรือพรัดพราก รวมทั้งความรัก คุณจะต้องอดทนไปก่อน โอนอ่อนไปก่อนจนกว่าจะพ้นวันเกิดปลายปี ระหว่างนี้ให้ไปหาลู่ทางทำการค้าที่ลงทุนน้อยอาศัยวาจา ประเภทขายประกันหรือ mlm ทั้งหลายจะทำได้ คุณต้องพยายามช่วยตัวเองให้มากอย่าหวังพึ่งเขาทางเดียว จริงๆแล้ว คุณจะมีโชครายได้จากการเป็นนายหน้าวิ่งเต้นติดต่อพวกที่ดินบ้านต่างๆหรือมีรายได้จากการเป็นนายหน้า หรือเป็นพวกร้านอาหาร สถานบันเทิง ร้านเสื้อผ้า
    ส่วนเรื่องงานให้สมัครงานเกี่ยวกับกิจการประเภทที่ว่ามาข้างต้น เดือนหน้านี้ก็น่าจะมีโอกาสได้ หรือจะมีลู่ทางเริ่มต้นอะไรใหม่ในเดือนหน้านี้ครับ

11. sirion2499

sirion2499 สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2008
    เกิดวันที่ 21 ธันวาคม 2527 เวลาประมาณ 9.00 หนองคาย
    1.จะหมดหนี้ที่มีอยู่ตอนปีไหน
    2.กิจการที่ทำอยู่จะประสบผลสำเร็จหรือต้องทำอย่างอื่น ๆ
    ขอบคุณค่ะ

12. kwang_j

kwang_j สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2008
    ญ.เกิด วันพฤหัสฯ ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2523 เวลา 02.18 ปีมะแมค่ะ
    ขอถามเรื่อง
    1.การงาน
    2.ความรัก คู่ครองค่ะ

13. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ ขอรบกวนลูกชายคนโตครับ
    จารุพงศ์ แหลมเพ็ชร์ วันเสาร์ มกราคม 2526
    เวลา 15.20 น.กลางวัน ที่นครศรีธรมราช
    1.เรื่องงาน อาชีพ
    2.มีครอบครัวอายุเท่าไหร ได้บวชไหม
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ สาธุ สาธุ

14. หน้ากากเสือ

1.ช่วงอายุ 27-28 หมดได้
    2.ถ้าตอนนี้ทำหรือขายพวกโลหะ หรือรถยนต์ เครื่องจักรต่างๆ คงต้องบอกว่าไม่ดี แต่คุณไม่บอกมาว่าทำกิจการอะไรอยู่เลยตอบไม่ได้ครับ

15. หน้ากากเสือ

1.การงานปีนี้ดีมากมีชื่อเสียงดีเชื่อถือได้แต่ก็ถูกแย่งความดีความชอบไปบ้างบางส่วน แต่ปีนี้ระวังมีปัญหากับผู้ใหญ่ผู้หญิงที่มาจากต่างถิ่น ระวังแม่ไม่สบาย
    2.คู่ครอง หน้าตาดี อ่อนโยน มีฐานะ ปีนี้จะขัดใจกัน แต่ตัวเขาก็เจริญก้าวหน้าดี ผมเข้าใจว่าคุณคงเจอกันแล้วตังแต่อายุ 21-22 โน่น รักครั้งแรกน่าจะประมาณอายุ 18-19 ถูกหรือผิดบอกด้วยนะครับ

16. indyplus

indyplus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิดวันที่ 11 กันยายน 2521 เวลา 11.12 น. (ช่วงเที่ยงวัน) เกิดที่กรุงเทพ

1.ถามเรื่องเนื้อคู่นะครับ เนื้อคู่มีรูปร่างหน้าตา ลักษณะนิสัยอย่างไร จะได้เจอเมื่อไร
    2.อนาคตการงาน การเงินจะดีมั๊ยครับ จะมีโอกาสรวยหรือเปล่า (ตอนนี้ทำอะไรก็รู้สึกติดขัดไปหมด)

ขอบคุณครับ

17. kwang_j

kwang_j สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2008

เรื่องมีส่วนถูกค่ะ เรื่องแม่ไม่สบายก็ถูกค่ะเพราะตอนนี้ก็ไปหาหมอตามนัดทุกเดือน
    แต่เรื่องคู่ครองนี้ เพิ่งเจอกันเมื่อ 2 ปีที่แล้วนี้เองค่ะ รักครั้งแรกประมาณนั้นค่ะ แบบเพื่อนกันมากกว่านะค่ะ;18

18. หน้ากากเสือ

19. หน้ากากเสือ

1.ความจริงน่าจะเจอกันแล้วในปีนี้ ถ้ายังไม่เจอคงต้องปีหน้าแน่นอน ภายในปีหน้า เป้นคนอ่อนโยน หน้าตาดี ช่างพูดหรือพูดจาดี มีหัวการค้า รับราชการหรือรัฐวิสาหกิจ เป็นคนในอุดมคติของคุณ เจอกันในวงงานหรือเนืองจากอาชีพการงาน มาโดยมีคนแนะนำมาให้ มีฐานะการเงินดี อาจมีโรคประจำตัว เจ็บป่วยด้วยหลอดลม พวกโสตนาสิกทำนองนั้น

2. ปีนี้อย่าใจร้อนนะครับ จะมีปัญหาแน่นอน จะกระทบกำบตำแหน่งหน้าที่การงานหรือความก้าวหน้าได้แค่กลางๆ บางทีถูกแก่งแย่งด้วย ปีนี้ดาว 3 กาลีกระทบพวกรายได้และที่อยู่ด้วย กับกระทบตำแหน่งหน้าที่มีคุ่แข่งในด้านหน้าที่การงานหรือมีอุปสรรคไม่สามารถขึ้นสูง มีหนี้สินที่เป็นปัญหาแต่ก็ไม่ถึงกับหนักมากเป็นสถานปานกลาง ปีนี้คงไปต่างจังหวัดหรือประเทศ มีที่พักพิงที่นั่นจะได้รับการอุปถัมภ์ดี
    การเงินโดยพื้นดวงมีรายได้ดี มีรายได้จากทางลับๆด้วย ทรัพย์สินเงินทองเก็บเงินไม่อยู่มีเหตุเสียเงินบ่อย การเงินรายได้หลักจะไปอยู่กับคู่ครองซะมากกกว่า
    หรือร่วมกันทำเป็นกิจการส่วนตัว ก็ถือว่ารายได้ความเป็นอยู่ดีมากครับ

20. หน้ากากเสือ

1.ปีนี้คงมีคนเข้ามานะครับ แต่ยังไปกันไม่ได้จะเข้ากับครอบครัวไม่ได้หรือมีปัญหาเรื่องรายได้ ช่วงนี้จนถึงอายุ 23 มีโอกาสที่จะมีคุ่ครอง แต่ก็จะมีโอกาสเป็นคู่จากจึงยังไม่ควรตกลงปลงใจ ถ้าแต่งก็โอกาสจะเลิกรามีสุงมาก อย่าได้วางใจ โอกาสแต่งควรจะ 30 ไปแล้ว คนแรกมักจะไปกันไม่ได้ แต่คนต่อไปก็โอเค แต่ควรจะไม่จริงจังนัก เพราะว่ากันตามตรง ชีวิตคุ่ของคุณไม่ได้มีความสุขเท่าไร ในบั้นปลายอาจแยกกันอยู่ หรือคู่ครองจากไปอาจจากเป้นหรือจากตาย คู่ครองอาจรับราชการครูอาจารย์หรือรัฐวิสาหกิจ เคยมีครอบครัวมาก่อน และหยิ่ง วางมาด ใจร้อนแต่ใจกว้าง
    2.ให้เรียนทางด้าน บริการ โรงแรม เลขา ดีไซน์ พวกบันเทิงต่างๆ นิเทศ ที่จะสามารถจบมาแล้วทำงานด้านของสวยงาม เสื้อผ้า ร้านอาหาร การบันเทิงต่างๆ จะดีมาก จะได้งานด้านพวกนี้ที่กล่าวมาจะทำให้คุณมีฐานะมีความมั่งคั่งดีมากถึงขั้นจับเงินล้านได้เลยครับ
    ดวงนี้ lucky in game but unlucky in love นะครับนี่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้