ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งคำถามไปทางPmแล้วค่ะ
    คำตอบนำมาตอบหน้าบอร์ดก็ได้ค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. โชคดี888

โชคดี888 สมาชิก

เฮ้อ ทำไมข้ามไม่ตอบ ของโพสที่ 49 ค่ะ

3. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการงาน เดี๋ยวอีกไม่นานคุณก็จะฟื้นตัวแล้ว
    จะเจอหุ้นส่วนที่ดี อาจจะมีงานหนักๆ เ้ข้ามาคุณก็จะฝ่าฟันไป
    แล้วคุณจะได้ประสพความสำเร็จในชีวิตหลังจากที่คุณเพียรพยายาม

งานที่เกี่ยวกับความสวยความงามก็เข้าที

แนะนำเพิ่มเต็มให้ทำบุญ นำอาหารไปให้ผู้ยากไร้หน่อย แล้วอะไรๆจะดีขึ้น

4. chach

ตอนนี้ตอบถึงโพสที่ 41 แล้วจ๊ะ ใจเย็นๆนิดนึง

5. chach

ถามถึงโชคลาภ คุณมีโอกาสได้ลาภลอย แต่ ก้อนใหญ่ๆยังไม่มี
    เรื่องการเงิน ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป คุณมีลักษณะเป็นผู้ทำ ทำอะไร
    ต้องทำให้สำเร็จ จริงจังมาก โึีครงการต่างๆที่อยากทำ ในช่วงนี้คงยังไม่ได้ทำ
    อย่างที่หวังไว้

เรื่องเปิดร้านขายของเร็วๆนี้คุณได้ทำแน่นอน และเปิดร้านครั้งนี้จะทำให้คุณตั้งตัวได้เป็น เปิดร้านนี้ดีแน่นอน

ความรัก คุณจะเจอคู่แบบไม่ทันตั้งตัวกันเลยเชียว คู่ของคุณจะมาจากต่างถิ่น

การก้าวหน้า ในด้านธรรม ให้คุณทำบ่อยๆ อย่าหยุด
    ถ้าหยุด นาน คุณจะต้องนับ 1 ใหม่เลยทีเดียว

6. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

มีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าค๊ะ โพสที่ 24 อ่ะค่ะ อยู่ไกลปืนเที่ยงเสียด้วยซิ..สัญญาณเน็ตกระตุกๆเลยไม่แน่ใจว่าคำถาม-คำตอบรอบสองโอหรือเปล่า? รบกวนด้วยค่ะ (ดึกๆสัญญาณค่อยดีหน่อยแต่..ง่วงแล้วค่ะ นอนหลับฝันดีนะค๊ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2013
  7. Zinfandel

Zinfandel สมาชิก

Pm ไปแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

8. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ช่วยเจาะกรรมดูอดีตและอนาคตให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมาก

9. jamekc46

jamekc46 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    pm ไปแล้วนะครับ
    อ๋อขออีก1คำถามครับ ผมมีโอกาสจะสำเร็จทิพยขุญาณไหมครับ

10. MAHASSAJAN

MAHASSAJAN เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    กรรมอะไร ส่งผลเด่นที่สุดในปัจจุบันครับ และส่งผลอย่างไรครับ

แล้วก็เพิ่มเติม คำถามเรื่องการปฏิบัติครับ จากอดีตจนตอนนี้ ที่ปฏิบัติก้าวหน้าไปอย่างไรบ้าง ควรปรับเปลี่ยนเพิ่มเติม อะไรอย่างไรไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  11. chach

พอดีส่งข้อความไปขอตอบหน้าบอร์ด แต่ยังไม่ได้รัีบคำตอบว่าให้หรือไม่
    เลยช้าหน่อย เอาเป็นว่าขอตอบหน้าบอร์ดแล้วกันนะ

12. chach

ถ้าเรื่องย้ายที่อยู่อาศัย ในปีนี้

เดือน 5-6 นี้คุณได้ย้ายแน่ๆ และการย้ายครั้งนี้ดีด้วยข่าวดีๆ อะไรดีๆจะตามมา

คนที่คุณคุยด้วย ก็คงยังไปมาหาสู่กันอยู่ แต่เขามีภาระหน้าที่ ที่เขาต้องรับผิดชอบเยอะ
    ถามถึงจะได้เป็นคนดูแล ยามแก่เฒ่ากันไหม
    ยามแก่ก็จะมีเขาเป็นเพื่อนคู่คิดมิตรคู่ใจคะ

มีอะไรที่จะเกิดขึ้นในชีวิต(สำคัญๆ)บ้างไหม๊

ปี 58 จะได้ไปเที่ยวต่างประเทศ เรื่องสุขภาพ เบาหวาน ระวังนิดนึง

13. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอถามให้คุณแม่หน่อยนะคะ ตอนนี้เดือดร้อนมากๆ

อยากทราบว่า การเงินจะเป็นอย่างไรคะ? หนี้สินเมื่อไหร่จะใช้หมดซักทีคะ เมื่อไหร่จะได้ลืมตาอ้าปากได้ซักทีคะ การงานจะเป็นอย่างไรบ้าง

ตอนนี้ลำบากมากคะ เหนื่อยใจแทนคุณแม่มากๆคะ สงสารท่านมาก..

ขอบคุณมากๆคะ

14. นายอี๊ด

นายอี๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งทาง pm ไปนะครับ ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

15. chach

อนาคตทางการเงินดี มีเงินเก็บ ตั้งตัวได้รุ่งเรือง
    การงานก็จะได้รับความยุติธรรม
    งานที่เหมาะคืองานที่ ตกแต่ง แฮนเมด ความสวยความงาม

16. chach

ถามเรื่อง อดีตสามี

ถามว่าจะได้กลับมาไหม อย่ารอเลย ตอนนี้เขาได้ไปสร้างครอบครัวใหม่กับคนอื่นแล้ว ให้คุณตัดใจเสีย ความทุกข์ความโศกก็ให้รีบๆ ตัดใจ
    และอโหสิกรรมให้เขาด้วย จะได้ไม่ต้องเจอเหตุอย่างนี้อีกในชาติหน้า
    แล้วเรื่องใหม่ๆ เรื่องดีๆ ความรักครั้งใหม่จะรอคุณอยู่
    ถึงตอนนั้นคุณอาจจะดีใจก็ได้ ที่ได้เลิกกับคนเก่า แล้วเจอคนใหม่ที่ดีกว่า

ถามเรื่องงาน

ตอนนี้คุณกำลังเบื่อและท้อแท้กับงานที่ทำอยู่ แต่ถ้าคุณเปลี่ยนงานไปทำราชการโอกาสก้าวหน้า แทบมองไม่เห็น
    ให้ทนอีกสักนิ สิ่งดีๆ ที่กำลังจะเปลี่ยนแปลงให้ชีวิตคุณสดใส
    กำลังจะมา สิ่งที่คุณรอคอย การเริ่มอะไรใหม่ๆ ปี 58 นี้หล่ะ

ถามเรื่องบ้าน

ปี 59 คุณจะได้ขยับขยายมีครอบครัว จะได้ย้ายกันไปอยู่เป็นครอบครัวเล็กๆ
    แต่อบอุ่น เรื่องญาติเขาไม่ได้คิดร้ายอะไรกับคุณหรอก เขาเป็นประเภท
    จุ้จี่จุกจิก ปากร้ายแต่ใจดี บ่นอะไรไปเรื่อย คุณก็แค่รับฟังแต่อย่าไปต่อปากต่อคำกับเขาเลย

คุณต้องหมั่นทำบุญ กับผู้ยากไร้ ไร้ที่อยู่อาศัย บ้านพักคนชราก็ได้
    ไปทำบุญหน่อย กลับมาอะไรๆจะดีขึ้น

17. chach

ปีนี้คุณได้งานแน่ๆ ประมาณเดือน 3 งานดีเงินดี แต่อาจจะต้องเดินทางไปไกลหน่อย

18. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

19. chach

ถามเรื่องเงินที่จะขอกู้่ผ่านไหม

ผ่านแน่ แต่อาจจะช้าหน่อย ติดขัดบ้าง ช้าแต่ได้แน่นอน

ถามเรื่องงาน

ก่อนเปิดร้าน ให้สวดมนต์ นั้งสมาธิ สัก 15นาที แล้วก็อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร
    และเจ้าที่เจ้าทางที่เราทำมาหากิน

และก็ให้ไปทำบุญกับเด็กๆ เด็กกำพร้า นำอาหารไปเลี้ยงหน่อย
    กลับมา เฮง ๆๆ

ถามเรื่องสามี

เรื่องคนที่สาม ยังไม่จบ ปัญหานี้คุณต้องพยายามปรับปรุงตัวคุณเอง
    อยากไป หึงหวงแบบไม่มีสาเหตุ บางทีเขาไม่มีอะไร แต่คุณไปจี้เขามากๆ
    เขาเลยประชดคุณเป็นมีซะเลย เหตุมันเลยบานปลาย และเรื้อรังในที่สุด
    สามีคุณไม่ได้โดนของหรอก แต่ว่า เหตุจากตัวสามีคุณเองมากกว่า
    มีจิตใจที่โลเลไม่มั่นคง ตอนนี้คุณก็เปลี่ยนตัวเองให้ดีขึ้นอย่าเอาแต่ใจ
    อย่าเอาตัวเองเป็นใหญ่ แล้วอะไรๆ จะดีขึ้น
    ก่อนนอน ก็นั้งสมาธิ พิจราณาร่างกาย ขน ผม หนัง เล็บ เหงื่อ
    ถ้าไม่เคยนั้งหรือยังนั้งไม่เป็น ลองเปิดเขาไปศึกษาดูที่เวป นิพพานโรดดู

20. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    อยากทราบคู่ครองว่าจะเป็นคนเจ้าชู้หรือไม่อย่างไรคะ อายุประมาณเท่าใด คนใกล้หรือคนไกล แล้วจะได้แต่งงานกันหรือป่าวคะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013