จะหัด ดูออร่า เปิดตาที่สาม มองเห็นอคีต เห้นอนาคต เห็นผี ฯลฯ ได้อย่างไร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 29 มีนาคม 2006.

1. bestphys

bestphys สมาชิก

16 ธันวาคม 2005
    best_bu@hotmail.com ขอชุดนึงครับขอบคุณครับ

2. bestphys

พี่KAMALAช่วยเล่าเรื่องเปิดตาให้ฟังหน่อยได้ไหมครับ

3. Therapist

Therapist สมาชิก

ดวงไม่สมพง

เรียนอาจารย์ ข่าวที่อาจารย์ทราบมานั้น คลาดเคลื่อนกับความเป็นจริงเล้กน้อยเพราะตึกตรินิตี้นั้น เปิดตามปกติ และมีพ่อค้าแม่ขายขาย มาเปิดบูทกันเหมือนปกติ เพียงแต่ปิดซะเป็นส่วนใหญ่ ผมก็รออาจารย์จนถึงเที่ยง คิดว่าคงไม่เปิดแน่แล้วจึงกลับมา

เหตุการณ์ครั้งนี้ ทำให้ผมคิดไปว่าอาจจะยังไม่ถึงเวลาที่ผมจะได้พบกับอาจารย์ มันเหมือนมีเหตุให้ต้องคลาดกัน เพราะ 2 ครั้งแล้วที่ผมตั้งใจไปพบอาจารย์

เมื่อครั้งแรกที่จตุจักร ก็ปรากฏว่าอาจารย์ติดประชุมและมาตอบข้อความหลังจากที่ เวลานัดผ่านไปแล้ว

ครั้งที่ 2 นี้ ก็เช่นกัน ก่อนออกเดินทางผมก็ได้มาดูข้อความ ก็ไม่ปรากฏ อะไรเมื่อได้ออกเดินทางไปแล้ว อาจารย์ ก็มาตอบข้อความหลังจากเวลานัดผ่านไปแล้วอีกเช่นกัน

แต่เดี๊ยวก่อน อย่าเพิ่งเข้าใจผิดผมไม่ได้ว่าอะไรอาจารย์ เพียงแต่มาเล่าสู่กันฟัง ว่ามันเหมือนเป็นอุปสรรคที่คอยขัดขวางผมไม่ให้ได้พบกับอาจารย์ซักที พรุ่งนี้ ผมต้องเดินทางไปต่างจังหวัดแล้ว จะกลับมาอีกทีก็คงเป็นช่วงกลางเดือน ไม่รู้ว่าช่วงนั้น จะยังมีเหตุให้ต้องคลาดกับอาจารย์อีกไหม นี่ละหนา ที่โบราณเค้าว่า ดวงไม่สมพง

4. KAMALA

KAMALA เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2006
  5. มีน

มีน Active Member

25 พฤศจิกายน 2004
    รบกวนด้วยค่ะ

ขอฉบับย่อค่ะ
    รบกวนด้วย โปรดส่งมาที่
    tay_kb4@hotmail.com

6. bestphys

ขอบคุุณ คุณKAMALA อีกทีครับสำหรับhands of light

ใครที่ได้ไปอ่านกันแล้ว ลองฝึกอะไรได้บ้าง มาเล่าให้ฟังกันหน่อยได้ไหมครับ
    ผมฝึกเปิดตาที่สามดู(หน้า 9) แต่รู้สึกว่ายังไมู่ถูกต้องตามที่อ่านหรืออะไรซักอย่าง
    ใครที่ลองทำแล้วเกิดอาการอะไรบ้างเล่าให้ฟังกันหน่อยนะครับ

7. Water Lily

Water Lily เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เราไปหาอาจารย์เป็นครั้งแรกที่ซอยละลายทรัพย์ค่ะ หลังจากติดตามอ่านกระทู้ของอาจารย์อยู่พักใหญ่ อ.ได้ช่วยตรวจสอบให้ว่าคุณยายที่อยู่ที่บ้านป่วยตรงไหนบ้าง เราว่าอ.บอกได้ละเอียดกว่าหมอตรวจอีก ตรงประเด็น และได้ตรวจออร่ากับทดสอบพลังให้เราด้วย แล้วก็ให้ชี๊ตฉบับย่อมาด้วย ขอบคุณนะคะ อ.ได้สอนให้ฝึกใช้พลังในการรักษาโรคผ่านฝ่ามือและก็ได้เปิดตาที่สามให้ด้วย ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะเป็นยังไงต่อไป แต่ก็จะลองศึกษาดูค่ะ

8. mammypoko

mammypoko สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2006
    รบกวน The Third Eyes ช่วยดูออร่าให้หนูด้วยค่ะว่าสีอะไร
    หนูชื่อ นางสาวกรรณิการ์ ศักดิ์สง่าวงษ์ อายุ 23 ปี

กราบขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

9. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ขอเรียนถามอาจารย์ว่า ทุกคนสามารถให้อาจารย์เปิดตาที่สามได้หรือไม่
    ต้องมีข้อกำหนดหรือคุณสมบัติอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

10. Hurahara

Hurahara เป็นที่รู้จักกันดี

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่จะสามารถเปิดตาที่สามได้ ต้องมีคุณสมบัติอย่างน้อยดังนี้
    1. นั่งสมาธิเป็นประจำ จน ที่จุดหว่างคิ้ว หัวตาเต้น ตุ๊บๆๆ
    2. นั่งสมาธิ นานๆ จนตาปกติ(ตาเนื้อ สองข้าง) แดงก่ำ เนื่องจากพลังตาล้น
    ออกมาจากตาที่สาม ออกมาทางทางตาปกติ
    3. เวลาไปตามสถานที่ต่างๆ เช่น วัด บ้านร้าง ร้านค้า บางงแห่งแล้ว ตัวมี
    อาการขนลุก แสดงว่าไวต่อ พลัง พิเศษ ของ โอปาติกะ/ เทพ/เทวดา
    4. เมื่อหลับตาแล้วให้ที่มีตาทิพย์คนอื่นมอง จะเห็น ว่า ที่หน้าผากมีกลุ่มพลัง
    แสงอัดแน่นพร้อมที่จะระเบิดแล้ว เจาะเมื่อใด ก็มองเห้นเท่านั้น
    5. เวลามีคนมาหา ก็จะช่วยเปิดให้ เพราะ บ่มมาจนสุกแล้ว คนที่ไม่มี
    คุณสมบัติ ตามที่ว่า ก็จะไม่มีทางเปิดได้
    6. การมีตาที่สาม ไม่ใช่เรื่อง โก้ เรื่องเท่ห์ แต่ต้องมาช่วยคน

12. อนันตรา

อนันตรา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
  13. 108man

108man เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีครับ อาจารย์ the third eyes
    พอดี กำลังจะถามตรงที่ว่าผมเป็นโรคม่านตาอักเสบ เป็นโรคประจำตัว และได้ทำการรักษามากว่า 12 ปีแล้วก็จะเป็น ๆ หาย รักษาอย่างไรก็ไม่หายขาด คือเวลาเป็นก็ต้องหยอดตาครึ่งเดือน ตรวจร่างกายทั้งหมดแล้ว ไม่ว่าตรวจเลือด หรือตรวจส่วนอื่น ๆ ก็ไม่สามารถพบสาเหตุ ทุกวันนี้ถ้าเป็นก็ไปหาหมอ เอายามาหยอด แล้วก็จะหาย บางครั้งก็เป็นจนมองไม่เห็น

ตอนแรกก็เข้าใจว่าเป็นโรคแต่มาพักหลัง ๆ เมื่อได้พิจารณาดูแล้ว เหมือนว่าในช่วงที่เคร่งมาก ๆ หรือดูดวงแก้ดวงให้คนอื่น ๆ หรือไปยุ่งเรื่องคนอื่น มาก ๆ อาการจะกำเริบคือแดง มาก ๆ จะมาพร้อม ๆ กับการปวดก้านคอมาก ๆ ครับ

ก็เลยอยากจะถามว่า จะเกี่ยวกันหรือไม่กับที่ว่าเรื่องตาแดง ในเรื่องของตาที่ 3 ถ้าใช้ขอวิธีแก้ครับ ผมไปหาอาจารย์หลายครั้งเห็นคนเยอะเลยไม่ได้เข้าไปถามครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2006
  14. กายในกาย

กายในกาย เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นไง ผมว่าแล้ว อาจารย์ตาที่สาม ปฏิบัติได้จริง เห็นจริง ที่กระทู้เรื่องวิญญาณมีน้ำหนัก มีมวลสาร อาจารย์อธิบายได้อย่างดีเยี่ยม เหมือนกับที่ผมได้เจอวิญญาณมาเลย ผมจึงนับคือ คุณ the third eyes แล้วเพิ่งจะรับทราบว่า เป็นระดับอาจารย์ ผมขอเคารพด้วยใจจริงครับ แต่ผมไม่มีเวลาที่จะได้ในสมาธิเลย ติดคอมจัด อืมส์ แล้วอาการแบบว่า ตึง ๆ ที่หว่างคิ้ว นั้น เป็นอาการที่จะเปิดตาที่สามได้หรือไม่ หรือมันเป็นอาการจากการที่เราบีบ เกร็ง กล้ามเนื้อตรงหว่างคิ้วเอง คือ ผมเคยนั่งสมาธิ นั่งหลับตา แล้วจิตไปจับระหว่าง กึ่งกลางหว่างคิ้ว ก็รู้สึก ตึง ๆ หนัก ๆ เนื่องจากอะไรครับ อืมส์บางครั้งนั่งหลับตา ก็มีอาการตึงๆ กลางหว่างคิ้ว โดยที่ไม่ได้เอาจิตไปจับตรงหว่างคิ้วเลย อาจารย์ได้โปรดกรุณาแนะนำด้วยครับ

15. หนอนกรุงใจใต้

หนอนกรุงใจใต้ Active Member

อืมอาจารย์ครับ ผมหลังจากที่เห็นตอนนอนทีว่านั้นผมก็เลิกไม่อยากมองอีกแล้ว แต่เมื่อวานขึ้นไปฝึกบริกรรมของผมก็เห็นเป็นตาอีก พอนั่งไปได้สักพัก ก็รู้สึกอยากมองว่าจะเห็นอะไร ก็พบว่าเห็น เป็นหู เห็นเป็นตาไม่ชัดนักเป็นภาพลางๆขาวๆ เหมือนเป็นวาดภาพอะ เป็นคนหันข้างให้ และพอเห็นมันจะบังคับไม่ได้ตาก็จะกระพริบๆๆถี่ๆเห็นๆนั่งมองตั้งนาน แนะครับจนต้องรีบมาภาวนาต่อให้จบเพราะนับลูกประคำอยุ่ 55 ก็ยังสงสัยครับว่าคืออะไร

16. หนอนกรุงใจใต้

เป็นภาพที่ไม่อยุในตาอะ แต่เป็นภาพขนาดใหญ่เลย ผมนั่งอยุ่ในห้องพระอะ งงมากเลย

17. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

บางคนเพ่งมากๆๆ
    สิ่งที่ปรากฎ จะเห็นตัวเอง ยืนต่อหน้าตัวเอง
    โดยส่วนใหญ่จะ หันด้านซ้ายมาหาตัว
    เป็นการถอดจิตโดยปริยาย
    เมื่อเห็นตัวเอง มายืนต่อหน้าตัวเอง
    ก็อย่าตกใจ
    ลองคุยกับเขาดู
    เขาจะคุยกับเราได้
    ให้เขาสอนเราได้
    โดยเฉพาะ เรื่องธรรมะ

บทแรกส่วนมากเขาจะสอน การปลงอสุภะ
    เห็นตัวเอง ละลายสลาย จากแก่ มาเป็นหนุ่ม
    แบบถอยหลัง จนกลายเป็นเด็กแล้ว ย่อยกลับไป

แล้วจะเห็นคนใหม่ขึ้นมาแทน
    จะเป็นการย้อนภพชาติถอยหลังให้ดู
    ว่า เราเคยเกิดมาเป็นใครในอดีตโดยปริยาย
    เป็นเรื่องที่ดี ครับ

18. The Third Eyes

บางคนเพ่งมากๆๆ
    สิ่งที่ปรากฎ จะเห็นตัวเอง ยืนต่อหน้ตัวเอง
    โดยส่วนใหญ่จะ หันด้านซ้ายมาหาตัว
    เป็นการถอดจิตโดยปริยาย
    เมื่อเห็นตัวเอง มายืนต่อหน้าตัวเอง
    ก็อย่าตกใจ
    ลองคุยกับเขาดู
    เขาจะคุยกับเราได้
    ให้เขาสอนเราได้
    โดยเฉพาะ เรื่องธรรมะ
    บทแรกส่วนมากเขาจะสอน การปลงอสุภะ
    เห็นตัวเอง ละลายสลาย จากแก่ มาเป็นหนุ่ม
    แบบถอยหลัง จนกลายเป็นเด็กแล้ว ย่อยกลับไป
    แล้วจะเห็นคนใหม่ขึ้นมาแทน
    จะเป็นการย้อนภพชาติถอยหลังให้ดู
    ว่า เราเคยเกิดมาเป็นใครในอดีตโดยปริยาย
    เป็นเรื่องที่ดี ครับ

19. หนอนกรุงใจใต้

ขอต่อนะครับผมได้เห็นตัวผมที่อยู่ในตาแล้ว อืมอยากเขียนนะครับถึงจะเป็นเรื่องเก่าๆ คือเห็นคิ้วเห็นตาในตานั้นมันเลื่อนลงมาแทนที่จะเห็นส่วนอื่นกลับเห็นเป็นรูปตาดวงนึง มันอยู่ข้างล่างอะและมันเลื่อนลงมาก็เป็นภาพเหมือนเดิม ผมควรเลิกมองดีหรือมองต่อไปดีครับผมสงสัย คือนึกอะไรไม่ได้เลยมีแต่ตัวผมเท่านั้น

20. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาในกระทู้ข้างต้นครับ

ผมคงไม่เขียนอะไรเกี่ยวกับการเปิดตา ที่ 3 ครับ ยกให้เป็นหน้าที่ของผู้รู้ท่านอื่นครับ

แต่ของผมจะแนะนำว่าทำอย่างไรที่จะทำให้ ออร่าสว่างมากยิ่งขึ้น
    1. นั่งสมาธิปรับจิต
    2. สร้างพระ
    3. โมทนาบุญ
    4. ทรงพรหมวิหาร 4 และอารมณ์รักพระนิพพาน