ดูดวงกับอาจารย์มณฑ์'หางดง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Chaianun, 29 ธันวาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jlovsugarr

jlovsugarr สมาชิก

ไม่ทราบว่าหนังสือตามรอยนิมิตเล่ม 1 ยังมีเหลืออีกไหมคะ

2. patriya

patriya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พัด มีข้อคิดดีๆจาก อาจารย์มณฑ์ มาฝากอีกแล้วค่ะ อ่านจากเฟส"หมอดู ครูมณฑ์"นะคะ
    ดูดวงเพื่ออะไร
    หลายคนชอบดูดวง หลายคนไม่เชื่อเรื่องดวงชะตา
    บางคนรอลิขิตจากฟ้า บางคนเชื่อมานะตน
    ชีวิตคนเราจึงมี 2 ด้าน ด้านดีและด้านร้าย แล้วแต่ใครจะประสบด้านไหนก่อนหรือหลัง บางคนเกิดมาไม่เคยเจอวิกฤต ชีวิตจึงพบแต่ความสุข บางคนเจอวิกฤตมากกว่าโอกาส ชีวิตจึงเจอแต่มรสุม เวียนว่ายในวังวนแห่งความเศร้าโศรก อดสูใจ ดั่งคำสอนของพระพุทธองค์ "อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา" การครองตนด้วยการมีสติ จึงเป็นทางออกสำคัญ สำหรับชีวิตผู้คน การเดินทางของชีวิตแต่ละผู้คน ต้องพบเจอทั้งดีและไม่ดี มีสุข มีทุกข์ คละเคล้ากันไป การสะสมบุญ ด้วยทานศีล ภาวนา จึงเป็นสิ่งสำคัญในชีวิต
    ตัวหมอเอง ก็เวียนว่ายในวังวนของชีวิตไม่ต่างจากพวกท่านทั้งหลาย แต่สิ่งที่หมอไม่เคยทอดทิ้งคือการปฏิบัติ และดำเนินตามรอยพระพุทธองค์ วิกฤตและโอกาสที่เข้ามาในชีวิต ล้วนแต่เป็นบทเรียนที่ นำมาใช้เพื่อเป็นแนวทางช่วยเหลือผู้อื่น ตัวหมอเองก็มีทั้งมุมมืดและมุมสว่างในชีวิต ผ่านเรื่องราวทั้งดีและร้ายไม่ต่างจากผู้คนทั่วไป การนั่งสมาธิต่อเนื่องตั้งแต่เด็กจนโต ส่งผลให้เกิดเหตุุการณ์ต่างๆ แม้กระทั่งการมาเป็น หมอดู "จากนิมิต"
    การดุดวงกับหมอ...เป็นเหมือนแผนที่ชีวิต สำหรับคนที่เชื่อและนำไปปฏิบัติ การที่เราได้รู้เหตุการณ์ล่วงหน้าและได้ เฝ้าระมัดระวังอย่าให้เกิดเหตุการณ์ต่างๆจะดีหรือร้าย ถ้าเราได้รู้ตัวล่วงหน้า อย่างน้อยเราจะได้ป้องกัน ดีกว่าแก้ ดังนั้นลิขิตฟ้า+มานะตน จึงเป็นพลังที่จะทำให้เราก้าวไปข้างหน้า อย่างมีสติและไม่ประมาท ดังนั้น ทุกคำทำนายที่หมอแนะนำไปอยากให้นำไปปฏิบัติให้ต่อเนื่อง แล้วชีวิตท่านทั้งหลายจะเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีแน่นอน เอาใจช่วยให้ทุกท่านผ่านวิกฤต และมีชีวิตที่ดีขึ้นนะคะ

3. patriya

ข่าวดีจาก อาจารย์มณฑ์ นะคะ
    หลังออกพรรษานี้ อาจารย์ตั้งใจจะช่วยเหลือผู้คนที่เดือดร้อนหรือต้องการที่ปรึกษา

"นับจากนี้ต่อไป-เพื่อช่วยเหลือซึ่งกันและกัน"

ค่าเสริมชะตาตามกำลังศรัทธา นะคะ
    ขั้นตอนการดูดวงนะคะ
    ทางโทรศัพท์-ทางเฟส
    ที่บ้าน อ.หางดง
    นัดคิวล่วงหน้านะคะ
    โทร 0832542581(ture)0931961611(ais)
    โอนผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทย
    ชื่อมณฑกานต์ บวรจงกลนี 7870156043
    ทางเฟสโอนแล้วแจ้งวันเดือนปีเกิดในinboxได้เลยค่ะ
    ครูมณฑ์ บริการทางด่วนสำหรับคนป่วยหนัก(ฟรี ไม่ต้องจองคิวนะคะ ทางเฟสอย่างเดียวค่ะ) คนเคราะห์ไม่ต้องเสริมชะตา คนดวงดีไม่เสริมชะตามีค่าเท่ากับคนเคราะห์นะคะ จึงเป็นเหตุให้ต้องโอนค่าครูก่อนดู ตามศรัทธานะคะ
    "ไม่ทำนายหญิงมีครรภ์และคนใส่เสื้อสีดำ นะคะ"
    โชคดีทุกท่านนะคะ อนุโมทนากับอาจารย์ด้วยนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงค่ะ

4. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    หนังสือตามรอยนิมิต เล่ม 1 หนังสือยังไม่ออกค่ะ ช่วงกลางเดือน พย นี้
    น่าจะได้เห็นกันค่ะ

5. jlovsugarr

สวัสดีค่ะ ครุมณฑ์ดูแม่นมากค่ะ
    รู้ใจทุกเรื่อง คือประมาณว่าสามารถพูดสิ่งที่เราคิด หรือแสวงหาได้ตรง พร้อมกับให้ปัญญาด้วยว่า ควรคิด...หรือไม่ ควรแสวงอะไร...มากกว่าอะไร(ทั้งทางโลกและทางธรรม)
    ครูมณฑ์มีความมุ่งมั่นในการช่วยเหลือเราทุกคนที่ไม่สบายใจ ปณิธานครูมณฑ์นั้นมั่นคงและแน่วแน่เพื่อหลุดพ้นและสร้างสถานปฎิบัติธรรมช่วยเหลือคนในช่วงบั้นปลาย น่าชื่นชมในความคิดความเพียรของคุณครูจริงๆ และโชคดีเหลือเกินที่ได้เจอคุณครูท่านนี้ ขออนุโมทนามนบุญกุศลที่คุณครูได้สร้าง ได้ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ ขอให้ครูถึงเป้าหมายและประสบความสำเร็จในทุกๆก้าวที่ครูเลือกเดิน จะเป็นกำลังใจให้นะคะ จากใจจริง...

6. patriya

ไม่ทราบว่าได้หนังสือหรือยังค่ะ พัดมีเหลืออีกเล่ม 1 ค่ะ

7. jlovsugarr

น้องพัด ยังเลยค่ะ พี่ยังไม่มีค่ะ

8. jlovsugarr

สวัสดีค่ะ น้องพัด คุณยี่แปะกง และทุกๆคนค่ะ พอดีเอาบทขอขมากรรม 31 ภูมิ กับบทกรวดน้ำคำกลอนมาทำเป็นไฟล์พร้อมปริ้นท์ มาฝากค่ะ ลองดูนะคะเผื่อจะทำให้สวดง่ายขึ้นค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2013
  9. patriya

วันนี้ตรงกับวันดับ วันเสาร์ ที่ 2 พฤศจิกายน เป็นวันแรม 14 ค่ำเดือน 11
    หมั่นสวดมนต์ภาวนา ระลึกถึงคำสอนของพระพุทธองค์บ่อยๆ
    เดี๋ยวนี้ พัดเริ่มรู้จักวันพระ วันดับมากขึ้นแล้วค่ะ จะสวดมนต์ขอขมากรรมบ่อยๆค่ะ

10. sosorno

sosorno Active Member

26 มิถุนายน 2013
    อาจารย์ใจดีมากค่ะ ^^

11. patriya

รออ่านเล่มใหม่ดีกว่านะคะ เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ พัดรอนานมากค่ะ จะได้แจกเพื่อนๆปีใหม่ค่ะ

12. kwanzy

หนังสือ " ตามรอยนิมิต"
    ได้เล่าถึงเรื่องราวของความฝันที่เป็นจริงอย่างน่าเหลือเชื่อ
    และจากประสบการณ์ดูตรวจดวงชะตากว่า15ปี
    ครูมณฑ์ได้กลั่นกรองเคสตัวอย่างปัญหาที่ทุกคนเข้ามาปรึกษา
    เป็นเรื่องจริงที่ได้ทำนายดวงชะตาและแนะนำให้แก้เคราะห์ปัญหา
    จนส่งผลให้ผู้คนประสบความสำเร็จอย่างอัศจรรย์ นอกจากนั้นยังมีวิธีแก้วิญญาณเด็ก(แก้กรรมทำแท้ง) แก้วิญญาณในที่(ทำกินไม่บังเกิด เจ็บป่วยไม่มีสาเหตุ) และวิธีแก้คุณไสยศาสตร์ เรื่องราวจะเป็นอย่างไร ติดตามอ่านกันได้ที่ ซีเอ็ดบุ๊คเซ็นเตอร์ ทุกสาขาทั่วประเทศ และในแฟนเพจหมอดูครูมณฑ์ ค่ะ

ขวัญขอฝากผลงานเรียบเรียงหนังสือเล่มแรกด้วยนะคะ
    เป็นหนังสือที่มีประโยชน์มากๆ มีข้อคิดและอุทาหรณ์
    พร้อมสร้างกำลังใจให้ทุกคนได้ก้าวผ่านปัญหา อุปสรรคต่างๆ
    ราคา 100 บาท โดยรายได้ส่วนหนึ่งจะนำไปสร้างสำนักปฏิบัติธรรม
    เพื่อสอนผู้ที่ใกล้จะลาจากโลกได้มีดวงจิตสุดท้ายให้พร้อมเข้าถึงธรรม
    ที่จ.เลย และ อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ค่ะ

ได้อ่านเรื่องราวดีๆแถมยังได้ทำบุญด้วยจ๊ะ

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      463
  13. kwanzy

สามารถสั่งซื้อหนังสือได้ในแฟนเพจของครูมณฑ์ได้ตามรายละอียดในรูปภาพนี้ได้เลยค่ะ

14. patriya

ได้มาแล้วค่ะ กับการรอคอยที่ยาวนาน ชอบที่รวบรวมบทแก้เคราะห์ไว้ในเล่มค่ะ

15. kwanzy

อ่านแล้วติ-ชมกันได้ค่ะ เร็วๆนี้จะมีเล่ม 2 จ้า

16. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้ดูดวงกะครูมณฑ์มา ครูบอกว่าเราใกล้จะหมดเคราะห์แล้ว จะโชคดี ต่อไปจะร่ำรวย(อันนี้ครูย้ำ 2รอบ) จะได้ทุกอย่างกลับมา ความผิดพลาดจะน้อยลงเพราะเราผิดพลาดแบบมโหฬารมาแล้วแบบคาดไม่ถึง ขอให้ทุกอย่างจริงอย่างครูบอกทีเถอะค่่ะ

17. patriya

ข่าวสารงานบุญ

6-15 ธันวาคม 56 ที่ สันป่าตอง เชียงใหม่
    งานปริวาสกรรม มีพระประมาณ 109 รวมญาติ
    โยมที่เข้าปฏิบัติอีก 30 คน ครูมณฑ์ ร่วมกับแม่ชีศิริพร
    จัดโรงทาน ม.จ.ร ขึ้น ท่านใดสนใจร่วมบุญ....ร่วมสมทบโรงทานถวายอาหารเช้า-เพล น้ำปานะ ตามศรัทธา
    โอนเข้าบัญชี แม่ชีศิริพร ภัทรเปรี่ยมเจริญ
    ธนาคารไทยพานิชย์ 8162338274
    ขออำนาจ ทานศีลภาวนา ส่งผลให้ท่านและครอบครัวเจริญด้วยโภคทรัพย์ สมบูรณ์พูนสุข ทั้งทางโลกและทางธรรม เทอญ.
    โทร.0871849295 เบอร์แม่ชีค่ะ
    ท่านใดสนใจจะไปทำบุญ ได้ที่ ม.จ.ร. สันป่าตองค่ะ สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

18. kwanzy

หนังสือ "ตามรอยนิมิต2" ใกล้จะปิดต้นฉบับเร็วๆนี้แล้วค่ะ
    มีนิมิตเรื่องเร้นลับอะไรที่ต้อ<WBR>งหาคำตอบต่อ และเรื่องราวชีวิต
    ของผู้มาตรวจดวงชะตาต้องเจอเรื่<WBR>องหนักสาหัสสักแค่ไหน
    ติด...ตามได้ที่นี่เร็วๆนี้ค่ะ

ท่านใดยังไม่เคยอ่านหนังสือ "ตามรอยนิมิต" เล่ม1
    รีบหามาอ่านด่วนนะจ๊ะ ที่ซีเอ็ด ทั่วประเทศค่ะ

ขนาดไฟล์:
      774.1 KB
      เปิดดู:
      179
  19. kwanzy

ต้อนรับตรุษจีน
    ดวงชะตาเดือน3 (31 มค-28 กพ.) โดย ครูมณฑ์ หางดง (หมอนก)

ใครดีใครร้าย...ดูเอาเอ<WBR></WBR>งนะคะ

ปีชวด มะแม เป็นเดือนแห่งโชคลาภ จะมีการเปลี่ยนแปลงในทางที่<WBR></WBR>ดี คิดทำอะไรในช่วงนี้ คนอ้วน เจ้าเนื้อส่งเสริมเราได้ดี...

ปีขาลระกา วิ่งเต้นอะไรในช่วงนี้หรือผ<WBR></WBR>่านมายังมีลุ้น ช่วงนี้จะลื่นไหลดีมาก อย่ามัวรอโอกาส จงวิ่งหาโอกาสสิ่งดีๆรออยู่<WBR></WBR>ค่ะ

ปีกุน มะโรง เกี่ยวพันกับรายได้ หมุนเงินได้คล่องตัวกว่าเดื<WBR></WBR>อนที่ผ่านมา ดวงผู้ใหญ่อุปถัมภ์ดีมาก เร่งเจรจา

ปีมะเส็ง ช่วงนี้หายเหนื่อยขึ้นมาบ้า<WBR></WBR>ง หลังจากผ่านเดือนหงุดหงิด วุ่นวายกาย-ใจ ช่วงนี้หายใจทั่วท้อง เงินทองคล่องตัวค่ะ

ปีเถาะกับปีจอ ช่วงนี้ระวังเกี่ยวกับการเด<WBR></WBR>ินทาง คิดลงทุนอะไรช่วงนี้ไม่เหมา<WBR></WBR>ะ ประคับประคองไปก่อน ปล่อยปลาเสริมชะตาวันพุธกัน<WBR></WBR>บ้างนะคะ แล้วโชคลาภจะตามมา

ปีฉลู วอก จะมีเรื่องกลืนไม่เข้าคายไม<WBR></WBR>่ออก เอ็นดูเขาเอ็นเราขาด อย่าเกรงใจจนเกินเหตุนะคะ ทำสังฆทาน+สวดมนต์ขอขมากรรม<WBR></WBR> 31 ภูมิ วันพุธบ่อยๆนะคะ

ปีมะเมีย ระวังปัญหาสุขภาพกาย+ใจ มีอะไรให้อดทนอย่าวู่วามนะค<WBR></WBR>ะ หมั่นทำบุญทำทานกับคนแก่ วันพุธบ่อยๆจะดี

บุญกุศลเปลี่ยนแปลงชะตาชีวิ<WBR></WBR>ตได้
    ทาน ศีล ภาวนา...พาพ้นทุกข์ค่ะ

20. kwanzy

เอามาจากแฟนเพจครูมณฑ์ หางดง

เดือน 5 มาเยือน

เป็นข่าวดีของคนเกิดปีขาล+ ระกา ชวด มะแม กุน มะโรง มะเมีย
    คิดทำอะไรเร่งตัดสินใจ สิ่งที่คาดหวังหรือตั้งใจไว้จะสำเร็จ
    เป็นเดือนเคราะห์ ของคนเกิดปีมะเส็ง ระวังอุบัติเหตุในการเดินทาง ปล่อยปลาลงน้ำ วันศุกร์บ่อยๆจะผ่อนหนักเป็นเบาได้

ปีจอกับปีเถาะ ระวังจะเจอเรื่องกลืนไม่เข้าคายไม่ออก "ระวังเอ็นดูเขา เอ็นเราขาด"มีสติไตร่ตรองก่อนตัดสินใจเป็นดีที่สุด ให้เอาพวงมาลัยไปถวายพระพรหมในวันศุกร์ แล้วอะไรๆจะคลี่คลายไปทางที่ดี หมั่่นทำบุญค่าน้ำค่าไฟในวันศุกร์บ่อยๆจะพ้นเคราะห์

ปีฉลู+ วอก ระวังปัญหาสุขภาพหรือมีเรื่องหงุดหงิดรำคาญใจ มีอะไรให้อดทนอย่าวู่วาม หมั่นทำทานกับคนแก่หรือคนป่วยบ่อยๆจะดีเองค่ะ
    ขอให้ประสบสิ่งดีๆในปีใหม่ไทย นะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้