คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. คมน์888

คมน์888 สมาชิก

7 กุมภาพันธ์ 2007
    ยังงงอยู่เลยเข้ามาได้งัย จริงๆแล้วอยากฟังเพลงบัวแล้งน้ำ คลิกเข้ามาเพลงก็ไม่ได้ฟัง กำลังศึกษาเวบอยู่ พลังจิต อืม น่าสนใจ

2. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** สัญญา ****

สัญญาเก่า...พามาให้พบทุกคน
    ดินฟ้าอากาศ....เป็นพี่เลี้ยง ช่วยจัดสรร
    มาเพื่อมาหา...คำว่า "โลกุตตระ"

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

3. prapass

prapass Active Member

26 มิถุนายน 2006
    จากกูเกิล

4. หนมผิง

หนมผิง เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    เพราะได้หินทิเบตมา อยากทราบรายละเอียด
    จึงไปหาข้อมูลในกูเกิ้ล จึงพบเวบนี้ค่ะ

5. ปรมิตร

ปรมิตร เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    ตอนเด็กๆผมสนใจเรื่องนี้มากอยากเจอพระพุทธเจ้า อยากสนทนากับพระองค์ซึ่งมันก็คงเป็นไปไม่ได้ พยายามศึกษาหาความรู้เรื่องพระพุทธเจ้าจนพบหนังสืออนาคตยวงศ์ตอนนั้นเริ่มคิดปราถนาเกิดในศาสนานี้ไปทุกภพทุกชาติขอให้ได้พบพระพุทธเจ้าทุกชาติแต่จะเกิดไปจนเมื่อไรละ เลยอยากเป็นผู้หลุดพ้นบ้าง แต่ด้วยสังคมที่ไม่เหมาะสมเหมือนสมัยพุทธกาลคิดจะออกแสวงหาพระสัทธรรมก็ลำบาก ผู้รู้จริงหายาก ตอนนี้ผมเป็นนักศึกษาแพทย์ขอนแก่นพอดีอยู่เวรไม่มีอะไรทำ เปิดวิทยุได้ยินเสียงพระสวดชัยยะเพราะดีเลยหาดูในgoogle เจอwebsite นี้ และเจอหัวข้อพุทธภูมิเลยแปลกใจมีคนสนใจเหมือนเรามีคนอยากเป็นพระพุทธเจ้าเหมือนเราด้วย ขอบคุณคราบ ที่ช่วยเปิดโลกทัศน์ให้ผม ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่าน ขออนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2007
  6. เม็ดข้าว

เม็ดข้าว Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ชอบมากชอบอ่านและดู แต่พมโพสไม่เป็น ขออภัยด้วย กรุณาสอนด้วยครับไม่โกหกครับ

7. nussuw

nussuw Active Member

บังเอิญค่ะ

8. สายฝนนิธิ

สายฝนนิธิ สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2007
    เข้ามาเจอเว็บนี้โดยคุณสัณห์แนะนำและพอดีมีเรื่องที่จะบอกบุญด้วย คือ จะจัดทอดผ้าป่าสร้างหลังคาอุโบสถที่จังหวัดราชบุรี และเร็วๆ นี้คิดว่าจะลงประกาศ ขอรบกวนชาวสมาชิกทุกท่านช่วยสมทบทุนทำบุญด้วยนะคะ แต่ถึงอย่างไรก็ตามเว็บนี้ให้ความรู้ด้านพระพุทธศาสนาดีมากๆ มีหลากหลายให้อ่านจริงๆ ค่ะ จะติดตามตลอดไปค่ะ

9. piaprakhueng

piaprakhueng เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านมหาหินเป็นคนแนะนำ

10. doungkamon

doungkamon เป็นที่รู้จักกันดี

หาเพลงผ่าน google ค่ะ
    เจอเว็บพลังจิตที่ให้สมัครก่อน แล้วจึงโหลดได้ ก็สมัครจนลืมไปเลยว่าเคยเข้า
    ทีนี้เดือนก่อนใช้ google อีกทีเพื่อหาข้อมูลเรื่องธรรมะค่ะ เลยใช้ระบบลืมรหัสผ่านเอา id กับ pswd มา
    (เพิ่งนึกออกเมื่อเดือนนี้นี่เอง)

11. 0123456789

0123456789 สมาชิก

18 มิถุนายน 2006
    เมี่อปี2005เซิชส์หาเกี่ยวกับพระไตรปิฎก ก็มาเจอเว็บนี้พอดี
    ดูอยู่ประมาณ5วัน เห็นว่าเป็นเว็บที่ดีติดอันดับก็เลยสมักเป็นสมาชิก

12. t_tnarak

t_tnarak เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    [​IMG]ช่วงนั้นกำลังผิดหวังด้านความรักอย่างแรงค่ะก็ได้เข้ามาเจอเพราะหาหลักธรรมในgoogle ค่ะแล้วlinkเข้ามาที่เว็บพลังจิตก็รู้สึกเลยว่าเว็บนี้มีเนื้อหาให้เราอ่านเยอะแยะมากมายเลยค่ะชอบมากๆ........[​IMG]แล้วตอนนั้นอยากฟังอกหักมากๆค่ะเพลงซ้ำเติม..ถ้าจำไม่ผิดหาฟังที่เว็บไหนก้ไม่เจอค่ะ(ตอนนั้นยังไม่ได้เข้ามาดูในเว็บบอร์ด)เลยเข้าgoogleอีกครั้งแล้วก็มีlinkมาที่เว็บนี้อีกค่ะรู้สึกว่าเป็นบุพเพที่ได้เจอกันกับเว็บพลังจิต[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2007
  13. darkforce

darkforce เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    พิมพ์คำว่า "พลังจิต" ใน Google

14. semix

semix เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนแนะนำว่าให้มาฟังเพลงที่เว็บนี้ครับ เลยลองเค้ามา ตอนแรกก็เอ๊ะ เว็บเพลงอะไรชื่อแปลกๆพลังจิต โหลดหน้าขึ้นมาอ่าวมีรูปพระพุทธรูปด้วยถึงได้เข้าใจ
    พอเพลงเพลินลองเปิดดูบอร์ดอื่น เพราะเว็บพลังจิตเนี้ยแหละครับ ที่เปิดโลกใหม่ให้ผมเลย ทำให้ผมได้รู้จักหลวงพ่อฤษีฯ และท่านอื่นๆ อีกมากมาย
    มาถึงตอนนี้ก็เปิดอัพเดททุกวันเลย กลายเป็นติดไปซะงั้น

15. cirkit

cirkit เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006
    หาใน google.co.th วันนั้นผมหาเรื่องเสียงสวดมนต์ กับ พระพุทธศาสนา เลยได้มาเจอเวปนี้เข้า รู้สึกว่าดีมากครับเลยสมัครเป็นสมาชิก
    ขอบคุณเวปมาสเตอร์มากนะครับที่สร้างเวปดีๆแบบนี้ขึ้นมา ยินดีแลก
    เปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องธรรม กับเพื่อนๆในเวปทุกท่านครับ ขอฝากตัวด้วยนะครับพี่ๆน้อง เวปพลังจิต

16. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอโมทนากับทุกท่านที่ได้เข้ามาในเวปพลังจิต
    ถือว่าเราเคยร่วมบุญกันมาในอดีต
    จึงมาเป็นสมาชิกพลังจิต ในปัจจุบันด้วยกัน

17. Bun

Bun เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พิมพ์คำว่า "พลังจิต" ใน Google เหมือนกัน

18. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นสมาชิกได้ไม่นานมาก จำไม่ได้ว่าเริ่มต้นอย่างไร
    แต่หลังจากที่ดู web นี้แล้ว ก็เข้ามาเกือบทุกวัน ชอบเรื่องการปฏิบัติธรรม ความรู้ในเรื่องต่างๆ คำสอนของพระอาจารย์รูปต่างๆ
    เหมือนเข้ามาอยู่ในชุมชนใหญ่ที่ใฝ่ทางธรรมเหมือนกันค่ะ

19. buana16

buana16 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อปีที่แล้วเพื่อนเคยเปิดให้อ่านเรื่องนรกแต่ก็ไมได้สนใจเท่าไร ปีนี้ไม่รู้เป็นไง มานั่งพิจารณาบาปของตัวเองเลยลองเข้าเวปมาดูก็เลย...ติดจนถึงทุกวันนี้

20. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    มาตาม "สัญญา" ...มาตามความคิด...ตามหาผู้มีสัญญากับ "โลกุตตระ"
    มาดูคนที่ปรารถนาจะเป็นพระพุทธเจ้า...เขาทำอะไรอยู่ หนอ !!!

- " หนุมาน ผู้นำสาร "