จิตพร้อม? รับภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ภูภู, 6 เมษายน 2012.

1. ภูภู

ภูภู เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอโมทนาบุญกับคุณวันดี ศิษย์ครูวัฒน์โจโจ
    จบกิจจิตเกาะพระเป็นจิตบุญดวงที่ 99
    ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้กับคุณวัฒโจโฉ เอ๊ย วัฒโจโจด้วย
    คุณวันดวง พี่ภูขอเปลี่ยนชื่อเธอใหม่เป็น ดวงดีแล้ว..นะ ไม่เชื่อคอยดูดิ่
    ขอโม้แทนคุณวัฒโจโฉหน่อย คราวนี้แสงกายในจิตคุณเพิ่มแล้ว คราวนี้เวลาคุณไปคุยเรื่องนี้กับใคร จะมีคนหูผึ่ง คือจะเริ่มฟังคุณพูดเรื่องแล้วนะ แต่คุณจะถนัดชักชวนคนเขากลุ่ม นิสัยเหมือนคุณเกษของเธอเลย และครูจิตเกาะพระทั้งหลาย จะเริ่มมั่นใจในการปฎิบัติ ในการสอนหรือแนะนำมากขึ้นไปเรื่อยๆ เหมือนคุณแนท ตอนนี้คุณเธอกำลังเป็นว่าว ติดลมบนแล้ว สำหรับท่านนี้ แต่ยังมีอีกสองชอตและเธอจะมั่นใจเต็มร้อย
    พี่ภูขอโมทนาบุญทั้งลูกศิษย์และก็ครูผู้ฝึกสอนอีกครั้ง
    ขอบใจจริงๆ ขอขอบใจแทนท่านพ่อจริงๆ
    ที่มาช่วยทำกิจกรรมยิ่งใหญ่ในครั้งนี้กัน แต่ยังไม่หยุดเพียงแค่นี้
    เพราะจะมีคนะเปลี่ยนแปลงในชีวิตตนเองในเร็วนี้ด้วย โดยเฉพาะครูจิตบุญ
    ขอให้ผู้ที่จบกิจ หรือจิตยกแล้ว ทั้งใหม่ทั้งเก่า ได้โปรดพัฒนาจิตให้สูงยิ่งๆขึ้นไป เพราะจะได้พบกับของดีอีก เดี๋ยวท่านพ่อจะมาสื่อผ่านทางจิตเอง พี่ภูพูดไม่ได้ เลยเขตพี่ภูไปแล้ว ขอพูดเพียงเท่านี้
    พี่ภูปลาบปลื้มใจแทนพวกเรามา ณ ที่นี้ด้วย
    ครูเพ็ญครับ เดี๋ยวจัดให้ ขอให้ท่านสบายใจได้

2. ภูภู

3. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ แต่ว่าจัดอารัยเหยอ น่ากลัวเจง ๆ เวลาใครจะจัดอะไรให้พี่เพ็ญเนี่ย นอนแล้วยังสะดุ้งอยู่เลย โดยเฉพาะพี่ภูจัดให้เนี่ย ต้องเหล่ตาดูแบบไม่ไว้ใจ อ่ะ ล้อเล่นจ้า ขอให้ท่านพี่สุขกายสบายใจนะจ๊ะ ไฟเขียวเปิดแล้วจ้า พี่ภูก็ใช่ย่อยนะ ชีวิตจะพลิกผันอย่างใหญ่หลวง เชื่อหัวไอ่เพ็ญดิยกกำลังสองเลยนะจะบอกให้ อิอิ...ราตรีสวัสดิ์ค่ะทุกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  4. ภูภู

พี่ภู ขออภิมหาโทนาบุญกับคุณเพ็ญ2
    และโมทนาบุญกับกลุ่มครูผู้ฝึกสอนด้วย นำโดยเจ้าของโรงเรียนJKP, England branch และคุณดาวด้วย
    สายบุญจากต่างประเทศ โดยเฉพาะประเทศอังกฤษ ลืมท่านนี้ไม่ได้เลย เธอคือโคลัมบัส แ่ต่โคฯนี้มิได้บุกเบิกหรือตามล่าอาณานิคมนะ แต่เธอจะล่าดวงจิตกลับขึ้นข้างบน นั่นก็คือ ครูเกษ และเธอผู้นี้ท่านเดียวสร้างสายบุญทั้งในประเทศและต่างประเทศ ดีนะถ้ากระทู้นี้เป็นดั่งบริษัทแอม ป่านนี้เธอก็ระดับเพชรคู่หรือมงกุฎดอกส้ม เอ๊ยมงกุฎจิตเกาะพระเลยทีเดียว
    และคุณเกษท่านนี้ ต่อไปเธอท่านนี้เมื่อไปอยู่ที่มืดเธอจะสว่าง พอไปอยู่ที่สว่างเธอก็จะใสเหมือนแก้ว ตามดูกันนะ ว่าจะจริงมั๊ย?

ครูเพ็ญครับ ครูเพ็ญมีคู่แฝดธรรมแท้แล้วนะ บบ.จัดให้แร๊ะ อย่าให้เจอกันสองท่านนี้ วันหน้าเดี๋ยวก็จะได้พบเจอกัน คุณเพ็ญ ค๊อก ท่านนี้ จะมาช่วยสอน ครูแนทครับมาแล้วนะ ทีมงานเธอแข็งป๊กเลย ทั้งพื้น ทั้งอภิญญารอบด้านตัวเธอเลย คราวนี้เธอมีทั้งเลขาและหมอดูประตัว มีทั้งที่ปรึกษาชั้นยอด(เธอผู้นี้อยู่แคนนาดา) และจะมีคนเทศน์ธรรมะแทนเธอ แค่เธอนั่งอมยิ้มลูกเดียว ไปที่ไหนคนตามเป็นพวน ไม่ทราบว่าเธอมีดีอะไรท่านนี้ ฮ่าๆ คราวนี้เธอเป็นดั่ง "เจ้าหญิงแนท" อย่ามาหัวเราะผมนะ คุณแนทนี่ไม่ธรรมดา ธรรมดาแต่ขันธ์ จิตเธอไม่ธรรมดา มีที่มาที่ไป
    คุณวิทย์ จำได้ไหมพี่ภูบอกว่า เกาะท่านนี้ให้แน่นๆ รักท่านพี่แนทนานๆ เพราะท่านทั้งสอง คือคู่แท้จะมาช่วยกอบกู้เมืองศรีฯ เอ๊ย กอบกู้ดวงจิตลูกหลานของพระพุทธเจ้า ที่ตกอยู่ตามพื้น ตามกองกิเลส หรือตามกองทุกข์นั้น ท่านทั้งสองนี้จะตามไปเก็บ อีกไม่นาน เดี๋ยวจะมีคู่แท้อีกหนึ่งคู่ และอีกอย่าคู่ด้วย จะมาช่วยกันทำหน้าที่นี้ เพราะพี่ภูขอบารมีท่านพ่อไว้ก่อนหน้านี้ว่า ขอยกจิตที่พร้อมและจะมาเป็นครูช่วยผ่อนเบาภาระหน้าที่อันหนักหน่วงของครูเพ็ญ1และครูทุกๆท่าน เพราะตอนนี้ครูอาชีพที่สอนกันจริงๆนั้นมีน้อยมาก และจะมีคนเข้ามาช่วยแต่ไม่ใช่เพื่อมาสอน แต่จะช่วยในเรื่องที่ไม่ได้สอน ก็เดาเอากันเองนะ งงไหม๊พวกเรา ไม่งงนะ

คุณแนท คุณดาว ช่วยบอกคุณเพ็ญ2 รีบมาเทศน์ในกระทู้นี้ช่วยพี่ภูกับครูเพ็ญ1หน่อย ไวๆ

ปล.พี่ภูอยากจะขำให้ตกกลิ้งตกพระนิพพานเลย จะได้มาพบเจอเพ็ญ1&2 หรือเพ็ญแฝดคู่แท้แห่งธรรม ที่กระทู้นี้

5. ภูภู

คุณปุ๋ม(srirattana)ให้เธอมาเอาดีเรื่องจิตต่อไปนะ
    ส่วนเรื่องขันธ์ปล่อยวางไป แค่อยู่ดูแลลูกและครอบครัวไป
    เพราะอย่างมากกรรมจะส่งผลแค่กายหยาบเท่านั้น พระอรหันต์ก็ยังไม่พ้นกรรม และท่านก็จะไม่หนีเรื่องกรรมของตนเองด้วย เพราะจิตเป็นพุทธะ จิตไปถึงธรรมแล้ว ท่านจะไม่หนี เพราะกฎแห่งกรรมนั้น ก็คือกฎแห่งสัจจธรรม หรือธรรมะนั่นเอง
    ขอให้เธอยกจิตหนีออกมานอกกายหยาบเธอให้ได้ อย่าไปกลัว พยายามทรงอารมณ์ฌานและอารมณ์พระนิพพานให้ดี หรือพยายามตัดขันธ์ ๕ ออกมาให้ได้
    เธอช่วยทำจิตของเธอให้นิ่งมากๆจะได้ไหม๊ และขอบารมีท่านพ่อเปิดทางให้ทุกครั้งไป ถ้าเธอต้องการสิ่งใดๆ สำหรับเธอห้ามขอทางโลก ให้ขอเรื่องจิต บอกว่าให้นำจิตออกท่องเที่ยวมั่ง มันอยากจะออกมาสุดๆแล้ว สติเธอไปดึงมันไว้ทำไม

ปล.ไปขอความแนะนำจากครูเพ็ญมากๆนะ เดี๋ยวท่านจะบอกทางกับเธอให้
    เอ่อน่ะ ไปถามๆ ครูเพ็ญท่านไม่รู้เรื่องหรอก เดี๋ยวท่านจะพูดขึ้นมาเอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2012
  6. kongkiatm

kongkiatm เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห คนที่ดื้อมาก่อนจะเจอแบบนี้หรอ แล้วอย่างผมนี่จะเรียกว่าอะไรดี ไม่มีครูคนไหนสอนผมได้เลย แล้วผมจะเจอคนแบบไหนนี่ สงสัยต้องเป็นพวกปฏิบัติได้เองไม่ต้องถามใครมั้ง ??

จิตบุญครบร้อยแล้ว นอนไม่หลับเลย โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

7. kongkiatm

kongkiatm เป็นที่รู้จักกันดี

ได้อ่านบทความแล้วน้ำตาไหลเลย คนที่บารบีครบแล้ว รอเข้าประตูเท่านั้น รอชมผลงานของจิตบุญเพ็ญ2 ด้วยครับ และขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

อยากไปนิพพานต้องมีศัทธาที่เป็นหนึ่ง ต้องไม่มีความคิดอื่นมาแทรก
    ศัทธาต่อพระพุทธเจ้า
    ศัทธาต่อพระพุทธศาสนา
    ศัทธาต่อพระนิพพาน

8. Natcha@uk

Natcha@uk เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา กับจิตบุญ ดวงที่ 100 และครูผู้สอนทุกท่าน ด้วยค่ะ ...สาธุ

9. ภูภู

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=sGJUjscSxik&feature=related]เธอคือนางฟ้าในใจ / Clash - YouTube[/ame]​
    ขอมอบเพลงนี้แด่ "เจ้าหญิงแนท" คนเก่ง
    และครูเพ็ญ(ครูใหญ่ของพวกเรา) ครูเกษ(ครูมาแรงแซงทางโค้ง)

ส่วนเจ้าชายตอนนี้น่าจะไม่มีคู่แข่ง คือ เจ้าชายวิทย์ของพวกเรานี่เอง
    ส่วนครูลูกพลังนี่ ท่านคือ ครูในฝันของ ทั้งเจ้าหญิงและเจ้าชาย

และขอมอบให้จิตบุญทุกท่าน ด้วยส่วนลึกที่สุดของจิตพี่ภู เพราะจิตบุญทุกดวงนั้น เสมอภาคหรือเท่าเทียมกันทั้งหมดทุกดวง จิตบุญทุกดวงนั้นสำคัญพอๆกัน แต่จะต่างกันตรงที่ภาระหน้าที่ หรือที่พึงจะกระทำต่อท่านพ่อเท่านั้น

วันนี้พวกเราเก่งมากๆที่ทำให้พี่ภู ถึงกับน้ำตานองอาบสองแก้มได้ น้ำตานี้ ก็คือ น้ำตาแห่งความปลาบปลื้ม ปิติและยินดีภายในจิตใจเป็นที่สุด เพราะว่ามีดวงจิตยกขึ้นไปถึง ๑๐๐ ดวง
    และค่ำคืนนี้ พี่ภูจะนำขึ้นทูลเกล้าทูลกระหม่อมกับสมเด็จองค์ปฐม และขอให้ท่านพ่อทรงประทานพรมาให้กับจิตบุญทุกๆท่าน และขอให้จิตบุญทุกท่านกำหนดจิตรับเอาเองนะ...

พี่ภู ขอให้จิตบุญทุกท่าน จงมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง จิตมีอินทรีย์แก่กล้า มีสติปัญญาเสิศ และเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปกันด้วยเทอญ
    สำหรับท่านที่ปรารถนาสิ่งใดๆนั้น ก็ขอให้สมดั่งใจทุกประการด้วยเทอญ
    ขอให้ท่านพ่อทรงประทานพรอันเสิศ ทรงประทานกำลังกาย กำลังใจ กำลังสติปัญญา และก็สื่อธรรมะสอนโดยผ่านทางจิตบุญทุกๆท่านกันด้วยเทอญ

ขอให้พวกเราถือโอกาสดี ขอพรจากท่านพ่ออย่างพร้อมเพรียงกันในขณะนี้เลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2012
  10. ภูภู

Have a great weekend!
    ตอนนี้คงจะเป็นเวลาของทาง North America and Europe Continental
    สำหรับคนไทยหลับไปหมดแล้ว พวกเราอย่าลืมแอบส่งบุญ ส่งความสุขทั้งหมดนี้ไปหากันและกันนะจ๊ะ

จิตยังคงปลาบปลื้ม ยังมิคลาย สำหรับจิตบุญ ๑๐๐
    คุณเพ็ญ1นะ คุณเพ็ญ2นะ
    คู่แท้ คือ คู่โลก คู่ธรรม

และนับต่อจากนี้ไป ชาวจิตเกาะพระจะทำฉันใด ​

11. Natcha@uk

Natcha@uk เป็นที่รู้จักกันดี

AMAZING DAY !!!!...ดวงที่100 มาแล้วจ้าาาา....ทุกท่านโปรดทราบ รายนี้ท่านพ่อไปตามมาด้วยพระองค์เองเลยค่ะ...ท่านดลใจครูดาวให้ติดต่อไป ...ทันที่ที่เห็น ชื่อ..อี้อหีอ..ชื่อเหมือนใครหว่า!...อะฮ้า....เธอต้องไม่ธรรมดา

ทูลท่านพ่อเสร็จหมาดๆ...สายรายงานมาว่า..ให้ไว ให้ไว โทรไปหาด่วน..ติดอะไรอยู่นิดเดียว เท่านั้น ให้รีบเลย...เราก็ยังเอ้อระเหยลอยชาย..พอเห็นข่าวด่วนทันเหตุการณ์ รายงานโดยครูดาว เท่านั้น เราก็นั่งไม่ติด ...รีบกระทุ้งครูเพ็ญ อีกที ทำไงจะสะดุดตาหว่า! อ้อ ต้องใส่ ภาษา ปะ กิด ซะแล้วเรา..อิ อิ.. รอไปสิทีนี้...ใจมันคอยลุ้น
    ครูเพ็ญขา ...เห็นเมล์หนูมั้ยเนีย..เงียบ..รออีก ก้อ..เงียบ !!

เช็ค สายด่วนอีกที...ต้องพึ่งบริการ ปรึกษาแพทย์ ผู้เชี่ยวชาญ ด้านการปิดบัญชี..555 นพ.วิทย์ ณ Bangkok มิฉะนั้น เดี่ยวจะไม่ทันการ ก็คนมันจะคลอดลูก น่ะ เอ้ย! ขอโทษค่ะ... ดวงจิตเขาพร้อมจะพุ่ง ขี้น พระนิพพาน แล้วน่ะ มันรอช้าไม่ได้ อารมณ์จิต มันพีคสุดค่ะ ท่านผู้ชม...ตัดสินใจรายงาน คุณหมอ ทาง Hotline ข้ามประเทศเลย ส่งรายงานล่าสุด ฉบับเดี๋ยว ฉบับเดียว ...ไปให้ท่าน ทันที...

ท่านตอบกลับมา ให้เช็คอาการคนไข้ก่อน เอ๊ย..( จิตบำเพ็ญ) .. แล้ว ถามคำถามเด็ด คือ ...เชื่อไหมว่า จิตคนเราๆ สามารถไปนิพพาน ได้ เชื่อไหมว่า จิตคุณน่ะ ไปนิพพานได้ เชื่อไหม?...จบบทสนทนา.. วางสาย...

ปฏิบัติการยกดวงจิตขี้นพระนิพพานก็เริ่มต้น ทันทีทั้งโทรศัพท์ ทั้ง สไกพ์.. ก็จัดมาาา เราก็เริ่ม รายงาน ช๊อด ต่อ ช๊อด ให้ครูดาว จัดการ ...ยกจิตกันทางโทรศัพท์ นี่ล่ะ..มันต้องแข่งกับเวลาน่ะ...เปล๊าาา..ครูดาว โยนลูกบอลมาให้เรา...โอ๊ย รับแทบไม่ทัน...เอาวะ เป็นไงก็เป็นกันงานนี้... เรียกท่านพ่อช่วยอย่างเดียว ท่านก็มาทันที.. จัดการคุยปรับอารมณ์จิตใหม่ ให้เข้าที่..เพราะเธอ ปิติ ตื่นเต้น มากเหลือล้น ..พอได้ที่ เราก็ให้เธอ วางพุทโธ และ ภาพหลวงปู่มั่น ชั่วคราวก่อน บอกเธอว่า ท่านพ่อ สมเด็จองค์ปฐม มาสงเคราะห์เธอนะ ตอนนี้อยู่ข้างหน้าเธอแล้ว ...เห็นไหม เธอว่า..เห็นค่ะ ..เห็นชัดมากเลย ...มีกระแสดึงดูดระหว่างหนูกับท่านด้วยค่ะ...สักพัก ปิติเกิด ร้องไห้..ก็บอกเธอว่า ให้มีสติรู้ว่า กำลังเกิดปิตินะ..วางอารมณ์ให้สบาย เป็นกลาง เห็นภาพท่านแล้ว ก็น้อมจิตกราบพระองค์ท่าน...เธอทำตาม..เราก็แนะนำให้เธอตัดร่างกาย ขันธ์5 ทันที ...ถามเธอว่า อยากเกิดอีกไหม ...เธอบอกไม่เอาแล้วค่ะ...ถามทำไม? ..เธอว่ามันทุกข์เหลือเกิน...เกิดอีก ก็ต้องเป็นอย่างนี้อีก...ไม่เอาแล้วค่ะ ...ถามต่อว่า..เชื่อไหมว่าจิตเธอไปนิพพานได้ ...เธอว่า นิพพานเป็นของสูง หนูไม่กล้าคิดค่ะ..บอกเธอว่าเปลี่ยนความคิดไหมนะ..นั่นน่ะยังลังเลสงสัยอยู่นะ...ให้เชื่อมั่นใน พระพุทธเจ้า ท่านพ่อ ท่านยังอยู่ข้างหน้าใช่มั้ย ?..น้อมจิตกราบท่าน ให้เอาจิตเกาะพระบาทท่านไว้นะ...เธอบอกเกาะแล้วค่ะ..ถามเธอว่า ...ถ้าหากธาตุลมดับตอนนี้ ตายตอนนี้ มีห่วงอะไรมั้ย?..เธอตอบด้วยน้ำเสียงหนักแน่น ว่า ไม่ค่ะ...เอ้า..ถ้าไม่ก็บอกท่านพ่อเลย ขอบารมีท่านพ่อช่วยยกจิตหนูขี้นพระนิพพานด้วยค่ะ ...พุ่งจิตไปนิพพานเลย...เธอปล่อยโฮ...โล่งค่ะพี่ เบา มีความสุข...

จากนั้น ...ต่างคนต่างก็ งง งง ทั้ง ครูแนท และ คุณเพ็ญ 2 เอ๊ะ !!...เกิดอะไรขี้นเนี่ย?
    ครูแพทรายงานสด จากหน้ากระทู้ ประกาศแล้วจ้า...ดวงที่ 100 ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  12. Patcharawan

Patcharawan เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2012
    ขอกราบอนุโมทนาบุญกับจิตบุญดวงที่๙๙ และจิตบุญดวงที่๑๐๐ และครูผู้สอนทุกท่านค่ะ

มอบเพลงนี้แด่ จิตบุญ ทุกดวงค่ะ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=JDYLf2BQ46M&feature=related]หนึ่งในร้อย อรวี สัจจานนท์ - YouTube[/ame]

13. ภูภู

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=poM5sYfN00s]สิ่งที่ดีที่สุด...คือการได้พบเธอ.wmv - YouTube[/ame]​
    สิ่งที่ดีที่สุด...คือการได้พบเธอ

ความในใจ
    อารมณ์จิตในขณะนี้
    อยากร้องไห้ อยากร้องเพลง ปิติสุขล้น

ปล.ขอขอบให้กับจิตบุญทุกท่าน
    โดยเฉพาะครูเพ็ญ ครูละเอียดแห่งบ้านแห่งนี้ของพวกเรา​

14. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาจิตบุญดวงที่ 98,99,100 และคุณครูผู้สอนทุกท่านค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ..

ในที่สุดจิตบุญก็ครบ 100 ดวงแล้ว..น่าปลาบปลื้มใจ เป็นอย่างยิ่ง..
    ดอกบัว..ก็จะยังบานสะพรั่งต่อไป ๆ ๆ เรื่อย ๆ ๆ ไม่มีวันหยุด..

15. Pugsley

Pugsley เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพ็ญ จิตบุญ 100 สัก 100 ล้านครั้งเลยนะค่ะ :cool:

คุณเพ็ญคนนี้ท่านพ่อจัดมาเองค่ะ ดาวแทบไม่ได้ทำอะไรเลย แบบว่าบารมีเธอเต็มจนล้นแล้ว ท่านพ่อสั่งดาวมาแถมยังกำชับคุ<WBR>ณแพทให้มาจี้ดาวอีกด้วย ทีแรกดาวว่าจะยังไม่สอนเธอ แต่ท่านพ่อไม่ยอมค่ะ ท่านลงมาเอง ตอน 3 ทุ่มเมื่อคืนดาวกำลังจะหม่ำกุ้<WBR>งชุบแป้งทอด เมื่อวานเลิกงานแล้วต้องไปช้<WBR>อปปิ้งต่อที่ซุบเปอร์มาเก็<WBR>ตเลยเข้าบ้านดึก ยังมะได้หม่ำอะไรเลย ท่านพ่อมาจี้ให้โทรหาคุณเพ็ญ อาการทางขันธ์ 5 ดาวออกชัดมากคือคล้ายๆวันจิ<WBR>ตยกแล้วท่านพ่อมารับนั่นแล่ะค่<WBR>ะ ดาวมีอาการคล้ายคนจะเป็นลม นั่<WBR>งก้นไม่ติดเก้าอี้ อยู่ไม่ถูกแล้วประมาณนั้นค่ะ อุตส่าห์ต่อลองท่านพ่อหนูขอหม่<WBR>ำ 10 นาที...5555 ไม่สำเร็จค่ะ เพราะกินไม่ลงเลย ต้องรีบวิ่งไปคว้าโทรศัพท์<WBR>โทรหาคุณเพ็ญอย่างด่วน แต่ไปเจอว่าเธอกำลังสวดมนต์ทำวั<WBR>ตรเย็น เลยต้องปล่อยให้เธอทำภาระกิจนั้<WBR>นจนเสร็จ หลังจากวางสายไปแล้ว ดาวบอกท่านพ่อทันทีว่า ถ้าคุณเพ็ญคนนี้บุญบารมีเธอเปี่<WBR>ยมล้นจริงๆแล้ว ขอให้ท่านพ่อดลใจให้<WBR>เธอโทรมาหาดาวเองภายในคืนนี้ เป็นไปตามนั้นค่ะ....1 ชั่วโมงผ่านไป เธอโทรกลับมาหาดาวเองเลย และก็ได้คุยกันตามที่ส่งเมลล์<WBR>ไปแล้วนั่นแล่ะค่ะ ดาวตบท้ายให้เธอกลับไปจั<WBR>บภาพพระ ช่วงเช้าวันนี้ได้คุยกับเธอทาง Facebook เธอบอกว่าเธอมีความสุขมากเมื่<WBR>อคืนนี้ตั้งแต่ได้คุยกั<WBR>บดาวและการจับภาพพระของเธอทำให้<WBR>เธอมีความสุขขึ้นมาทันที ทั้<WBR>งๆที่เธอต้องนอนดึก(เราคุยกั<WBR>นจนถึงเที่ยงคืนค่ะ...เหอะๆ) <WBR>และนอนไม่หลับทั้งคื<WBR>นเพราะความปลาบปลื้มใจ แต่ตอนเช้าเธอไม่มีอาการเพลี<WBR>ยเลย แถมยังตื่นแต่เช้าซะอีก วันนี้เวลาประมาณ 17.00 น. (เวลาที่อังกฤษ) ดาวได้โทรคุยกับเธอเพื่<WBR>อตามอารมณ์ ยังคุยไปได้ไม่เท่าไร พี่แนทโทรด่วนมาหา บอกให้เช็คอารมณ์คุณเพ็ญด่วน!!!<WBR> ดาวก็เอาละซิต้องมีอะไรดีๆเกิ<WBR>นขึ้นแน่นอน อย่ากระนั้นเลย โยนหน้าที่นี้คุณพี่แนทจัดการดี<WBR>ฝ่า...555+ จากนั้นพี่แนทก็คุยปรับอารมณ์จิ<WBR>ตและจี้เปิดจุดคุณเพ็ญซะสว่<WBR>างโล่ไปเลย ส่วนดาวนั่งแอบดูผ่านทาง Skype พร้อมปิติเกิดขึ้นพร้อมๆกันทั้<WBR>งครูทั้งลูกศิษย์! เพราะท่านพ่อลงมาเอง _/\_

คุณเพ็ญเธอเป็นลูกศิษย์หลวงปู่<WBR>มั่นค่ะ วันนี้หลวงปู่มั่นท่<WBR>านมาปรากฎให้ดาวเห็นพร้อมทั้งยิ<WBR>้มให้ด้วย พอดาวเข้ามาในกระทู<WBR>้วันนี้มีคนนำภาพท่านมาลงซ้ำให้<WBR>ปิติเกิดมากขึ้นไปอีก โอ้โห!!!<WBR> อะไรจะบังเอิญขนาดนี้ค่ะเนี่<WBR>ย ดาวรู้สึกได้ว่าสายของหลวงปู่มั<WBR>่นกำลังจะเข้ามาสู่จิตเกาะพระอี<WBR>กหลายๆท่านค่ะพี่เพ็ญ วันนี้ดาวมีความสุขมากจริงๆ มากกว่าวันที่ตัวเองจิตยกซะอี<WBR>กค่ะ....ภูมิใจจริงๆที่ได้ช่<WBR>วยท่านพ่อเลี้ยว นี่ก็เพิ่งสงบสติอารมณ์ลงได้ <WBR>จิตกับสติเตลิดไปหมดตั้งแต่คุ<WBR>ณเพ็ญจิตยก...ตอนนี้ OK แล้วค่ะกลับมาจุดเดิมแร๊ะ :)

ดาวค่ะ

16. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

({) 2 เพลง เพราะและซึ้งมีความหมายมากค่ะ ทั้งหนึ่งในร้อยของน้องจุ๋ม..และสิ่งที่ดีที่สุดของ อ.ภู..

สิ่งที่ดีที่สุด คือเราโชคดีที่สุดที่จิตบุญพี่ ๆ น้อง ๆ ได้มาพานพบ จนจิตบุญครบ 100 ดวง เราจะจูงมือกัน ลอยเป็นโคมไฟระย้า เข้าสู่พระนิพพานด้วยกัน..ขอโมทนา...

17. Pugsley

Pugsley เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุกับคุณวันดี จิตบุญ ๙๙ และครูผู้สอนด้วยนะค่ะ ... สาธุ สาธุ สาธุ

18. ภูภู

สวัสดีครับ คุณพี่ปรเมศ
    คุณพี่ลองขึ้นไปกราบมนัสการกับท่านพ่อดูอีกสักหนึ่งท่านดูสิครับว่า
    ท่านพ่อทรงประทานพรอันใดมาให้กับพวกเราบ้าง ผมรับจนจุก ปลาบปลื้มยังมิคลายเลย จิตยกครบ๑๐๐ ดวงนี่ ช่างน่าอัศจรรย์จริงๆเลย บอกไม่ถูก น้ำตามันไหลตั้งหลายครัง จนผมต้อไปนอกกระทู้เลย เข้ามาอ่านไม่ได้ ปิติน้ำตามันไหล ตามที่คุณดาวบอกกล่าวมานั้น ถูกต้องที่สุดเลย
    และคุณพี่ปรเมศรู้สึกเช่นไรบ้าง ผมรับมาหลายดอก แต่ยังพูดไม่ได้ มันอิ่มเกินไป จิตมันลอยเด่นดั่งดาวสุกสกาว แต่กายรับความปิติไม่ไหว ทำไมวันนี้ มันเป็นอะไร ดูอารมณ์คุณแนทดิ่ ฮ่าๆ ใครด่าก็ไม่โกรธละมั้ง

19. ภูภู

จิตบุญทั้งหลาย ​
    พวกเรามาช่วยกันตั้งสัจจะทำกิจเพื่อนำพาดวงจิตลูกหลานของสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ และครูบาอาจารย์ อันได้แก่ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ปาน หลวงปู่มั่น หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นต้น กลับขึ้นสู่พระนิพพานกันให้มากที่สุด ตามพระราชประสงค์ของทุกพระองค์ ทุกองค์กันด้วยเถิด

20. watjojoj

watjojoj เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ท่านพี่จี เมื่อคืนผมฝันถึงท่านพี่เฉยเลย