จับตาดูกระทู้นี้ให้ดี

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย do4, 5 มิถุนายน 2011.

1. champ บางนา

champ บางนา สมาชิก

27 กรกฎาคม 2010

เอ่อหมายถึงผมรึเปล่า ถ้าใช่ ขอตอบหน่อย พี่พิมพ์มาเหมือนผมไปดูถูก คุณวิชญพัสตร์ ผมพูดหรืออ้างตรงไหนครับว่ามีการศึกษาทำได้แค่นี้ ข้อความไหนครับ ที่พี่คิด(นึกไปเอง)ว่าผมดูถูก มีแต่ถาม แค่สงสัยว่า เค้าเป็นอย่างที่เค้าเคยโพสจริงๆๆเหรอ ทั้ง นายแพทย์ จบด็อกเตอร์ แล้วก็นายทหาร ถามไปกลับไม่ได้คำตอบ มาบอกผมกล่าวหา แล้วล่าสุดมาบอกให้กลับย้อนดูตัวเอง งงตรรกะนี้จริงๆ :':)'( ก็แค่เห็นใครมาโพสทำนองสงสัย คุณพัสตร์ ก็เห็นคุณมาโพสทำนองแบบว่าคุณหมอเป็นคนดีอย่าได้สงสัยแระกล่าวหา ผมคิดว่าพี่คงจะพอรู้จักกับหมอแระยิ่งไปวัดด้วยกันถ่ายรูปยืนยันมา ก็เลยถามแค่นั้น ก็ไม่ตอบ กลับมาหาว่ากล่าวหา เห้อออ

แระอิกอย่างนึง ที่พี่บอกใน คห.51 ว่า จะได้ไม่ติอะไรที่ไม่มีเหตุผลหรือไม่มีฐานข้อมูลที่มากหรือไม่มีการตรวจสอบก่อน ผมถามสักนิ๊ดดด นะว่า มาตั้งกระทู้ ขอบริจาคค่ารักษาพระอาพาธ ตัวเองออกเงินคนเดียวตั้งเยอะ แต่ตอนนี้ไม่ไหว แล้วก็อารัมภบท ไปเรื่อย แต่กลับไม่แสดงหลักฐาน การเข้า-ออกโรงบาล บิลใบเสร็จค่ายาที่คุณพัสตร์ช่วยออกเกือบๆ6หมื่น คนถามเค้าก็ไม่ยอมแสดง จะไม่ให้คนอดสงสัยได้ไง แล้วจะหาข้อมูลเยอะๆอย่างที่คุณกล่าว ได้อย่างไร เออคุณก็อ่านในกระทู้ ก็น่าจะคลายข้อสงสัย คนอื่นๆนะ ถ่ายรูปโน่นนี่ได้ แต่ะไม่ยักกะถ่ายรูปใบเสร็จค่ายา หลักฐานการรักษาที่มีคนเค้าสงสัย เพื่อจะได้แก้ข้อสงสัยในตัวคุณพัสตร์ แต่กลับไม่ทำ
    :( :( :(

2. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    อ้าวนึกว่ากระทู้นี้จะจบ ถ้าไม่จบขอแสดงความเห็นสักนิดนะครับ เอาเหตุผลง่ายๆนะครับ คุณอ้างว่าครูบาอาจาร์ยของคุณเป็นพระอรหันต์ ผมมีสิทธิไม่เชื่อครับ พระอรหันต์อยู่ที่ไหนในป่าลึกแค่ไหน ก็หนีไม่พ้นศรัทธาของมหาชนไปได้หลอกครับ เช่นหลวงปู่ชอบ หลวงตามหาบัว หลวงปู่มั่น หลวงปู่เทศ เทศรังสี หลวงปู่ขาว และอีกมากมาย แล้วเส้นเกศากับของวิเศษต่างๆที่ท่านอ้างมา ท่านไม่จำเป็นต้องเอามาแจกปานของขวัญเลย ถ้าคนเขาจะทำบุญเขาก็ทำเองและครับ เพราะคนไทยมีเมตตาพร้อมที่จะทำบุญกับพระอยู่แล้วไม่ว่าพระนั้นจะเป็นพระอรหันต์หรือไม่ พร้อมช่วยเสมอ พระในรูปที่ท่านไปหานั้นใครก็ไปหาได้แล้วถ่ายรูปมาลงว่าไปหาพระ หารูปถ่ายตอนนอนโรงบาลมาซิครับ บิล ใบเสร็จเอามาลงให้ชม แล้วอย่าเอาเกศาของครูบาอาจาร์ยมาแจกไม่จำเป็น(ยกเว้นเป็นผมของคุณเองแจกได้ใครจะเอาก็เอาไป) พอเถอะครับคงไม่มีใครหลงทางไปมากกว่านี้อีกแล้ว ส่วนตัวผมถ้าจะทำบุญผมจะไปเองที่วัดทำสังฆทานบ่อยๆ อันนี้ได้บุญชัวๆ สบายใจมากมายครับ

3. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    อ้าวนึกว่ากระทู้นี้จะจบ ถ้าไม่จบขอแสดงความเห็นสักนิดนะครับ เอาเหตุผลง่ายๆนะครับ คุณอ้างว่าครูบาอาจาร์ยของคุณเป็นพระอรหันต์ ผมมีสิทธิไม่เชื่อครับ พระอรหันต์อยู่ที่ไหนในป่าลึกแค่ไหน ก็หนีไม่พ้นศรัทธาของมหาชนไปได้หลอกครับ เช่นหลวงปู่ชอบ หลวงตามหาบัว หลวงปู่มั่น หลวงปู่เทศ เทศรังสี หลวงปู่ขาว และอีกมากมาย แล้วเส้นเกศากับของวิเศษต่างๆที่ท่านอ้างมา ท่านไม่จำเป็นต้องเอามาแจกปานของขวัญเลย ถ้าคนเขาจะทำบุญเขาก็ทำเองและครับ เพราะคนไทยมีเมตตาพร้อมที่จะทำบุญกับพระอยู่แล้วไม่ว่าพระนั้นจะเป็นพระอรหันต์หรือไม่ พร้อมช่วยเสมอ พระในรูปที่ท่านไปหานั้นใครก็ไปหาได้แล้วถ่ายรูปมาลงว่าไปหาพระ หารูปถ่ายตอนนอนโรงบาลมาซิครับ บิล ใบเสร็จเอามาลงให้ชม แล้วอย่าเอาเกศาของครูบาอาจาร์ยมาแจกไม่จำเป็น(ยกเว้นเป็นผมของคุณเองแจกได้ใครจะเอาก็เอาไป) พอเถอะครับคงไม่มีใครหลงทางไปมากกว่านี้อีกแล้ว ส่วนตัวผมถ้าจะทำบุญผมจะไปเองที่วัดทำสังฆทานบ่อยๆ อันนี้ได้บุญชัวๆ สบายใจมากมายครับ

4. loveday

loveday เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  5. loveday

1
    http://palungjit.org/threads/ขอรับพระอรหันตธาตุ-เส้นเกศา-จีวร-ชานหมาก.262252/

* เบอร์โทร และ ชื่อเหมือนกันเลย

ขอให้เรื่องนี้มันจบเร็วๆ นะคะ ข้าพเจ้ามิได้มีเจตนาที่จะใส่ร้ายคุณพัสตร์แต่ประการใด

6. loveday

1
    นี้เป็นเพียงข้อมูลที่หามาได้เท่านั้น ข้าพเจ้าเป็นคนหนึ่งที่อยากจะรู้ความจริงเหมือนกัน

7. champ บางนา

champ บางนา สมาชิก

27 กรกฎาคม 2010
    อึ้งเลยครับ กับข้อมูลคุณloveday แต่เดี๋ยวก็มีคนมาแก้ต่างแทนเค้าอยู่แล้วว่าโดนกลั่นแกล้ง ถึงกับขนาดลงเบอร์ คงมีคนที่ว่าโดนหลอกโทรไป ถ้าไม่จริงคงไปแก้ต่างนานแล้ว
    หวังลึกๆๆนะครับ ว่าคนดี จิตใจดี มีเมตตา(หรือเปล่า)อย่างคุณพัสตร์ คงไม่ได้ทำ หรือคงโดนเค้ากลั่นแกล้ง
    :(

8. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    1
    กระทู้มีประโยชน์อย่างมากเลยครับ
    ทำให้เปิดหูเปิดตามากขึ้น....

ทำให้ต้องใช้สติปัญญาคิดพิจารณาให้รอบคอบมากขึ้น
    ในการที่จะตัดสินใจโอนเงินไปร่วมบุญต่าง ๆ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ

9. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

"มารไม่มีบารมีไม่เกิด อดทน ด้วยจิตใจที่รู้เท่าทัน "

10. thaiisuzu

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=cLMga_CpvtA]ณ มรณา - YouTube[/ame]

11. willy0089

willy0089 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2011
    เอางี้แล้วกัน

ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็ขออนุโมทนาสาธุด้วย กับท่านที่ใจบุญมากๆ ด้วยครับ ที่มีใจบุญ เป็นทาน ในพระศาสนา ก็ขอให้ท่านหมอและอีกหลายๆ ท่าน จงได้รับแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตครับ แต่ถ้าไม่เป็นความจริง ก็จงให้ได้รับในสิ่งที่กลับกันครับน๊ะครับ เพื่อความสบายใจ ของทุกๆ ท่าน จริงหรือไม่ก็จะรู้อยู่แก่ใจครับ อดีต เด็กวัดเก่า ที่เรียนจบมาแล้วได้ทำงานดีๆ ก็ประเภท ผมมากับพระเหมือนกัน ฝากเข้าทำงานก็พระฝากให้ ถือว่าเป็นสายตรงจากพระเลยก็ว่าได้ครับ ในชีวิตนี้ อดีตเด็กวัด รายงาน

12. thaiisuzu

ขอพรนั้นจงเป็นจริงทุกประการด้วยเทอญ

"สาธุ "

13. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    (สงสารครับ ผู้ที่หลงเชื่อต้องเสียเงินไปฟรี ๆ)<!-- google_ad_section_end -->

14. do4

do4 เป็นที่รู้จักกันดี

(สงสารครับ ผู้ที่หลงเชื่อต้องเสียเงินไปฟรี ๆ)<!-- google_ad_section_end -->[/QUOTE]