ความศักดิ์สิทธิในวัตถุมงคลของหลวงพ่อเพี้ยน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 21 สิงหาคม 2006.

1. Tewin99

Tewin99 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นขอกราบนมัสการ หลวงพ่อเพี้ยน อัคคธัมโ แห่งวัดเกริ่นกฐิน
    ประสบการณวัตถุมงคลของหลวงพ่อเพี้ยน หลักๆบ่อยๆที่เห็นได้ชัดเจนจะเป็นเรื่องทางด้านคงกระพัน/มหาอุดซ่ะเป็นส่วนใหญ่ ขนาดเหรียญเนื้อทองแดงเป็นเนื้อธรรมดาๆที่นักสะสมส่วนใหญ่จะมองข้ามกัน(ไม่ขอระบุว่าเหรียญรุ่นไหนนะครับพี่ชาย) ออกให้บูชากันวันแรกก็มีประสบการณ์กันเลย ลูกศิษย์ของหลวงพ่อเกิดปาฏิหาริย์ไปโดนยิงมาแต่ไม่เข้า ตามข่าว.. อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณนะครับพี่ชาย แต่โดยส่วนตัวผมตอนแรกๆที่เคยได้ยินชื่อของหลวงพ่อและเริ่มศึกษาหาประสบการณ์ต่างๆ ผมว่าทุกๆท่านต้องคิดเหมือนผมว่าหลวงพ่อท่านจะเก่ง/เด่นไปทางด้านคงกระพันชาตรีซ่ะส่วนใหญ่ แต่มาตอนนี้ผมว่าเรื่องเมตตาทางค้าขายของท่านก็ไม่ใช่ย่อย ผมได้ไปที่วัดให้ท่านอาบน้ำมนต์ให้และให้ท่านเอาที่พรมน้ำมนต์เคาะหัวให้3ที(ทีสุดท้ายนี้เน้นๆเลยทุกๆครั้งไป)และได้ทำบุญเช่าผ้ายันต์พัดโบกของท่านมาผมว่าก็โอเคเลยเรื่องค้าขาย หลวงพ่อท่านเป็นคนจริง(ขออนุญาติใช้คำนี) ญาติ/โยมลูกศิษย์ลูกหาของท่านในพื้นที่ต่างรู้กัน พูดออกไปเดี๋ยวจะทำให้เป็นที่ครหาต่อท่าน ก็ถ้าสมมุติว่าหลวงพ่อท่านไม่ได้เป็นพระ เป็นเพียงฆราวาสหรือชาวบ้านธรรม[SIZE=3]ดาทั้วๆไป คำว่า"คนจริงนั้นหมายถึงอะไ[SIZE=3]ร" [SIZE=3]ก็น่าจะพอ[SIZE=3]รู้แล้วนะครับพี่ชาย แค่นี้ดีกว่าเดี๋ยวยิ่งกล่าวออกไปแล้วจะเป็นที่ครหาทำให้ท่านเสื่อมเสียได้น่ะครับพี่ชาย

[COLOR=Blue][SIZE=3]ถ้าผมพิมพ์อะไรออกไปอาจจะ[SIZE=3]ทำให้เป็นที่เสื่อมเสีย[SIZE=3]ต่อหลวงพ่อ[SIZE=3][SIZE=3]ได้ หรือพิมพ์อะไรเกินเลยออกไป ผมต้อง[SIZE=3]กราบขออภัยกับหลวงพ่อ และพี่ชายทุกๆท่านไว้น่ะที่นี้ด้วยนะครับผม

[COLOR=Red][SIZE=5]ขอบคุณครับ..[/SIZE][/COLOR]
    [/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/COLOR][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2012
  2. Whiskeys

Whiskeys เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอขอบคุณ คุณ tavin_99 ที่มาให้ความรู้และบอกเล่าประสบการณ์อันเป็นที่ประจักษ์ใจของลูกศิษย์ทุกๆท่าน ยังไงก็มาร่วมแชร์ประสบการณ์หรือข้อมูลข่าวสารของทางวัดกันบ่อยๆ นะครับ

3. Whiskeys

Whiskeys เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเพี้ยน และสวัสดีพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ