ดูดวงฟรีด้วยไพ่ยิปซีเพื่อสร้างบารมีและหาประสบการณ์ค่ะ (กระทู้ใหม่)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 19 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    ถ้าเรื่องที่ถามมาหลังไมค์ เลือกไพ่มาใหม่ 5 ใบค่ะ

2. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ45 เพศชาย คำถามเรื่องการเงินปี2554
    08-64-33-16-42-24-51-44-70-14
    ขอบคุณครับ

3. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

การเงินคุณในระยะนี้ดูไม่มีปัญหาอะไรนะคะ (เอ..มองดูเหมือนเพิ่งได้เงินก้อนใหญ่มาด้วยนะ) แต่สิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวคุณคือคุณยังออกจะเขียม ๆ เงินอยู่ ไม่กล้าลงทุนกล้าจ่ายอะไรเท่าไหร่นัก ที่ผ่านมาคุณเองก็ไม่ได้หาเงินทองลำบากอะไรนะคะ มีสะพัดเข้าออกเรื่อย ๆ ระยะ แบบว่าหาเงินง่าย เจรจาเก่งน่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าคุณทำธุรกิจส่วนตัวรึเปล่า แต่ก็การเงินมีมาตลอดนะ อ้อ..ระยะใกล้ ๆ นี้อาจได้มีปากเสียงกะผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงท่านหนึ่งนะคะ สงบปากในเย็น ๆ หน่อยค่ะ

ความกังวลในใจตอนนี้เหมือนกำลังรอคอยเรื่องอะไรบางอย่างอยู่ คุณรู้สึกเหมือนมันติดขัด อึดอัดไปหมด (สาเหตุจากมีปัญหานี้กับผู้หญิงคนหนึ่งรึเปล่าคะ) ลดความเชื่อมั่นหัวรั้นลงซักหน่อยนะคะ อะไร ๆ จะได้ราบรื่นขึ้น และในอีกไม่ช้าไม่นานนี้ น่าจะได้มีโอกาสมีจังหวะที่จะได้ก้าวหน้าเรื่องงานหรือมีโอกาสได้เดินทางด้วยค่ะ
    <O:p</O:p

4. OneLostSoul

คุณแสนโชค อีกซักครู่นะคะ

5. oxy_gen

oxy_gen สมาชิก

25 กันยายน 2010
    ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบค่ะ ว่าแต่อันนี้ครอบคลุมช่วงเวลากี่เดือนค่ะเนี่ย อิอิ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2010
  6. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    เหนื่อยนักพักก่อนเดี๋ยวไม่แม่น พรุ่งนี้ขอเป็นคนแรกก็เลี้ยวกัง อิอิ

อนุโมทนา

7. OneLostSoul

เปล่าค่ะ

เมื่อเกิดอุบัติเหตุกะไพ่เล็กน้อย เลยต้องหยุด.. ให้เค้า แห้งก่อนน

8. OneLostSoul

เอออ ขอบใจ..ฝากบอกผู้หญิงที่บ้านมิงด้วย

9. OneLostSoul

ดูเหมือนระยะนี้คุณดูจะกำลังเหน็ดเหนื่อยมากเป็นพิเศษ ภาระก็เยอะแถมหมุนเงินซะข้อแทบหัก สถานการณ์รอบตัวก็มีแต่อุปสรรคให้ฟันฝ่าเต็มไปหมด พึ่งตัวเองมาก ๆ นะคะ ไม่รู้นะคะว่าช่วงที่ผ่านมาคุณคาดหวังกับการลงทุนลงแรงอะไรไปซักอย่างเกินจริงไปหน่อยรึเปล่า (แต่จะโทษคุณก็ไม่ได้ ก็มันดีมาตลอดนี่ ไปได้สวยมาตลอดนี่เนอะ) (แอบเดาว่าขายของกระจุกกระจิก ของ giftshop อะไรเป่าเอ่ย) และเหตุการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้นใกล้ ๆ นี้คือ มีจังหวะก้าวหน้าเรื่องาน มีเกณฑ์ได้งานใหม่ หน้าที่ใหม่ หรือได้เดินทางระยะใกล้ ๆ นะคะ ถ้าทำกิจการของตัวเองก็อาจได้ลูกใหม่ขยันดีด้วยค่ะ แต่ก็ต้องดูแลเค้าใกล้ชิดหน่อยค่ะ หรือแม้แต่ได้ลู่ทางขยายงานใหม่ ๆ ด้วยค่ะ

ตัวคุณเองช่วงนี้ก็รู้สึกถึงภาระที่หนักอึ้งหรือความขัดแย้งงัดข้อ กับลูกน้องหรือผู้ใต้บังคับชา หรือคนรู้จักซึ่งน่าจะเป็นผู้ชายอยู่คนหนึ่งนะคะ คำแนะนำคือ ให้ใจเย็น ๆ นะคะ ใช้วิธีเอาน้ำเย็นเข้าลูบค่ะ คุณโมโหหรือเด็ดขาดมากเกินไปแก้ปัญหาไม่ได้หรอกค่ะ
    ช่วงนี้หมั่นเจริญสตินะคะ นี่ช่วงทดสอบกำลังใจอีกแล้วค่ะ จะผ่านวิบากกรรมไปได้ ต้องใจเย็นและตั้งสติค่ะ <O:p</O:p
    ซึ่งคนสู้ชีวิตเก่ง ๆ อย่างคุณ เราเชื่อว่าไม่ครณามือคุณหรอกค่ะ ผ่านได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว แต่อย่าลืมว่าต้องใจเย็นและตั้งสติค่ะ <O:p</O:p
    ทุก อุปสรรค คือ โอกาส ค่ะ มองหาให้เจอ.. แม้สุดท้ายจะผ่านได้ยาก ก็ยังนับได้ว่าเป็นโอกาสโชว์ฝีมือในสมรภูมิชีวิตค่ะ

สุขภาพ<O:p</O:p
    ระวัง ตับ ไตและ หัวใจนะคะ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2010
  10. OneLostSoul

อิอิอิ

ดูไพ่คุณ pbsut กับคุณแสนโชค แล้ว อดคิดไม่ได้ว่า..

นี่ทะเลาะกันเองแล้วมาโพสต์ถามรึเปล่าเนี่ย??

เอิ๊ก ๆ

11. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    เข้ามาให้กำลังใจแม่หมอค่ะ ดูอารมณ์ดีจริงค่ะ
    ของเราก็รอต่อไป หวังว่าพรุ่งนี้คงถึง รอเธอ...มานานแสนนาน

ขอแบบ ไม่ต้องยั้งเลยนะคะ ทุกเม็ดเลยค่ะ อ่านได้เลยเต็มที่ จัดเต็มไปเรยค่ะ รับได้ทุกอย่าง ไม่ว่าดีหรือร้ายยย จะได้เตรียมตัว เตรียมใจ

อ้อ อย่าลืมพักผ่อนนะคะ คนดูรอแม่หมอได้เสมอ ขอบคุณมากค่ะ

12. OneLostSoul

เรียกพี่ว่าแม่หมอ เลยเหรอ??

ได้ขนาดนั้นแล้วเหรอ?? เอิ๊ก เอิ๊ก

13. primrose

primrose เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    รับทราบเงื่อนไขทุกข้อแล้ว ข้าพเจ้าอายุ..39...ปี 9 เดือน เพศ.. หญิง...
    ขอรับคำทำนายเรื่อง....อยากรู้ว่าจะมีโอกาสที่คนรักเก่าจะกลับมาคบกันอีกไม๊
    โดยหยิบไพ่ได้ดังนี้

1. 4 wands
    2. 8 cups
    3. knight of wands
    4. 5 cups
    5. ace of wands
    6. king of wands
    7. 4 cups
    8. the devil
    9. 3 wands
    10. strength

ขอบคุณค่ะ

14. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

อยากดูอีกจังคุณแม่มดพราวเสน่ห์:cool:เจ้าขา ดูเรื่องความรักอ่ะ ได้ป่าวค๊า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  15. OneLostSoul

คุณ shakirababalala ตอบให้ทางหลังไมค์แล้วนะคะ

เรื่องเดียวหลังไมค์ค่ะ[/QUOTE]

16. OneLostSoul

ดูเรื่องการเรียนให้นะคะ<O:p</O:p
    โหน้อง.. เปิดไพ่มาดูนี่.. เรางี้สู้เต็มเหนี่ยวเลยนะช่วงเนี้ย อุปสรรคปัญหามาเพียบอ่ะ แถมนี่ล่าสุดเกิดอะไรขึ้น คะแนนไม่ถึงเหรอ เหมือนกับจะต้องย้ายคณะ หรือย้ายที่เรียนยังงั้นแหล่ะ แถมปัญหานี้ดูเหมือนน้องจะรู้เลา ๆ มาได้พักนึงแล้วด้วยนะ แถมรู้ไปถึงปัญหาของตัวเองด้วยว่าโลเล จับจด ขนาดไหน คิดไม่ถึงอ่ะดิ่ ว่าผลของมันร้ายแรงไม่ขาดฝันขนาดนี้...<O:p</O:p
    แต่ก็เอาน่าไม่เป็นไร ชีวิตเราลุกขึ้นมาสู้ใหม่ได้อีกตั้งหลายหน ถ้าที่ผ่านมารู้ตัวว่ายังไม่เต็มที่กะมันเต็มร้อย หลังจากนี้ก็เอาใหม่ สู้มันอีก.. ชีวิตคนเกิดมาอย่างมากแค่ตายเอง กลัวไรวะ

ก่อนหน้านี้ก็รู้อยู่แล้วว่าวิธีที่เรียนน่ะมันไม่ได้ทำให้ success ตรงไหน ก็แก้ไขมันไป ชีวิตมันไม่ได้อยู่แต่ในมหาลัยหรอก สุดท้ายแล้วนะพอมาทำงานน่ะ ถ้าน้องซักวันหนึ่งได้นึกย้อนกลับไปนะ การเรียนแม่มเรื่องขี้ผง<O:p</O:p

แต่วันเนี้ย.. ไอ้เรื่องขี้ผงนี่แหล่ะ ที่เราต้องเอาให้ผ่านก่อน มันจะล้มระเนระนาดมายังไง ช่างมัน สำคัญกำลังใจต้องถึง แล้วพี่เชื่อในพลังใจเราด้วย อันที่จริง พี่เชื่อในศักยภาพมนุษย์ทุกคนน่ะแหล่ะ ตอนมีแค่เซลล์เดียวยังอุตส่าห์แก่งแย่งกะเซลล์อื่นอีกไม่รู้กี่ร้อยล้านเซลล์มาเกิดได้เลย .. สู้มัน เอาใหม่ ที่ผ่านมาปล่อยมันไป<O:p</O:p
    ต่อไปนี้นะ.. เริ่มต้นชีวิตใหม่ มุ่งมั่น ตั้งใจกับเป้าหมายมากกว่าเดิม อดีตที่ผ่านมา พูดดัง ๆ กะตัวเองคำนี้นะ<O:p</O:p
    "อดีตช่างแม่มมมมมมม..ต่อไปนี้ กุจะ cool กว่าเดิม"

พี่บิ๊วขนาดนี้แล้ว อย่าให้หน้าแตก ออกมา ฮิ้วววรับพี่ด้วยนะ อย่าปล่อยพี่เสี่ยวอยู่คนเดียว...

17. OneLostSoul

คุณนี่ช่วงนี้ดูเหมือนมีโอกาสดี ๆ เข้ามาเยอะนะคะ แถมคุณยังมอง ๆ ว่ามันจะทำเงินได้เยอะด้วย แต่อย่าลืมนึกไปถึงความสูญเสียที่ผ่านมาล่ะ หมดไปเยอะเพราะคุณหวังมากเกินไปไม่ใช่เหรอคะ อยู่กับความจริงหน่อยสิคะ เราทำมาหากินปกติไปเรื่อย ๆ ก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ การลงทุนเสี่ยงอะไรที่มันไม่ใช่แนวเราเนี่ย ของพวกนี้ต้องควบคุมกิเลสให้ดีนะคะ โลภมาก คิดฝันเกินจริงมากไปจะล่มจมเอา เวลาได้เหมือนได้เยอะ แต่เวลาเสียก็หมดหน้าตักเลยนี่ อยู่กับปัจจุบันนี่แหล่ะค่ะดีที่สุด
    แล้วดูทรงไพ่คุณตอนนี้ก็กำลังกังวลใจ (เกรงใจ) ถึงชายคนนึงอยู่นี่ (แอบจิ๊กตังค์แฟนเป่าคะ อิอิ) ทำอะไรให้มันตรงไปตรงมานะคะ เพราะโดยรวมแล้วชีวิตคุณก็กำลังลงหลักปักฐานแล้วนี่คะ แล้วใกล้ ๆ นี้ก็จะมีแววได้ขยายกิจการ หรือได้ทำธุรกิจเพิ่มด้วยนี่คะ แต่มองได้อีกมุมว่างานใหม่นี้อาจทำให้คุณต้องมีการเดินทางน่ะค่ะ<O:p</O:p
    แต่ผลสุดท้ายของไพ่คุณเนี่ยน่าเป็นห่วงค่ะ เพราะแม้ในเวลาอันใกล้นี้จะได้มีโอกาสในการขยายกิจการงานก็เถอะ แต่กลายเป็นว่า โอกาสที่เข้ามาหาคุณ (ก็ที่ทำให้คุณเคลิ้มฝันถึงกำไรมหาศาล) อยู่เนี่ย มันจะเป็นเพียงภาพลวงตาแล้วก็ลากพาเอางานของคุณมีปัญหาอย่างรุนแรงไปด้วยเลยนะคะ<O:p</O:p
    คุณ usha ชีวิตคุณกำลังจะเริ่มมั่นคงแล้วนะคะ เรื่องแย่ ๆ ย่อหน้าที่แล้วอาจจะไม่เกิดก็ได้ค่ะ เพราะไพ่มันเป็นเพียง monitor ที่สะท้อนกรรมในจิตใต้สำนึกเราออกมาเป็นภาพ แล้วสรุปผลให้ว่ากรรมที่เคยทำมาจนถึงวินาทีเลือกไพ่จะให้ผลอย่างไร<O:p

เราจะบอกว่าคุณน่ะ ถ้ายังมีเวลาถอย มีเวลาแก้ไข..ก็ตื่นจากความฝันเถอะนะคะ อะไรถอยได้แก้ไขได้ก็ทำไป ชีวิตคุณทำมาหากินปกติก็สบายแล้วค่ะ หากทำได้อย่างที่แนะนำ เราก็ขอให้คำทำนายในย่อหน้าที่กล่าวถึงผลสุดท้ายไม่แม่น หรือไม่เกิดขึ้นกับคุณเลยก็แล้วกันค่ะ<O:p</O:p

18. OneLostSoul

ไม่ดูให้แร้วว!!!

ดูไรเยอะแยะ

เปิดมา ไม่ ห้า ก็แปด อยู่แค่เนี้ย ยังจะบอกอ่านเองไม่เป็น

55555555555

19. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

----------------------------------------------------------------------ขอขอบคุณมากนะครับ แม่นมากๆๆครับ
    ผมเปิดร้านขายของกิจการส่วนตัวอะครับ
    ก็กังวลอยู่จะมีร้านมาเปิดแข่ง คงต้องเหนื่อยกันหน่อย อะครับ

20. Usha_Siam

Usha_Siam Active Member

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ สำหรับคำเตือน อิอิ ค่อนข้างตรงเลยค่ะ

เพราะโดยส่วนตัวน่ะ เป็นอย่างงั้นเลย แบบว่าอยากรวย เร็ว ๆ อ่ะ แต่สุดท้าย ก้อเสียอ่ะ ดีไม่ดี อาจจะเสียงานตามไปด้วยอ่ะ เพราะวัน ๆ มัวแต่นั่งเฝ้า พอร์ท

สุดท้ายนี้ ขอให้ผลบุญนี้ ส่งผลให้คุณมีแต่ความสุข ความเจริญในทุก ๆ เรื่องค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้