คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เมื่อวานนี้และวันนี้เดินทางไปทำธุระมาครับเลยไม่ได้เข้ามาพูดคุยทักทายกันเท่าไหร่ ต้องขออภัยด้วยนะครับ ช่วงนี้ธุระชุกนิดหน่อยครับทั้งเรื่องงานและส่วนตัว อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่แต่ทุกท่านก็สามารถเข้ามาพูดคุยทักทายหรือสอบถามข้อมูลได้ตามปรกตินะครับ ผมจะกลับมาอ่านและตอบคำถามหรือทักทายทุกท่านอีกที ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ดีดีเกี่ยวกับความเมตตาที่ได้รับจากคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อย่าลืมนำมาบอกเล่าให้ท่านอื่นๆได้อ่านกันนะครับ เพื่อเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ฯให้เป็นที่รู้จักมากยิ่งขึ้น วันหนึ่งวันใดเรื่องราวของท่านเกิดประโยชน์แก่ผู้ที่เดือดร้อนเหมือนท่านได้นำไปใช้จนเกิดผลเช่นกันท่านก็จะได้รับบุญกุศลจากการเผยแพร่นั้นด้วยครับ

2. A_P_J_T

A_P_J_T Active Member

ขอบคุณครับ ถ้ามีประสบการณ์อะไรจะนำมาเล่าครับ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

:cool::cool::cool::cool::cool:

4. A_P_J_T

A_P_J_T Active Member

พี่เชษฐ์ครับชื่อกลุ่มในเฟสบุ๊คชื่ออะไรครับจะได้ขอเข้ากลุ่มด้วยคนน่ะครับ ขอบคุณครับ

5. st-antique

กลุ่มคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ เนื้อหาก็จะเหมือนกันกับในเว็บพลังจิต แต่จะมีบางเนื้อหาก็อาจจะไม่ได้เอาไปลงครับ จะลงที่เว็บพลังจิตนี้เป็นหลัก ถ้าจะอ่านความรู้อ่านในนี้จะดีกว่าครับ ^^

6. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้เดินทางมาถึงวันพฤหัสบดีกันแล้ว ทำงานกันอีกเพียงสองวันก็ได้หยุดพักผ่อนกันแล้วนะครับ สู้สู้กันต่อไปดำเนินชีวิตด้วยความสุข ทำงานอย่างเต็มที่เพื่อจะได้ไม่เสียใจในวันเวลาที่ผ่านมาเพราะว่าเราได้ทำดีที่สุดแล้ว ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขเต็มที่ในทุกวันแล้วไม่มีสิ่งใดต้องเสียดายอีก วันนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ให้ลูกหลานทุกท่านทำงานอย่างมีความสุข ไร้อุปสรรคปัญหาทุกประการ จะประกอบกิจการงานใดให้มีแต่ความราบรื่น ค้าขายให้มากมีลูกค้ามากมีผลกำไร งานราชการอย่าได้ไร้ซึ่งเมตตาจากเจ้านายผู้บังคับบัญชา พนักงานบริษัทฯให้มากมีด้วยคุณค่าของผลงานเป็นที่ต้องตาของเจ้านาย ให้ได้ขยับขยายธุรกิจการงานทุกสาขาอาชีพเทอญ

7. st-antique

8. st-antique

ค่ำคืนนี้ต้องขออนุญาตทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้มีประชุมแต่เช้าคงไม่ได้เข้ามาพูดคุยทักทายกันเท่าไหร่กลับมาแล้วจะเข้ามาทักทายนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ที่เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่ฯ พระเครื่อง หรือของอธิษฐาน นำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานท่านอื่นๆได้อ่านกันได้ครับ เพื่อเป็นการช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เราเคารพให้ขจรขจาย เป็นที่รู้จักของคนที่ตกทุกข์ได้ยากต้องการที่พึ่งพิงต่อไปครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง มีความสุขความเจริญก้าวหน้าทั้งหน้าที่การงานและการดำเนินชีวิต ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทอง ทรัพย์สินโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาเทมาไม่ขาดสายตลอดไปด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

9. Ov

Ov เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน คุณเชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    เมื่อวานมีโอกาสไปวัด อาวุธ เพื่อกราบคุณแม่ขอพร ร่มเย็นจิตใจจริงๆครับ

10. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่เชษฐ์, พี่รุ่ง, พี่Nipon 57และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้ทุกๆท่านโชคดีมีแต่ความสุข ความเจริญ ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ

11. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เริ่มต้นการทำงานวันแรกของสัปดาห์กันอีกแล้วนะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับงานที่ทำ เริ่มต้นให้มีแต่ความราบรื่นไร้อุปสรรคปัญหา ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ทุกท่านเคารพยิ่งมอบพรอันประเสริฐล้ำเลิกว่าพรใด ให้ทุกท่านมีสุขทั้งกายและใจ โรคภัยอย่าได้แผ้วพาน จะประกอบงานการกิจใด ให้ปลอดโปร่งโล่งสบายทุกสถาน ให้มั่งมีพร้อมสรรพทรัพย์ศฤงคาร ให้เบิกบานกันโดยทั่วหน้าเทอญ

12. st-antique

ห่างหายไปไม่ได้โพสสองสามวันเพราะติดงานหลายอย่างครับ แต่เข้ามาดูเรื่อยๆ ช่วงนี้ทั้งงานราษฎร์ งานหลวงเข้ามาเยอะเลยเพราะใกล้เข้าพรรษาญาติ พี่น้อง คนรู้จักบวชกันหลายคนเลยต้องไปช่วยงานครับ เศรษฐกิจที่เงียบเหงา ซบเซาในเวลานี้เป็นกันทั่วไปหมดทั้งประเทศและทั่วโลกแต่ไม่ใช่เวลาที่เราจะเงียบเหงา เศร้าใจไปตามกระแสเศรษฐกิจนะครับ ขอให้มีแรงกายแรงใจในการดำเนินชีวิตและคิดอ่านทำงาน ทำการค้าเสริม เพิ่มเติมจากเดิมเพื่อจะได้มีรายได้เข้ามาเพิ่มขึ้นทดแทนที่ลดลงไป ได้เงินเข้ามาอย่างละนิดๆหน่อยๆหากทำเพิ่มหลายๆอย่างก็มากมายขึ้นเองครับ ขอเพียงอย่าหมดกำลังใจเสียก่อน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครูอาจารย์ที่เราเคารพศรัทธาเป็นกำลังใจให้อย่างดีครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมตตามอบพรให้ทุกท่านผ่านพ้นช่วงภาวะเศรษฐกิจช่วงนี้ไปด้วยดีทุกท่านเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2015
  13. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

14. st-antique

สวัสดีครับน้องแควใหญ่ ^^

15. st-antique

ของอธิษฐานต่างๆของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม พุทธคุณที่โดดเด่นเป็นที่ประจักษ์และได้ยินกันเสมอมานั่นก็คือด้านโภคทรัพย์ การเงิน แต่ก็มีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯหลายท่าน รวมถึงผู้เขียนด้วยได้ประจักษ์เพิ่มเติมถึงพุทธคุณด้านเมตตาซึ่งเกิดขึ้นเสมอๆ และเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาได้รับข้อความบอกเล่ามาจากลูกหลานคุณแม่ฯท่านหนึ่งซึ่งบูชาถุงเหนี่ยวทรัพย์คุณแม่ฯบูชาอยู่เกี่ยวกับเรื่องนี้จึงได้นำมาเกริ่นให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯท่านอื่นๆได้รับทราบกันไว้เบื้องต้น หากมีโอกาสจะได้นำมาเรียบเรียงบอกเล่าให้ทุกท่านได้อ่านกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2015
  16. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับคุณเจ้าของกระทู้ ผมมีพระคุณแม่ อยู่ ๑ องค์ได้มาในสมัย ก่อน พ.ศ. ๒๐ แต่ไม่เกิน ปี ๒๒ เลี่ยมมาเนิ่นนานแล้วครับ เกือน ๔๐ ปีแล้ว และแท้เปล่าครับ ขอบคุณครับ ดูดังในภาพครับ ผมถ่ายมาให้ชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      63.7 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      60.8 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      65.8 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      63.6 KB
      เปิดดู:
      23
  17. st-antique

ดูไม่ชัดครับองค์นี้เพราะติดกรอบพลาสติก ถ้าจะเช็คให้มั่นใจต้องแกะกรอบออกแล้วถ่ายรูปชัดๆมาลงสอบถามอีกทีครับจะได้ให้คำตอบได้มั่นใจครับ ^^

18. st-antique

ถังศิลาน้ำ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ถังศิลาน้ำหรือกระแป๋งใส่ศิลาน้ำ เข้าพิธีอธิษฐานศิลาน้ำเมื่อ วันที่ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2498 ถึงวันนี้อายุครบ 60 ปีแล้ว หลายคนอาจจะคิดว่าเป็นเพียงถังเหล็กธรรมดาเท่านั้นแต่สิ่งที่ไม่ธรรมดาก็คือพุทธคุณของถังบรรจุศิลาน้ำนี้ครับ นอกจากจะทำหน้าที่บรรจุศิลาน้ำไว้แล้ว ถังศิลาน้ำนี้ยังมีพุทธคุณในการดึงทรัพย์เหนี่ยวทรัพย์ ตักทรัพย์อย่างโดดเด่นอีกด้วย ปัจจุบันถังใส่ศิลาน้ำดั้งเดิมหายากมากแล้วเนื่องจากการเก็บรักษาที่ไม่ดี จึงทำให้ผุกร่อนไปตามกาลเวลา จะเหลือพบเจอน้อยมากในบ้านลูกศิษย์คุณแม่ฯที่เก็บรักษาไว้เป็นอย่างดี ท่านใดพบเจอขอให้รับรู้ไว้ครับว่าพุทธคุณของถังศิลาน้ำนี้ไม่ธรรมดาเลยทีเดียว

19. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

:cool:({) ขอบคุณครับ ยังไม่กล้าแกะออกครับ เพราะเลี่ยมมาตก ๔๐ ปีแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าเนื้อจะยุ่ยหรือเปล่า แต่ถ้ามีโอกาศ จะแกะออกดูกครับและถ่ายมาใหม่ :cool:

20. st-antique

ด้วยความยินดีครับ ดูจากรูปคร่าวๆคิดว่าเป็นพิมพ์ใหญ่ครับ ถ้าแท้ล่ะก็หายากมากแล้วครับช่วงนี้แขวนบูชาติดตัวได้อย่างสบายเลยครับ