ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อืม ไม่เก่าจริงไม่เคยฟังนะเนี่ย
    เป็นตำนานของ santana จริงๆ
    แจ่มครับ;ปรบมือ

2. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาสวัสดียามเช้าครับผม ช่วงนี้งานยุ่งเลยไม่ได้เข้ามา ^^

3. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    โถเพ่ ทีเล่นพระยังชอบรุ่นแรกๆแบบเนิ้อเดิมๆ สวยวี๊ดๆ ฝีมือจัดจ้านเลยอ่ะ

แต่ผมว่าความสุดยอดนี่ต้องรุ่นเก่าๆ ถึงอารมณ์จิงๆคับ ขนาดคนเดียวกันเล่นแต่ต่างเวลา อารมณ์ก็ไม่ได้เหมือนเดิม อย่างป๋าคาลอสนี่ฟังแกเล่นตอนนี้ก็จะได้อีกอารมณ์ ไม่เหมือนตอนออกเหรียญรุ่นแรก เอ๊ย ออกเพลงใหม่ๆ อารมณ์ตอนนั้น ฟังแล้วยังเสียวซาบซ่ายิ่งกว่าโซดาสิงห์ อิอิ

แต่มีบางอย่างอ่ะคับที่พอเจอของใหม่ๆแล้ว สดใสซาบซ่าจนหยดสุดท้ายทุกท้าย 555 แน่ะๆ ป๋าเก่งพยักหน้ารับเลย เอิ๊กกกๆ

4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อ๋อ พี่บังชอบรุ่นแรกๆ หนังเหี่ยวๆเหนียงยานๆ 55555555555

5. frankenstine

frankenstine เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปแล้วพระยอดขุนพลของหลวงพ่อสาคร ใช่ขุนแผนรึเปล่าครับ

6. บังรอน

เอ่... แต่พระขุนแผนพิมพ์ใหญ่ของหลวงปู่ทิม ท่านก็เรียก ยอดขุนพลบ้านค่าย นะคับคงต้องรอสายตรง พี่วันเพ็ญมาแก้ข้อสงสัยละคับ หายไปหลายวันแล้ว

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

สามองค์นี้ได้มายังไม่มีเวลาลองเลยอ่ะ ....เฮ้อ:'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2010
  7. บังรอน

ก็ป๋าวีเป็นคนแนะนำผมเองว่าต้องรุ่นแรกๆ ถึงจะดี แต่ผมจะชอบแบบเคารพ นับถือ ซะมากกว่า

ผมก็ห้ามแล้วไม่ฟังกันเลย เล่นซะน้ำหมากกระจายเลย ไม่รุ้เข้าใจผิดเร๋อป่าว
    เห็นว่าสีแดงๆ สงสัยต้องไปแจ้งกรมศิลป์ซะละม้าง
    ตั้งแต่อกหักจากน้องมิยาบิ ชอบอะไรแปลกๆ อย่าไปคิดอะไรมากเลยคับป๋าวี
    แต่น้องเขาก็น่ารัก ดูเรียบร้อยสมเป็นกุลสตรี ขนาดพูดชื่อเพลงที่เล่น ยังไม่ค่อยได้เลย มิน่าป๋าวีถึงได้หลงนัก ถ้าต้องลงทุนหน่อย ก็ขูดผงพรายให้กินไปเลย ก็ขนาดรุ่นแรกป๋าวียังไม่เว้นเลยอ่ะ 555 เอ๊กก

ปล.ได้ข่าวว่าน้องมิยาบิ กะลังหัดร้องเพลง ไม่เท่าแขน เอ๊ย ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้ ถ้าป๋าวีว่างช่วยพาน้องเขาไปหัดร้องหน่อยก็เล้วกัล อิอิ เผื่อน้องเขาจะมีใจให้บ้าง
    ปล2. ภาพข้างล่าง ป๋าวีรับจ็อบไปเล่น MV ให้พี่ป้าง แต่ไหงถึงเก็บอาการไม่อยู่ ก็ม่ายรุ้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2010
  8. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    องค์นี้เป็นองค์แรกๆ ที่ผมคิดว่าจะลอง ก่อนจะลองของอาจารย์อีกท่านนึงก่อน
    แต่บังเอิญว่าไปเจอประสพการณ์ของพลายนั้นเข้า้ เลยเบรกเลย

9. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ลูกศิษย์เรียกขุนแผนครับ แต่หลวงพ่อเรียก ยอดขุนพลบ้านค่าย เพราะขุนแผนไม่รวยเดี๋ยวจะกรอบกันซะหมด 555

จริงๆก็คือขุนแผน แต่ไม่เรียกขุนแผน เรียกยอดขุนพลบ้านค่ายแทน เวลาเราแขวนไปแล้วสาวๆทักจะได้บอกว่า พี่เปล่าเจ้าชู้นี่พระยอดขุนพลบ้านค่ายหลวงปู่ทิมจ๊ะไม่ใช่ขุนแผน:cool:

เออๆ ยามคนนี้น้ำลายไหลเลยอ่ะ 55555555

พี่แบ็งค์มาแล้ว หายไปนาน เจออะไรดีเหรอ

10. atattoo

atattoo เป็นที่รู้จักกันดี

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับขุนแผนรุ่นแรกของหลวงพ่อตัด ได้ยินมาว่ามีเถ้ากระดูกคนตายเสาร์เผาอังคาร อยู่ด้วย และก็เยี่ยวชะนี จริงรึป่าวครับ

11. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไม่เคยได้ยินข้อมูลทั้งสองอย่างเลยครับ

อย่างน้อย เยี่ยวชะนี ไม่มีแน่แน่ เพราะเป็นเนื้อดินเผาล้วนครับ

ส่วนดินเหนียวที่เอามาเผานั้น ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่ามีเถ้ากระดูกรึป่าว

12. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ท่านขุนแผนทั้งหลาย

ช่วงนี้ไม่ได้บูชาขุนแผนเลย

ไม่ค่อยได้เข้ามาดู

ช่วงนี้ห้อยเทพ ครูบากฤษณะครับ อิอิ

แหวกแนวนิดหนึ่ง

13. frankenstine

frankenstine เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้เงียบแปลกๆ รึว่าเบื่อขุนแผนกันแล้วล่ะครับ T^T

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เบื่อ ลองของใหม่ไปได้เรื่อยๆ

ช่วงนี้ก็ครูบาสิน ชอบนะใช้ได้อยู่ เข้าห้าง น้องแคชเชียร์ มองกันเป็นแถวๆ หรือว่าตรูลืมรูดซิบหว่า

จากนั้น จะไปลองของ ครูบากฤษดา ต่อ

15. ซักวันจะคิดออก

แหม แหม วันนี้แม่ค้าเลี้ยงชาเย็นฟรี ซะงั้น

ปกติน้ำเปล่ายังคิดตังเลย

ขุนแผน ครูบาสิน ใช่ย่อยจริงๆ

16. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...สวัสดีครับ..ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ....

17. ซักวันจะคิดออก

มีใครลอง ขุนแผน ตาหวาน ตาเยิ้ม หลวงปู่ขุ้ย บ้างรึยังครับ

18. ซักวันจะคิดออก

จริงเท็จ ประการใด มิอาจทราบได้ ได้มาจาก Forward Mail

สวัสดี ครับ
    ผม ชื่อ กัมปนาท สุขนิตย์ ครูสอน วิชาชีววิทยา โรงเรียนชาติตระการวิทยา
    จ.พิษณุโลก สอนมา เป็นโรงเรียนประจำอำเภอ ที่ กันดารและห่าง ไกลความเจริญ มากที่สุด
    มีนักเรียนประมาณ 1,000 คน แต่ มีครูแค่ 30 คนเอง .....
    อาคารเรียนใช้การได้จริง 1 หลัง ซึ่ง ไม่พอกับจำนวน นักเรียน.....
    ปีนี้สอบ ติดมหาวิทยาลัย ประมาณ 60 กว่า คน จาก 160 คน ครับ ........
    แต่เด็กที่ อ.ชาติตระการ ฐานะทางบ้านไม่ค่อยดี จึงไม่ค่อยได้เรียนต่อ

ขอรับบริจาค หนังสือเรียน หรือหนังสือสอบเข้าเอนทรานซ์ หรือ หนังสือเสริมบทเรียน (ถ้าได้ชีท อ.อุ๊ อ.เผ่า อ.ต่าง ๆ จะดีมากครับ)
    หรือ text book ระดับ ชั้นมัธยมศึกษา หรือ อุปกรณ์การทดลองต่าง ๆ ......ที่ไม่ได้ใช้แล้ว
    เอามาให้นัก เรียนที่ โรงเรียนชาตระการวิทยา เพราะเด็กที่นี่ไม่ มีหนังสือดี ๆ อ่าน
    และจะได้สอบเข้า มหาวิทยาลัย มากกว่านี้ (เงินไม่รับครับ เพราะใช้ยากและไม่อยากมีปัญหาภายหลัง)

กรุณาส่ง โรงเรียนชาติตระการวิทยา
    124 หมู่ 4 ต.ป่า แดง อ.ชาติตระการ จ.พิษณุโลก 65170

ขอบคุณมากครับ .....สำหรับโอกาสที่นักเรียนโรงเรียนชาติตระการวิทยาจะได้รับ

กัมปนาท สุขนิตย์

19. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วครับ

มีของดีของ พระอาจารย์สวัสดิ์ วัดป่าแสนอุดมนะครับ

พอดีวันนี้เข้าไปกราบท่านมา ปีหน้า 16 มค. 54

ถ้าจะจัดงานไหว้ครูครับ ท่านเลยแบ่งวัตถุมงคล ส่วนหนึ่งที่เก็บไว้ตั้งแต่ ปั 50 เอามาร่วมสมทุบทนหารายได้ในการจัดงานไหว้ครูครั้งนี้นะครับ งานนี้ มีปู่ฤาษี ต่างๆมาร่วมงานเพียบ ครับ เดียวรายละเอียดผมจะมาลงเพิ่มเติมให้อีกทีนะครับ

พอดีได้ของมาอย่างหละ 10 ชิ้นนะครับ

เคล็ด วิธีใช้ ผมจะบอกให้กับที่ท่านร่วมสมทบทุนครั้งนี้นะครับ

รายการแรก เป็นขุนแผน รุ่นพิเศษนะครับ เป็นของเก่าเก็บใครมีต่างหวง แต่นี้พระอาจารย์ ท่านให้มาเพื่อสมทบทุนในการเรื่องค่าใช้จ่ายในการจัดงานนะครับ

บูชา 300 บาท ส่ง 50 บาทนะครับ

รายการสอง สีผึ้ง ครับ พระอาจารย์ Confirm ครับ ท่านตั้งใจทำมาก เคล็ดวิธีใช้ สำหรับผู้ที่ร่วมบุญครั้งนี้นะครับผม

บูชา 300 บาท ส่ง 50 บาท

มีแค่อย่างหละ 10 ชิ้นนะครับ

สำหรับผู้ที่อยากไปร่วมงาน ผมจะให้บัตร เข้าร่วมงาน ซึ่งนำไปแลก วัตถุมงคล ภายในงานได้นะครับ

มาร่วมบุญกันนะครับ พระอาจารย์ท่าน ตั้งใจทำงานนี้มากครับ เรียกว่า เป็นงานระดับจังหวัด เลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  20. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ขุนแผนท่านเจ้าคุณทองอินทร์ครับ
    แรงในเรื่องเมตตาจริงครับ
    ราคาไม่แพงครับ
    ขนาดหลวงปู่ท่านสร้างท่านยังเมตตามากสำหรับทุกคนครับ
    บูชาได้ที่วัดกลางคลองสี่ที่เดียวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010