ดูดวงฟรีด้วยไพ่ยิปซีเพื่อสร้างบารมีและหาประสบการณ์ค่ะ (กระทู้ใหม่)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 19 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    ชี้แจงทุกท่าน...

หลังจากนี้เนี่ย.. คำทำนายส่วนใหญ่ของหลาย ๆ ท่านจะ request มาขอเป็นเรื่องทั่วไป

แต่จะบอกกล่าวให้ท่านทราบกันล่วงหน้าก่อนเลยนะคะว่า

"มันอาจจะไม่แม่นหรอก.."

ถ้าตอนที่เลือกไพ่ให้เรา.. คุณไม่ได้มีสมาธิจดจ่ออยู่กับคำว่า "เรื่องทั่วไปในชีวิตคุณจริง ๆ"

หากแต่... คุณมีปัญหาอึดอัดบางเรื่องคาใจคุณ..

ไพ่ที่เปิดมาคือ Monitor ที่สะท้อนจิตใต้สำนึกออกมาค่ะ

คิดหรือกังวลเรื่องอะไรอยู่ ไพ่สร้างเรื่องราวให้เห็นแบบนั้น

แต่ก็คือไพ่อ่ะ.. ไม่ใช่ทีวี..

เรามีหน้าที่ถอดรหัสเค้า แล้วแปรสาส์นให้คุณฟังอีกที

แล้วปัญหาคาใจคุณมันก็โผล่ออกมา

แต่ด้วยความที่มนุษย์ทุกคนมีแง่มุมชีวิตไม่เหมือนกัน
    ไพ่ก็มีแค่ 78 ใบ ทุกใบไม่ได้มีความหมายเดียว ตีความได้หลากหลาย

เราก็ไม่ได้นั่งต่อหน้าคุณ ถามคุณว่าคุณมีปัญหาอะไรคาใจ..

กระทู้เรา.. ถ้าไม่ระบุหรือเกริ่นปัญหาอะไรก่อน..

ใครอยากให้เราดู เรื่องทั่วไป.. เราก็ดูให้.. ตรงมั่งไม่ตรงมั่ง กล้าทายมั่งไม่กล้ามั่ง..(แล้วแต่ความแรงของหน้าไพ่ และอัตราความเกรงใจของคนอ่านไพ่)

.. เห็นแล้วนะคะ "ข้อมูลดิบ" ของคุณที่ส่งให้เรามีน้อยมาก..

แต่ที่ผ่านมา เราทายแม่น...มั้ย.. คิดกันเอาเอง..

ดังนั้น.. ใครก็ตามที่กังวลเรื่องอะไรอยู่ แต่ดันขออยากทราบ "เรื่องทั่วไป" ไปซะแล้ว

เชิญ "เกริ่นสารภาพ" เรื่องราวที่คาใจ เท่าที่พอไหวได้หลังไมค์นะคะ

ด้วยความปรารถนาดีต่อทุกจิตวิญญาณ

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

สถานการณ์ทั่วไป
    ดูเหมือนช่วงนี้ตัวคุณยังมีเรื่องบางอย่างที่ยังไม่ลงตัวอยู่ หรือเกิดการโยกย้าย จนถึงมีเหตุให้เดินทางด้วยนะคะ แล้วช่วงนี้เหมือนเกิดเหตุพลิกผัน ไม่คาดฝันบางอย่างขึ้นมาเป็นอุปสรรคตัวคุณในเวลานี้ด้วย สถานการณ์ดังกล่าวเป็นบทพิสูจน์กำลังใจของคุณเลยนะคะ ตั้งสติให้ดีค่ะ ปรับปรุงตัวใหม่ได้ก็ให้รีบทำเสียนะคะ หากไม่อยากให้เรื่องไม่คาดฝันที่ว่าร้ายแรงเกินไปกว่านี้ คิด-ทำ-แก้ปัญหาทุกเรื่องอย่างรอบคอบนะคะ ทุกปัญหามีทางออกเสมอ<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ยังดีอยู่บ้างเนื่องจากในช่วงที่ผ่านมายังพอมีความแช่มชื่นผ่านเข้ามาในชีวิตคุณอยู่บ้าง ตรงที่ยังส่งเรื่องชื่นมื่นหัวใจจากความสมหวัง ความสำเร็จในหน้าที่การงาน ความสุขสมหวังในความรักมาแก่คุณเรื่องใดเรื่องหนึ่งนี้ และแม้หลังจากนี้จะมีเหตุการณ์อะไรไม่ดีขึ้นก็ยังมีผู้เข้ามาโอบอุ้มช่วยเหลือคุณอยู่ดีค่ะ
    ที่ผ่านมาตลอดในเรื่องของการงานคุณมักได้รับการสนับสนุนให้ได้รับโอกาสดี ๆ เสมอๆ จากเจ้านาย แต่เหมือนตอนนี้แรงสนับสนุนที่ว่าจะแปรเปลี่ยนเป็นแรงบีบคั้นมากกว่าค่ะ เหมือนจะเร่งปิดยอด เร่งให้คุณแสดงผลงานออกมาให้ได้มากกว่านี้ คุณเองก็อย่ากระหยิ่มยิ้มย่องมากเกินไป แม้ว่าตลอดมาแม้จะมีปัญหาขนาดไหนคุณก็ฝ่าฝันไปได้เสมอ เข้าใจนะคะ ว่าเป้าหมายของชีวิตคุณก็แค่ต้องการให้งานมีความเจริญก้าวหน้า เงินทองงอกเงย แต่ยังไงก็ขอให้ระวังนิสัยความเอาตัวเองเป็นใหญ่ มั่นใจตัวเองเกินเหตุนี้จะทำให้คุณมีปัญหาขัดแย้งกับผู้ใหญ่ได้นะคะ <O:p</O:p
    (ขอแอบถามว่า งานที่ทำอยู่มีไรที่เกี่ยวกับสุขภาพหรือเปล่าคะ)<O:p</O:p
    การเงิน<O:p</O:p
    เหมือนมีโอกาสบางอย่างที่จะทำให้คุณมีช่องทางใหม่ ๆ ในการหารายได้นะคะ แม้ว่าใครต่อใครรอบตัวคุณจะมองว่าคุณไม่ค่อยมีโชคทางการเงินเท่าไร แต่ขอให้มั่นใจในศักยภาพตัวเองนะคะ หากคนเรามีความขยันหมั่นเพียร มีความอดทนแล้วล่ะก็ ทุกสิ่งที่หวังต้องสำเร็จดังใจค่ะ<O:p</O:p
    ความรัก<O:p</O:p
    ตามหน้าไพ่ ไม่มีมุมนี้ให้อ่านเท่าไหร่ หมายความว่าช่วงนี้คุณอาจไม่ค่อยใส่ใจกับเรื่องนี้ หรือไม่มีเหตุเกี่ยวกับความรักเกิดขึ้นในช่วงนี้ค่ะ<O:p</O:p
    สุขภาพ<O:p</O:p
    ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ มีแต่เพียงระวังโรคทั่วไป เป็นหวัด คัดจมูก เจ็บคอ บ้างคะ<O:p</O:p

3. OneLostSoul

ตอบคุณ Lady_ta

สถานการณ์ทั่วไป<O:p</O:p
    ตัวคุณตอนนี้ก็ดูจะแจ่มใสสดชื่นและชีวิตอยู่ในช่วงขาขึ้นแทบทุกอย่าง อุปสรรคขัดขวางก็ดูจะเป็นเรื่องจุกจิก หรือมีปัญหาขัดแย้งกับผู้คนรอบข้าง แต่ก็เป็นเพียงสถานการณ์ที่ไม่ยุ่งยากหรือน่าหนักใจนัก และอันที่จริงถ้าจะมองดี ๆ โอกาสในการเริ่มต้นการงานหรือสิ่งที่คาดหวังไว้แล้วกำลังมาอยู่ในมือคุณแล้วนะ จากอดีตที่ผ่านมาสิ่งที่คุณคาดหวังไว้บางประการประสบความล่าช้าติดขัด หรือมีอุปสรรคขัดขวางมากมายมาได้พักใหญ่แล้ว แล้วเร็วๆ นี้ก็เหมือนเกิดการทะเลาะวิวาท ขัดแย้งกับผู้คนรอบข้างหรือผู้ร่วมงานด้วยค่ะ แต่รอไปอีกซักพักนะคะ เดี๋ยวสถานการณ์ก็จะเริ่มดีขึ้นแล้วล่ะค่ะ <O:p</O:p
    ระมัดระวังความกังวลใจคิดมากเกินกว่าเหตุหน่อยนะคะ ชีวิตคุณหากมองจากไพ่ยังมีความหวังและโอกาสอันดีอยู่เลย แต่ในใจคุณนี่กังวลหัวแทบแตก ... อย่าคิดมากไปค่ะโอกาสของสิ่งที่คุณรอคอยบางอย่างกำลังจะมาถึงมือคุณแล้ว<O:p</O:p
    ราวกับช่วงที่ผ่านมามีอุปสรรคขัดขวางความรักของคุณค่อนข้างมากนะคะ คุณเองก็เครียดมามากพักใหญ่แล้วด้วย แถมล่าสุดยังเหมือนกับเกิดเหตุขัดแย้งมีปากเสียงกันเข้าอีก ระวังความคิดมากเกินกว่าเหตุไว้หน่อยค่ะ คุณมองโลกในแง่ร้ายมากไปนะคะ อีกไม่ช้าไม่นานสถานการณ์ก็จะดีขึ้นแล้วค่ะ ถ้าทะเลาะกับแฟนเดี๋ยวก็ได้กลับมาคืนดีกันค่ะ<O:p</O:p
    โดยรวมไม่มีปัญหาอะไรนะคะ แล้วดู ๆ เหมือนจะได้มีโอกาสใหม่ ๆ ในการลงทุนหรือหารายได้เพิ่มขึ้นด้วยค่ะ<O:p</O:p
    โดยรวมไม่มีอะไรให้หนักใจ ระวังความเครียดเกินเหตุและสายตาไว้ด้วยค่ะ<O:p</O:p

4. OneLostSoul

เดี๋ยววันนี้จะเคลียร์ตามนี้ให้ค่ะ
    หลังไมค์พัก ๆ กันหน่อยนะคะ
    เฮฮากันใหญ่ หน้าบอร์ดหงอยกันหมดแล้วค่ะ เค้ารอกันนาน

เข้าใจว่าเหตุฉุกเฉินนะคะ แต่ขอนิดนึงค่ะ เกรงใจหน้าบอร์ดแล้วค่ะ

13. chotip
    14. tonmaiae
    15. returnrag
    16. tan_2523
    17. พรจีร

5. OneLostSoul

ทั่วไป และการงาน<O:p</O:p
    ตัวคุณเวลาเหมือนตกในอาการ “มืดแปดด้าน” สารพัดปัญหารุมเร้าหาทางออกไม่เจอเลย แถมสภาวะแวดล้อมที่เกิดขึ้นรอบตัวก็ออกอาการย่ำแย่สุด ๆ ไปด้วย พื้นฐานชีวิตคุณก่อนหน้านี้ก็ดี ๆ เรื่อย ๆ พอประมาณมาตลอด แล้วแถมเร็ว ๆ นี้ยังมีเรื่องบางอย่างให้คุณสุขสมหวังรื่นเริงบันเทิงใจเสียด้วยซ้ำไป และเร็ว ๆ กำลังจะเผชิญอุปสรรคที่ท้าทายจากเพื่อนร่วมงานหรือคู่แข่ง หรือมีเกณฑ์เดินทางด้วยค่ะ
    ความสูญเสียบางอย่างที่เกิดขึ้นกับตัวคุณทำให้คุณตกในอารมณ์เศร้าหมองมาก สิ่งที่หวังในใจก็มีเพียงโอกาสหรือจังหวะที่จะก้าวหน้าในสิ่งที่เหลืออยู่เท่านั้น ซึ่งหากมองกัน ณ เวลานี้แล้ว สิ่งที่คุณหวังอยู่ก็ยังเป็นเพียงความเลือนรางค่ะ
    คุณ chotip การแก้ไขปัญหาตอนนี้ของคุณคือต้องสงบนิ่ง ดำเนินชีวิตอย่างไม่ประมาท อดทนรอคอย และมีสติค่ะ สิ่งใดที่สูญเสียไปแล้วก็ปล่อยมันทิ้งไปให้หมด ไม่มีสิ่งใดเป็นของเรา “จริง” หรอกค่ะ มันผ่านไปแล้วก็คือผ่านไป เอาวันเวลาที่เหลือไปทำสิ่งดี ๆ เถอะค่ะ การจมอยู่ในความเศร้าหมองไม่ช่วยให้อะไรในชีวิตมันดีขึ้นมาเลยค่ะ อยู่กับปัจจุบันดีกว่านะคะ สู้ ๆ ค่ะ
    สถานการณ์การเงินไม่มีอะไรหวือหวาค่ะ ไปเรื่อย ๆ
    ดูเหมือนความเจ็บปวดเพิ่งเกิดขึ้นกับคุณไม่นานมานี้นะคะ ซึ่งมีแนวโน้มว่าเป็นสาเหตุจากบุคคลที่สาม ถึงกับทำให้คุณทุกข์โศก แทบสิ้นลมหายใจเลยทีเดียว แต่ก็อย่างที่อธิบายไปแล้วค่ะ เราทุกคนต่างก็ไม่เคยเป็นเจ้าของสิ่งใดทั้งนั้นแหล่ะค่ะ แต่ก่อนนี้เค้าไม่ใช่ของเรา เค้ามาคบเราเราก็ “หลง” คิดว่าเค้าเป็นของเรา วันหนึ่งเค้าจากไปเค้าก็ไม่ใช่ของเราแล้ว อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ค่ะ และช่วงนี้ระมัดระวังการทะเลาะเบาะแว้งกับเพศชายด้วยค่ะ
    ทั้งสุขภาพกายและใจ หากมีโรคประจำตัวอยู่แล้วให้ดูแลใกล้ชิดมากกว่าปกตินะคะ แล้วก็โรคเครียดค่ะ ระวังเกี่ยวกับอวัยวะภายในเพศหญิง ของเหลวในร่างกาย ด้วยนะคะ
    ปล. หากเร็ว ๆ นี้เคย admit หรือมีการผ่าตัดช่วยไข ด้วยนะคะ หลังไมค์ก็ได้ค่ะ<O:p</O:p

6. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

แม่หมอคะ คิวนี่นับจากกระทู้เก่าด้วยรึเปล่าคะ

7. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    สวัสดีตอนเช้าครับ ขอร่วมวงด้วยคนนะครับ อายุ 29 คับ
    ตอนนี้ทำงานไปด้วย เรียนไปด้วย ขอถามเรื่องงานในอนาคต ( จะเปลี่ยนสายงาน )
    กับเรื่องความรัก คับ รบกวนด้วยนะครับ
    อ๊ะ..ลืมเลือกไพ่ อิอิ

8 10 12 24 35 36 45 65 69 72

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  8. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

แม่มดสู้สู้:cool:

9. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010

ก็จะว่าอย่างไรดีหละ คือเป็นเซลล์ค่ะ ต้องวิ่งรอกตลอดเวลา กดดันยอด ขายของยาก ก็กังวลว่าปีหน้าจะทำยอดได้ตามเป้าหรือปล่าว เพราะมันเป็นสินค้าที่ขายยากพอสมควร

คำทำนายที่ว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงผลิกผันก็เริ่มกังวลแล้วค่ะ ว่าจะโดนอะไรหรือปล่าว แต่รวมๆแล้วก็แม่นค่ะเพราะตอนนี้ทำตัวลัลล้ามาก แต่หัวหน้าก็คงอยากให้ขายได้มากกว่านี้มากๆๆ

ที่แม่หมอทักมาว่าทำงานอะไรเกี่ยวกับสุขภาพหรือปล่าว ตอบว่าไม่มีค่ะ ทางนี้เป็นทางสว่างในการหาร่ายได้เพิ่มเหรอคะ จะได้รีบไปทำ อิอิ

รบกวนแม่หมออีกหน่อยค่ะว่า งานด้านเซลล์เหมาะหรือปล่าว เพราะตามจริงแล้วก็ไม่ได้เป็นคนพุดจาเพราะ ออกจะพูดตรงและไม่ง้อลูกค้าด้วยซ้ำ ไอ้เหตุการณ์ไม่คาดฝันนี่หนักมากหรือปล่าวคะ เริ่มกังวล เพราะเดาไม่ได้เลยว่าเรื่องอะไร

ความรักนี่ไม่มีเลยนี่แอบเศร้าเล็กๆค่ะ เพราะว่ากำลังดุูนิสัยคนคนนึงอยู่ แต่ถ้าทำนายมาแบบนี้แสดงว่า เราคงคิดไปเองฝ่ายเดียวว่าเค้าจะอะไรกะเรา คงต้องจบข่าว

ถ้าแม่หมอจะแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็รบกวนด้วยนะคะ ที่เรากังวลก็คงมีแค่เรื่องเดียวคือเรื่องงาน เรื่องความรักก็อยากมีค่ะ

สรุปว่าแม่นค่ะแม่น เราพอจะไปทำอะไรเพิ่มเติมได้หรือปล่าวคะแบบว่าอยากหารายได้เสริมเพราะงานหนักเงินน้อยเหลือเกิน

สรุปว่าแม่นค่ะแม่นมันเป็นนิสัยเป็นเบื้องลึกของจิตใจจริงๆๆ

ขอบคุณมากค่ะ

10. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    OneLostSoul @ พักผ่อนบ้างนะคะ ....

11. OneLostSoul

คุณอ้อสวย ยิ้มหวานด้วย
    นับรวมมาจากทู้เก่าอ่ะจ๊ะ แต่ในทู้ใหม่นี่มีไม่กี่คนนะ ยังไม่ได้ลิสต์ของทู้ใหม่เพิ่มเข้าไปเลยอ่ะ

12. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆนะคะ หายป่วยแล้วยังพวกเรารอกันอยู่

นะคะ (ping)(sing) (ping)

13. OneLostSoul

ไม่ได้ป่วยจ๊ะ

แต่คนป่วยเข้าไอซียู หลังไมค์กันเพียบเลยจ๊ะ

2-3 วันนี้ที่ช้า เพราะช่วยคนไข้ฉุกเฉินอยู่จ๊ะ

14. niti72

niti72 สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากนะครับ ผมเห็นทางสว่างเพราะหมอเลยนะ

15. OneLostSoul

ไปพยายามดิ้นรนหาทางดูก่อน

ความสิ้นหวังของคุณมันแผ่รังสีออกมาจากตัวหนังสือเลยนะ

16. OneLostSoul

พักผ่อนค่าาาา ^_^.........

17. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นๆๆๆ ทักคนอื่นว่า ความสิ้นหวังแผ่ออกมาจากตัวหนังสือ ไปเห็นความสิ้นหวังคนอื่นแค่เห็นตัวหนังสือได้ไง เดี๋ยวจะถูกคนคิดว่ามีญาณนะคะ อิิอิ (หรือว่ามี ^___^)

18. OneLostSoul

แซว ๆ ๆ นะอ้อสวย เดี๋ยวแย่งแฟนเลย

19. สรวงสวรรค์

สรวงสวรรค์ Active Member

8 พฤศจิกายน 2010
    ตามมาดู กระทู้นี้ด้วย กิกิ เพราะ กระทู้นั่นหยิบไพ่ใบเดียวเองอ่า คำตอบเลยได้แบบ กะทัดรัดแบบได้ใจความแต่ยังคาใจ กระทู้นี้ ได้หยิบไพ่ สิบ ใบเลย คำตอบสงสัยได้แบบ เนื้อๆเน้นๆ อิอิ ขอรายงานตัว ชื่อ จอมขวัญ อายุ31ปี เลือกไพ่ ใบที่2,9,17,27,31,33,43,52,66,78 ถามเรื่อง ความรักโดยรวมในปีหน้า ปี54 ความรักจะดำเนินไปอย่างไร ตอนนี้มีคนเข้าพัวพันในชีวิตสองคน คนหนึ่ง อายุ43ปี อีกคน อายุ25ปี คือไหนคือคนที่ใช่หรือไม่ใช่ทั้งสองคน หรือจะมีคนไหม่เข้ามาไหมในปีหน้า ช่วยดูให้ด้วยค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  20. OneLostSoul

อิหนู ทู้นี้จะดูดวงภาพรวมให้ 10 ใบ

สองคนที่อยากรู้น่ะ เดี๋ยวจะดูในกระทู้โน้น

อ้อ.. ก่อน reply อ่ะ ตั้งสติก่อน ทู้โน้นอ่านแล้วงง ๆ ไปหมด

จะถามถึงใคร แยกเป็นข้อ เลือกเป็นใบ แล้วไปโพสต์ที่โน่น..

โอแล้วนะ แล้วทู้โน้นอย่า reply เยอะ
    คิดให้ถี่ถ้วนแล้วทำทีเดียว..

reply เยอะ ๆ ถ้ามือไวสับไพ่ไปแล้ว มาอ่านเจอทีหลังทำไง

ต้องสับให้ใหม่เป่า?? แล้วมันจะแม่นไหมล่ะอิหนู

ปล. เห็นด้วย... นิสัยคนกำหนดดวงจริง ๆ!!

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้