ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. noj

noj สมาชิกใหม่

12 กันยายน 2009
    สวัสดีค่ะ รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ
    เกิด จันทร์ ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2516 เวลา 09.09 น.ที่เชียงใหม่ค่ะ
    1. ความรัก มีลักษณะอย่างไร เจอเมื่อไรคะ
    2. หน้าที่การงานในอนาคต
    3. บั้นปลายของชีวิต
    ขอบคุณค่ะ

2. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    เกิดวันศุกร์ ที่ 16 มกราคม 2519 เวลา 19:30น.โดยประมาณ ภูมิลำเนาอยู่ลำพูน แต่ทำงานที่ระยองครับ
    อยากทราบ
    1. ปัจจุบันไม่ได้อยู่ร่วมกับครอบครับ(พ่อ แม่ ลูก เมีย) ไม่ได้เจอกันมา 4 เดือน เพราะกลับบ้านต้องใช้เงินมาก เหตุที่พลัดพลาดแยกกันเพราะ ตัดสินใจผิดมาทำงานที่ห่างไกล ตอนนี้อยากไปอยู่พร้อมหน้ากัน จะเป็นไปได้หรือไม่ เมื่อไร คิดถึงครอบครัวครับ
    2. หน้าที่การงานอนาคตจะเป็นยังไง จะได้งานใหม่ที่มีรายได้มากขึ้นหรือไม่ เพราะถ้ามีรายได้มากขึ้นหมายถึงจะได้กลับบ้านบ่อยขึ้น พอคลายความคิดถึง ตอนนี้ก็มองหางานใหม่อยู่ครับ ถ้าได้งานแถวภูมิลำเนาจะดีมากเลยครับ

3. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007

ขออนุโมทนานะคะ
    จะได้เตรียมตัวเตรียมใจรับกับเรื่องราวที่จะเกิดขึ้น

4. P.K

P.K Active Member

เวลาตกฟากไม่เน่ใจค่ะ ที่จำได้อยู่ช่วงเวลา 14.00 - 15.00 ค่ะ พอจะได้หรือเปล่าค่ะ

5. suchat1121

suchat1121 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขอดูให้ลูกสาวเมื่อ 03/09/2009 คุณdeedeeman ข้ามไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2009
  6. TUMMASAK

TUMMASAK Active Member

28 สิงหาคม 2009
    คุณ deedeeman ข้าม # 1159 ครับ

7. pitsanut

pitsanut Active Member

26 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

เกิด 24 ธ.ค. 13 ปีจอค่ะ วันพฤหัสบดีค่ะ เวลา 18.00 น.ค่ะ (ตอนเย็นค่ะ) ราชบุรีค่ะ
    1.มีโอกาสจะได้ซื้อที่ดินปลูกบ้านหรือป่าวค่ะ
    2.ขายบ้านอยู่ค่ะบ้านเลขที่ 167 ม.5 ค่ะ จะขายได้หรือป่าวค่ะ(ต้องทำอย่างไรค่ะ)
    3.ดวงมีโอกาสซื้อรถหรือป่าวค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ บุญรักษาค่ะ

8. lhajung18

lhajung18 Active Member

ขอรับคำพยากรณ์ด้วยค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ
    เกิด พุธ ที่ 25 พฤษภาคม 2526 ปี กุน
    เวลา 14.19 น. ที่ขอนแก่นค่ะ
    ขอถามเรื่อง
    1. สุขภาพ เคยป่วยเป็นมะเร็งเต้านมเมื่อต้นปีนี้ รักษาเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ อยากถามว่าจะกลับมาเป็นมะเร็งอีกหรือไม่คะ
    2. หน้าที่การงาน ถ้าสอบผู้พิพากษา จะสอบได้หรือไม่ เหมาะสมกับอาชีพนี้หรือไม่คะ หรือว่าควรจะทำการค้าขายดี

ขอบคุณมากค่ะ

9. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

วัสดีP.K
    1.พื้นดวงเวลามีคนรักมักจะขัดแย้งทางความคิดหรือมีปากเสียงกัน บางเรื่องก้อไม่มีสาเหตุหรือเหตุผลทั้งนี้เพราะกะแสดาวมฤตยูมาร่วมดาวคู่
    และคุณก็เป็นคนที่ค่อนข้างอ่อนไหวง่าย แต่คู่ครองจะส่งเสริมในเรื่องการงานหากมีความสามัคคีกันหมั่นชวนกันไปทำบุญด้วยกันบ่อยๆ ก็ยังไปไหวครับ

2.ดาวการเรียนพฤหัสขณะนี้ยังโคจรพักร์องศาอยู่คือเดินถอยหลัง ต้องอดทนรอถึงปรัมาณเมษาปีหน้าการเงินคุณจะเดินคล่อง หรือหมุนเวียนได้เป็นปกติ

10. deedeeman

1.พื้นดวงมีกรรมมาในเรื่องที่ดินไล่ที่ผู้อื่นในอดีตชาติส่งเป็นวิบากย้อนมาเป็นพื้นในดวงชาตาทางจิตใจต่อตนเองและครอบครัว คุณต้องให้บุตรหรือร่วมกันบริจาคทรัพย์ซื้อที่ทางถวายวัดและอุทิศเจ้ากรรมที่เคยเบียนเขาในเรื่องนี้
    ความทุกข์ร้อนในครอบครัวจะคลายไปในทางที่ดี

2.งานที่ต้องอยู่เบื้องหลัง ใช้ความคิดหรือไอเดียในการสร้างงาน เหมาะกว่างานที่ต้องออกภาคสนามกับคนหมู่มาก

11. deedeeman

สวัสดีTUMMASAK
    1.คุณรู้สึกว่าเบื่อหน่ายเหนื่อยหน่ายกับการเรียนมาก จะว่าเรียนดีก้อไม่ใช่จะว่าไม่ไหวก็ไม่เชิงอันนี้ก็ว่าไปตามพื้นชาตาก่อนในชั้นแรก หากมีคนรักอยู่ในสองปีจากนี้อาจมีปัญหามากซึ่งจะทำให้คุณบิ่งเซ็งขึ้นอีกจนอาจพาโลให้การเรียนเป๋ไปด้วยเมื่อมีมุมชาตามาแนวนี้คุณคงต้องใช้ความพยามเพิ่มขึ้นอีกสักเท่าตัวนะครับในการเรียน

2.คนที่จะเป็นคู่ได้จริงจังจะมาในช่วงหลัง25-32ปีครับ ออกขาวท้วมนิดๆนิสัยเรียบร้อยไม่ค่อยพูด

12. deedeeman

สวัสดีภิษณัชย์
    1.มีแน่นอน แต่ต้องใช้เวลาอยู่สักหน่อย เพราะยังต้องมีอุปสรรคอื่นมาติดขัดอยู่

2.ดังเช่นเรื่องบ้านที่คุณจะขายเป็นต้น หากคุณไม่ทำการบอกกล่าวหรือทำบุญใหญ่ให้เจ้าที่เจ้าทางเพื่อขออนุญาตท่านทำงัยก็ขายไม่ออกอ่ะครับ

เรื่องรถบอกเลยว่าถ้าคุณซื้อมาขับเองไม่ควร นอกเสียจากให้แฟนหรือคนอื่นขับให้
    เพราะพื้นดวงคุณมีเกณฑ์เสี่ยงในเรื่องอุบุติเหตุอยู่

13. deedeeman

สวัสดีnuthd
    1.ดาวราหูเจ้าเรือยตัวคุณจรตกมรณะในพื้นชาตาส่งกะแสถึงกัมมะ(การงาน)และอังคารเจ้าการงานไปตกอริเป็นนิจ(อ่อนแอ)
    มันก็เลยต้องวนๆเวียนๆรั้งๆแบบนี้ล่ะครับ ตั้งแต่ปีที่แล้วก็รุ่มร้อนเพราะเสาร์เล็งลัคนา แต่จากกันยาที่ผ่านมาซึ่งเสาร์ยกเข้าภพมรณะ
    จึงเหมือนยิ่งกะหน่ำซ้ำไปอีก แต่ยังดีที่จะมีคนมาช่วยเหลือให้พอผ่านไปได้ในระยะ2ปีจากนี้ ยังงัยก็ต้องอดทนหน่อย

เมื้อพื้นกรรมเดิมมาแบบนี้ คุณก็ต้องใช้หลักธรรมขอพุทธองค์เข้าเสริม และใช้ปัจจุบันกรรมเข้าสู้ให้ถึงที่สุด
    ดังพทธพจน์ที่ทรงตรัสว่าบุคคลอาจล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร ขอให้คุณโชคดีครับ

2.มันเป็นเพียงความตั้งใจแต่จะมีเรื่องจุกจิกเยอะทำให้คุณไม่ได้ไปครับ

14. deedeeman

1.ราหูอยู่ในเรือนการเงินโปราณท่านว่าราหูล้วงทรัพย์ มีเท่ารัยมักเก็บไม่ใคร่ได้ต้องมีเหตุให้จ่ายอยู่เสมอ
    ซ้ำราหูยังเล็งกับดาวจันทร์โบราณท่านเรียกดาวคู่หนี้สิน หลังวันที่4พ.ยนี้ไปอีกปีครึ่ง ยังต้องมีเรื่องให้สะสางในหนี้สินอีกมาก
    จึงยังมิใช่เร็ววันนี้ที่คุณจะพ้น จากที่ผมคำนวนคุณจะมีอิสระทางการเงินจริงๆเมื่อตอนใกล้ผ่าน50ปีครับช่วงที่ยังไม่ถึงนี้ก้ออดทนประคับประคองไปครับ

2.คุณมิได้แจ้งว่าเป็นงานอะไรเพื่อประกอบการพิจรารณาในพื้นชาตา แต่หากตามพื้นแล้วงานของคุณก็นำรายได้ให้ดีครับ เพียงแต่มีจุดรั่วอยู่บ้างเพราะราหูเล็งจันทร์อยู่คือในเรื่องของเครดิตและหนี้สินติดมาในพื้นดวง

15. deedeeman

สวัสดีทิดทิด
    1.อดทนอีกนิด หลังสงกรานต์ก็ได้กลับแล้ว

2.อันนี้คงจะยากนิดเพราะพื้นชาตาลิขิตมาให้คุณต้องหารายได้จากถิ่นที่อยู่จึงมีรายได้ที่มั่นคงถ้าอยู่กะที่ก็ตรงข้ามยังงัยก็ต้องขันติ ชีวิตก็แบบนี้ครับ สร้างกุศลในปัจจุบันมากๆ ข้างหน้าก็ดีเองครับ

16. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีครับ ผมขอรบกวนด้วยครับ

เกิด 29 ก.พ. 11 ปีวอก วันพฤหัสบดี เวลาประมาณ 06.00 น (ตอนเช้า) สมุทรสงคราม
    1.ผมมีโอกาสที่จะปลดหนี้ทั้งหมดได้ภายใน 3 ปีไหมครับ และจะมีโอกาสคล่องตัวในเรื่องการเงินในอีกกี่ปีข้างหน้าครับ
    2.เรื่องครอบครัวของผมไม่ค่อยจะดีนักจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

17. deedeeman

สวัสดีlhajung18
    1.จะว่าไปยังไม่พ้นเกณฑ์เลยสักทีเดียวเพราะพื่นตำแหน่งดาวเดิมเปลี่ยนไม่ได้ ซึ่งดาวตัวคุณตกภพมรณะมันจะแฝงอยู่กะเราไปตลอด
    เพียงแต่ที่จะระวังป้องกันได้คือผลกะทบของดาวจรในแต่ละช่วงปี
    ว่าปีไหนกะทบดีร้ายประการใดจะได้ไม่ประมาทในการรับมือ และหมั่นปล่อยสัตว์ช่วยคนป่วยเสมอๆจะเป็นเกราะคุ้มที่ดีที่สุดครับ

2.สติปัญญาตามพื้นดวงคุณดีมากแต่พื้นดวงเป็นได้ยากที่จะมาทางนี้คุณต้องโฉลกกับงานที่ต้องลุยๆเสี่ยงๆอยู่กะความเป็นตาย เช่นตำรวจหรือพยาบาลมากกว่าส่วนค้าขายก็ปานกลางครับ

18. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยค่ะ ในข้อ2 คือเปิดร้านค้าวัสดุก่อสร้างอยู่ค่ะ
    หมายความว่า ข้อ 1. หากดิฉันอายุใกล้ 50 ปี จะมีสิทธิ์หลุดหนี้ใช่ไหมคะ อิสระทางการเงินที่ท่านว่าคงมิใช่ ล้มละลายหรือเลิกกิจการใช่ไหมคะ
    ข้อ 2. ที่ท่านว่าจุดรั่วในเรื่องของเครดิตและหนี้สินหมายถึงอะไรคะไม่เข้าใจค่ะ
    แต่เท่าที่ท่านตอบมาก็นับว่าถูกค่ะ แต่ยังอยากได้ความกระจ่างกว่านี้อีกนิดค่ะถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป

19. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอรบกวนด้วยครับ
    เกิด 29 ธ.ค. 16 ปีฉลู วันเสาร์ เวลา 5.45 น.(เช้ามืด) อุดรฯ
    1.หนี้จะหมดเมื่อไรครับ
    2.จะมีโอกาศตั้งเนื้อตั้งตัวได้มั้ยครับ (จะรวยมั้ยครับ)
    3.การงานเป็นยังงัยครับ ต้องเปลี่ยนงานมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

20. suchat1121

suchat1121 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณ คุณdeedeeman มากครับสำหรับคำทำนาย
    สำหรับผมซื้อถวายแล้ว 1 แปลง และแนะนำให้คนอื่นซื้อถวายอีกหลายแปลง ต่อไปจะแนะนำให้ลูกสาวปฏิบัติตามที่คุณแนะนำ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้