คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่ออโต้
    ขอบคุณธรรมะดีดีที่นำมาฝากกันครับ คนเราหากรู้จักคำว่า "พอ" ทุกอย่างก็หยุด ความอยากหาย ความทุกข์ ความไม่สบายใจก็หมดไปเช่นกัน

สวัสดีครับพี่เล็ก

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

อาการดีขึ้นมากแล้วครับ เมื่อคืนกินยาแก้แพ้อากาศและดื่มน้ำอธิษฐานพร้อมทั้งอธิษฐานขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ให้หายจากอาการป่วย เช้ามาก็รู้สึกสดชื่นมากเลยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ห่วงใย อย่างไรก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

3. st-antique

ขอแสดงความยินดีกับน้องอาร์ต (kerati5066) ด้วยครับ
    น้องอาร์ตเป็นผู้โชคดีได้รับ "พระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เพื่อนำไปบูชาโดยไม่ต้องร่วมลุ้นจับฉลากครับ

4. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ยินดีด่วยคับ

5. st-antique

ประกาศแจ้ง

เงื่อนไขของผู้โชคดีจะได้รับ "พระปิดตาพารัพย์รับโชคดี" และ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์ฯ" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม โดยไม่ต้องจับฉลาก คือ ผู้ที่โพสบอกเล่าประสบการณ์เป็นเรื่องราวอย่างมีลำดับขั้นคล้ายที่ผมได้ลงไว้ให้อ่านกันเสมอ โพสแรก จะได้รับ "พระปิดตาพารัพย์รับโชคดี" ไปบูชา โพสที่สอง จะได้รับ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์ฯ" ไปบูชาครับ แต่เมื่อครบกำหนดเวลาการทำกิจกรรมแล้ว ปรากฏว่ามีผู้โชคดีเพียงคนเดียวคือ น้องอาร์ต (kerati5066) จึงได้รับ "พระปิดตาพารัพย์รับโชคดี" ไปบูชาตามเงื่อนไขที่กำหนดไว้ครับ มีอีก 3 ท่านครับที่โพสประสบการณ์แต่ไม่ได้เล่ารายละเอียดเป็นลำดับอย่างที่ผมกำหนดไว้ จึงทำให้พลาดโอกาสนี้ไป แต่ก็ไม่เป็นไรครับทั้ง 3 ท่านยังร่วมลุ้นรับของขวัญจากกระทู้ฯได้ครับ

6. kwangjaaa

kwangjaaa เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยจ้าาาาา ^^

7. st-antique

รายการของขวัญในโอกาสครบรอบ 49 ปี วันคล้ายวันวางสังขารคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

1. พระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี
    2. ถุงฟ้าพาทรัพย์ใบเล็ก
    3. ศิลาน้ำ
    4. ศิลาน้ำ
    5. ศิลาน้ำ
    6. ศิลาน้ำ
    7. ศิลาน้ำ
    8. ตะกรุดเงิน
    9. ตะกรุดเงิน
    10. หินปัจเจกพุทธเจ้า
    11. หินปัจเจกพุทธเจ้า
    12. หินปัจเจกพุทธเจ้า
    13. พระนาคปรก วัดอาวุธ ปี 2500 วัดอาวุธ (คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐานเสริมให้)
    14. พระนาคปรก วัดอาวุธ ปี 2500 วัดอาวุธ (คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐานเสริมให้)
    15. พระนาคปรก วัดอาวุธ ปี 2500 วัดอาวุธ (คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐานเสริมให้)
    16. พระนาคปรก วัดอาวุธ ปี 2500 วัดอาวุธ (คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐานเสริมให้)
    17. พระนาคปรก วัดอาวุธ ปี 2500 วัดอาวุธ (คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐานเสริมให้)
    18. เหรียญจงเจริญ ท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล (คุณแม่ฯเมตตามาเสกให้ เหรียญนี้ไม่ธรรมดาครับ)
    19. เหรียญจงเจริญ ท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล (คุณแม่ฯเมตตามาเสกให้ เหรียญนี้ไม่ธรรมดาครับ)
    20. เหรียญจงเจริญ ท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล (คุณแม่ฯเมตตามาเสกให้ เหรียญนี้ไม่ธรรมดาครับ)
    21. เหรียญจงเจริญ ท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล (คุณแม่ฯเมตตามาเสกให้ เหรียญนี้ไม่ธรรมดาครับ)
    22. เหรียญจงเจริญ ท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล (คุณแม่ฯเมตตามาเสกให้ เหรียญนี้ไม่ธรรมดาครับ)
    23. พระพุทโธคลัง เนื้อผง รุ่นแรก ขาวเจ้าทรัพย์
    24. พระพุทโธคลัง เนื้อผง รุ่นแรก ขาวเจ้าทรัพย์
    25. พระพุทโธคลัง เนื้อผง รุ่นแรก ขาวเจ้าทรัพย์

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นของรางวัลแล้วอยากได้ .......

โมทนากับผู้ให้และยินดีกับผู้ที่จะได้รับทุกๆท่านครับ

9. st-antique

ของขวัญพิเศษ

สำหรับน้องท็อป(หลานแม่) ที่คอยช่วยเหลือดูแลกิจกรรมต่างๆของกระทู้ฯด้วยดีเสมอมา พี่จะมอบ "พระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี" เพื่อนำไปบูชาให้เกิดมงคลแก่ชีวิต การงาน ต่อไปครับ

10. st-antique

ร่วมลุ้นกันว่าท่านใดจะได้ของขวัญชิ้นใดไปบูชา ได้ช่วงค่ำๆครับ

11. huangnang

huangnang เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007
    ขอร่วมแสดงความยินดีกับผู้โชคดีล่วงหน้าครับ

12. myOle

myOle เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และลูกหลานคุณแม่ทุกๆ ท่านครับ

13. st-antique

เรื่องจริงที่ควรรู้เกี่ยวกับ พระพุทธน้อย วัดอาวุธวิกสิตาราม
    ปี 2511

พระพุทธน้อย วัดอาวุธวิกสิตาราม ปี 2511 หลายท่านอาจจะเคยได้เห็นแล้วและหลายท่านก็อาจจะมีบูชาอยู่ แต่เรื่องประวัติการสร้างต่างๆไม่ค่อยมีให้เห็นหรือออกมาให้อ่านเป็นความรู้กันมากนัก ทำให้เกิดความสงสัยเคลือบแคลงเช่นกันว่าเป็นพระที่จัดสร้างขึ้นโดยทางวัดจริงหรือไม่ เมื่อวันเสาร์ ที่ 7 กันยายน 2556 ที่ผ่านมาผมได้เรียนสอบถามท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล เกี่ยวกับพระพุทโธน้อย ปี 2511 แล้วครับ ท่านจ้าคุณฯบอกว่า พระพุทโธน้อย ปี 2511 นี้เป็นพระที่ท่านเจ้าคุณใหญ่ฯ เป็นผู้จัดสร้างและท่านเจ้าคุณฯซึ่งขณะนั้นยังเป็นเด็กๆอยู่ก็ช่วยกดพระด้วยเช่นกัน มีทั้งพิมพ์สามเหลี่ยมปบบพระพุทโธน้อยทั่วไป และพิมพ์สี่เหลี่ยมหลังยันต์อัดธังอัดโธ เป็นพระที่มีเจตนาการสร้างดี มวลสารดี การปลุกเสกดี ดังนั้นหากท่านใดมีก็บูชาได้อย่างสบายใจ ไร้กังวลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2013
  14. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามบ่ายพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลด้วยนะครับ

15. st-antique

เคล็ดลับที่ไม่ลับ เกี่ยวกับ "กะละมังมั่งมี หรือ กะละมังเศรษฐี"

เรื่องนี้ได้รับความเมตตาจาก ท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล วัดถ้ำวัฒนมงคล จ.ระยอง บอกว่า "กะละมังมั่งมี" หรือ "กะละมังเศรษฐี" ที่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อธิษฐานไว้ให้นั้น หากต้องการจะให้มีเงินมีทองเข้ามาเรื่อยๆต้องเอาเงินที่ได้มาใส่ในกะละมังไว้ แล้ว "กะละมังมั่งมี" จะเรียกเงิน เรียกทอง เข้ามาให้กับผู้ที่บูชาไม่ได้ขาดครับ ลูกหลานคุณแม่ฯท่านใดมี "กะละมังมั่งมี"หรือ"กะละมังเศรษฐี" บูชาอยู่แล้ว ลองนำไปใช้ดูนะครับหากได้ผลอย่างไร อย่าลืมนำมาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ

กราบขอบพระคุณ ท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล เป็นอย่างสูงที่เมตตาบอกเล่าเคล็ดลับนี้ครับ

16. st-antique

ประสบการณ์ "กะละมังมั่งมี" หรือ "กะละมังเศรษฐี"
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ประสบการณ์นี้ที่จริงก็ได้มีเข้ามานานพอสมควรแล้วล่ะครับ แต่ลืมนึกถึงไปเลย จนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ไปทำบุญที่วัดถ้ำวัฒนมงคลและได้สนทนากับท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล เกี่ยวกับกะละมังมั่งมีหรือกะละมังเศรษฐี ท่านเจ้าคุณฯเมตตาบอกวิธีการบูชาจึงทำให้นึกได้ว่าที่จริงประสบการณ์นี้เกิดมาสักพักแล้วครับ เรื่องมีอยู่ว่าตอนแรกที่ได้กะละมังมั่งมีเข้ามาใบแรกก็ตั้งบูชาไว้เฉยๆที่โต๊ะบูชาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับคิดว่าเอากะละมังวางไว้ไม่ต้องเอาอะไรใส่เพราะเดี๋ยวเต็มแล้วเงินจะไม่เข้า เปิดให้โล่งๆน่าจะดีกว่าจะได้มีเงินเข้ามามากๆเต็มกะละมัง บูชาไปได้สักพักก็ยังไม่เห็นพุทธคุณ(เพราะบูชาไม่ถูกต้องนั่นเอง) ประกอบกับได้กะละมังมั่งมีเข้ามาเพิ่มอีก 1 ใบ จึงได้นำมาวางซ้อนกันไว้คิดว่าหากซ้อนกันจะได้มีพุทธคุณแรงเป็นทวีคูณ ช่วยดึงเงินดึงทองเข้ามาให้มากกว่าเดิมแต่เรื่องเงินก็ไม่ได้เข้ามาจากการบูชากะละมังอย่างที่ผมคิดแต่อย่างใดครับ ส่วนใหญ่จะเข้ามาจากของอธิษฐานอื่นๆตามที่ได้ลงประสบการณ์ไว้แล้วมากกว่า แต่ปรากฏว่าหลังจากที่ได้นำกะละมังซ้อนกันได้ไม่นาน ก็มีกะละมังมั่งมีเข้ามาเพิ่มอีก 2 ใบรวดเลยครับทีนี้ก็สงสัยอยูเหมือนกันครับว่าทำไมเข้ามาแบบนี้ แต่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาก็เลยถึงบางอ้อ เพราะท่านเจ้าคุณฯท่านบอกว่าเมื่อได้เงินมาแล้วให้นำมาใส่ในกะละมังมั่งมีไว้ก่อนเดี๋ยวจะมีเงินไหลเข้ามาอีกเรื่อยๆ กะละมังมั่งมีของผมบูชาอยู่เอากะละมังมั่งมีอีกใบไปซ้อนไว้อีกเหมือนนำของที่ได้มาไปใส่ไว้ กะละมังจึงได้ดึง กะละมังมั่งมีเข้ามาอีก 2 ใบเลย นี่ก็เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจากการบูชากะละมังมั่งมีของตัวผมเองครับ เมื่อรู้เคล็ดลับการบูชาแล้ว ผมจะนำไปใช้ดูหากเกิดประสบการณ์เพิ่มเติมแล้วจะนำมาเล่าสู่กันฟังอีกครับ ^^

ปล.ประสบการณ์ต่างๆ ที่จริงแล้วอาจจะเกิดขึ้นกับท่านแล้วก็ได้แต่ท่านอาจจะไม่รู้ตัวเพราะไม่คิดว่าจะเกี่ยวกันกับของที่ท่านบูชาอยู่ เหมือนประสบการณ์ข้างต้นของผมทำให้รู้ได้ว่าประสบการณ์นั้นเกิดให้เห็นแล้ว แต่ด้วยความ่ไม่รู้ของเรานี่แหละครับเลยทำให้คิดว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ดังนั้นลองพิจารณให้ดีดีนะครับ

17. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    หายไวๆนะครับ ผมก็เพิ่งหายจากไข้เหมือนกัน

18. st-antique

ขอบคุณครับพี่เล็ก ^^

19. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ที่ใต้ฝนตกทุกวัน

20. st-antique

เดือนกันยายน และ ตุลาคม นี้จะหนักกว่าเก่า ท่านเจ้าคุณฯเตือนเรื่องแผ่นดินไหวที่อินโดนีเซียด้วยครับ