ซ่อมฐานพระเก่า ที่ถูกระเบิดทำลายเมื่อครั้งสงครามโลกครั้งที่ 2 ให้เต็มองค์ คืนวัด

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย adisak007, 16 สิงหาคม 2008.

1. ayamoto

ayamoto เป็นที่รู้จักกันดี

รับเป็นเจ้าภาพให้

เดี๋ยวเป็นเจ้าภาพให้ อาทิตย์หน้า โอนตังค์ให้เน้อ ให้ช่างดำเนินการได้เลยเจ้าค่ะ .. อนุโมทนา สาธุ ..

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนากับคุณ ayamoto ด้วยครับ จะได้หน้าดีๆ สุขภาพแข็งแรงทุกๆชาติ สาธุ

3. adisak007

adisak007 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณ Ayamoto ด้วยเช่นกันครับ...... ขอให้บุญนีทำให้ได้บุญเหมือนพระนางวิสาขานะจ๊ะ

4. nop_2550

nop_2550 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ครอบครัว พชรโพธิ์้เจริญ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. ayamoto

ayamoto เป็นที่รู้จักกันดี

บังเอิญได้ค้นหา นั่งดูกระทู้ย้อนกลับไป ถึงงานบุญเก่าที่ได้ร่วมสร้าง / ร่วมโมทนากันมา อ่านทีไร สุขใจทุกที ทั้งพระ และ ฆราวาส ได้มีส่วนร่วมช่วยเหลือพระศาสนา
    ..ขออนุโมทนา กับทุกๆ ดวงจิต ที่ ใฝ่ในกุศลให้ได้รับความดีงามเช่นเดียวกัน..สาธุ..

6. pontook

pontook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณadisak007 และพระชยภัทร ด้วยเจ้าค่ะ ซ่อมได้สวยงามมากค่ะ
    และขออนุโมทนาบุญกับคุณayamoto ที่รับเป็นเจ้าภาพรับซ่อมพระครั้งนี้ด้วยค่ะ ขอให้สวยเหมือนแม่นางวิสาขา ในครั้งพุทธกาลนะจ๊ะและมีเครื่องลดามหาปราสาทใส่ ด้วยนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2012
  7. Nisa Birutta

Nisa Birutta Active Member

17 กันยายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
    ถ้าดิฉันอยากจะร่วมทำบุญด้วยคน ขอรายละเอียดด้วยนะคะ

8. โลน้อย

โลน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2011
    อนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ