ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีfai_kp
    1.พื้นดวงของหนู จารย์ว่าไม่ควรให้น้ำหนักกับเรื่องรักมากไปนะ
    เพราะนี่เป็นจุดอ่อนในพื้นชาตาหนูเลยทีเดียวกว่าจะพบคู่จริงต้องใช้เวลา
    เรื่องเกณฑ์ความรักปีนี้หากไม่ประคับประคองให้ดี มีโอกาสห่างกันไป

2.การงานตั้งแต่พ.ยปีที่แล้วจนบัดนี้ตกมรณะจึงไม่ก้าวหน้า และอาจมีการเปลี่ยนงานโยกย้ายแต่เข้าปี54การงานจะรุ่งโรจน์ครับ

2. deedeeman

วัสดีnarin1960
    1.ดาวบาปเคราะห์หลายดวงทำมุมบีบดวงชาตาคุณให้ต้องมีเรื่องเดือดร้อนเพราะหนี้สินทั้งที่เดิมพื้นชาตาคุณก็นับว่ามีพอสมควร พิจารจากดาวแล้ว เจ้าหนี้ก็ยังไม่ถึงกับปิดช่องทางเสียทีเดียวคุณควรหาทางเจรจาเพื่อประนอมหนี้ ก็จะมีทางออกที่ดีขึ้นครับ

2.พระเสาร์จรทับเรื่องงาน ก็ยังต้องทนต่อไปอีกสักปีกว่าๆ เรื่องบวชคุณบวชเลยไม่ต้องรอหนี้หมดก่อนบวชอุทิศให้เจ้ากรรมตอนสึกออกมาก็หากฤษ์ดีๆจะทำให้ชีวิตเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น

3. deedeeman

ณัฐพร จารุรัตนศุภมิตร เกิด 3 มกราคม 2531 วันอาทิตย์ เวลา 05.10 (ตีห้า) พิษณุโลก

1.อยากทราบว่า จะได้เข้าทำงานใน กฟผ ตามที่หวังไว้รึป่าวค่ะ หรือจะได้ทำงานที่ไหน
    2.แล้วก็เรื่องคู่ครองว่า ว่ากับคนรักที่คบกันอยุ่จะไปกันไ้ด้ตลอดรอดฝั่งแล้วได้แต่งงานกันไหมค่ะ
    หรือจะเจอใครคนอื่นรึป่าว

ขอบคุณมากๆค่ะ ^o^

สวัสดีn_jaru_31
    1.งานกฟฝ ถ้าได้ทำจะดีมีความรุ่งเรืองถูกกับพื้นชาตา เกณฑฺได้มีแต่ต้องวิ่งเต้นจนเหนื่อยหากปีนี้ไม่ได้ปีหน้าได้แน่

2.ก็อยู่ที่ใจหนูเองเพราะมันจะมีคนเข้ามาให้เราหวั่นไหวอีก

4. deedeeman

สวัสดีalone_man1984
    1.เธอยังไม่ใช่คู่ของคุณหรอก คุณกับเธอเพียงมีความสนิทสนมแบบเพื่อนกันมากเท่านั้น ถ้าคุณพยามรุกเร้าเธอมากๆเข้าล่ะก็เธอก็จะพยามถอยห่างออกจากคุณแต่ถ้ารักษาสัมพันกันแบบเพื่อนจะไปได้ยาวนานกว่าคนรัก

2.คุณจะเจอคนรักจากการทำงาน และคู่ครองจะช่วยสร้างฐานะความเจริญรายได้ให้กับคุณเป็นอย่างดี

5. นาคเกสร

นาคเกสร Active Member

วันจันทร์ที่ 8มกราคม2533 9.30 ปีมะเส็ง

1มีองค์ไหมครับ

2จะมีคู่แท้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2010
  6. trophywife

trophywife Active Member

รบกวนหน่อยน่ะค่ะ

สามี เกิดวันที่ 5 กุมพาพันธ์ 2525 ค่ะ
    ตอนนี้สามีเครียดมากค่ะ อยากรบกวนถามว่า
    1. สามีกำลังรอเรียกตัวอยู่ค่กับบริษัทใหญ่รายหนึ่ง อยากทราบว่าจะได้ไหมค่ะ ถ้าได้ จะได้้เป็นเมื่อไหร่ค่ะ
    2. การเงิน กับงานของสามี จะเป็นยังไงมั่งค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

7. nanthep

nanthep สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2010
    อาจารย์ค่ะ วันเดือนปีเกิดค่ะ 3 กุมภาพันธ์ 2531 เวลาเดือน ประมาณ 2 ทุ่มค่ะ อยากรู้ว่าเป็นเนื้อคู่กันป่าวค่ะ ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

8. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

รออยู่นะครับบ รบกวนด้วยนะครับบ (-/\-)

9. deedeeman

1.มีชัดเจนครับ
    2.ถ้าเดินสายเทพอาจต้องรับขันธ์หรือเปนร่างทรงก็คงจะมีคู่ยาก
    ทุกวันนี้ก็มาและไปแล้วก็มักจะเป็นเช่นนี้เรื่อยไปนอกจากสร้างบารมีมากพอ
    และอธิษฐานขอจากองค์ที่คุ้มครองเอาก็จะมีได้แต่ก็ไม่ราบรื่นนัก เพราะคู่ที่เข้ามาต้องส่งเสริมให้ร่างสร้างบารมี

10. ลูกเสด็จ

ลูกเสด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    วันเสาร์ 29 มีนาคม 2529 10:11 ปีขาล

๑.ควรบวช หรืออยู่เป็นฆราวาสไปก่อนครับ

๒.ที่ทำอยู่นี่ มาถูกทางหรือยังครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2010
  11. deedeeman

วัสดีcassanover
    1.ตั้งแต่4พ.ยปีที่แล้วดาวราหูเจ้าเรือนเรื่องงานของคุณย้ายเข้าสู่ภพมรณะและยังจะอยู่ตรงนี้ไปอีก1ปีจึงทำให้คุณเริ่มเบื่อๆในงานอีกทั้งพฤหัสจรเป็นกาลีเล็งที่ลัคนามีราหูเดิมกุมอยู่คือดาวคู่เปลี่ยนแปลงโยกย้าย
    เกณเปลี่ยนงานก็มีในปีนี้แหละครับ งานที่ตรงดวงเปนงานแบบราหูคืองานในแนวที่ทำให้คนลุ่มหลงมัวเมาเช่นร้านขายสุรา หวย ปล่อยเงินกู้ ของปลอดภาษี ค้าซีดีเป็นต้น
    2.สมพงษ์ดีในระดับหนึ่งแต่ต้องสร้างเหตุกันดีทั้งสองฝ่ายประกอบกับดวงก็ไปได้ครับ

12. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

อนุโมทนา ...สาธุ ครับบ

13. n_jaru_31

n_jaru_31 Active Member

กรี๊ดดดด มีดวงได้ กฟผ ดีใจมากๆค่ะ ทุกวันนี้อธิษฐานตลอดว่า ถ้าเข้าไปได้แล้ว จะตั้งใจทำงานให้เต็มที่ เพราะอยากให้พ่อแม่สบาย จะขยันให้สุดๆเลยค่ะ วิ่งเต้นสายตัวแทบขาดก็ยอม โอย ดีใจมากๆค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ แต่ปีนี้ผลสอบมาแล้ว แต่ก็ไม่ได้อะค่ะ ปีหน้าจะพยายามสุดตัวอีกรอบ ถ้าไม่ได้ก็อีกรอบ(และอีกรอบ) เพราะมุ่งมั่งกับที่นี่มาก (ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร)

ส่วนเรื่องความรัก...ตอนนี้นอนร้องไห้กับเขาทุกคืนเลย เหมือนเขาไม่สนใจเราเลย แล้วเราก็เป็นคนคิดมาก คิดจนปวดหัวร้องไห้ คงปล่อยตามเวรตามกรรม แต่ก็แอบหวัง ไม่รู้ว่าทำไมถึงรักผู้ชายคนนี้มาก เพราะเขาก็ทำเราเสียน้ำตามาตลอด แต่ว่า เฮ้อ...
    พรุ่งนี้จะไปทำสังฑทาน จะเอาบุญมาฝากนะค่ะ....ขออนุโมทนาค่า ^0^

14. maliwan02

maliwan02 สมาชิกใหม่

เรียนถามอาจารย์ครับ
    ผม เกิด ศุกร์ที่ 2 พฤษภาคม 2523 เวลา 22.46 กรุงเทพ
    1. อยากทราบว่า พฤษภาคม 2555 ผมจะเรียนจบไหม
    2. แล้วจากปี 2555 มีเกณฑ์เรียนต่อหรือไม่

15. applebig

applebig สมาชิก

ตกสำรวจอ่ะค่ะอาจารย์ รบกวนด้วยค่ะ

16. FONIS

FONIS สมาชิก

รบกวนดูด้วยคนนะค่ะ

ผู้หญิงเกิดวันพฤหัสบดีที่ 22 มีนาคม 2527 และผู้ชายเกิดวันอังคารที่ 11 ตุลาคม 2526 หนูเพิ่งเปิดร้านขายยาไปเมื่อวันที่ 22 พ.ค. 53 แต่ยอดขายก่อนหน้านี้ไม่ค่อยดีเลยค่ะตอนนี้กำลังจะย้ายร้านห่างกันไม่มากเพื่อให้มองเห็นชัดขึ้นจะย้ายวันที่ 15 ก.ค. นี้ค่ะ อยากทราบว่า
    1. หนูจะมีดวงที่จะค้าขายดีไหมค่ะ ถ้าไม่จะเสริมดวงอย่างไรได้บ้าง
    2. แฟนของหนูจะมีโอกาสได้ทำงานรับราชการไหมค่ะ ถ้ามีจะประมาณอายุเท่าไหร่ค่ะ
    ขอบคุณอาจารย์มากๆ นะค่ะ

17. nicepaladin

nicepaladin สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2010
    ขอรบกวนด้วยครับ

1.ผมทำงานในรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง ไม่มีความสุขในเรื่องคนร่วมงาน อยากกลับไปรับราชการส่วนท้องถิ่นในจังหวัดใกล้ๆบ้าน ไม่ทราบว่าพอจะมีเกณฑ์ได้ไปหรือไม่ มากน้อยเพียงใด
    2.ถ้าไม่ได้ไปควรแก้กรรมอย่างไร ถ้าได้ไปควรแก้กรรมอย่างไร
    เกิด 24 ต.ค.2525 เวลา 1002 ครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2010
  18. pumpkin-pie

pumpkin-pie สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2010
    เกิดวันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2533 เวลา 21:55 น. จ.นครสวรรค์ ค่ะ
    เรื่องความรักกับการเรียนค่ะ -ขอบคุณค่ะ-

19. sonfromsk

sonfromsk สมาชิก

24 มิถุนายน 2010
    รบกวนด้วยครับ

สวัสดีครับ
    ผมชือ ภควัท ภู่แก้วเผือก เกิดวันพุธที่ 30 กันยายน 2530 เวลา 15.44 จังหวัดสมุทรสาคร

1.อยากจะทราบว่า จะได้เข้าสอบทำงานราชการตามที่หวังได้หรือไม่ครับ เพราะตอนนี้ผมหวังเรื่ิองงานนี้มาก เพราะได้สมัครงานไว้หลายที่ เช่นสำนักงานสภาความมั่นคง ,สำนักงานปลัดกระทรวงยุติธรรม ส่วนที่หวังมากที่สุดตำรวจหรือไม่ทหารนี่ละครับ ถ้าเกิดมันไม่ใช่แล้วผมควรจะไปทำอะไร หรือเรียนควรเรียนต่อครับ
    2.อยากจะทราบว่ามีองค์เทพหรือองค์พระกษัตริย์ช่วยคุ้มครองไหมครับ และเป็นเทพองค์ไหนครับ เพราะว่าจะได้บุชาท่านนะครับ

ขอบคุณมากครับอาจารย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2010
  20. deedeeman

สวัสดีmaliwan02
    1.ผ่านแน่นอน
    2.มีแต่มีอุปสรรคอยู่บ้าง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้