ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แตงไทย

แตงไทย สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เกิดวันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2525 เวลา 18:49น. ที่กรุงเทพฯ
    1. พื้นฐานดวงชะตา
    2. การงาน มีโอกาสจะได้เปลี่ยนงานไหมค่ะ ถ้ามีเป็นช่วงไหน และเป็นงานประเภทไหนค่ะ (ราชการ,รัฐวิสาหกิจ... ฯ)
    3. ความรัก จะได้เจอเนื้อคู่ตอนไหน และลักษณะของเขาเป็นยังไง

2. TookTig

TookTig สมาชิกใหม่

จันทร์ 9 มิ.ย.2523 เวลาประมาณ 05.00-06.00 น.อยุธยาค่ะ
    ช่วยรบกวนตอบด้วยค่ะร้อนใจมากโดยเฉพาะเรื่องเงินค่ะ
    1.เรื่องการเงิน จะได้เงินคืนไหมค่ะ
    2.เรื่องการงาน
    3.เรื่องความรัก
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

3. ส้มเช้ง01

ส้มเช้ง01 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เกิดวันพฤหัสบดีที่ 19 มกราคม 2527 เวลา 01:18 น. ที่เพชรบูรณ์
    1. พื้นฐานดวงชะตา
    2. การงาน จะได้เปลี่ยนงานหรือไม่ ถ้ามีเป็นช่วงไหน และได้งานประเภทอะไร (ราชการ...)
    3. สุขภาพ
    3. สุขภาพ

4. ริมน้ำไนล์

ริมน้ำไนล์ ริมน้ำไนล์

11 กันยายน 2008
    จะรอคำตอบจากอาจารย์นะคะ
    และขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะสำหรับการชี้ทางสว่าง
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

5. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ขอโทษนะค่ะอาจารย์

ขอโทษที่ถามจู้จี้จุกจิกมากเกินไป เพราะความอยากรู้ประกอบกับมีเรื่องกลุ้มใจที่ไม่อยากจะคิด แต่ต้องคิดทุกที ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ แต่ถึงยังไงก็จะรอคำตอบจากอาจารย์ค่ะ
    violetmay

6. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณริมน้ำไนล์

1.การงานในระยะนี้จะเหนื่อยขึ้นกว่าเดิม แต่ประสบผลดีในภายหลัง
    รับราชการไม่ก้าวหน้า ประกอบอาชีพส่วนตัวเหมาะกว่าครับ

2.พื้นดวงคุณเป็นคนที่ชอบอยู่อย่างสงบมากกว่าการมีคู่ หวาดกังวลวิตกในการมีคนรัก กลัวการพลัดพรากผิดหวัง มีคนรักเข้ามาแต่ไมใ่ใคร่จะถาวร

7. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ข้ามผมไปครับ

รบกวนดูให้ด้วยนะครับ

8. วรธมฺโม

วรธมฺโม เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2007
    ข้ามผมเหมือนกันครับ

รบกวนดูให้ด้วยนะครับ

9. deedeeman

สวัสดีครับคุณnarin1960
    1.มีเกณฑ์ว่าหนี้สินจะทุเลาลงหรือหมดไปภายในสองปี ผู้ใหญ่สารถช่วยคุณได้แต่มีติดขัดบ้างนิดหน่อย ตามพื้นดวงจัดว่ามีบุญเก่าติดตัวมา สติปัญญาดีสนใจเรื่องศาสนามีมารยาทนุมนวลสุภาพ(เพราะมีดาวจันทร์และพฤหัสกุมลัคนาเกิดมีคนรอบข้างคอนสนับสนุนตลอด อีกทั้งดาวอาทิตย์เป็นมหาอุจจ์ร่วมดาวศุกร์ได้คู่่สมพลในราศีเมษคุณคงไม่ได้เป็นลูกจ้างกินเงินเดือนไปทั้งชีวิตแน่ๆแต่ต้องเป็นถึงระดับผู้นำหรือเจ้าของกิจการ
    อย่าล้อผมเล่นเลยว่าคุณเป็นลูกจ้าง ถ้าไม่เป็นตามนี้ ผมคงต้องหยุดตอบคำถามในนี้สัก2เดือน(เพื่อไปศึกษาใหม่เพิ่มเติม)

2.คุณจะขายที่ได้แต่คุณต้องเป็นคนติดต่อเจรจาด้วยตนเองครับ

3.ตอนนี้ดาวมฤตยูจรกุมราศีกุมอยู่ในดวงชะตาคุณจึงทำให้มีปัญหาช่วงขาข้อเข่าหรือการเดิน ผ่านกลางปีหน้าจะทุเลา
    ที่เห็นในดวงคุณมีสิ่งคุ้มครองอยู่ขอให้หมั่นสร้างกุศลมากๆเพื่อเสริมดวงให้ดียิ่งขึ้นครับ

10. deedeeman

สวัสดีจ่ะหนูชิเน
    เดิมทีเดยวว่าจะตอบตามคิวแต่ต้องลัดคิวก่อนเพราะเห็นคำถามหนูแล้วหมออยากจะแทะคีบอร์ดออกเป็นชิ้นๆเลยต้องผูกดวงขึ้นมาก่อน เอาล่ะ

1ตามพื้นดวงแล้วดาวมฤตยูอยู่ในภพปุตตะหากมีบุตรจะต้องพลัดพรากจากแม่แปลง่ายๆไม่มีโอกาสมาดูโลกน่ะแหละ

ไม่รู้ว่าหนูกำลังคิดอะไรอยู่แต่เอาล่ะในเมื่อเรามีโอกาสมาตอบคำถามกันถือเป็นวาสนาต่อกัน
    หมอมีเรื่องเล่าจากครูโหรเก่าท่านหนึ่ง จะอ่านหรือข้ามไปก็ได้

เรื่องมีอยู่ว่า มีร้านเบเกอรี่เก่าแก่อยู่ร้านนึงแถวสะพานเหล็กเจ้าของร้านมีสุนัขอยู่ตัวหนึ่งชื่อเจ้าแดง มันเป็นสุนัขที่ซื่อสัตย์และแสนรู้กล่าวคือเจ้าของจะเอาขนมใส่ตระกร้าให้มันคาบไปส่งให้ลูกค้าทุกๆวันแล้วลูกค้าจะใส่เงินในตระกร้าให้มันคาบกลับมาให้เจ้แกเสมอโดยที่ใครจะมาหยิบขนมในตระกร้ามันจะขู่ใส่ทันที มันทำหน้าที่ๆซื่อสัตย์ของมันทุกๆวันเป็นอย่างดีไม่ขาดตกบกพร่อง จนกระทั่งวันหนึ่งเมื่อมันกลับมาขนมในตระกร้าขาดไปสองชิ้นเจ้าของร้านก็คิดว่าตนเองคงนับผิด แล้วเติมให้ครบเช่นเดิมแต่เหตุการณ์ยังคงเป็นเช่นเดิม ขนมในตระกร้ายังคงขาดไปวันละสองชิ้นทุกวันด้วยความสุดที่จะสงสัยเพราะแต่ไหนแต่ไรมาเจ้าแดงมันไม่เคยทำหน้าที่บกพร่องเลย เจ้าของร้านอดรนทนความอยากรู้ไม่ได้จนวันหนึ่งจึงแอบสะกดรอยตามเจ้าแดงไปมันวิ่งเลี้ยวไป เลี้ยวมา ส่งขนมของมันได้อย่างไม่มีที่ติจนกระทั่งถึงตอนกลับจะต้องเดินผ่านวัดๆหนึ่งมันรีบตรงรี่เข้าไปในวัดเลี้ยวซอกแซกไปมาจนไปหยุดที่กองไม้กองหนึ่งเจ้าของร้านพยามเงียบที่สุดไม่ให้เจ้าแดงรู้ตัว เพื่อที่จะทราบว่ามันกำลังจะทำอะไรปรากฏว่ามันคาบขนมสองชิ้นที่เหลืออยู่ในตระกร้าออกมาวางตรงข้างๆกองไม้นั้น แล้วรีบวิ่งกลับทันที เจ้าของร้านเห็นสบโอกาสหันมองซ้ายขวาค่อยย่องเข้าไปดูปรากฏว่าเห็นลูกหมาสามตัวอยู่ตรงนั้น จึงเข้าใจทันทีว่าเจ้าแดงมันทำอะไร นับจากวันนั้นเจ้าของร้านจะต้องใส่ขนมเกินจำนวนสองชิ้นทุกๆวันเพื่อที่จะให่เจ้าแดงได้ทำหน้าที่แม่ของมัน

ที่หยิบยกเรื่องนี้ขึ้นมาก็มิได้มีเจตนาว่าหรือเสียดสีใครเพียงแต่หยิบยกเพื่อพิจารญาณว่าควรทำเช่นไร จะด่าหมอว่าบ้าก็ไม่ว่ากัน เพียงแต่อยากบอกว่ากรรมในอดีตคือสิ่งที่ผลักดันให้ดวงดาวส่งกระแสวิบากกรรม หาใช่ทั้งหมดในปัจจุบันไม่เปรียบเสมือนกรรมส่งเรามาถึงสี่แยกก็สุดแท้แต่ว่าเราจะตรงไป เลี้ยวซ้าย ขวา หรือถอยกลับ
    กรณีนี้หากมีเด็กแล้วเดือดร้อน ความเดือดร้อนถือว่าเป็นผลของเราควรให้หมดกันไปในชาตินี้ แต่หากเด็กไม่ได้เกิดไม่ว่าจะด้วยวิธีใดก็ตาม มันก็จะไม่จบหมอเห็นมามากจึงพูดได้ แต่หมอไม่มีสิทธิ์จะไปกำหนดชีวิตใคร ขออโหสินะหากหมอพูดตรงไป

2.ในดวงบ่งว่ามีวิญาณผู้ใหญ่หรือบรรพบุรุษคอยดูแลช่วยเหลือหมั่นอุทิศบุญกุศลให้ท่านบ่อยๆนะครับ

3.ภายในปีหน้าจะยังเรียนไม่จบครับ

11. narin1960

narin1960 Active Member

สวัสดีครับคุณnarin1960
    1.มีเกณฑ์ว่าหนี้สินจะทุเลาลงหรือหมดไปภายในสองปี ผู้ใหญ่สารถช่วยคุณได้แต่มีติดขัดบ้างนิดหน่อย ตามพื้นดวงจัดว่ามีบุญเก่าติดตัวมา สติปัญญาดีสนใจเรื่องศาสนามีมารยาทนุมนวลสุภาพ(เพราะมีดาวจันทร์และพฤหัสกุมลัคนาเกิดมีคนรอบข้างคอนสนับสนุนตลอด อีกทั้งดาวอาทิตย์เป็นมหาอุจจ์ร่วมดาวศุกร์ได้คู่่สมพลในราศีเมษคุณคงไม่ได้เป็นลูกจ้างกินเงินเดือนไปทั้งชีวิตแน่ๆแต่ต้องเป็นถึงระดับผู้นำหรือเจ้าของกิจการ
    อย่าล้อผมเล่นเลยว่าคุณเป็นลูกจ้าง ถ้าไม่เป็นตามนี้ ผมคงต้องหยุดตอบคำถามในนี้สัก2เดือน(เพื่อไปศึกษาใหม่เพิ่มเติม)

2.คุณจะขายที่ได้แต่คุณต้องเป็นคนติดต่อเจรจาด้วยตนเองครับ

3.ตอนนี้ดาวมฤตยูจรกุมราศีกุมอยู่ในดวงชะตาคุณจึงทำให้มีปัญหาช่วงขาข้อเข่าหรือการเดิน ผ่านกลางปีหน้าจะทุเลา
    ที่เห็นในดวงคุณมีสิ่งคุ้มครองอยู่ขอให้หมั่นสร้างกุศลมากๆเพื่อเสริมดวงให้ดียิ่งขึ้นครับ

ผมขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แนะ
    ผมเป็นลูกจ้างจริงๆครับทำงานในตำแหน่งผู้จัดการฝ่ายคุณภาพดูแลหลายอย่างมากทำงานอยู่ฉะเชิงเทราครับ ทุกวันนี้จะถือศีล5อยู่เป็นประจำครับ คู่ผมก็เป็นคนราศีเมษครับ อยากถามอีกนิดครับ ผมมีไฝอยู่ที่กลางหลัง2เม็ด เม็ดหนึ่งอยู่กลางหลังแปะ อีกเม็ดค่อนไปทางไหปลาร้าขวา ผมจะเอาเม็ดกลางหลังออกจะดีไหมครับ
    ขอบคุณครับ

12. deedeeman

สวัสดีครับคุณวรธมโม

1.การงานที่ทำอยู้ปัจจุบันมีกณฑ์ก้าวหน้าครับจากการติดต่อประสานงาน
    แต่ปีหน้าจะรู้สึกเหนื่อยหรือหนักใจขึ้นและต้องระวังเรื่องชู้สาวไว้ด้วย
    จ2.ระยะนี้มีคนมาให้มองๆ หรือหากคบกับใครอยู่มานานก็ตัดสินใจสละโสดช่วงนี้ได้เลยครับ

3.ชอบวิตกอ่อนไหวงาย เพราะดาวเสาร์อยู่ในภพวินาสน์จึงทำให้ชอบคนชอบเก็บทุกเรืองมาเป็นกังวล

13. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เพศชาย ครับ เกิด 17 เม.ย. 25 วันเสาร์ ปีจอ เวลา 08.52 จ.นครศรีธรรมราชฯ รบกวนถามเรื่อง
    1.เจ้ากรรมนายเวร และวิธีแก้ไข
    2.การปฏิบัติธรรม และสิ่งที่คุ้มครองตน ควรบูชาอย่างไร
    3.การเงิน และการงาน
    ขอบคุญล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2008
  14. deedeeman

สวัสดีคุณvioletmay

1คู่ตรองมีลักษณะผิวสองสีออกคล้ำ ตาโต นิสัยหยิ่งทนงในตนเองใจร้อนชอบสังคม
    ปีนี้ถึงปีหน้าคุณมีเกณฑ์ลุ่มหลงเพราะอายุตกวัยราหู อาจพลาดพลั้งได้ง่าย หากพบคนมีคู่ควรถอยออกมาจะดีกว่าเพราะมีแต่เสียกัยเสีย

2.การงานระยะนี้งานเก่ายังมั่นคงดีอยู่ครับ จะก้าวหน้าในเต็มที่ช่วงอายุ29ปีครับ

3.พื้นดวงกลางๆ เป็นคนที่ไม่เกรงกลัวใครโกรธง่ายหายเร็วส่วนใมากจะมีโชคลาภที่ได้จากการทำงาน ชีวิตอยู่กับแต่งาน อาจเหนื่อยในช่วงแรก แต่หลังอายุ30ปีขึ้นจะเริ่มมั่นคงครับ

สิ่งศัดดิ์สิทธิ์ที่ว่านั้นคือเจ้าที่ๆบ้านของคุณเอง หมั่นกราบไหว้แล้วจะมีโขค

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2008
  15. deedeeman

สวัสดีคุณtooktig
    1.เรื่องเงินเห็นทีจะยากแล้วล่ะครับทำใจ ถือเสียว่าเราเคยติดค้างเขาไว้ดีกว่านะ
    โอกาสมีแต่นานมากครับ

2.การงานระยะนี้มั่นคงดีไม่มีเคราะห์ในเรื่องนี้

3.คู่ครองหุ้นส่วน หรือผู้ร่วมงานให้ความมั่นคงหรือช่วยเหกลือได้
    แต่ระยะนี้มีเกณฑ์ต้องระวังการมีข้อขัดแย้งหรือถกเถียงในเรื่องผลประโยชบ์

16. lichi_B_kung

lichi_B_kung สมาชิกใหม่

ขอรบกวนคุณอาหมออีกครั้งนะค่ะ หนูมีปัญหามากเลยค่ะ หนูไม่ค่อยมั่นใจเลย

เกิดวันที่ 15 /07/35 เวลา 22.14 วันพุธกลางคืนค่ะ

จ. แพร่ค่ะ

1.หนูจะเรียนอะไรดีค่ะ ที่มันเหมาะสมกับตัวหนู และ ทำสายงานอาชีพที่ไม่ตกงานจริงๆนะค่ะ เป็นงานที่หนูจะทำได้ดีจริงๆ ด้วยค่ะ
    2.อนาคตหนูมีเกณฑ์ที่จะตกงานหรือป่าวค่ะ
    3.ฐานะทางบ้านหนูไม่ค่อยดีๆ คุณพ่อ คุณแม่ของหนูจะมีเงินสามารถส่งหนูเรียนจนจบได้หรือป่าวค่ะ หนูกังวลมากๆเลยค่ะ คุณอาหมอ

คุณอาหมอช่วยตอบให้หนูหน่อยน้าค่ะ ขอขอบพระคุณมากๆๆเลยน่ะค่ะ

17. นาย เอ

นาย เอ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณdeedeemanผมเกิด 13 ตุลาคม 2524
    เวลา 19.30 น.
    แฟนผมเกิด 2 กรกฎาคม 2526
    เวลา 03.10 น. ...ผมรบกวนถาม 2 เรื่องครับ
    1.เรื่องครอบครัวและบุตรจะเป็นอย่างไรบ้างครับและจะมีเมื่อไรครับ
    2.เรื่องการงานการเงินว่าเป็นอย่างไรจะมีเงินเข้ามาเยอะมั้ยครับ(ผมทำธุรกิจส่วนตัวครับ)
    (ผมขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ)
    <!-- / message -->

18. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ขอบพระคุณมากค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะที่ดูดวงให้ และให้คำแนะนำที่ดีค่ะ

19. okhost

okhost สมาชิกใหม่

เกิด 21 / 06 / 2534

เวลา 12.00 น. วันพฤหัสคับ

รบกวนถาม
    1.ลักษณะลักษณะ รูปร่าง หน้าตา ผิวพรรณ นิสัย เนื้อคู่ ฐานะ เป็นอย่างไรคับ
    2.จะได้แต่งงานตอนอายุเท่าไหร่คับ และแต่งไปจะมีลูกกะเขามั้ยคับ เพราะผมมีโรคประจำตัว
    3.ผมจะรู้จักเธอได้อย่างไร ใครเป็นคนแนะนำคับ ใครรักใครก่อน หรือ ใครจีบใครก่อนครับ ผมเป็นคนจีบใครไม่เป็นอะคับ

ปล. มีคนเขาบอกว่าความรักของผมกับเนื่อคู่มีลักษณะเป็นเพื่อนร่วมงานมากกว่าคนรักจริงหรือป่าวคับ

20. okhost

okhost สมาชิกใหม่

ลืมบอกไปคับ ผมอยู่ที่พระนครศรีอยุธยา อ. เมือง คับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้