คิดยังใงกันกับรายการ คนอวดผี ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย virgin killer, 24 พฤศจิกายน 2011.

1. paura

paura เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ก็ความจริงมันได้ปรากฤไงครับ ใช้ปัญญา พิจารณาสิ อะไรจริง อะไรไม่จริง
    พวกนั้นก็เหมือนหนูทดลองไงครับ ไปทดลองจริงๆจังๆขนาดที่เราๆไม่กล้าทำ แล้วเป็นไง

ก็ยังอยู่กันครบ32

คิดออกยังครับ

2. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011

นิสัยปกติของไอ้พวกต่างดาวขี้โม้หละครับท่าน เก่งตลอดเรื่องโง่ๆหละฉลาดนัก แสดงให้ดูซักทีซิว่าเก่ง อะไรบ้าง สมาชิกรอดูอยู่ ดีแต่พูดกับ ก๊อป บทความของคนอื่น แล้วก็มั่งกระทู้ไปทั่ว อวดตัวไปทุกกระทู้ อ้างคนนั้นคนนี้ ถอ สระอุ ยอ ขี่คุย แหกตาอวดตัวไปวันๆ

แล้วเลิกอ้างซักที ว่าผมเป็นคนนั้น คนนี้ บอกตามความจริงนะ ที่คุณเอ็ง อ้างมาทั้งหมดเป็น 10 ชื่อแล้ว ไม่ใช่ผมทั้งหมด อย่าพยายามอวดความโง่แบบต่างดาวไปมากกว่านี้ เกิดผู้ดูแลเช็คมาแล้วบอกทั้งหมดไม่ใช่ ผมก็จะหน้าแหกหมอไม่รับเย็บเป็นครั้งที่ เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ เลิกใช้การวิเคราะห์แบบโง่ ยิ่งเถียงผม มากเท่าไหร่ ก็ยิ่งแสดงความโง่ ของคุณออกมามากเท่านั้น เจ้า Light worker

มั่วตลอด ขำว่ะเรื่องแบบนี้ยัง มั่วมาโง่อีก แล้วยังมีหน้ามาอวดตัวเหนือ มนุษย์คนอื่น หยุดหลอกตัวเองได้แล้ว

ไม่เชื่อก็ไปถาม ทุก user ที่คุณหาว่าเป็น ผม ทุกคนก็จะรู้ว่า มัวทั้งหมด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2011
  3. Plagruy

Plagruy เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    เห็นด้วย อยากบอกว่าแค่ดูก็ถือว่าร่วมพิธีกรรมแล้ว
    ยังดีที่ไปในสถานที่ที่เจ้าของไม่ว่า

4. chuweang

chuweang Active Member

8 พฤศจิกายน 2005

แต่ผมเชื่อท่านเวอร์จิ้น คิลเลอร์ครับ เพราะผมคือ 1ideal 555+++
    อย่าเครียดครับ

5. มหิธา

มหิธา Active Member

ดูแต่ช่วงบรรเทาทุกข์ผีอ่ะ...นอกนั้นไม่ค่อยดู เพราะไม่ค่อยมีสาระเท่าไหร่...
    เรื่องโลกวิญญาณ ยังไงก็ศึกษาไว้บ้าง เผื่อต้องใช้เพื่อเอาตัวรอดนะ...ไม่เจอกะตัวก็พูดไม่ได้หรอก..จิงป่ะ

6. untear

untear Active Member

28 พฤศจิกายน 2010
    ส่วนตัวผมดูรายการนี้ก็เพียงแค่ความบันเทิงครับ......ช่วงแรกคลิปแบตเทิ้ลอ่ะ ไม่ชอบเลย...หลอกกันเองแล้วยังมาหลอกคนดูอีก...เห่ยมั่กๆ ช่วงต่อมาก็ศุนย์บรรเทาทุกข์ผี...อันนี้บางตอนก็ดูดีบางตอนดูแล้ว งง....เล่าไปเล่ามา คุณริว ก็ออกมาแนะนำเป็นเรื่องเรื่องราว...จริงไม่จริงไม่รู้อ่ะ มาต่อกันที่ ล่า ท้า ผี เนี่ยผมโคตะระไม่ชอบไอ้คนใส่แว่นที่คอยเอาแต่สั่งๆๆๆ...ตัวมันกะคุณป๋องเนี่ย สันดานจิงๆ...ดีแต่พูดๆๆๆ ส่วนคนที่มาลองของแมร่งก็เชื่อนะ....ประมาทว่าพี่ขอมาน้องจัดให้...ก่ำกลืนยังไงน้องยอม...แมร่งกรูกลัวชิบหาย เยียวจะราด ใจจะวายกรูทำได้ อยากรู้จริงๆว่าหากคนที่ไปลองของแล้วเกิดมันช็อคตายกลางรายการ....หรืออาจจะเกิดเรื่องเหนือธรรมชาติที่ส่งผลร้ายแรงต่อชีวิตของคนที่มาลอง....ทางรายการมีทางออกและวิธีรองรับยังไง?? ชีวิตคนทั้งคนนะครับ....ใจจริงอยากเห็นพี่แว่นจอมสั่งมันโดนกะตัวบ้างอ่ะ....และใจลึกๆๆๆเลย....อยากให้รายการมัน"เจอ" กันแบบ "จะจะ" เรียกว่าเต็มๆ 2 ตา ทั่งกองถ่ายวิ่งกันป่าราบให้เหมือนในหนังผีไปเลย......555 ส่วนช่วงสุดท้ายที่มันเชิญดารามาเล่าเรื่องผีๆกันมันส์ปากน่ะ...สอนให้รู้ว่า อย่าไปเป็นเลยดาราน่ะ เพราะผีมันชอบตามมากรี๊ดดดาราบ่อยๆ เสมอต้นเสมอปลาย....เจอกันจังอ่ะ ไม่รู้ทำไหม??? จบรายการซะที.....นอนดีกว่า อ้าวแล้วนั้นใครมานอนข้างตูอ่ะคืนนี้.......???

7. kwansao

kwansao เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนี้ก็ซวยโดยไม่รู้ตัวนะซิ เห็นบางคนบอกว่าแค่ดู ก็ถือว่าร่วมพิธีกรรมแล้ว
    อ้าววววววว...........? อยู่ดีไม่ว่าดี แค่ดู ทีวี ได้กรรมซะงั้น..!

อย่างนี้ต้องให้ ทีวี ออกคำเตือนนอกจาก ท ฉ น ด
    แล้วรายการประเภทนี้จัดตัวอะไรดีละ..? ก ดีมั๊ย ย่อมาจากกรรมไง

เวรกรรมจริงๆ............เฮ้อ!

8. meadd

meadd สมาชิกใหม่

ถ้าคำตอบผม ทำให้น้องรู้สึกไม่ดี ขอโทษนะครับ
    แต่น้องกำลังปรุงแต่งใจมากเกินไปนะครับ
    แบบนี้เรียกว่า ยกระดับไม่จริง

ผมคือคนที่ชอบพี่ mead ผมจึงใช้ชื่อ meadd แล้วก็ไม่ค่อยโพสอะไรมาก
    นะครับอย่าเข้าใจผิด

9. pvatt

pvatt Active Member

17 พฤษภาคม 2010
    ช่วงท้าผี มาหลอก ชาวบ้าน คนไปท้าผีห่าอะไร ขอโทษนะค๊าาา หนูมาทำภารกิต ขอโทษนะคัรบไม่ได้มาลบหลู่
    ถุย!! หลอกชาวบ้าน

ท้าผีก้บอกไปดิ ขอให้ผีมา ผมมาท้า อะไรนี้

เปลี่ยนชื่อช่วงเป้น ช่วงเกรงผีไปเถอะ รายการอย่างนี้ได้คแ่สั้นๆไม่นานหรอก

10. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    ขอโทษด้วยนะครับพี่ ช่วงนี้ผมโดนป่วนหนักน่ะครับ.. -_-"

11. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

คุณคิดแบบนี้ก็กำลังปรามาสผู้ร่วมรายการอยู่นะ คุณไม่ดูแทนที่จะไม่ได้เป็นส่วนร่วมแต่คุณคิดก่อบาปอยู่นะครับ

พวกเขามีหน้าที่มีงาน เขาก็ต้องทำตามหน้าที่ หน้าที่ของเขาคือสร้างความบันเทิง เขามีสปอนเซอร์จัดรายการ ไม่ได้ไปบีบคอเอาเงินใคร ไม่ได้ไปแบมือขอเงินมาทำรายการ พวกเขาอาจไม่ก่อความสุขให้กับคุณ แต่มีหลายคนที่เกิดความสุขในการดูรายการนี้

คุณควรทำความเข้าใจกับโลกมากกว่านี้ อย่าขังตัวเองในกรง คุณยึดติดอะไรมากไปรึเปล่า ลองคิดดูให้ดีนะครับ

12. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเอาคนไม่กลัวไป ผมเกรงว่ารายการจะเจ๊งไปนานแล้วครับ
    เอาคนกลัวผีไปนี่แหละดีจะได้เรียกเรตติ้งให้คนดู ทำคลิปโฆษณาตอนคนกลัว
    เอามาออกเพื่อเรียกความสนใจ บางครั้งเสียงกบร้อง คนที่ไปก็ร้องกรี๊ดกร๊าด
    ผมนั่งดูแล้วก็ขำกลัวอะไรกับเสียงกบร้อง บางครั้งทีมงานก็เป็นคนทำเสียงเอง
    นี่แหละการขายของพวกทีมงาน

13. ms 13

ms 13 สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2011
    ดีครับ เสียวดี แต่ไม่ชอบ ท้าผี เหมือนเราไปรบกวนเขา เอาใจเขาใส่ใจเราละครับเขาอยู่ของเขาดีดี มีคนไปถ้าทาย เราในบ้าน บางครั้งก็ท้าหนักเกินไป เขามีทุกข์อยู่แล้ววนเวียนอยู่ที่นั้น เราก็ยังไปสร้างทุกข์กับวิญญาณอีก แล้วมาขอโทษเหมือนโดนตบหัวแล้วลูปหลัง ไม่รู้สิผมไม่ชอบ แต่หากผมเป็นวิญญาณผมไม่ออกมาในรายการหลอก จะกลับไปหลอกที่บ้าน เอาให้หนำเลยถ้าทายดีนักอยากเห็นมากใช่ไหม จะหลอกให้โกลนเลยเชียว
    ชอบชมรมขนหัวลุกมากกว่า ไม่กล้าดูคนเดียวเลยตอนเด็กๆ รายการคนอวดผีอือ เฉย ๆชอบตอนเล่ามากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2011
  14. ms 13

ms 13 สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2011
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=2QWZ2lyGheE]ชมรมขนหัวลุก ตอน พิมพวดี Part 1 - YouTube[/ame]

พิมพวดี น่าจะเข้ากับ board.palungjit
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=IlV-umEuU6k&feature=related"]????? - ?.?.??????? ?????????? 10/11/09 (part1-4) - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2011
  15. Humra

Humra สมาชิก

26 กันยายน 2011
    ก็ดี ได้ความรู้หลายๆอย่าง

16. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011
    ขั้นนี้มันเกินปรุ่งแต่งไปแล้วครับพี่ เค้าเรียกว่าเข้าขั้น เพี้ยนกับเพ้อไปแล้วครับ

ปล.ช่วงนี้โชคดีไปหมดฝนแล้ว เพราะเห็นเจ้าของเก่าเค้าบ่นๆว่าน้ำมันซึมๆเข้าตรงหลังคา ซันรูฟ ดูๆหน่อย แต่เค้าเอาซิลิโคนดำๆอุดไว้ให้แล้วหละ อิอิ

17. light working

light working สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2011
    ว้า.......คง รอเก้อซะแล้ว พร้อมเมื่อไหร่ก็บอกนะ Light Worker
    แค่คำว่า Light Worker ยังไปลอกเลียนแบบ เจ๊จอยมาเลย
    แง้ๆๆๆ ร้องให้ ตรวจๆๆๆ IP ไปตรวจสภาพให้ผ่านก่อนนะจ๊ะ พี่จะรอ
    ทำมาเนียนเป็นนครบาล เห็นรูปปืนแล้วใจหวั่นไหว กรี๊ด.... รับไม่ได้

พร้อมเมื่อไหรก็บอกมา บนโทล์เวย์ จะรอน้า

ก็เบาๆเอง modify by chacheng Chockchai4-26

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      107.3 KB
      เปิดดู:
      431
  18. ทะเลทุกข์

ทะเลทุกข์ Active Member

ผมมาตอบ จขกท. ที่ว่าคิดอย่างไร ไม่ได้มาแสดงความคิดเพื่อมานั่งเถียงกับใครซึ่งถือว่าไร้สาระเช่นกัน บอกแล้วเวลามีน้อยควรเอามาลดกิเลสตนเอง ดีกว่าไปสนใจกิเลสของคนอื่น ถ้าไม่ถามก็ไม่คิดจะบอกเหมือนกัน ใครจะคิดอย่างไรก็เรื่องของคนนั้น ธรรมะเป็นปัจจัตตังอยู่ที่ภูมิธรรมแต่ละคนที่จะเข้าใจเองเสียเวลาอธิบาย จะขอกล่าวสั้นๆรายการมีการปรามาสสิ่งศักดิ์สิทธิ์และเบียนเบียนผู้อื่น รายการโทรทัศน์อยู่ได้เพราะคนดู ถามว่าต้องแบมือขอเงินใครไหมต้องขอครับการจะทำรายการต้องหาสปอนเซอร์ (ผมเคยทำงานวงการบันเทิงมา 7 ปีรู้ขั้นตอนดังกล่าวดี) ไม่มีคนดูก็ไม่มีสปอนเซอร์ ไม่มีสปอร์เซอร์ก็ไม่มีรายการ ไม่มีรายการก็ไม่มีการไปท้าทาย เบียดเบียนหรือปรามาสสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในรายการ ฉะนั้นคนที่ติดตามดูทั้งสปอนเซอร์ถือว่าเป็นการร่วมสนับสนุนการกระทำของรายการ โดยมีทีมงานเป็นประธานของกรรม มีปัญญาใช้พิจารณาดีๆ ทุกอย่างมีเหตุย่อมมีผล รายการต้องการอะไรถ้าต้องการแค่บอกให้สังคมรู้ว่า ผีหรือสิ่งที่มองไม่เห็น มีจริงจำเป็นไหมต้องไปเบียนเบียนหรือปรามาสสิ่งศักดิ์สิทธ์ ไม่มีหลักปฎิบัติใดๆในศาสนาพุทธเลยที่ได้กล่าวถึงวิธีนี้ ทำไมไม่เสนอถึงเรื่อง วัฎสงสารทั้ง 31 ภพภูมิซึ่งมีบอกกล่าวอย่างละเอียดไว้หมดแล้ว ตั้งแต่สัตว์นรกยันอรูปพรหม เห็นอยู่ว่าต้องการเรตติ้งต้องการให้คนมาติดตามให้คนติดอยู่ในโมหะเยอะๆ คุณบอกว่ามีความสุขจากการดู เป็นสุขแบบไหนแบบที่เห็นการเบียดเบียน การปรามาสผู้อยู่ภพภูมิอื่นเป็นความสุขของคุณใช่ไหม? อธิบายไว้เท่านี้เข้าใจไม่เข้าใจอยู่ที่ตัวคุณเอง ไม่ได้หวังอะไรมากมายกับคนห้องนี้อยู่แล้ว ทางสว่างอยู่ห้องข้างๆตั้งหลายห้องยังขยันวนเวียนกันอยู่ในนี้อีก เข้าใจก็ได้ประโยชน์ ไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไร ตัวใครตัวมันอยู่แล้วครับ

19. SOULMATE1976

SOULMATE1976 สมาชิก

27 กรกฎาคม 2011
    ถูกต้องนะค๊าบบบ รูปนี้ถ่ายที่เซปังมาเลเซียปีที่แล้วไปเชียรอสซี่ ขี่ไปกัน6-7คันน่ะครับ มันมากกกขอบอก

20. ทะเลทุกข์

ทะเลทุกข์ Active Member

คราวหลังถ้าต้องการแค่ความคิดเห็นเชิง + ก็เปลี่ยนหัวข้อกระทู้ เป็นมาช่วยกัน สรรเสิญรายการ.... หรืออะไรก็ได้ ที่ไม่ใช่การถามว่าคิดยังไง ไม่ใช่ใครคิดต่างก็ว่าเค้าอยู่ในกรงหรือไม่เข้าใจโลก โลกโลกียะน่ะเข้าใจจนไม่อยากจะเข้าใจแล้วครับเกิด-ตายจนเบื่อแล้ว