** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในบุญนี้ครับ...

2. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    อนุโมทนากับพี่โจด้วยนะครับ..ที่แบ่งปันพระหลวงปู่..ให้กับคนที่ศัทธาจริงๆๆๆจริงๆๆผมก็ทันจะโพสนะครับช่งตี2..แต่มานั่งคิดดุแล้วเพราะหลวงปู่เราก็มีพอสมควรแล้ว..ถ้าโพสกก็คงได้แต่จะเอาพระไปทำไมอีกในเมือ่..หลวงปู่เคยเคยบอกว่าองค์เดียวพอ...ขอให้ปติบัติให้จริง......เคยได้ยินว่ายิ่งให้เราจะยิ่งได้.......อนุโมทนาด้วยกับทุกท่านที่ได้รับพระนะครับหวังว่าคงเอาไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดตามที่เจ้าของพระหวังไว้ในครับ...

3. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ฮาๆๆมาไม่ทัน กำลังอยากได้พระของหลวงปู่ ที่เป็นองค์แทนท่านมาบูชากับเขาบ้าง อนุโมทนาจิตอันเป็นกุศลของคุณโจด้วยครับ:cool:

4. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว...มาไม่ทันครับ อดร่วมสนุกเยย....อนุโมทนาด้วยกับท่านที่ได้นะครับ

5. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ..น้าตุ้ย..กลับมาแล้วเหรอ..ดูข้างล่างมีเราแค่ 2 คน..ผมดูย้อนๆ คุณมีคำถามค้างเรื่องพระผงปิดตา กับ ชุดตระกรุด ตอบด้วยเด้อ (ชุดตระกรุด พี่ว่าตอบเข้ากระทู้กลางดีฟ่าน่ะ..น้องอื่นๆเค้าจะได้ยินได้ฟังด้วยเนอะ)

6. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

ตะกรุดทองแดงขนาด 2นิ้ว สร้างปี2531-2532 ครับ
    รูปหลวงปู่ดู่(หนังไก่) วัดสะแก อยุธยา ราวๆปี2521(ดูจาก มีบางรูป พอตัดเป็นรูปเล็กมีบางรูปด้านหลังภาพจะเห็นเป็นปีที่อัดกระดาษรูป ค.ศ. 1978ครับ ) หลวงลุงดำนำมาจารด้านหลังรูปครับ
    ส่วนจีวรที่เห็นเป็นผ้าที่ไม่ได้ใช้นำออกจากกุฏิมาตัด หลวงลุงดำนำมาจารครับ
    (ข้อมูลที่นำมาบอกกล่าวได้สอบถามจากหลวงลุงดำครับ ขอบคุณมากครับ)

7. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

วัคซีนคุ้มกัน
    รูปที่1 เหรียญเสมาปี2524 ด้านหน้าเหรียญเส้นขอบที่ล้อมรอบคำว่า " พ.ศ.๒๕๒๔ " เหรียญแท้จะสมบูรณ์คมชัด เหรียญเลียนแบบ ขอบซ้ายและขวาจะไม่สมบูรณ์(ล้ม หาย ขาด) ส่วนห่วงเหรียญแท้จะสมบูรณ์กว่าเหรียญเลียนแบบดังรูปที่1ครับ
    รูปที่2 เหรียญเสมาปี2524 ด้านหลังเหรียญคำว่า " ในการ " ตัวอักษร "ก" เหรียญแท้จะสมบูรณ์คมชัด ส่วนเหรียญเลียนแบบ ตัวอักษร "ก" ด้านบนจะเป็นรอยขี้กลากขึ้นชัดเจนครับ
    รูปที่3 เหรียญหลวงปู่ทวด ปี2528 ด้านหลังเหรียญตัวนะ มีจุดไข่ปลากลมชัดเจนตามลูกศร ส่วนเหรียญเลียนแบบ จะเป็นรอยขี้กลากขึ้นเป็นแนวยาวชัดเจนครับ

หวังว่าเพื่อนๆสมาชิกคงมีภูมิคุ้มกันเบื้องต้นได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      155
      ขนาดไฟล์:
      78.5 KB
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      107 KB
      เปิดดู:
      152
  8. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ขอภาพเหรียญยันต์ดวงเก๊-แท้มาลงให้ทราบด้วยนะครับอย่างน้อยเป็นภูมิคุ้มกันเบื้องต้นนะครับ

9. greattve

greattve สมาชิก

สวัสดีครับพี่โจ แหะ..แหะ...แหะ...มีคนไปเห็นเรามาด้วย ก็ลองเคาะดูอ่ะครับเผื่อว่าจะโดน ถ้าไม่โดนก็ไม่เป็นไรครับ เพราะว่ามารอจากพี่ตุ้ยหรือพี่โจ (เผื่อพี่โจใจดีจะแจกอีก...อิอิอิ(deejai)) ก็ได้ครับถูกกว่า ชัวร์กว่าแน่นอน ตอนแรกที่เห็นในสนามใหญ่ก็เกิดกิเลศขึ้นนิดนึงครับ อยากจะบูชาไปให้แฟนผมได้บูชาครับ

แต่ขอบอกตามตรงเลยครับองค์ที่ประมูลในสนามใหญ่เป็นองค์แรกเลยครับที่ผมได้เห็น สำหรับพระธรรมธาตูที่เสด็จในพระเนื้อโลหะ ไม่เคยเห็นมาก่อน เคยอ่านของพี่โจว่ามีพระธาตุในพระเนื้อโลหะก็ยังไม่มีบุญได้เห็น เอาไว้ถ้าพี่โจเชี่ยวชาญเรื่องการถ่ายรูปและลงรูปได้แล้วรบกวนพี่โจช่วยเอามาลงให้เพื่อนๆ น้องๆ ได้ดูกันบ้างน่ะครับ

ขอขอบคุณในความห่วงใยของพี่โจเป็นอย่างสูงครับ ผมจะทำตามคำแนะนำและนำคำเตือนของพี่โจเตือนสติของตัวเองเสมอครับ ว่าไม่โลภและต้องดูชื่อชั้นของผู้ขายด้วย เอาเป็นว่าพี่โจเคาะอันไหนผมตามครับ 5555......เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัดครับ

สุดท้ายล่ะ...รู้สึกดีใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้เข้ามาในเว็บพลังจิต โดยเฉพาะได้มาเป็นสาวกคนหนึ่งของพี่ตุ้ยในหน้ากระทู้นี้ ได้พบได้รู้จักเพื่อนสมาชิกใหม่ ได้รับความรู้มากมายในส่วนที่ผมเองก็ยังไม่เคยรู้ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

10. Jopaa

K. Greattve : ขอบคุณครับสำหรับคำชม

องค์นั่นคุณไปเคาะ..ตอนนี้พี่ตัดสินใจ ปิดไปแล้วที่ 1,000บาท นั่นเนื้อโลหะผสมน่ะ ไม่ใช่เนื้อเงินด้วย ปิดจริงน่ะ ไม่ใช่ปิดหรอก ไม่เหตุผลหรอก ถามว่าแพงมั๊ย.? ก็ถือว่าแพงที่เดียว แต่ก็พูดยาก เพราะพระลักษณะคุณวิเศษอย่างนี้ไม่มีในท้องตลาดทั่วไป ราคาก็ไม่มีบรรทัดฐาน อยู่ที่ความชอบ ความพอใจ พอดีองค์นี้ พี่ดูละเอียดๆ รู้สึกชอบ..เพราะถึงแม้เราจะมีเยอะแยะอยู่แล้ว (แถมเนื้อเงินด้วย )..แต่เห็นพระธาตุท่านเสด็จเม็ดใหญ่ๆ จำนวนหลายองค์ (ถือว่าจำนวนมากกว่าปกติที่เดียว) ที่สำคัญองค์นี้ขึ้นที่ลูกตาหลวงปู่ฯด้วย ซึ่งพบน้อยองค์มากๆ ไม่น่าจะถึง 1% ก็เลยอดใจไม่ไหว นี่ขนาดพี่ยังต้องกัดฟันซื้อเลย (การศรัทธาบางครั้ง เรื่องของราคาก็เป็นปัจจัยรองจ้ะ)

อีกอย่างหนึ่ง พระรุ่นปี 2533 นี้.ไม่มีขายในท้องตลาดทั่วไป (ไม่รู่ไปอยู่ไหนหมด) ขนาดสนามใหญ่ เฉพาะพระของหลวงปูฯมีหมุนเวียนเข้ามาวันละ 20-30 องค์ แต่รุ่นนี้ เท่าที่พี่จำได้ รู้สึกไม่น่าจะต่ำกว่า 1 ปีหรือหลายปีแล้ว ไม่มีการหมุนเวียนเข้ามาเลย ยิ่งโชว์พระธาตุเม็ดเป้งๆแบบนี้ ไม่เคยเห็นเลย (คิดดูแล้วกัน รุ่นนี้จริงๆหายากแค่ไหน ความจริงถึงจะเป็นรุ่นไม่ทัน แต่กลับหายากกว่ารุ่นที่เขานิยมกันอีก) แต่อันนี้ก็ไม่แน่น่ะ อาจมีเจ้าใหญ่เจ้าใดเก็บตุนไว้มากจนไม่มีของออกมาในตลาดก็ได้ ในอนาคตไม่แน่ อาจมีเข้ามาหมุนเวียนมากกว่านี้ก็ได้ (แต่ตอนนี้รู้สึกจะเห็นอยู่เจ้าหนึ่งเริ่มทยอยออกมาบ้างแล้ว ดูจากภาพพระเขาก็แท้น่ะ แต่ไม่เห็นมีพระธาตุเสด็จ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2011
  11. ตุ้ย ฉันทะ

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 11/04/2011 เวลา 08:40:33
    คุณไกร EI 1220 0549 2 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณสุรศกดิ์ EI 1220 0550 1 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณพลเทพ EI 1220 0551 5 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณฌศวยา EI 1220 0552 9 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณจักรินทร์ EI 1220 0553 2 TH ขอบคุณมากครับ

12. ตุ้ย ฉันทะ

แจ้งข่าวการลงรายการครับ

ในเทศกาลสงกรานต์ผมขอไม่ลงรายการตั้งแต่วันนี้เลยนะครับ และจะนำมาลงให้อีกทีวันที่ 17-18 เมษายน 2554 เพื่อเพื่อนสมาชิกจะได้เที่ยวสงกรานต์กันอย่างเต็มที่
    แต่เพื่อนสมาชิกยังคงPMสอบถามหรือพูดคุยยังตอบได้ตามปกติครับผม ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      29.5 KB
      เปิดดู:
      816
      ขนาดไฟล์:
      23.9 KB
      เปิดดู:
      816
      ขนาดไฟล์:
      36.5 KB
      เปิดดู:
      815
      ขนาดไฟล์:
      11.3 KB
      เปิดดู:
      828
      ขนาดไฟล์:
      18.8 KB
      เปิดดู:
      820
      ขนาดไฟล์:
      9.5 KB
      เปิดดู:
      816
  13. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ คุณตุ้ยที่ได้มอบวัคซีนคุ้มกันสำหรับเพื่อนสมาชิก ขอให้อานิสงค์

แห่งการให้จงย้อนกลับไปให้คุณตุ้ยมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป และขอให้

สุขสันต์วันสงกรานต์ด้วยครับ

14. aui2008

aui2008 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009

ขอบคุณพี่ตุ้ยมากคร้าบบบบบ

15. Jopaa

**แจ้งเลื่อนวันจัดส่งพระ**

เรียน เพื่อนๆสมาชิกที่ได้รับพระทุกท่านครับ

เนื่องจากเมื่อกี้ผมได้ไปที่ทำการไปรษณีย์ เพื่อไปซื้อซองสำหรับส่งพระให้กับเพื่อนสมาชิก และได้ถามเจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่ได้แนะนำว่าอย่าเพิ่งส่งตอนนี้เลย เพราะเป็นวันหยุดยาว ของจะคั่งค้างจำนวนมาก และอาจสูญหายได้ ประกอบกับมีเพื่อนสมาชิกบางท่าน Pm.แจ้งมาว่า สงกรานต์จะกลับบ้าน ตจว.กลัวว่าหากไปรษรณีย์มาแล้ว จะไม่มีผู้รับ

ด้วยเหตุผลดังกล่าว ผมจึงขออนุญาติเลื่อนกำหนดการส่ง ไปเป็นหลังวันสงกรานต์เลยน่ะครับ..ต้องขอโทษด้วยเป็นอย่างสูง

Jopaa

16. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    มหาอนุโมทนาบุญกับคุณโจ
    และยินดีกับทุกท่านที่ได้รับพระแท้..ด้วยความบริสุทธิ์ใจจากผู้ให้
    เสียใจเล้กน้อย มาไม่ทัน อิอิ.

แต่ไม่เป็นไร รอคุณดจ หาเกมส์มาร่วมสนุกกันใหม่นะครับ

17. kitaro2522

kitaro2522 สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยครับที่ได้สะสมพระหลวงปู่ดู่ไว้อ่านประวัติท่านแล้วอยากมีสะสมไว้ซักองค์ครับต้องทำยังไงบ้างบูชายังงัยขอความกรุณาบอกด้วยนะครับขอบคุณอยากได้องค์ที่โพสลงรูปนี้ครับไม่ทราบรุ่นไหน[​IMG]

18. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ขออนุโมทนาบุญกับพี่โจด้วยครับ

ใจบุญอย่างนี้นี่เองเลยมีของดีเยอะ อิอิ
    :cool:

19. gaiban

gaiban เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ในวาระดิถีขื้นปีใหม่ไทย๒๕๕๔ นี้ ข้าพเจ้าขอกราบอาราธนาบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่เป็นที่สุด ขอหลวงปู่่ช่วยดลบันดาลให้คุณ Jopaa ผู้ใจบุญและคุณตุ้ยเจ้าของกระทู้นี้ จงประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขื้นไป สาธุ

20. sakcondo

sakcondo สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2008
    ผมขอแจ้งได้รับพระผงหลวงปู่ดู่ 2 องค์เรียบร้อยแล้วเมื่อกี้นี้ครับ คุณตระกูล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้